ดู: 7226|ตอบกลับ: 48

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] ฉีดฟิลเลอร์-->ขูด-->เสริมจมูก !!

[คัดลอกลิงก์]

พลอยนะคะ เปนบิวตี้บล๊อกเกอร์อยู่ในยูทูป

ที่จิงไม่ได้อยากจะเปิดเผยขนาดนั้นเลยว่าไปทำจมูกมา คือตอนแรกสุดเลยนะ พลอยเปนคนจมูกกว้างแต่แบนมาตั้งแต่ไหนแต่ไรละ พอดีมีเพื่อนชวนให้ไปฉีดฟิลเลอร์แบบแข็งก็เลยตามๆเขาไป คลินิกอะไรไม่เปิดเผยชื่อนะคะ แต่พอฉีดมาแล้วจมูกที่ดูกว้างอยู่แล้วก็เลยยิ่งกว้าง และ บวม และใหญ่ แบบว่าใหญ่น่ากลัวค่ะ พลอยถ่ายลงวีดีโอในยูทูปแต่งหน้าของพลอยอยู่เรื่อยๆ และก็มีคนมาเม้นเรื่อยๆเรื่องจมูกบวมของพลอยพอๆกัน โอย คุณขา ไม่รู้จะทำยังไงเลยค่ะ เรียบจบกลับมาจากเกาหลีเลยตัดสินใจไปขูดเลยค่ะ ถ้าถามว่าทำไมไม่ทำที่เกาหลี ต้องบอกเลยว่าราคาแพงเว่อร์ค่ะ เกรงใจคุณพ่อคุณแม่ พอกลับไทยว่าเลยให้เพื่อนคนเดิมเนี่ย

พาไปทำกะหมอที่รู้จัก มารู้ทีหลังว่าเปน คลีนิก บางกอก ศัลยกรรม แหม นิสัยบล๊อกเกอร์ก็อดไม่ได้ที่จะถ่ายหน้าร้าน เก็บไว้ นัดมา 2 เดือน เขาบอกว่าหมอคิวไม่ว่างเลยยย ถึงวันไปรอ ตั้งแต่ 3-4โมง กว่าจะได้ทำเกือบทุ่มครึ่ง สุดๆเลยค่ะ เข้าไปพยาบาลก็ให้เลือกซิลิโคน ดีนะที่พาเพื่อนที่รู้เรื่องไปด้วย 5555 พลอยมารอหมอ พยาบาลก็ให้กินยาที่เหมือนยาพาราไปสองเม็ด บอกว่าเปนยานอนหลับ พอถึงเวลาขึ้นเขียง คุณขา เขียง คือ เขียงเลยค่ะ ห้องเหมือนแบบคงเดาได้ว่าผ่านการหั่นร่างมนุษย์มาหลายร่าง แต่ที่ทำให้ตกใจกลัวที่สุดคือ หือ?! ทำไมมันไม่ง่วง ?!?! ไอ้เราที่ไม่เคยผ่าตัดจมูกก้อตกใจเลยสิคะ บอกพยาบาล พยาบาลตอบแบบเนือยๆ “เด๋วก็ง่วงค่ะ” พอคุณหมอเข้ามาปิดผ้าสีเขียวเรียบร้อย จับฉีดยาชาเลยค่ะ เจ็บมากค่ะ หลังจากนั้นคุณหมอก็บอกว่าหลับตานะ แล้วก็รุ้สึกตัวตลอดเวลาเลยค่ะ แค่ไม่รู้สึกเจ็บ กึกๆๆๆ เหมือนกระโหลกจะหลุดเพราะแรงขูด คิดในใจ ระบมแน่เล๊ย
สักพักก็ให้เอาน้ำแข็งมาประคบ แล้วก็ให้กลับบ้านได้ กลับไปอย่างงงๆ มันคงมึนยา วันที่กลับบ้านไปยังไม่บวมนะคะ คิดในใจ เอ้อก็ไม่เท่าไหร่นี่หว่า

