ดู: 6712|ตอบกลับ: 45

[เสริมจมูก] Review จมูกหมอบุญถิ่น

[คัดลอกลิงก์]
ขอเล่าแบบละเอียดหน่อยนะคะ ขี้เกียจอ่านดูภาพได้เลยค่ะ ก่อนดูกรุณาทำใจเพราะคุณอาจตกใจ แฮะๆ ^^

จองคิววันที่ 31 ม.ค. 57 ถือฤกษ์ดี วันตรุษจีนค่ะ
( ความจริงคือ เงินเดือนออกช้าไป1อาทิตย์ ตอนแรกจะทำวันศุกร์ที่ 24 ม.ค. 57 ครบ1อาทิตย์ ตัดไหม ได้ไปเที่ยวตรุษจีนพอดี
เงินเลื่อนปุ้บเลยอดเที่ยวตรุษจีนเลย แต่เพื่อความสวยงดเที่ยวซักปีคงไม่เป็นไร )
นัดกับพี่ที่ทำงานไว้ว่าจะทำด้วยกัน แต่พี่เขาก็เกิด accident ท้องเสียซ่ะงั้น เลยชวนเพื่อนเพื่อนก็ติดเรียน ชวนพี่พี่ก็ติดงาน
เลยกัดฟันโบกรถแท็กซี่ไปคนเดียว ใจก็เต้นตุบตับๆ คิดน้อยใจว่าไม่มีใครไปเป็นเพื่อนเลยวุ้ย แต่ช่างแม่งมันเราไปเราก็เจ็บคนเดียว
สวยคนเดียว เดี๋ยวสวยแล้วๆ แอร์รถก็เย็นเหลือเกิน เริ่มปวดฉี่ นั่งรถไม่ถึงครึ่งชม.ก็ถึง ประมาณ 7.30 น. ( ค่ารถปาไป 120 )
คนก็มายืนได้ซัก 10 กว่าคนแล้ว 8.30 น. พนักงานมาตรงเวลา มาเปิดประตูให้พอดี
แล้วคนก็กรูกันเข้าไปนั่งบ้างยืนบ้าง ที่เหลือยืนข้างนอกบ้าง พนักงานถามว่าใครคิวแทรกบ้าง คนยกมือกันระนาวเลย
แล้วเขาก็ให้เดินมาแจ้งชื่อทีละคน แล้วเขาก็เรียกคิวที่จอง ซึ่งความจริงดาวได้คิวที่ 2 แต่คนก่อนหน้ามีสิวเต็มหน้าเลย
หมอผู้หญิงเลยให้กลับบ้านไปรักษาสิวให้หายก่อน แล้วเขาก็มาดูหน้าดาวบอกว่า ดีมาก สิวไม่มี หน้าไม่แต่ง
( แต่ไม่พูดเรื่องฐานจมูกนะ ) เลยได้คิวที่ 1 แบบงงๆ พนักงานเห็นดาวหน้าซีด เขาก็ถามว่า
กินข้าวมาหรือยัง ดาวก็ตอบว่ายัง กินแต่นม เขาก็เลยให้ขึ้นไปคุยกับหมอก่อนแล้วค่อยลงมากินข้าว เดี๋ยวตอนฉีดยาชาจะช๊อค
ส่วนคิวที่ 2 ที่ 3 ก็ขึ้นชั้น 3ไปพร้อมกัน ระหว่างรอหมอก็นั่งคุยกันไป  พอหมอเรียกก็ถามเรื่องแพ้ยา ( เพราะแพ้ยาจำพวกแก้ปวด )
เขาก็บอกตัวนี้ไม่น่าจะแพ้ แล้วก็ดึงดั้ง เอากระจกมาส่อง ถามว่าโด่งพอหรือยัง ไอเราก็ตกใจเนอะ ก่อนหน้าคิดไว้ซ่ะดิบดี
เพราะหมอเขาชอบทำออกมาธรรมชาติเกิน ต้องบอกว่าขอโด่งๆ แต่ณ ตอนนั้นตกใจหน้าตัวเอง เลยบอกว่าพอแล้วค่ะ
แล้วเขาก็ถามว่าต้องการเน้นส่วนไหนเป็นพิเศษไหม เลยบอกไปว่าขอทุกส่วน เอาปากกามาขีด การเจรจาเป็นอันจบ แบบงงๆ
เลยชวนเพื่อนคิวที่ 2 ที่ 3 ไปหาอะไรกิน 7-11 ปล่อยให้คิวแทรกสวยนำไปก่อน พอกลับมา เขาก็ให้ชำระเงิน 5000 บาท
จ่ายยา มีผ้ากลอส ยาแก้อักเสบ ยาแก้ปวด ขี้ผึ้งทาแผล และยาอีก2เม็ด พร้อมนัดวันตัดไหมอีก1อาทิตย์
วันที่ 7 ก.พ. 57และขึ้นไปชั้น 2 กินยา 2 เม็ด ให้หมวกบางๆไว้คลุมผมแล้วล้างหน้า
ล้างน้ำยา 2 รอบ ซึ่งน้ำยาอะไรไม่รู้แสบตามากๆ แล้วให้ล้างรูจมูกด้วย แล้วพนักงานก็มาเช็คดูหน้าและจมูกเราอีกที
ซึ่งเขาเช็ดจมูกดาวหลายรอบมากๆ ตอนเช็ดไม่เจ็บเลยนะ เคลิ้มมากๆ อยากจะหลับ แอบมีกดสิวเสี้ยนให้
ดาวว่าเมื่อวานก่อนจะมา ดาวทั้งบีบ ทั้งพอกทั้งลอก แต่มันก็ยังเหลืออยู่อีกเยอะ แอบอายเหมือนกัน อิอิ
พอพนักงานแน่ใจว่าสะอาดแล้วเขาก็ให้ขึ้นไปชั้น 4 พนักงานจะให้ข้อมือที่มีกุญแจมา เราก็เอาของใส่ล็อคเกอร์ แล้วสวมข้อมือไว้ ..
