ดู: 2721|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถามเรื่องถอดไหม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hotapiruk เมื่อ 2011-10-21 12:28

ผมไปเสริมจมูก ตั้งแต่วันที่ 10 เมษายน แล้วทางคลินิคนัดถอดไหม กะดูผลงานหลังผ่าตัด วันที่ 19 ผมก้อไปตามนัด พอไปถึงคลินิคตอน สองทุ่ม คนค่อนข้างเยอะ แร้วผมก้อไปถามที่พนักงานว่ามาถอดไหม เค้าก้อบอกผมว่า น้องมาวันพุ่งนี้ได้ไหม ผมก้อบอกว่าผมมาไกลครับ ไม่สะดวกมาวันพุ่งนี้แล้ว แร้วพนักงานก้อบอกว่า ไหมที่จมูกไม่ต้องถอดแล้วเปนไหมละลาย ภายใน 1 เดือน อ่า.....ผมก้องง แร้วนัด มาทำไมว่ะ กะดูผลงานหลังผ่าตัดหรอ ก้อไม่ใช่ เพราะว่าไม่ได้เจอคุณหมอเรย เจอแต่พนักงาน อยากถามผู้รู้หน่อยครับว่า คลินิคนี้เค้าใช้ไหมละลายจริงหรอ มีลังเล ช่วยตอบผมหน่อยนะครับ
ตอนเราทำ  สัก 2 อาทิตย์ยังมีไหมติดอยู่เลยอ่ะ
แต่จากนั้นมันค่อยๆหายไปเอง ของเราละลายเอง แต่ใช้เวลา 3 อาทิตย

ตอน10 วันแรกเราไปตามนัด หมอตรวจดูความเรียบร้อย
ดูว่าแผลติดดีไหม  สวยงามละป่าว และถามความพอใจอ่ะ
และเผื่อเรามีคำถามจะถามหมอไง

อยากเห็นรูปก่อน หลังทำจัง ว่างๆเอามาลงหน่อยนะ
เราก้เข้าไปปรึกษาที่คลีนิคมาเพราะคิดว่าจะไปทำที่นี่เหมือนกัน เค้าก็บอกว่าใช้ไหมละลายนะคะ ...
ตกลงเป็นไงบ้างคะ นี่ก็ผ่านมาประมาณ 1 เดือนละ สวยงามมากมั้ย หรือมีปัญหาไรบ้างป่าว เอามาแชร์เพิ่มเติมหน่อยซิ
ช่วงนี้กะลังตื่นเต้นอย่างแรงส์ รอวันขึ้นเขียงค่ะ ....

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hotapiruk เมื่อ 2011-10-21 12:28

ช๊ายๆ ช่วยแชร์รูปรีวิว ลงหั้ยดูเป็นตัวอย่างหน่อยดิคับ..
เอ แต่ยังไงก็น่าจะตรวจดูความเรียบร้อยให้หน่อยเนาะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-20 15:36:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hotapiruk เมื่อ 2011-10-21 12:27

ตอนนี้หลังทำมา เกือบสองปี
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้