ดู: 1839|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ทำไมหมอบางคนไม่มีรายชื่อใน สมาคมศัลยแพทย์ตกแต่งแห่งประเทศไทย

[คัดลอกลิงก์]
ทั้ง ๆ ที่บางคนรีวิวเยอะ คนไปทำเยอะ แต่ไม่มีชื่อในสมาคมซะงั้น
นายแพทย์ที่ไม่มีชื่อในสมาคมนี่ไว้ใจได้หรือไม่ครับ
นั่นสิ อยากรู้เหมือนกัน
ที่ไม่มีชื่อเพราะไม่ได้จบศัลย์ หมอบางท่านจบหูตาคอจมูก บางท่านจบผิวหนัง บางท่านเป็นหมอทั่วไป
ก็สามารถเสริมจมูกได้ซึ่งไม่ได้ผิดอะไร เนื่องจากเป็นการผ่าตัดเล็ก หมอบางท่านที่ดังก็ไม่ได้จบศัลย์น่ะบางคน อันนี้ก็เลือกเอาเองล่ะจ้าว่ารับได้หรือเปล่า จ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-6 22:27:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ohohlove เมื่อ 2014-3-6 21:49
ที่ไม่มีชื่อเพราะไม่ได้จบศัลย์ หมอบางท่านจบหูตาคอจ ...

อ๋อ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ แล้วเราจะตรวจสอบได้ยังไงว่าเขาเป็นแพทย์จริง ๆ ขอบคุณครับ
ไปคลินิกดูใบจบเลยค่ะ ถ้าไม่มีก็อย่าทำจ้า
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-6 22:35:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ohohlove เมื่อ 2014-3-6 22:33
ไปคลินิกดูใบจบเลยค่ะ ถ้าไม่มีก็อย่าทำจ้า ...

ขอบคุณจ้าา
หมอจบศัลยกรรมทั่วไป ไม่ได้จบศัลยกรรมตกแต่ง บางคนก็สอบไม่ผ่าน ศัลยกรรมมีหลายแผนกศัลยกรรมกระดูก ศัลยกรรมเต้านม ศัลยกรรมผ่าตัดลำไส้ กระเพาะ ทวาร มะเร็ง แก้ไขความพิการ ญาติเราก็เป็นหมอจบศัลยกรรมทั่วไป อยู่รพ.ศิริราช เห็นไปผ่าตัดคนไข้ที่หมอนรองกระดูกทับเส้น บางวันก็ผ่าเต้านมก็จะมีแพทย์ฝึกหัดมาดูด้วย เขายังให้เราไปเสริมจมูกกับเขาเลย แต่เราไม่เอา เราไปเสริมกับหมอเกรียงศักดิ์ ศิริรักษ์ ได้มาโด่งแบบธรรมชาติ
ขอเพิ่มเติมนะคะศัลยแพทย์ทั่วไปและศัลยแพทย์ตกแต่งคือหมอที่เลือกเรียนสาขาผ่าตัดซึ่งในภาควิชาศัลยแพทย์ทั่วไปจะเป็นหน่วยใหญ่กว่า ศัลยแพทย์ตกแต่งในโรงเรียนแพทย์ก็ไม่มีหลักสูตรการทําความงามส่วนมากจะแก้ไขความพิการ ดังนั้นประสบการณ์ไม่ต่างกันเลย ยกเว้นว่าหมอผิวหนังมาทําจมูกก็อาจจะสู้หมอจบศัลยแพทย์ไม่ได้. หรือแพทย์ที่จบ6ปีแล้วมาเปิดคลินิกเลยโดยไม่มีพื้นฐานการผ่าตัดมาก่อนฝีมือก็อาจจะยังไม่ได้   ผู้บริโภคต้องตรวจสอบอย่าเชื่อโฆษณา  ถ้าจบศัลยแพทย์ก็ถือว่าสุดยอดแล้วพร้อมต้องมีพรสวรรค์ในการผ่าตัดเสริมสวยถือเป็นศิลปะอย่างหนึ่ง  หมอบางท่านอ้างจบตกแต่งแต่ทําไม่ได้เรื่องมีเยอะไปต้องดูผลงานด้วยค่ะก็จะสวยและปลอดภัย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้