วันรุ่งขึ้นรู้ซึ้งเลยค่ะ!!!! 0_0

หน้าบวม ระเบิดไปถึงหัว มีโหนกเป็นนอขี้นมาเลยค่ะ แม่เจ้า บวมไปหมด ตาเงี้ยตี่ไปเลยค่ะ ลืมตาไม่ได้ ขับรถออกไปหาเพื่อนคือต้องการความช่วยเหลือมากเพราะไม่มีใครที่บ้านรู้ว่าไปทำจมูกมาตอนนั้น ขับไปก็มองเหล่ได้ข้างเดียวค่ะ อีกข้างปิดไปเลย พอตอนเย็นมันยิ่งบวม โห แบบหน้าเหมือนแป๊ะยิ้มอ่ะค่ะ ลืมตาอยู่เหมือนหลับตาเลยค่ะ แบบเบิ่งตาสุดๆก็เหมือนไม่ได้เปิดตา เพื่อนขำกันใหญ่เลยค่ะ ลองดูรูปแล้วขำกันไปพลางๆก่อนนะคะ แล้วจะมาอัพเดทใหม่
2nd day.jpg
โพสต์ 2014-3-6 11:37:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอติดตามค่ะะ
โพสต์ 2014-3-6 12:14:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้องออกมาสวยแน่เลยคะ
ก่อนทก็ว่าสวยแล้วน้าคะ
โพสต์ 2014-3-6 12:57:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอติดตามค่ะ เคยฉีดมาเหมือนกัน เป็นเหมือนคุณเลยเราแก้หมอกมลมา2รอบ ก็ยังใหญ่ ใหญ่มากกว่าก่อนเสริมอีก นอยมาก
โพสต์ 2014-3-6 14:33:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอติดตามอยู่นะคะ ต้องออกมาสวยแน่นอนค่ะ

โพสต์ 2014-3-6 21:21:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้องสวยกว่าเดิม ๆ มาก ๆ เลยคะ ตอนมาทำก็สวยอย฿่แล้ว ><
โพสต์ 2014-3-7 03:10:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่น่าจะบวมขนาดนี้นะถ้า7วันยังไม่ยุบก็ต้องดูว่าผิดปกติหรือป่าว
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-7 10:39:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันรุ่งขึ้น ก็เปิดตาได้มากกว่าเดิมนิดหน่อย แต่เริ่มช้ำค่ะ ม่วง เขียว เหลือง นี่มันคือคนหรือเนี่ย?! วันที่สามนี่คือไอ้มดแดงชัดๆอ่ะค่ะ

Fail มาก กลัวหน้าจะไม่กลับไปเป็นเหมือนเดิม วันต่อๆมายิ่งแล้วใหญ่ คือเส้นเลือดฝอยในตาแตก สองข้างเลย!! นี่มันหนังผีชัดๆ หน้ากลัวมากกกกกกก  0_0 !!!

นอนข้างๆเพื่อนไม่กล้าหันหน้าไปเลยค่ะ กลัวเพื่อนตกใจตอนเช้า ตาแบบ เป็นเลือดเลยค่ะ สองข้างเลย ต้องใส่หมวก ผ้าปิดปาก เหมือนโจรเลย แต่ใส่แว่นตากันแดดไม่ได้นะคะ เพราะเด๋วจะไปเกี่ยวกะจมูกทำให้เบี้ยวได้ อะโห งานเข้าเลยทีนี้ เดินไปไหนคนก็มอง รู้สึกต้องหลบซ่อนตัวให้พ้นผู้คนเลยค่ะ กลัวมากว่าถ้าเกิดหน้าเรามันเป็นแบบนี้ต่อไปจะทำยังง๊ายยย??? T_T

