ดู: 6815|ตอบกลับ: 52
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] เสัยความรุ้สึกกับคลีนิกหมอ น หนู ฟิวเลอคาง

[คัดลอกลิงก์]
เราขอเล่าก่อนนะค่ะคือเรา เป็นคนคางตัดเราเลยอยากทำคางจึงตัดสินใจจองคิวหมอคลีนิคย่านอโศก เปนเวลา2เดือนกว่า ตั้งใจจะเสริมซิลีโคนไม่ไช่ฟิวเอร์
พอถึงเวลานัดวันที่16 พฤศจิกายน 2013. เราก้อไปตามนัดค่ะถึงคลีนิคประมาณเที่ยงหมอเข้าบ่ายโมง
จนท. ตอนรับดีมากค่ะ พอบ่ายโมงให้เรากินยานอนหลับรอหมอ
คือเราดื้อยานอนหลับค่ะ ก้อนอนรอ3ชั่วโมงคือถ้าไม่หลับหมอก้อไม่ทำ
เราจึงถาม จนท.ว่าทำไมต้องให้หลับค่ะไม่มียาสลบหรอ เพราะเรานอนรอมา3ชั่วโมงแล้วค่ะ
จนท.ตอบว่าถ้าเราไม่หลับจะกะดุกกะดิกหมอต้องใช้สมาธิ อืมเราเข้าใจค่ะว่าหมอต้องใช้สมาธิ
ตอนเราทำจมูกไม่เห็นต้องหลับเลย จนท.บอกนอนหลับตาไปนะค่ะไม่ต้องรีบคลีนิปิด ทุ่ม
อืมเรากะนอนไปสักพัก ในใจเราคือไม่อยากทำแล้วอะนอนรอนานมากในใจคิดว่าไปทำหมออื่นดีกว่าเพิ่มตังอีก10000
หมอนี้ทำ15000 ค่ะ เราเลยถาม จนท.ว่าพี่ค่ะหนูไม่ทำแล้วได้มั้ย
คำตอบที่ได้คือไม่ได้ค่ะ. เออถ้าเราไม่ทำแล้ว ทางคลีนิคจะไม่คืนมัดจำเราก้อโอเค
เราถาม2ครั้งว่าไม่ทำแล้วได้มั้ย คำตอบที่ได้คือไม่ได้ค่ะ เรานึกในใจอะไรวะมีงี้ด้วย เราเลยถามว่าถ้าเปลี่ยนเปนฉีดแทนได้มั้ย จนท.บอกได้ เราเลยตกลงในใจเราตอนนั้นคืออะไรก้อได้ขอให้ได้ออกจากคลีนิคนี้ไวๆ สรูปคือฉีดฟิวเลอร์แทน ในราคา15000 บาท 2cc
เวลาผ่านไป3เดือน ฟิวเลอร์ยุบเราเข้าใจมันสลายบ้าง พอเข้าเดือนที่4 มันไหลเปนก้อนค่ะ เดี๋ยวไหลไปซ้ายบางครั้งไหลไปทางขวา
เราเลยส่งรูปให้ จนท.ของึลีนิคดูว่ามันเปนนี้ควรทำยังไงดีค่ะ คำตอบที่ได้คือ ไม่มีคำตอบค่ะเสียความรุ้สึกมากๆ คือไม่รับผิดชอบไม่ว่าหรอกบอกวิธีแก้ไขหน่อยก้อดี จปัจจุบันตามรูปเลยนะค่ะ มันเปนก้อนกลมและแดงมีเจ็บนิดๆค่ะ เรารอดูว่ามันจะยุบมั้ย ถ้าเป็นแบบในข่าวไหลหรืออะไรเราจะมาแชร์ เราไม่ได้มาดิตเครดิต แค่อยากจะมาแชร์ประสบกาณค่ะ เสียความรุ้สึกมากๆค่ะ

image.jpg (319.23 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
หมอสัตว์ปีกชนิดหนึ่งใช่ไหมค่ะ ถ้าใช่ก้อน่ากลัวค่ะเคยมีคนทำก็บอกเป็นคอลลาเจนสลายได้ ผ่านไปนานมากก็ไมสลายเอาอะไรมาฉีดให้ลูกค้า ชั่วมากค่พ
จริงเหรอคะ กำลังสนใจ กลายเป็นกลัวละทีนี้

