ดู: 8523|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวจมูก คุณหมอทนงศักดิ์ เอเชียคลีนิค เริ่มตั้งแต่วันแรก จนถึงสามอาทิตย์ จร้าาา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mpengineer เมื่อ 2014-2-24 18:52

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mpengineer เมื่อ 2014-2-24 18:50

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mpengineer เมื่อ 2014-2-24 18:47

สวัสดีพี่น้องชาวดั้งโด่งทุกคนนะคะ  ขอแนะนำตัวก่อน จขกท ชื่อมะปรางนะคะ
เนื่องจากว่าหาข้อมูลเรื่องทำจมูกมาหลายปี ตัดสินใจอยู่นาน ล้มเลิกบ้าง อยากทำบ้าง
จนในที่สุด เริ่มรู้สึกว่า หน้าอย่างเรานี่ช่างไม่อินเทรนด์เสียเลย ถ่ายรูปมุมข้างก็ไม่ได้ค่ะ เพราะหน้าหัก
ถ่ายได้แต่หน้าตรง  
    พอหาข้อมูลอยู่นาน เลยตัดสินใจเลือกคุณหมอทนงศักดิ์ เพราะชอบทรง
โดยที่เราดูรีวิวจากคุณหมอ โดยหาคนที่จมูกเหมือนเรามากที่สุด มาดูภาพก่อนหลัง
ว่าใครที่จมูกแบบเดียวกับเราทำออกมาแล้วถูกใจที่สุด    พอถึงวันที่คุยกับคุณหมอ
เลยเตรียมคำถามไป
คุณหมอ : ทำไมถึงไม่ชอบจมูกเดิม จมูกเดิมมีปัญหาแบบไหน
มะปราง : จมูกเดิมยิ้มแล้วบาน ทู่ ปลายจมูกเนื้อเยอะมากค่ะ
คุณหมอ : สามารถแก้ไขได้ แต่ถ้าจัดแบบ full option เริ่มต้นที่ 45000 มีตะไบสันข้าง ตัดปีก แต่งปลายกระดูกอ่อน เสริมสิลิโคน
มะปราง : หนูมีงบประมาณ 25000 บาท อยากทำให้หน้าเปลี่ยนที่สุดเข้ากับหน้า คุณหมอว่าถ้าตัดปีก หรือ แต่งกระดูกอ่อน อันไหนจะเหมาะกว่าคะ หนูไม่สามารถทำได้ทุกอย่างเพราะงบจำกัด
คุณหมอ : ตัดปีกกับเสริมหน้าจะเปลี่ยนมากที่สุด
มะปราง : ค่ะ แต่ถ้าตัดปีกจะเสียโหงวเฮ้งปะคะ หมอดูโหงวเฮ้งเป็นไหม ไม่อยากให้จมูกเล็กๆ เดี๋ยวจะจน 55555
คุณหมอ : ตัดได้ ให้เล็กลงแต่อูมปลายนิดหน่อยตามแบบคนมีโหงวเฮ้ง

หลังจากคุยกับคุณหมอ เลยนัดวันทำ ได้ทำวันที่ 30 ยอมรับว่าตื่นเต้นมากค่ะ เพราะขี้กลัว
แต่คุณหมอทำไม่เจ็บเลย ให้ยานอนหลับที่ตอนกินแล้วง่วงๆมึน รุสึกเหมือนกรึ่มเหล้าตอนไปRCA  555

ทำวันแรกสภาพออกมาแบบนี้คะ

วันที่สอง

วันที่สามค่ะ

วันที่สี่ค่ะ ไปทำงานแล้ว

วันที่ 5 ค่ะ

วันที่ 6 ก็เริ่มมีแววสวยมาบ้างแล้ววว

วันที่ 7 เริ่มยุบมากขึ้น

วันที่ 14 เริ่มยุบอย่างเห็นได้ชัดค่ะ

ปัจจุบันค่ะ

สิ้นสุดการรีวิวเท่านี้ก่อนนะคะ เหนื่อยเมื่อยมือมากกกก
ต้นฉบับโพสต์โดย coffeethatum เมื่อ 2014-2-24 21:32
ที่บอกว่า  full option เริ่มต้นที่ 45000 ตะไบสันข้าง ตัดปีก แ ...

ตอนนี้ราคาเปลี่ยนแล้วนะครับ เสริมครบออปชั่นที่ 55,000 ครับ
อยากเห็นรอยตัดปีกอ่าครับ่  ผมกำลังสนใจตัดปีกกับคุณหมอทนงศักดิ์พอดีเลครับพี
ที่บอกว่า  full option เริ่มต้นที่ 45000 ตะไบสันข้าง ตัดปีก แต่งปลายกระดูกอ่อน เสริมสิลิโคน  ทั้งหมดนี้เลยเหรอคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-24 21:51:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รอยตัดปีกนี่ไม่รู้จะถ่ายให้ดูยัังงัยดีอะคะ เพราะไม่ค่อยเห็นอะคะ
ต้องใส่สายระบายเลือดกับพลาสเตอร์ไว้3วันหรอคะ
พอหายบวมก็เริ่มสวยขึ้นแล้วค่ะ พอดีเพื่อนก็ทำที่เอเซียคลินิกเหมือนกัน หมอทนงศักดิ์ทำจมูกสวยค่ะพูดเลย

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

สวยมากเลยค่ะ
สวยขึ้นมากเลยค่ะ
สวยน่ะค่ะโชคดีจัง
ไม่เหมือนเราเราก็ทำที่เอเชียคลีนิคเหมือนกันแต่ผลออกมาเป็นแบบนี้อ่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย mpengineer เมื่อ 2014-2-24 21:51
รอยตัดปีกนี่ไม่รู้จะถ่ายให้ดูยัังงัยดีอะคะ เพราะไม ...

ตัดปีกจากด้านใน ยกปีกแต่งทรง ไม่มีแผลเป็น ต้องแหงนหน้าดูถึงจะเห้นครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย aethana เมื่อ 2014-6-13 18:33
ตัดปีกจากด้านใน ยกปีกแต่งทรง ไม่มีแผลเป็น ต้องแหงน ...

ใช่ราคา 15000 รึเปล่าครับ ตัดปีก มีโปรโมชั่นไหม
พวกใช้กระดูกหลังหู ระวังดีๆนะคะ เพราะกระดูกมันหายไปและทางคลีนิคก้ไม่รับผิดชอบค่าเสียหาย
เราไปแก้มาหมอเปิดจมูกออกมา ทักเลยไหนละกระดูกหลังหู? พอเราถามไปทางเอเชียคลีนิค ก้ส่งข้อมูลมาบอก มันอาจะหายไปได้!! เออแล้วทำไมไม่บอกตั้งแต่ก่อนทำ จะได้ไม่เสียเวลา ps เราโดนไป 5หมื่น ตอนแรกจะคิดค่าอะไรเพิ่มอีกไม่รู้อีก 2หมื่น
พูดได้คำเดียวว่า แย่!!

IMG_5061.JPG (202.55 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

IMG_5062.JPG (213.37 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ทำไมถึงเป็นแบบนี้คะ มันอักเสบรึเปล่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้