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-15 13:05:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้าไปข้างในมีห้อง 2 ห้อง ผลัดกันทำ ตอนเดินเข้าไปห้องข้างใน
แอบเหลือบเห็นหมอกำลังก้มๆสงสัยใส่ซิลิโคนอยู่มั้ง แอบตัวสั่นและเริ่มจะหนาว เข้าไปห้องก็ดูปกติทั่วไป สะอาดพอสมควร
นอนลงบนเตียง มือสองข้างจับราวเตียงไว้ แล้วเข้าก็พันมือไว้ที่ราวเตียงนั้นแหล่ะ เอาผ้าห่มมาห่ม ให้หลับตา
ทายาไรไม่รู้ทั่วหน้า เอาผ้ามาปิด ห้องมันเงียบมากจริงๆ ดาวได้ยินแต่เสียงหัวใจตัวเอง
กับเสียงหมอพูดพรึมพรัมเบาๆบอกว่าหลับตานะ หน้าตรงหน่อย ก้มหน้านิด หายใจทางปาก มีอะไรกลืนลงคอได้เลย
จะฉีดยาชาแล้วนะคะ พูดเสร็จเข็มก็ฉีดจิ้มลงไปตรงกลางจมูกเป็นจุดแรก ตอนเข็มมันทิ่มไม่รู้สึกอะไรหรอก
โดนฉีดยาจนชิน แต่ตอนยาชาเข้าไปนี้ปวดสุดๆ เกิดอาการกระตุกนิดหน่อย เพราะมันเจ็บมาก น้ำตาแอบซึมนิดๆ ไม่ถึงกับไหล
เข็มแรกผ่านไป เขาก็เอามือกด เหมือนประมาณว่ากระจายยาชาให้ทั่ว แล้วก็ทิ่มเข็มที่ 2 3 4 ไม่รู้อีกกี่เข็ม
แต่ก็รู้สึกปวดอยู่เรื่อยๆ แล้วก็เริ่มชา แล้วเขาก็กดๆๆ กดอยู่นั่นแหล่ะ คงให้ยาชากระจายอีกมั้ง เสร็จหมอบุญถิ่นก็เดินมา
แหม่ แอบได้ยินเสียง ห้องมันเงียบเน้อ ได้ยินทุกการกระทำ หมอนั่งแหม่ะ แล้วก็บรรจงเหลาๆๆๆซิลิโคน เสียงดังฉับๆ
ดูคล่องแคล่วว่องไวมาก ประมาณ 2 นาทีได้ เหลาแล้วเอามาทาบจมูก แล้วก็เหลาอีกรอบ
เสร็จหมอบอกก้มหน้านิด แล้วก็รู้สึกเหมือนโดนมีดกรีด กรึบๆ เหมือนเนื้อมันตึงๆแฮะ 2 กรึบ 2ข้างพอดี
เสร็จแล้วหมอก็งัดซิลิโคนเข้าไปในจมูก โอ้วเสียงมันเหมือนขูดกระดาษทรายกับพื้นอะ ดังแครกกกกกกยาวๆ
แต่!! หมอบอกโอ่ย.. ? โอ่ยคือไรค่ะหมอ คิดในใจ คือสงสัยจะไม่เข้าล็อค เขาก็เลยดึงออก ปาดซวยแท้ แล้วใส่เข้าไปใหม่อีกรอบ เสียงเหมือนเดิม แครกกกกกกกกก แล้วก็กดๆๆๆ เสร็จหมอก็ลุกออกไป แล้วหมออีกคนก็มาเย็บแผล
ตอนนั้นรู้สึกตึงๆ มีอะไรดึงไปดึงมา ยังงงอยู่ว่าเสร็จแล้วหรอ ไม่กี่นาทีเอง เขาก็ดึงผ้าห่มออก แหม่ ยังเย็บไม่เสร็จเลยเน้อ รู้สึกหนาว แกะผ้าพันมือที่ราวเตียงออก บอกให้ลืมตา ตอนลืมมันลืมไม่ค่อยขึ้น เหมือนมีอะไรติดๆ แล้วก็ลุกไปแบบงงๆ
ออกมานั่งตรงเก้าอี้หน้าห้อง เขาบอกให้นั่งจนกว่าจะหายมึนแล้วค่อยลงไป ซักพักก็ไปเปิดเอาของในล็อคเกอร์
แอบส่องกระจก โอ้ยตกใจหน้าตัวเอง ตอนหน้าไม่แต่งก็ศพอยู่แล้ว ณตอนนั้นอย่างกับผีดิบ รู้เลยว่าจมูกมันเบี้ยวอะ รอยมันชัดมาก
ก็นึกถึงตอนหมอที่ดึงซิลิโคนออกรอบแรกหน้าจะเป็นรอยนี้มั้ง รอบ 2 หน้าจะตรง คิดในแง่ดี
แล้วก็รีบลงไปข้างล่าง คนมองกันให้พรึบ โอ้ย อายหน้า ไปหาเพื่อนที่มากับเพื่อนที่ทำจมูกด้วยกัน ถามมันว่าดาวตลกไหม
มันก็ให้กำลังใจ เดี๋ยวสวยๆ เลยยิ้มแบบเครียดๆให้มัน แฮะๆ และก็ข้ามถนนโบกรถแท็กซี่กลับบ้าน ถ่ายรูปตอนอยู่บนรถแค่ 2 รูป
ไม่ค่อยอยากเห็นหน้าตัวเองเท่าไหร่ ซักพักน้ำอะไรไหลก็ไม่รู้ เลยรีบหยิบผ้ากลอสมาซับ สีมันไม่ใช่เลือด หรือยาชา
หรือน้ำมูกเราหว่า งง ก็นั่งนิ่งเงยหน้าจนกลับบ้าน ..
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-15 13:08:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นี่รูปก่อนทำจ้า