เป็นกำลังให้เจ้าของกระทู้นะคะ ไปขูดออกไหมคะ
แล้วเสริมเป็นซิลิโคนไปเลย
การแก้ไขหน้าจะยากนะเพราะไม่เหมือนจมูกจะเอาออกง่ายกว่า ต้องให้เขารับผิดชอบเพราะเราจะเสียเงินอีกมากมายและคางจะไม่เหมือนเดิม
หมอสัตว์ปีก ฮ่าๆๆๆผมขำมากเลยครับ วิธีแก้ไข พี่ จขกท ลองไปศึกษา แฟนเพจ ของ ณพลักษณ์คลีนิคครับ รับรอง มีที่เดียวใน ประเทศที่สามารถเอาสารออกได้ และคางกลับมาเป็นทรงปกติ(ไม่ใช่หน้าม้า แต่เคยไปึกษามาครับ)

แสดงความคิดเห็น

คชจ แพงมัยค่ะ ถ้าเอาสารออก  โพสต์ 2014-2-15 16:02
เง้ออออ เรากำลังจะไปทำปากกะหมอ. น... ที่อโศกพอดี. เริ่มกลัวอีกละ. จขกท สู้ๆนะค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-15 12:05:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ohohlove เมื่อ 2014-2-15 01:29
หมอสัตว์ปีกชนิดหนึ่งใช่ไหมค่ะ ถ้าใช่ก้อน่ากลัวค่ะเ ...

ไช่ค่ะ แต่หมอเค้าไม่ได้เปนคนฉีด แต่ฉีดเปนหมอผุ้ชายค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-15 12:08:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mayhoney เมื่อ 2014-2-15 01:49
จริงเหรอคะ กำลังสนใจ กลายเป็นกลัวละทีนี้

เป็นกำล ...

กำลังไปเอาออกค่ะ. ขุดออกทำไหม่วันที่21นี้. ขอบคุณค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-15 12:08:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย shitae เมื่อ 2014-2-15 09:54
หมอสัตว์ปีก ฮ่าๆๆๆผมขำมากเลยครับ วิธีแก้ไข พี่ จขกท  ...

ขอบคุนค่ะ
อย่างนี้ต้องแฉคร่า ว่าด้วยเรื่องฟิลเลอร์ 15000 ถือว่าไม่ถูก แต่เสียดายความรู้สึกมากกว่า ถามไปแล้วเงียบ จรรยาบรรณหายไปไหน รู้ดีว่าทุกอย่างสมัยนี้เป็นการค้า มีซื้อ-ขาย แลกเปลี่ยนแต่จรรยาบรรณของแพทย์และผู้ให้บริการหลังการขายต้องมีต่อเนื่องนะค่ะ ถ้าไม่มีลูกค้าท่านก้ออยู่ไม่ได้เช่นกัน เสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย ชื่อเสียงทำเสียไปมันกู้คืนยากนะค่ะ ทำดีร้อยครั้งทำผิดครั้งเดียว ถ้าหมอไม่รู้เรื่องนี้เพราะมีพี่เลี้ยงคลีนิคดูแล เกิดเรื่องขึ้นมาตั้งหลายครั้งแล้วเราว่าคุณหมอน่าจะคัดคนและมีการอบรมจรรยาบรรณพนักงานด้วยนะค่ะ หรือว่าโดยรวมทุกคนมีจุดมุ่งหมายเดียวกันคือการค้าเท่านั้น แต่การใส่ใจในบริการและคุณภาพแย่ เดี๋ยวนี้คู่แข่งมีเยอะนะค่ะ อีกอย่างพูดถึงเรื่องการเปลี่ยนใจไม่ผ่าตัดเป็นความพอใจของลูกค้าในเมื่อยินยอมที่จะเสียเงินมัดจำทางคลีนิคไม่น่าจะเหนี่ยวรั้งไว้ เพราะพูดตรงๆคือได้ยึดเงินมัดจำไปฟรีๆไม่เสียหายอะไรเลยหรือว่าค่ายาที่กินไปไม่ยอมหลับมันแพงมากกกกก หุหุ หมดกัน....
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-15 14:45:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fyeya1 เมื่อ 2014-2-15 14:51

เสียความรุ้สึกมากๆค่ะ หลังกาีบริการ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-15 14:54:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nnn1977 เมื่อ 2014-2-15 14:39
อย่างนี้ต้องแฉคร่า ว่าด้วยเรื่องฟิลเลอร์ 15000 ถือว่าไ ...

