ดู: 3150|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ไขข้อข้องใจ "ทำไมทำจมูกแล้วเหมือนไม่ทำ(ในบางเคส)"

[คัดลอกลิงก์]
ไขข้อข้องใจ "ทำไมทำจมูกแล้วเหมือนไม่ทำ(ในบางเคส)"

ก่อนอื่นขอออกตัวบอกก่อนเลยว่า ที่คิดเขียนบทความนี้ขึ้นมานั้นไม่ได้ต้องการจะอวยคลินิกที่ไหน หรือเชียร์คลินิกไหนเป็นการส่วนตัวเลย แต่ระยะนี้ตัวดิววี่สังเกตได้ว่าช่วงนี้ในบอร์ดดั้งโด่งของพวกเรานับวันจะยิ่งมีกระทู้ประเภทดาม่ามั้ง การจะไฝ้วมั้งระวังลูกค้ากับคุณหมอในคลินิกต่างๆ วันนี้เลยคิดว่าขออนุญาติเอาตัวเองมาเป็นกาวใจช่วยแก้ไข้ปัญหาการสื่อสารที่ไม่ตรงกัน หรือเข้าใจกันยากเพราะการไม่เปิดใจระหว่างหมอกับคนไข้กันดีกว่าค่ะ

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------

การศัลยกรรมจมูกนั้น ใช่ว่าเวลาทำแล้วจะออกมาสมความปรารถนาของลูกค้าทุกคนนะค่ะ เพราะการจะทำให้สวยสมความต้องการของตัวคุณเองนั้นนอกจากจะต้องอาศัยความกล้า(ไม่กลัวเจ็บในการลงมีดของหมอ) มีเงินจ่ายหลังรับบริการแล้ว และตัวผู้เข้ารับบริการยังต้องมีความรู้ความเข้าใจพื้นฐานในเรื่องนี้ด้วย รวมทั้งตัวผู้เข้ารักษายังต้องมีทุนเดิมที่ดีพออยู่แล้วด้วยนะค่ะ รวมถึงการเปิดใจรับฟังเหตผลของหมอด้วยค่ะ พอมาตรงนี้ทุกท่านอาจจะงงว่าอะไรคือ'ทุนเดิมที่ดีพอ' ทุนเดิมที่ดีพอในที่นี้ก็คือรูปร่างจมูกเดิมของพวกคุณที่พ่อ-แม่ช่วยรังสรรค์ให้มาตั้งแต่เกิดนะค่ะ ถ้าแต่เดิมที่มีมานั้นดีอยู่แล้วบ้างเช่นเนื้อเยอะ(ที่สันและปลายจมูก) จมูกยาว แต่รูจมูกบาน อย่างนี้เรียกว่าทุนเดิมที่ดีพอค่ะ ใครที่มีจมูกแบบนี้แก้นิดๆหน่อยๆด้วยการตัดปีกจมูกหรือเสริมความโด่งด้วยซิลิโคนก็สวยหล่อเพิ่มขึ้น 100%อย่างแน่นอนค่ะ (พออ่านมาถึงตรงนี้ทุกท่านพอจะเข้าใจหรือยังค่ะว่ากระทู้คนไข้ไม่พอใจหมอส่วนใหญ่เกิดขึ้นเพราะอะไร? ถ้ายังก็เดียวเฉลยให้ละกันค่ะ)

ปัญหา108 ที่คนไข้ทำจมูกไม่พอใจหลังทำกับหมอคลินิก-โรงพยาบาลต่างๆ

1. ทำออกมาแล้วทำไมมันไม่โด่ง>>>อย่างแรกเนื้อจมูกคุณน้อยไปหรือไม่ ถ้าปลายและตรงสันจมูกถ้าใช่ก็ต้องทำใจเรื่องความโด่งได้เลยทันทีค่ะ "เพราะถ้าหมอส่วนใหญ่ที่เจอเคสเหล่านี้จะจัดวิธีเสริมสวยแบบซิลิโคนเนื้อนิ่มไม่ก็การฉีดสารเติมเต็มชนิดอื่นๆที่ไม่เป็นอันตรายในระยะยาวให้ทันทีค่ะ " เนื่องจากตัวคนไข้มีเนื้อน้อยเกินไปถ้ายิ่งเสริมด้วยซิโคนที่มีความแข็งโอกาศทะลุมีสูงมากขึ้นค่ะ

2. ทำจมูกแบบปลายหยดน้ำแล้วหยดน้ำหนูหายไปไหน?>>>เหมือนเดิมค่ะย้อนกลับมาดูตัวเองก่อนค่ะ ว่าเป็นคนจมูกสั้นใช่หรือไม่? ถ้าเป็นคนจมูกสั้นจริงๆสงสัยต่อให้หาหมอเทวดาก็ช่วยไม่ได้นะค่ะ เพราะปัจจุบันยังหาวิธีทำให้เป็นหยดน้ำไม่ได้ในกรณีที่จมูกสั้นค่ะ เพราะถ้าทำมันก็จะออกด้านข้างจมูกแทนผลก็คือจมูกกลมเหมือนเดิม

3. จมูกจะซิลิโคนทะลุใช่หรือไม่สังเกตอย่างไร สาเหตุเกิดจาก?>>> อันนี้ทุกคนที่ทำต้องหมั่นสังเกตจมูกตัวเองค่ะ โดยพยายามสวมวิญญาณนกหงส์หยกส่องกระจกวันละ2รอบเช้าและก่อนนอน โดยสังเกตว่าหนังที่จมูกตัวเองเริ่มบางยัง ใสขึ้นไหม แดงหรือเปล่า รวมทั้งมีอาการแปลกๆรวมไหม เช่นอาจเจ็บ แสบ แปร่บๆ หรือคัน ถ้ามีอาการที่ระบุไปได้วันสองวัน สามวันยังไม่หายขอให้รีบกลับไปหาหมอที่ทำค่ะ อย่าปล่อยทิ้งไว้นานเดียวอาการหนักเกินแก้

4. ตัดปีกจมูกแล้วมันทำให้รูจมูกเล็กเกินความต้องการ/ตัดเหมือนไม่ตัด>>>อันนี้ไม่ขอให้ข้อมูลดีกว่าค่ะ เพราะไม่สนับสนุนให้ทำนะค่ะ  เพราะการตัดปีกจมูกนั้นเป็นอะไรที่มีปัญหาตามหลังมาเยอะที่สุดเลยค่ะ เพราะเป็นการตัดทิ้งแล้วทิ้งเลยไม่สามารถที่จะทำให้กลับมาเป็นได้เหมือนเดิมค่ะ

วันนี้ขอให้ความรู้เล็กๆน้อยๆเท่านี้ก่อนนะค่ะ เท่าที่นึกปัญหาเกี่ยวกับศัลยกรรมจมูกออกในวันนี้พึ่งมีเท่านี้ ยังไงถ้าเพื่อนๆคนไหนนึกออกก็โพสไว้ที่ข้างล่างได้ค่ะ แล้วเดียวช่วยไขปัญหาให้นะค่ะ

[youtube]
http://youtu.be/oiG7H1HN6Fo
[/youtube]

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

ขอบคุณมากนะคะ ได้ความรู้เยอะเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้