0-8.png 0-9.png
0-10.png 0-11.jpg
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-15 13:12:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถึงบ้านไปเจอหน้าแม่ แม่ทำหน้าตกใจ อึ้งไปซักพัก เขาก็บอกว่า แม่ว่าก่อนทำสวยกว่านี้นะลูก
ทำเราเอาเครียดเลย แล้วแม่ก็บอกให้หาข้าวกิน แต่ดาวรู้สึกไม่อยากกิน คือมันอ้าปากไม่ค่อยได้
ก็หานมหาน้ำกินเล่นๆ ขนมปังนิ่มๆ เคี้ยวนิดๆกลืน ซักพักก็รู้สึกเหนื่อย ง่วงนอน เลยหาหมอมาเอนหลัง
เอาหมอนรองคอไว้ แล้วก็นั่งหลับค่ะ ไม่เคยได้นั่งหลับเลยเนาะ มันรู้สึกว่าหลับไม่สนิท กระตุกเป็นครั้งคราว ผ่านไปครึ่งชม.
ตื่นมา โอ้ย ปวดแผลสุดๆ ยาชาหมดฤทธิ์ คราวนี้ปวดมันทั้งวัน ทั้งคืน เกือบ2วัน ความปวดก็เฉยๆนะ
มันไม่เท่ากับส่องกระจกแล้วเห็นหน้าตัวเองบวมเป่ง เยี่ยงอวตาร ปกติหน้ามันอยู่แล้วพอไม่ได้ล้างหน้ายิ่งเยิ้มอย่างกับเอาน้ำมันทาไว้
แถมสิวเสี้ยนซึ่งมีเยอะกว่าชาวบ้านมันก็ผุดออกทุกชม ผ่านไปซัก 3-4 วัน เริ่มเขียวตรงดั้ง