โพสต์ 2014-3-7 11:03:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โห บวมมากเลยค่ะ ทานน้ำมะพร้าวบ่อยๆ และทานยาลดบวมด้วยค่ะ จะได้หายไวๆจร้าา
โพสต์ 2014-3-7 11:24:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากเหนจังว่าทำจมูกมาแล้วหน้าตาเปนไง
โพสต์ 2014-3-7 11:32:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โห ก่อนทำพี่สวยจังเลยค่่ะ หลังทำต้องสวยแน่ๆ
โพสต์ 2014-3-7 11:37:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่พลอยสวยอยู่แล้วอ่ะ ติดตามดูยูทูปพี่ตลอดเลยนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-7 11:39:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย bowzuza เมื่อ 2014-3-6 12:14
ต้องออกมาสวยแน่เลยคะ
ก่อนทก็ว่าสวยแล้วน้าคะ ...

ขอบคุนมากๆนะคะ ^^จะมาอัพบ่อยๆนะคะ ><
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-7 11:40:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย kisskiss2529 เมื่อ 2014-3-7 11:32
โห ก่อนทำพี่สวยจังเลยค่่ะ หลังทำต้องสวยแน่ๆ  ...

ขอบคุนนะคะน้องอีฟ น้องอีฟทำจมูกมาใหม่สวยมากเลย
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-7 11:41:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย XZUNN เมื่อ 2014-3-6 21:21
ต้องสวยกว่าเดิม ๆ มาก ๆ เลยคะ ตอนมาทำก็สวยอย฿่แล้ว > ...

ขอบคุนมากเลยนะคะ >.< เปนกำลังใจมากเลย
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-7 11:42:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย pang144243 เมื่อ 2014-3-6 12:57
รอติดตามค่ะ เคยฉีดมาเหมือนกัน เป็นเหมือนคุณเลยเราแก ...

เปนเหมือนกันใช่มะคะ ดีจังนึกว่าเปนอยู่คนเดียว รู้สึกแปลกมากค่ะ กะจะไปลองแก้ที่เมโกะคลีนิก เหนว่าคุณหมอมนัสแก้จมูกเก่งมาก
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-10 15:03:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาเล่าต่อหลังจากเหตุการณ์ อาวาตาสิงอิชั้น หลังจากที่หน้าระเบิด นี่ต้องเรียกว่าระเบิดค่ะ เหมือนไม่รู้จะบวมไปทางไหนแล้วมันตึงไปหมดเหมือนจะแตก จากนั้นอาทิตย์นึงก็เริ่มยุบลงค่ะ หน้าที่ม่วงก็กลายมาเป็นเขียว เหลืองแทน เพราะพลอยไปขูดมาข้างในจมูกมันเลยเหมือนเป็นโพรง เลยต้องเอาพลาสเตอร์ดามไว้ตลอด จนถึงห้าวันเลยค่ะ เพราะกดลงไปแล้วมันก็เหมือนไม่ใช่จมูกเรา เหมือนเปนยางๆ พอแกะออมารู้สึกเลยว่าโห สิวขึ้น เป็นจุดๆ เพราะกาวพลาสเตอร์ ใช้เวลาอาทิตย์นึงกว่าจะหาย

ส่วนตาเนี่ย ยังเลือดคั่งอยู่ค่ะ เป็นสองเดือนเลย ตอนนั้นพยายามทุกอย่างเลยค่ะ กินยา หยอดตา กินวิตามิน กินผักอัดเม็ด ไม่หายซักที จมูกหายแล้วตาก็ยังแดงค่ะ สองเดือนค่ะกว่าจะหาย สรุปคือตาหายช้ากว่าจมูก นอยมากค่ะ  ลองดูสิคะ อะไรมันเด่นกว่ากัน ตาที่แดงเด่นกว่าจมูกที่ไปทำเยอะเบยอ่ะ เอาภาพเปรียบเทียบมาให้ดูนะคะ ลองดูกันไปก่อน หัวเราะกันก็ได้ ไม่ว่ากันๆ  5555555

