ดู: 1167|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] แก้จมูกกับพิกุลคลีนิกดีมั้ยคะ ขอแชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
กำลังหาที่แก้จมูกค่ะืเคยฉีดฟิลเล่อมาก แต่กลัวมีผลข้างเคียงในอนาคตจึงอยากเปลี่นนใส่ซิลิโคลนแท่งอ่ะ ดูรีวิวหลายที่มากแต่ชอบแบบเหลาของพิกุลคลีนิก อยากถามเพื่อนๆว่าดีมั้ยคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
ผมก้อทำที่นี่นะ. หมอเหลาสวย.  เปนธรรมชาติมากคับ. บริการหลังผ่าตัดก้อดีนะ. หมอนัดทุกสัปดาเรย.

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ  โพสต์ 2014-3-6 10:28
ไปแก้จมูกมาหรือยังคะ

เราแก้ไขจากการฉีดฟิลเลอร์มาก่อนเหมือนกัน แก้ที่พิกุลเพราะดูรีวิวคิดว่าเยอะดี ดูดี เจ้าของคลีนิคก็บริการดี พนักงานบริการดี รวมๆแล้วดูดีค่ะ
แก้ครั้งแรกกับหมอหนึ่ง พิกุล โดยการใส่ซิลิโคนทันที จะบอกว่าตอนเหลาดูดีมาก ซิลิโคนดูสวยงามอ่อนช้อยมาก
แต่พอทำไปแล้วมันเอียง คด หมอให้รอผิวหนังยุบตัวหดตัวลงอย่างเดียว จนเล่าให้หมอฟังว่าหมอคนใหม่ทัก
รอปีนึงหมอแก้ให้ครั้งที่ 2 ตอนนี้ผ่านมาเกือบปีแล้ว เบี้ยวคดเหมือนเดิมเพียงแต่น้อยลง
มาพบคุณหมอ คุณหมอแจ้งแค่ว่าเป็นโครงสร้างเราเองที่เบี้ยวคดเนื้อยืดหดไม่เท่ากัน ให้รอสองปีจนครบรอว่าเนื้อหดได้แค่ไหนก็คงได้แค่นั้นทำอะไรไม่ได้มากกว่านี้
แต่เราต้องบอกว่าเรางงกับที่หมอบอกว่าโครงสร้างเดิมเพราะก่อนทำจมูก แม้แต่ก่อนฉีดฟิลเลอร์จมูกปลายจมูกเราก็ไม่เคยดูคดหรือเอียง ตอนนี้ถ่ายรูปหน้าตรงแล้วกังวลสุดๆ หลบตลอด ขาดความมั่นใจในตัวเอง
คิดดีๆค่ะว่าทำที่ไหน ไม่ว่าหมอเก่งแค่ไหน ก็มีพลาด อีกอย่าง งานที่เค้าเอามาโชว์คืองานดี งานไม่ดีเค้าไม่มีใครอยากเอามาโชว์ให้คนไข้ใหม่เสียศรัทธานะคะเราคิดว่างั้น เจ้าของคลีนิคดูแลดีค่ะ แต่ว่าเค้าจะให้หมอเป็นคนตัดสินใจว่าจะแก้หรือไม่แก้
ตอนนี้เรารู้สึกแย่ๆนะบอกตรงๆและกำลังศึกษาหาข้อมูลคลีนิคอื่นไว้เพื่อแก้จมูกคดเอียงนี่ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้