กรุณาทำใจก่อนดู ^^ รูปหลังทำค่ะ

1-1.jpg 1-2.jpg 1-3.jpg 1-5.jpg 1-9.jpg 1-11.jpg
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-15 13:18:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เวลาผ่านไปเร็วเหลือเกิน ครบ 7 วัน หมอนัดตัดไหม
ซึ่งก่อนหน้าที่เครียดกลัวว่าจมูกจะเบี้ยวไม่เบี้ยวก็เลยไปตัดไหมที่คลินิคเหมือนเดิมนี่แหล่ะ จะได้ให้หมอตรวจดูด้วย
คราวนี้งบน้อยนั่ง BRT ต่อด้วยรถเมย์แอร์ แหม ติดๆดับๆ นั่งไปลุ้นไป จะถึงที่ไหมน้อ แต่ก็ถึง ทางผ่านก็เดินดูเสื้อผ้าไปเรื่อยๆจนถึงคลินิค
คนเต็มเหมือนเดิม เดินอายๆ ไปเคาท์เตอร์ยื่นใบนัดเสร็จ ก็ขึ้นไปชั้น 3 เลย มี 2 ห้องเหมือนเดิม ห้องในสงสัยเขาฉีดโบท๊อกซ์อยู่
ได้ยินเสียงหมอผู้หญิงขอถ่ายรูปเก็บไว้เป็น Before / After เรานอนห้องนอก มีหมอจมูกสวย บอกให้นอนเอี้ยงหน้า
แล้วเขียนในใบบอกว่า เขียว 1 บวม 1 แล้วก็เอากรรไกรมาตัดไหม ซึ่งมันเจ็บมากๆ อยากกะเขาคลิบเนื้อเราไปด้วยอย่างนั้นอะ
น้ำตาไหลเลยทีเดียว ยิ่งกว่าตอนฉีดยาชาอีก ตอนนั้นแค่น้ำตาซึม 555+ เจ็บจนชานิดๆ แล้วเขาก็เอากระดาษทิชชู่ให้ผืนนึงไว้ซับเลือด
ซึ่งออกมานิดหน่อย นิดเดียวค่ะ หมอผู้หญิงก็มาดู เลยได้จังหวะถามหมอ หมอค่ะ ดั้งหนูเบี้ยวไหมคะ หมอบอกยังบวมอยู่
ดูแล้วไม่เบี้ยวจ้า มีปัญหาไรก็เข้ามาเลยได้นะ อย่าลืมชวนเพื่อนมาทำบ้างหละ โล่งใจขึ้นนิดนึง ยิ้มให้หมอ
แล้วลงไปข้างล่าง เดินก้มหน้านิดๆ มีแต่คนมองเนอะ อาย แล้วก็เดินไปดูเสื้อผ้าต่อ และโบกแท็กซี่กลับบ้าน
พอถึงบ้านก็แต่งหน้า ไปลั้นลาต่อ แบบว่าเก็บกดเนอะ

9-25.jpg 9-33.jpg 9-41.jpg
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-15 13:21:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผ่านมา 2 อาทิตย์แล้ว ก็รู้สึกชัดเจนขึ้นนะ ว่าจมูกมันจะเบี้ยวจริงๆอะ คนอื่นก็บอกมันยังบวม ยังไม่เข้าที่ รอ3เดือนก่อน อย่าคิดมาก
แต่เขาก็แค่มองเผินๆอะ ดาวจับเอามันรู้สึกว่า อันไหนเนื้อที่บวม อันไหนแท่งซิลิโคน ซึ่งไล่จับลงมา มันเบี้ยวจริงแท้แน่นอน
เลยมองหน้าแฟน ซึ่งมันมีดั้ง แต่ !! ดั้งมันก็เบี้ยว เห้ย !! รู้สึกดีขึ้นเยอะเลย คนไม่ทำดั้งยังเบี้ยว คิดซ่ะว่าดั้งเบี้ยวเป็นเพื่อนแฟน
คิดในแง่ดี เราจะได้ไม่จิตตก เพราะเวลาจิตตกน้ำหนักมันไม่ลด มีแต่เพิ่มกับเพิ่ม ทำใจให้สบายดีกว่า
เพราะก่อนหน้าเราเป็นคนศึกษาหาข้อมูล เป็นคนตัดสินใจเลือกหมอ แล้วเราคิดว่าหมอบุญถิ่นจะทำให้เราออกมาสวย
ทำให้เรามีชีวิตที่ดีขึ้น ซึ่งพอเรามีดั้งมันก็รู้สึกมั่นใจขึ้นนะ จะหน้าตรง หันซ้ายหันขวา สำหรับคนชอบถ่ายรูปนี่มันสำคัญมากๆ
ดั้งไม่มีหามุมสวยยาก บอกเลย ต้องขอบคุณหมอบุญถิ่นมาก ที่ทำให้มีดั้งขึ้นมาหน่อย ดูมีชีวิตชีวาขึ้น
มีมุมให้ถ่ายรูปเยอะขึ้น ทำให้เรามั่นใจขึ้นเยอะ ^^

