ดู: 5087|ตอบกลับ: 29
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] แชร์ประสบการณ์ แก้จมูกครั้งที่ 4 กับ ทำตาสองชั้น จบที่หมอมนัส เมโกะ คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aei.sirinya เมื่อ 2014-2-13 13:24

ก่อนอื่นพี่ต้องขอแนะนำตัวก่อน พี่ชื่อพี่เอ๋น่ะค่ะ ปัจจุบันทำธุรกิจเป็นตัวแทนจำหน่ายสินค้าเกี่ยวกับความงาม อยู่ที่จังหวัดสระแก้วค่ะ วันนี้พี่อยากมาแชร์ประสบการณ์ที่พี่ประทับใจและอยากบอกต่อให้กับทุกคนได้ลองอ่านกัน เพราะ นอกจากหน้าตาพี่จะเปลี่ยนแล้ว อะไรๆ ในชีวิตพี่ก็ดีขึ้นด้วย

เริ่มเรื่องเลยน่ะค่ะ แต่ก่อนพี่เป็นคนดูแลตัวเองบ้าง แต่ค่อนข้างน้อย ทำจมูกมาถึง 3 ครั้ง แต่ไม่ประสบความสำเร็จ ไม่พึงพอใจ ครั้งแรกทำที่คลินิกในจังหวัดใหญ่ของภาคอีสานทำมาแล้วเอียง ครั้งที่สองพี่ก็หาที่แก้ใหม่แต่ก็ไม่ได้ดั่งใจ เพราะเขาใช้ซิลิโคนสำเร็จรูป และครั้งที่ 3 ก็มาแก้ที่กรุงเทพ แต่ก็ดูหน้าโป๊ะโด่งเห็นจนเป็นสันไม่ธรรมชาติ แต่ก็ไม่คิดจะแก้ละ เหนื่อยใจ พี่ไม่ขอบอกย้อนกลับไปแล้วกันว่าที่ไหน จนพี่ไม่คิดจะทำแล้ว

แต่เพื่อนสนิทหลายๆคนบอกว่าพี่ทำธุรกิจเกี่ยวกับความงามต้องดูแลตัวเองตลอดเวลา ไม่ใช่ปล่อยตัวให้เป็นเหมือนอาซิ่มแก่ๆ ไม่งั้นใครจะมาสนใจของที่เธอขาย เรื่องอื่นๆในชีวิตก็จะไม่ดี จนมีเพื่อสนิทพี่คนนึงเขาสวยขึ้นมาก เพราะเขาดูแลตัวเอง ไปทำหน้า ทำจมูก รักษาหน้าอะไรๆมากมาย เขาแนะนำให้พี่ลองเข้าไปในเว็บไซต์แล้วลองค้นหาดูเอาก็ได้ เดี๋ยวนี้มีหมอศัลยกรรมเยอะ แต่ต้องเลือกดีๆ  หลังจากนั้นพี่ก็เลยเข้าไปดูไปเจอเขาเสริมกันหลายที่ พี่ต้องบอกก่อนว่าพี่เป็นคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับศัลยกรรมเท่าไหร่ พี่เลยโทรไปปรึกษาเพื่อนพี่คนเดิม เล่าให้เขาฟังว่าไปทำที่เมโกะ เพื่อนพี่เลยแนะนำให้ไปปรึกษาหมอมนัส ในกรุงเทพ ลองดูข้อมูลในเน็ตก่อน ดูที่เขาทำมานาน ประสบการณ์เยอะๆ พี่เลยเข้าไปหาข้อมูลดู ไปเจอคลิปในยูทูปที่คุณหมอทำให้ดาราหลายคน แล้วพี่เองก็เห็นคลินิกนี้มานาน เวลามาขนส่งที่ กทม. จะผ่าน

พี่เลยตัดสินใจโทรหาที่คลินิก เมโกะ น้องที่รับสายเขาก็แนะนำว่าให้ลองมาคุยกับคุณหมอ คุณหมอทำมานาน มีคนมาแก้ก็เยอะ ราคาสมกับคุณภาพแน่นอน คุณหมอรับประกันด้วยประสบการณ์ที่ยาวนาน มีปัญหาให้มาหาได้ตลอดแบบไม่เสียตังค์ พี่เลยตัดสินใจลงมาหาหมอที่กรุงเทพค่ะ รอค่อนข้างนานน่ะค่ะ มีคนมารอคิวคนเยอะ พอได้เข้าไปปรึกษาคุณหมอก็บอกว่าจมูกพี่เบี้ยว แต่มีเนื้อจมูก ทำจมูกให้โด่งสวยได้ แต่ขึ้นอยู่กับการตกแต่งซิลิโคน และฝีมือหมอ แต่ถ้าคุณยังไม่เชื่อใจ ให้คุณไปดูรีวิวของผมเยอะๆ มีคนมาแก้กับผมเยอะมาก ผมทำมานานกว่า 30ปี ลูกค้าหลายหมื่นคน  ลูกค้าหลายคนทำกับผมแล้วมีชีวิตที่ดีขึ้นเยอะมากๆ เพราะผมเสริมโหงวเฮ้งให้ด้วย ถ้ายังไม่มั่นใจยังไม่ต้องทำก็ได้ คุณหมอพูดดีน่ะในความรู้สึกพี่ ตรงดี พี่ชอบ พี่เลยบอกคุณหมอว่าพี่จะตัดสินใจแก้ค่ะ