ที่น่าขำที่สุดคือ ไม่มีคนรู้ค่ะว่าไปทำจมูกมา?!?!? ไม่เหนความแตกต่างอ่ะ แบบบางคนอาจจะดีใจ เพราะว่าดูเนียน แต่นี่คือ เนียนไปป่าว ?! ไม่สวยอ่ะค่ะ ตอนนี้ผ่านไป 5เดือนแล้วก็ยังดูจมูกใหญ่อยู่ ไม่ยุบลบ เท่าไหร่ เหมือนซีลิโคนเขาเหลามาสั้นเกินไป เพื่อนมันก็บอกว่าเพราะแกจมูกใหญ่อยู่แล้ว แต่นี่ไปแก้ก็เพื่อการนั้นป่าวเนี่ย ไม่พอใจกับจมูกเลยค่ะ อยากแก้มาก เพราะพลอยทำวีดีโอลง Youtube บ่อยๆ ใช้เวลาอัพเดท fanpage ของพลอยตลอด แต่ถ่ายรูปถ่ายวีดีโอทีไร ที่ติดใจรำคาญมากที่สุดก็คือจมูก ต้องยอมรับว่ามันโด่งขึ้นจริงๆ แต่มันไม่สวย กำลังหาข้อมูลอยู่ว่าจะแก้ที่ไหนดี อยากจมูกสวยอย่างคนอื่นเข้าบ้างซักที เห้อ

ตอนนี้พลอยกำลังหาคลีนิกเพื่อที่จะแก้จมูกอยู่น่ะค่ะ ดูๆไว้อยู่หลายที่ แต่ต้องศึกษาดีๆก่อนว่าที่ไหนดีที่สุด ไม่อยากจะแก้อีกแล้ว ขอคราวสุดท้ายนี่คือให้จบจิง เปนกำลังใจช่วยกันหน่อยนะคะ

พลอย จาก www.youtube.com/lilploy

photo5.jpg photo4.jpg photo2(1).jpg

โพสต์ 2014-3-10 15:22:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่พลอยสวยมากเลยค่ะ ไปแก้จมูกที่เดียวกับแนนมั้ย แนนไปทำที่เมโกะ คุณหมอมนัสเป็นคนทำให้ค่ะ แนนว่าทำแล้วจะสวยขึ้นอีกมากแน่เลยค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2014-3-10 15:28:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำออกมาแล้วสวยมากเลยค่ะ :)
โพสต์ 2014-3-10 15:48:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แนะนำให้มาแก้กับหมทนงศักดิ์ ที่เอเชียคลินิกค่ะ เพราะหมอเขามือโปรฯละ แก้มาหลายราย

--------------------------------------------------------------------------------------------------
ดูรีวิว และสอบถามเพิ่มเติมได้ที่ลิ้งค์ข้างล่างค่ะ
www.asia-clinic.com
https://www.facebook.com/AsiaClinic
https://www.facebook.com/messages/asiaclinic
โพสต์ 2014-3-10 16:24:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำแล้วดูดีขึ้นมากเลยค่ะ
โพสต์ 2014-3-10 16:24:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยจังเลยค่ะ
โพสต์ 2014-3-12 10:39:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แนะนำคุณหมอมนัส meko clinic อีกคนค่ะ เพื่อนไปทำ ไปแก้กับคุณหมอมาหลายคนแล้ว จบที่คุณหมอมนัส ไม่ต้องแก้อีกเลยค่ะ

คะแนน

1

โพสต์ 2014-3-12 11:19:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนบวมน่ากลัวมากกก แต่ดูโด่งไม่เยอะจริงๆด้วยค่ะ ตอนฉีดฟิลเลอร์ดูสวยกว่า เสริมแล้วน่าจะทำให้โด่งไปเลยย จะรอติดตามนะคะ ได้คลินิกไหนแก้อย่าลืมมาอัพเดรตน๊าา
โพสต์ 2014-3-13 11:39:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลองไปแก้ที่เมโกะคลินิกค่ะ เห็นแก้หลายเคสแล้วกับคุณหมอมนัส ออกมาสวยรับกับหน้าทุกคนเลยค่ะ

คะแนน

1

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้