ไช่ค่ะการจะยกเลิกทำแล้ว ไม่คืนมัดจำ เราก้อโอเคค่ะ มันเปนสิทของลูกค้า แต่นี่กับบอกไม่ได้งะ เลยต้องฉีดถึงยอม พอฉีดมาก้อมีปันหาเรา ก้อถาม จนท ว่าเปนแบบนี้ควรทำอย่างไร
อ่าน แต่ไม่ตอบเลย เสียความรุ้สึกมากๆ
เคยแก้จมูกที่นี่ค่ะ เสียดายเงิน 35000 ทำมาแค่2อาทิตย์ก้อต้องแก้ใหม่ ใส่ซิลิโคลนจากหน้าผากลงมา แล้วก้บอกแต่ว่าบวม ไปหาทีไรก้อฉีดแต่ยาลดบวมกะยาแก้อักเสบหมอจริงๆก้อไม่เคยเจอหลังทำเสร็จพอขอพบก้อบอกว่าคนนี้ทำแล้วมาทำไมอีกเสียความรู้สึกมากกกก เลยไปปรึกษาหมออีก2ท่านพูดเป็นเสียงเดียวกันว่าเป็นซิลิโคลนใส่สูงเกินไปตรงสันหัวตาบางจนจะทะลุแล้วปลายจมูกก้อเป็นวงขาวๆต้องเอาออก โทรไปบอกที่คลีนิคเค้าบอกว่าไม่ต้องเอาออกเดี๋ยวฉีดยาลดบวมก้อหาย อัดแต่ยามาให้ เลยตัดสินใจแก้กะหมอใหม่ พอหมอถอดออกมาเชื่อไม๊คะว่าเป็นซิลิโคลนสำเร็จรูปที่ไม่เหลาเลยจับดูแข็งมากกกก lineไปบอกที่คลีนิคว่าเอาออกแล้ว โดนด่ากลับมาเละเลยโยนความผิดมาให้เรากะหมอที่แก้ให้เรา ด่าว่าหมอไม่มีจรรณยาบรรณบ้าง เราดื้อบ้าง ทั้งที่เราส่งรูปซิลิโคลนพาดอยู่บนหน้าผากให้ดูก้อยังเถียงว่ายังบวมอยู่ ฉีดยาก้อหายเสียใจเสียความรู้สึกเสียดายเงินด้วย ที่มาลงไม่ใช่อยากดิสเครดิตใคร มีรูปก่อนแก้กะหลังแก้ และรูปที่เป็นแบบด้วย
แจ้งจับเลยครับหลอกลวงลูกค้า เห็นมีคนว่าหลายคนละทั้งทำคาง ทำปาก ทำตา
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-17 18:35:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pasimuppe เมื่อ 2014-2-17 05:53
เคยแก้จมูกที่นี่ค่ะ เสียดายเงิน 35000 ทำมาแค่2อาทิตย์ก ...

เราก้อคิดจะทำจมุกกะแกนะ แต่พอเจอแบบนี้ไม่เอาดีกว่า ก่อนเราจะมาโพส เราส่งรูปให้ทางไลน์ กับ จนท ดูแล้วแต่เงียบเราถึงมาโพสละนี่ จนท กะกะหน่ำโทรมาแต่เราไม่คุยเพราะเราไม่มีไรจะคุยแล้วเราตัดสินใจแก้ขุดออกกะหมอท่านอื่นค่ะ. ไงกะสุ้ๆนะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย fyeya1 เมื่อ 2014-2-17 18:35
เราก้อคิดจะทำจมุกกะแกนะ แต่พอเจอแบบนี้ไม่เอาดีกว่ ...

ทำแล้วไม่มีไรพลาดก้อดีแต่ถ้าพลาดขึ้นมาเขาจะโยนความผิดมาให้คุณหมด พูดออกมาได้ คนอี่นก้อทำไม่เห็นเป็นทำไมเป็นอยู่คนเดียว  
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-18 01:17:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย muang เมื่อ 2014-2-17 22:07
ทำแล้วไม่มีไรพลาดก้อดีแต่ถ้าพลาดขึ้นมาเขาจะโยนควา ...

แย่มากอะเสียความรุ้สึกจัง
ใช่หมอนก คลินิคแพทย์สมชายไหม  กำลังจะไปฉีกหน้าผากอ่า  ตอบด้วยขอร้อง
หมอนก อโศก ผมไปทำตา เหมือนไม่ได้ทำ เสียดายเงินมาก
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-15 01:33:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย peaow9864 เมื่อ 2014-3-12 00:26
ใช่หมอนก คลินิคแพทย์สมชายไหม  กำลังจะไปฉีกหน้าผากอ่ ...

ไม่ไช่ค่ะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-15 01:34:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mama55 เมื่อ 2014-3-12 00:47
หมอนก อโศก ผมไปทำตา เหมือนไม่ได้ทำ เสียดายเงินมาก ...

โชคดีค่ะดีกว่าทำละไม่เท่ากันหรือเปนอย่างอื่น.
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-18 12:20:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-18 12:23:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปล่าสุด 18 มีนา 57. อยุ่ดีๆก้ออักเสบขึ้นมา. บวมเปนลูกและเจ็บนิดๆค่ะ รอไปเอาออก11 เมษา
ขอให้หายไวๆนะค่ะ ดีแล้วค่ะที่รีบหาที่เอาออก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้