ดู: 2504|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] ถามเรื่อง ทำปาก กับจัดฟัน ไครรู้ช่วยตอบหน่อย

[คัดลอกลิงก์]
คือว่าตอนนี้กำลังลังเลอยู่่อะคะว่าควรจะ จัดฟันหรือทำปากบางก่อนดี  ไครมีประสบการณ์หรือ ทราบรายละเอียด รบกวนตอบด้วยนะคะ

ขอบพระคุณอย่างสูง

ไครตอบขอให้สวยวันสวยคืน หล่อวันหล่อคืน สุธุ

กลุ้มใจมากคะ

ไครทรายช่วยหน่อยนะคะ
รอดูด้วยคน

target ต่อไป
จัดฟันก่อนดีกว่าครับ
เราว่าจัดฟันก่อนดีกว่าเพราะว่าจะได้รู้ไงว่าปากจะยื่นออกมามากมั้ย เวลาทำปากจะได้กะถูก(เพราะเราก็จัดอยู่)
จัดฟันก่อนครับ  เพราะระหวางที่จัดฟันรุปปากจะเปลี่ยนไปได้ตลอดเวลาครับ ยิ่งจัดเสร็จอาาจะไม่ต้องทำปากเลยก็ได้ครับ อย่าไปทำปากก่อนหละ เดี่ยวจะเจ็บตัวเสียเงินฟรีได้ทำใหม่ เนื้อมี่ตัดไปแล้วก็เอาคืนไมไ่ด้ด้วยน่ะครับ
ต้องดูด้วยว่าฟันมันเหยินออกมามากแค่ไหน
แต่เราว่าถ้ามันไม่ค่อยอารัยมากอ่ะเราก่จะทำปากก่อนอ่ะเพราะตอนนี้อยากทำปากเหมือนกันจร่ะ อิอิ
จัดฟันครับ ผมปากไม่เปลี่ยน กระจิ๋วยังไงก็กระจิ๋วอย่างงั้น - - แต่ที่เปลี่ยนคือหน้าครับ ผมรู้สึกว่าคางมันมีมาหน่อยนึง
มีคนแนะนำมาให้จัดฟันก่อนเหมือนกันนะ

จัดเสร็จแล้วค่อยดุรูปปากตัวเองอีกทีนึง...ถ้ายังม่ะพอใจก็ไปทำปากต่อ
ของเราก้จัดฟันอยู่ หมอบอกว่าต้องเอาเหล็กออกก่อนถึงจะทำได้ แต่พอเห็นปากเราปุ๊บหมอบอกทำได้เลย หุหุ เพราะปากเราหนาอยู่แล้วไง ต้องดูปากเราก่อนจัดฟันนะว่าปากเราหนาหรือว่าเปนแบบไหน เราว่าทำปากก่อนถ้าปากเราหนาจิงๆ แต่ถ้าไม่มากมายอะไรก้ลองจัดฟันดูก่อนก้ได้นะคะ แต่ทำไมเราจัดฟันแล้วปากยิ่งห้อยกว่าเดิมอ่า อิอิ
จัดฟัน ก้อ 2 ปี

ทำปากบางก้อ 1 สัปดาห์
>>> ผลความน่าพอใจอยู่ที่ใบหน้า และรูปปาก
จัดฟันก่อน เป็นคำตอบสุดท้ายค่ะ อิอิ
จัดฟันดูก่อนน่าจะดีกว่าน่ะข๊ะ
เพราะมันจะทำให้หน้าแล๊ะช่วงปากเล็กลงบ้าง
^^!
เราเองก็คิดจะจัดฟันให้เสร็จก่อนแล้วค่อยทำปากบางนะคะ

แต่ดูรีวิวปากบาง ปากกระจับของเพื่อนๆแล้วหวั่นไหวอยากทำปากก่อนเนอะ 555+
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้