1896977_1451184001777274_1116326195_n (1).jpg 11-31.jpg 11-46.jpg 11-16.jpg

สุดท้ายอยากฝากคนที่ตัดสินใจจะทำศัลยกรรม ว่าเราต้องศึกษาหาข้อมูลให้ดี เช็คดวงก่อนทำ และเมื่อเราเลือกหมอแล้ว
เราต้องมีความมั่นใจเชื่อใจว่าหมอต้องทำให้เราสวยได้ และอย่าโทษหมอถ้าเขาทำไม่สวยดั่งใจเราบ้าง
ถ้าทำออกมาแล้วไม่พอใจ ก็ต้องมองโลกในแง่ดี รับไม่ได้ก็เก็บตังทำใหม่ แค่นั้นเองอย่าคิดมาก

สำหรับดาวถึงจะรู้สึกว่าจมูกมันเบี้ยวนะ แต่ก็พอใจ เพราะหมอทำให้มีดั้ง อีกซัก 10 ปี ค่อยทำใหม่เนอะ แอบคิดในใจ 555+
โพสต์ 2014-2-15 15:30:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของเราตอน2~3 อาทิตย์แรกก็รู้สึกว่าเบี้ยว เพราะเนื่อ2ข้างไม่เท่ากัน มีแต่คนทัก พอตอนนี้ได้ 1 เดือนแระ สรุปว่าไม่เบี้ยว  ไง จขกท ก็ใจเย็นๆ นะ รอดูก่อนว่าจะเป็นยังไง

แสดงความคิดเห็น

จ้า เหลือเวลาอีกตั้ง 2 อาทิตย์นะ  โพสต์ 2014-2-15 15:34
โพสต์ 2014-2-15 16:18:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าหวานมาก

ขอบคุณจ้า หน้ากับปีจมูกแอบบานไปนิด อิอิ  โพสต์ 2014-2-15 16:28
โพสต์ 2014-2-21 12:48:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยคร้า >,< จองคิวนานไหมค่ะกว่าจะได้ทำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-22 10:46:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย maprang_cz เมื่อ 2014-2-21 12:48
สวยมากเลยคร้า >,< จองคิวนานไหมค่ะกว่าจะได้ทำ
...

ขอบคุณนะคะ โทรไปจองก่อน1อาทิตย์ค่ะ แล้วเขาก็จะแจ้งช่วงเวลาให้เราเลือกค่ะ
โพสต์ 2014-3-2 09:07:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยค่ะ  เกาหลีมากๆ  รอหายบวมจะเข้ารูปและดูโด่งธรรมชาติมากๆค่ะ
โพสต์ 2014-3-5 18:20:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชอบการรีวิวมากเลยคะ ตอนนี้จมูกเป็นไงบ้างคะ ปลายยังแข็งๆอยู่หรือป่าวคะ เวลาล้างหน้ามีเสียวแปลบๆบ้างมั้ยคะ อยากไปทำบ้างอ่ะ เราเป็นคนมีปลายจมูกค่อนข้างโด่งอยุ่แล้ว แต่อยากทำช่วงดั้ง ให้มันสูงขึ้นเพราะดั้งระหว่างตามันเตี้ยมากเลย แล้วของตะเองดึงตาบ้างมั้ยอ่ะ เพราะหนังช่วงดั้งเค้าน้อยมากอ่ะ กลัวว่าถ้าทำโด่งขึ้นมามันจะดึงตาจัง อยากเห็นรูปอัพเดทปัจจุบันด้วย ถ้าไงรบกวนด้วยนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-6 16:25:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย anchann เมื่อ 2014-3-2 09:07
สวยค่ะ  เกาหลีมากๆ  รอหายบวมจะเข้ารูปและดูโด่งธรรมชา ...

