ดู: 1138|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] หลังทำจมูก สิวผดขึ้นเต็มหน้าเลยมันเกี่ยวไหมคะ

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูกมาจะครบสองอาทิตย์แล้ว ตอนนี้สิวผดขึ้นเต็มหน้า รวมทั้งจมูกด้วย
ไปหาหมอที่วุฒิศักดิ์มา ใช้ยาก้อไม่หาย มันจะขึ้นไปแบบนี้ตลอดเลยหรอคะ
ไม่ไหวนะ ปกติถ้าสิวขึ้นไปหาหมอ ใช้ยาวันสองวันก้อหายแล้ว
นี่ไม่มีทีท่าว่าจะหายเลยค่ะ รบกวนด้วยนะคะ :)
ทำมาจะ2อาทิตย์เหมือนกันสิวไม่ขึ้นนะค่ะ แต่เห็นเพื่อนอีกคนทำสิวขึ้นเพียบเป็นเม็ดเล็กๆ สามเดือนแล้วจนป่าวนี้ยังไม่หายสาเหตุน่าจะทำความสะอาดหน้าไม่เพียงพอเพื่อนบอกมานะค่ะ ยังไงก้อขอให้หายไวๆจะได้สวยๆนะค่ะ อิอิ
ไม่เห็นสิวจะขึ้นสักเม็ดเลย คนที่สิวผดขึ้นคิดว่าช่วงประคบเย็นผิวหน้าอาจไม่สะอาด เพราะไม่ได้ล้างหน้า บางคนแพ้
พลาสเตอร์,เทปที่ปิดจมูกอยู่ หรือแพ้สารปนเปื้อนที่มากับน้ำแข็ง,น้ำเย็น หรือบางคนไม่ได้ใช้เจลประคบ แต่ใช้ผ้าชุบน้ำเย็นประคบ ผ้าอาจไม่สะอาดก็ได้ อีกอย่างเวลาประคบเย็น แล้วก็มาจุ่มน้ำ เอาไปประคบใหม่ น้ำก็มีเชื้อโรคสะสม จาก
หน้ามันๆของเรา,เศษเลือดบ้างไรบ้าง ผิวหน้าอันบอบบางไม่เคยโดนน้ำเย็น แถมมีเชื้อโรคอีก จึงทำปฏิกิริยาก่อให้เกิด
สิวขึ้นมา แหะๆ วิจัยด้วยความเดาค่ะ
ลองใช้ดินสอพองสัก1 เม็ด ผสมน้ำมะนาว สัก1เสี้ยว ทาพอกหน้าทิ้งไว้10นาที แล้วล้างออก หรือก่อนนอน ทาิทิ้งไว้เช้ามาก็ล้างออกดูสิ สิวจะไม่มากร้ำกรายเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้