ตอนนี้ครบเดือนแล้วค่ะ ตรงสันกับปลายจมูกยังบวมอยู่เลย ดูไปดูมา มีดั้งขึ้นมานิดเดียวเอง
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-6 16:39:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย issii เมื่อ 2014-3-5 18:20
ชอบการรีวิวมากเลยคะ ตอนนี้จมูกเป็นไงบ้างคะ ปลายยังแ ...

ตอนนี้จมูกครบเดือนแล้วค่ะ เริ่มยุบบ้างนิดหน่อยค่ะ ยังบวมตรงสันกับปลายจมูกอยู่
ตรงปลายก็บวมไม่เท่ากันด้วย แฮะๆ ด้านซ้ายบวมกว่าด้านขวาเยอะ จับตรงปลายยังรู้สึกแข็งๆ
อะไรโดนก็ยังชาบ้างเล็กน้อย เวลาแต่งหน้าทารองพื้นจะรู้สึกตึงๆค่ะ
เวลาเช็ดเครื่องสำอางตรงจมูกจะลำบากนิดหน่อย เพราะรู้สึกตึงมาก
ส่วนตาตอนเพิ่งทำมาใหม่ๆรู้สึกรั้งนิดหน่อย โต้ลมไม่ค่อยได้ เหมือนฝุ่นจะเข้าตาตลอด
คอยแคะขี้ตาตลอดในช่วงแรก 555+ แต่ตอนนี้ไม่รั้งแล้วค่ะ มันดึงมานิดเดียวเอง
ตอนทำหมอจะถามเลยนะคะว่าอยากเน้นส่วนไหนเป็นพิเศษ ส่วนดาวบอกเน้นทุกส่วน

ต้องขอโทษด้วยนะคะที่ไม่ได้อัพรูป พอดีมือถือหาย ยังไม่มีตังซื้อใหม่เลย รออีกนิดนะคะ

ขอบคุณนะคะทีตอบ แล้วมาแชร์ใหม่นะคร่า  โพสต์ 2014-3-6 23:24
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-6 17:17:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เล่าต่อๆๆ ประสบการณ์หลังทำจมูกหมอบุญถิ่นได้ 1 เดือน

บอกก่อนเลยว่าดาวมีโรคประจำตัวคือโรคภูมิแพ้ จะเป็นหวัดตอนเช้าแทบทุกวัน มีอาการจามและน้ำมูกไหล
ซึ่งก่อนทำก็เตรียมใจกับเรื่องนี้ว่าจะแก้ปัญหายังไง ซึ่งเช้าวันที่จะไปทำก็ดันเป็นหวัดซ่ะงั้น อยากจะสั่งน้ำมูกก้กลัวจมูกจะอักเสบ
เดี๋ยวหมอจะไม่เสริมจมูกให้ คิดไปต่างๆนานา เลยกินยาแก้แพ้ 1 เม็ด แล้วเอากระดาษทิชชู่ซับเบาๆ พร้อมกับสูดน้ำมูกเบาๆ
พอเป็นพิธี ไม่ให้มันไหลออกมา โชคดีเหลือเกินที่น้ำมูกดันหายตอนรอเขาเปิดคลีนิค (ดูเหมือนเว่อร์มาก 555+)
ไม่แปลกที่ตอนเช็ดจมูกจะนานกว่าคนอื่นเขา เพราะต้องเช็ดน้ำมูกออกให้เกลี้ยงนี้แหล่ะ คนอื่นบอกว่าเจ็บ แต่ดาวเคลิ้มสุดๆ ^^

หลังทำจมูกได้ไม่กี่วัน ป้าด.. ดันมาเป็นหวัดอีกและ ทำไงละทีนี้ กินยาก็แล้ว ไม่หาย น้ำมูกไม่หยุดไหล
เลยเอากระดาษทิชชู่อุดไว้ เอาแมสปิด (ปกติเอาแมสปิดอยู่แล้ว อายหน้าตัวเอง) ซักพักก็หายไหลแฮะ
บางวันเช้าๆอาบน้ำอยู่ น้ำมูกไหล (ปกติจะสั่งน้ำมูกแบบรุนแรงให้มันหมดๆไป จะได้ไม่ไหลอีก) ทำไงอ่าสั่งน้ำมูกไม่ได้
เลยเอาสำลีชุบน้ำ ม้วนเป็นแท่งเล็กๆ ปั่นเข้าไปในรูจมูก เอาน้ำมูกออกมา ดาวว่ามันโอเคนะ มันดีกว่ากระดาษทิชชู่เยอะ
ก็ไม่รู้ว่าความจริงเขาห้ามทำหรือเปล่า แต่ดาวก็เลี่ยงไม่ได้เนอะ อย่างน้อยสิ่งที่เราทำสะอาดก็โอเค
ทุกวันดาวจะใช้คัตเตอร์บัตชุบน้ำเกลือล้างโพร่งจมูก เอาน้ำมูกและสิ่งสกปรกออก แล้วก็ทายาที่หมอให้เป็นกิจวัต

ประสบการณ์หน้าใจหายของดาว อยากเล่าให้ฟัง อยากให้ทุกคนระวังไว้ ในเรื่องความซุ่มซ่าม
ซึ่งตอนที่เราทำใหม่ๆเราควรทนุทนอมจมูกของเราเป็นอย่างมาก อะไรที่เคยซุ่มซ่ามก็ระวังไว้
เหตุเกิดประมาณ 4 ทุ่ม กำลังนอนเลยค้า ปิดไฟและเดินขึ้นเตียง แฟรบ!!! สะดุดเตียงหน้าทิ่มหมอน โอ้ยอยากจะร้อง
หน้าทิ่มหมอนพอดีนะคะ หันขวา แต่จมูกก็ยังโดนหมอนอยู่ดี ตอนนั้นรู้สึกชาไปทั้งหน้าเลย ทำไมต้องมาซุ่มซ่ามตอนนี้ฟ่ะ
ตั้งสติได้ ก็รีบเปิดไฟไปส่องกระจก ดีที่ไม่เป็นอะไร แค่ชาทั้งหน้า ไม่มีรอยแดง ไม่รู้ว่าเบี้ยวหรือเปล่า เพราะจมูกยังไม่ยุบ
เล่าให้ใครฟังก็มีแต่คนบ่น เฮ้อ.. อยากจะสวยทีก็ลำบากเหลือเกิน

เวลาล้างหน้ารู้สึกไม่ค่อยสะอาดเท่าไหร่ ไม่กล้าถูตรงจมูก ช่วงแรกสิวขึ้นเลยค้า เป็นเหมือนสิวผด ใสๆ เม็ดเล็กๆ
ขึ้นเต็มหน้า เต็มคอ ปกติไม่ค่อยจะมีสิวเท่าไหร่ พอมาเจอแบบนี้เครียดมากเลย ไม่กล้าใช้ยาแต้มสิว แต่แอบกดสิว 555+
กดปุ่มนี้ ขึ้นปุ่มนู้น โอ้ย ไม่หายซักทีไม่รู้จะทำไง ปล่อยเลยตามเลยละกัน ผ่านไป 2-3 อาทิตย์ ก็หายเองตามธรรมชาติ

สิ่งที่เครียดที่สุดก็คือสิวเสี้ยน ดาวเป็นคนสิวเสี้ยนเยอะ ก่อนไปทำก็ทั้งลอกทั้งพอก ไม่กล้าบีบกลัวจมูกจะช้ำ เดี๋ยวหมอไม่ทำให้
สุดท้ายไปถึง หมอก็ต้องกดสิวเสี้ยนออกให้อีก อายจัง ^^ และแล้วหลังทำจมูก มันออกมาทุกชั่วโมง ทุกนาที
กระดาษซับหน้ามันหมอเป็นโหล ซับมันทั้งวัน บีบไม่ได้ ตอนแรกก็ยังไม่กล้าพอกสิวเสี้ยนด้วย ผ่านไปซักอาทิตย์
ก็ใช้แผ่นลอกสิวเสี้ยน ตามปกติ มาร์คหน้าลอกสิวเสี้ยน ออกมาแบบว่าอลังการมาก น่าขยะแขยงปนซ่ะใจ
ใช้แหนบดึงก็ออกมาทั้งรากยาวมากๆ ซึ่งตอนนี้ผ่านไป 1 เดือน สิวเสี้ยนก็ยังออกมาตลอดๆ มันตรงจมูกนี่แหล่ะ
รู้เลยว่าน้ำมันผุดออกมา แต่ไม่เยอะเท่าเมื่อก่อนแล้ว เข้าใจว่ายิ่งเราไปลอกให้มันออก มันก็จะยิ่งเยอะขึ้น
แต่อารมณ์คนที่เป้นเยอะๆ ดาวก็อดใจไม่ไหวจริงๆ

อยากรู้เหมือนกันว่าคนอื่นจะเป็นยังไงบ้าง เป็นแบบดาวบ้างไหม มาแชร์ประสบการณ์กันได้นะคะ
ดาวคิดเรื่องจะเล่าไม่ออกแล้ว เดี๋ยวมาเล่าต่อในโอกาศหน้านะคะ ต้องขอโทษที่ไม่ได้ลงรูปนะ ไม่มีมือถือถ่ายรูป แฮะๆ
เดี๋ยวว่างๆจะยืมมือถือเพื่อนถ่ายให้ติให้ชมกันนะคะ ขอบคุณที่เข้ามาอ่าน มาดูกระทู้เด็กตัวน้อยๆค่ะ บ้ายบาย

โพสต์ 2014-3-6 23:22:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย dekkeeyaee เมื่อ 2014-3-6 17:17
เล่าต่อๆๆ ประสบการณ์หลังทำจมูกหมอบุญถิ่นได้ 1 เดือน

...

ขอให้หายเร็วๆนะคะ คนสวยใจดี
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-7 08:49:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย issii เมื่อ 2014-3-6 23:22
ขอให้หายเร็วๆนะคะ คนสวยใจดี

ขอบคุณค้าา อยากสวยใจจะขาดแล้ว รอลุ้นอีก 2 เดือน อิอิ
โพสต์ 2014-3-9 11:58:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พึ่งเห็นรีวิว สวยขึ้นมากๆเลยจ้าา
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-11 09:59:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย mutwhaii เมื่อ 2014-3-9 11:58
พึ่งเห็นรีวิว สวยขึ้นมากๆเลยจ้าา

ขอบคุณนะค้า จมูกเค้ายังบวมอยู่เลย ไม่รู้เมื่อไหร่จะยุบก็ไม่รู้ เค้าอยากสวยแบบตะเองแล้ว
โพสต์ 2014-3-11 12:50:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนยุบ แล้วโด่งมากมั่ยคะ
โพสต์ 2014-3-11 13:38:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้กำลังหาที่ทำอยู่เหมือนกันคะ ศึกษาและดูอยู่หลายที่เหมือนกัน แต่ก็ยังไม่ลงเอยสักที่คะ
ในตอนนี้มีอยู่สองที่คะ คือ หมอบุญถิ่นกับหมอโอ๋ nutta clinic
ลังเลอยู่สองที่ บอกตรงๆเครียดคะ เลือกไม่ถูกเลย
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-12 11:58:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย qoonvan99 เมื่อ 2014-3-11 12:50
ตอนยุบ แล้วโด่งมากมั่ยคะ

ตอนนี้ยุบตรงกลางจมูกเห็นสันแล้วค่ะ โด่งไม่มาก แต่รู้สึกระหว่างตาจะสูงนิดนึง คงเพราะยังไม่ยุบมั้งคะ อยากให้ยุบไวๆแล้ว
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-12 12:00:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Meddsaii1113 เมื่อ 2014-3-11 13:38
ตอนนี้กำลังหาที่ทำอยู่เหมือนกันคะ ศึกษาและดูอยู่หล ...

สู้ๆค่ะ หาข้อมูลเยอะ เลือกที่เราชอบ ตรงกับความต้องการเราที่สุด ไม่ต้องรีบนะคะ ขอให้หาคลินิคที่ถูกใจเจอค่ะ อิอิ
โพสต์ 2014-3-13 20:12:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย dekkeeyaee เมื่อ 2014-3-11 09:59
ขอบคุณนะค้า จมูกเค้ายังบวมอยู่เลย ไม่รู้เมื่อไหร่จ ...

ทรงสวยกว่าเค้าอีกอะชอบๆๆ มีสโลปลงแล้วโด่งตรงปลายดูไม่แข็งทื่อด้วย ของเค้ามองด้านข้างจะดูเป็นแท่ง ไม่มีส่วนโค้งแล้วดูแข็งๆ
โพสต์ 2014-3-13 20:24:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย dekkeeyaee เมื่อ 2014-2-15 13:21
ผ่านมา 2 อาทิตย์แล้ว ก็รู้สึกชัดเจนขึ้นนะ ว่าจมูกมัน ...

น่าร้ากจัง..ผู้หญิงคิดบวก  

พอใจในสิ่งที่เราได้  เนาะ  

(บางคนจมูกเบี้ยวมาก่อน พอหมอทำออกมาเบี้ยวตามฐานเดิมก็โวยวาย  มันถูกไหม..)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้