ซึ่งตอนแก้พี่บอกเลยน่ะค่ะพี่กลัวมาก กลัวจะเบี้ยวอีก กลัวเจ็บ กลัวไม่สวย กลัวทะลุ แต่ตอนที่ทำคุณหมอฉีดยาชา หลังจากนั้นพี่ก็ไม่รู้สึกว่าเจ็บอะไรมาก แต่กลัวผลออกมามากๆ หลังจากวันแรกที่ทำครั้งนี้พี่ดูแลตัวเองตามที่คุณหมอแนะนำ และพยาบาลบอกทุกอย่าง จนวันมาตัดไหม พี่ได้เจอคุณหมอมนัสอีกครั้ง คุณหมอบอกว่าสวยแน่นอน อย่ากังวล มีอะไรเข้ามาได้ตลอด เพราะจมูกที่ทำออกมายุบบวมเร็วมาก เริ่มเห็นเค้าความสวย

พี่สบายใจมาก พี่เลยบอกคุณหมอว่าพี่อยากทำตาอีก เพราะตอนนี้พี่ดูดีขึ้นจริง แต่ก็ยังเหมือนอาซิ่มแก่ๆ หมอบอกว่าเดี๋ยวหมอจัดให้ พี่ก็ตัดสินใจทำตากับหมอมนัสด้วยเลย

หลังจากนั้นจมูก กับตา พี่ก็เริ่มเข้าที่ เริ่มเห็นตาเป็นสองชั้น จมูกก็ยุบบวมเริ่มเห็นถึงความโด่ง เป็นธรรมชาติ ที่สำคัญไม่เบี้ยว ไปไหนก็มีแต่คนทักว่าสวยขึ้น ไปทำอะไรมาหน้าดูยาวขึ้นด้วย พี่ดีใจมากๆน่ะ ที่สำคัญธุรกิจพี่รุ่งมากขึ้น ของขายดีขึ้น ไม่รู้เกี่ยวกับเรื่องการปรับโหงวเฮ้งรึป่าว(แต่ส่วนตัวพี่เชื่อน่ะ) ต้องเจอกับตัวเอง พี่เลยอยากมาบอกเล่าความประทับใจให้ฟังกันค่ะ หลังจากผิดหวังมาหลายครั้ง

หน้าดุเด็กลงมากเลยค่า จมูกสวยสุดๆ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-13 13:00:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ploypreug เมื่อ 2014-2-13 12:37
หน้าดุเด็กลงมากเลยค่า จมูกสวยสุดๆ

ขอบคุณค่ะ พี่ก็ชอบ
สวยเลยนะ คุงพี่
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-13 17:41:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pond เมื่อ 2014-2-13 13:37
สวยเลยนะ คุงพี่

ขอบคุณค่ะ มีอะไรแนะนำเพิ่มเติมพี่ได้น่ะค่ะ อยากสวยให้มากกว่านี้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

แนะนำ หา แฟนเด็ก นะ คราบบ อิอิ  โพสต์ 2014-2-13 22:28
ผมก็กำลังจะเข้าไปปรึกษาคุณหมอมนัสครับ ท่านดุมั้ยครับ

กลัวเราไปปรึกษาอย่างเดียวแล้วท่านจะว่าอะครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-18 15:08:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Kr_Mouuton เมื่อ 2014-2-13 17:45
ผมก็กำลังจะเข้าไปปรึกษาคุณหมอมนัสครับ ท่านดุมั้ยคร ...

เป็นกำลังใจให้ค่ะ คุณหมอใจดี แนะนำดี ไม่ต้องกลัว แต่ต้องโทรจองคิวก่อนน่ะค่ะ ไม่งั้นรอนานน่ะ
ราคาเท่าไหร่คะตากับจมูกอะคะ
หน้าดูชัดมีพลังขึ้นมามากกเลยคะ ดูเด่นจริงๆนะคะ
โอโห สวยขึ้นมากเลยค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-26 14:00:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nan2534 เมื่อ 2014-2-23 15:23
โอโห สวยขึ้นมากเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ พี่ทำฟิลเลอร์ยกกระชับหน้ามาเพิ่มเติม ตอนนี้เริ่มเข้าที่แล้ว เดี๋ยวจะมีรีวิวให้ดูน่ะค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-27 10:55:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย vararakna เมื่อ 2014-2-19 12:26
ราคาเท่าไหร่คะตากับจมูกอะคะ

ราคาแก้จมูกกับคุณหมอมนัส 140,000 บาทค่ะ และทำตาสองชั้นประมาณ 50,000 ราคาดูสูงน่ะค่ะ แต่พี่จะบอกว่าคุ้มค่าสำหรับพี่มากๆ พี่ผิดหวังมาหลายครั้งจริงๆค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-27 10:55:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย PoonFah เมื่อ 2014-2-22 20:24
หน้าดูชัดมีพลังขึ้นมามากกเลยคะ ดูเด่นจริงๆนะคะ ...

ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น

คิดถูกที่เลือกเมโกะ  โพสต์ 2014-2-27 17:50
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-2 19:26:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aei.sirinya เมื่อ 2014-3-2 19:27

หลังจากพี่แก้จมูกและตากับหมอมนัสเสร็จ พี่ต้องบอกว่าพี่ชอบมากน่ะค่ะ เวลาไปไหนมาไหนแล้วมีแต่คนชมว่าสวยขึ้น แต่ด้วยอายุที่มากขึ้นของพี่ และแต่ก่อนก็ไม่ได้ดูแล หรือทุ่มเงินมาดูแลเรื่องหน้าตาของตัวเองเลยทั้งๆที่ตนเองทำธุรกิจความงาม คราวยี้พี่ก็เลยเริ่มรู้ว่าการดูแลตัวเองสำคัญ และพี่ก็เริ่มมองทำให้พี่เห็นปัญหาอีกอย่างของพี่ชัดเลยที่หนักใจพอสมควร คือ ใบหน้าที่เหี่ยว ย่น ไม่กระชับ หนังตาดูตกๆ หน้าตอบๆ ริ้วรอย ร่องต่างๆ ทำให้หน้าดูแก่ แต่จมูกกะตาดูเด่นสวยขึ้นมา แต่หน้ายังดูแปลก

พี่เลยลองเข้าไปดูหมอมนัส เมโกะใน Youtube เหมือนเดิม ไปดูว่ามีวิธีช่วยได้ไหม เพราะพี่มั่นใจในฝีมือหมอท่านนี้แล้ว ก็ไปเจอคลิปยกกระชับเต็มไปหมด พี่ก็ตัดสินใจโทรหาคอลเซนเตอร์ เขาก็บอกว่าคุณหมอมนัส ทำยกกระชับด้วยการผ่าตัด ซึ่งเขาบอกราคาพี่ดูแล้ว พี่ต้องทำหลายจุดมาก ราคาค่อนข้างสูง พี่เลยขอคำแนะนำว่ามีวิธีอื่นอีกไหม ? น้องเขาก็เลยบอกพี่ว่ามีคุณหมออีกท่านเก่งในเรื่องฉีดปรับรูปหน้า เสริมโหงวเฮ้ง ราคาไม่สูงมาก ลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอท่านนี้ดู เขานัดให้ที่เมโกะ สาขาฟิวเจอร์ค่ะ

พี่ก็ลงจากสระแก้วเลย มาปรึกษา พอได้เจอกับคุณหมอ (แอบกระซิบ ดูหนุ่ม หล่ออยู่เลย) นึกในใจจะเก่งมั้ย จะทำหน้าพี่เป็นไรป่าว ?? พี่เลยขอคำปรึกษาดู หมอก็บอกว่าพี่สามารถฉีดฟิลเลอร์ปรับรูปหน้าได้ แค่เติมหน้าพี่ให้เต็ม แก้ไขปัญหาที่บกพร่องบางจุด เช่น ร่องต่างๆ แก้หน้าตอบ แก้ขมับตอบ ช่วยยกกระชับใบหน้า ที่สำคัญเสริมโหงวเฮ้งให้ด้วย พี่ก็จะสวยสาวขึ้นแน่นอน
พี่ก็เลยลองตัดสินใจทำดู ไม่เจ็บน่ะค่ะ เพราะทาชายา และเวลาฉีดบางจุด หมอฉีดยาชาให้ด้วย พอทำไปได้วันแรกๆ ที่ฉีดหน้าก็ดูบวมๆ เป็นเส้นขึ้นมาบ้าง พี่ก็กลัวๆ แต่หมอบอกไว้ตอนหลังทำว่าให้พี่มาปั้นกับหมออีก 7 วัน ถ้าระหว่างวันมีเอ็ฟเฟ็กอะไรเกิดขึ้นไม่ต้องตกใจ

พี่ก็รอถึง 7 วัน หมอก็ใส่ถุงมือและและมาบีบๆ จับๆ ที่หน้าพี่ พี่ถามว่าหมอทำอะไรค่ะ ? หมอบอกว่าปั้นเพื่อให้หน้าพี่เข้ารูป คราวนี้สวยแน่นอน !!

หลังจากนั้นผลลัพธ์ที่ออกมา หน้าพี่ดูเด้งขึ้นจริงๆ สวยเด็กขึ้นจริงๆ ยืนยันจากเพื่อนๆ ที่แต่ก่อนเคยว่าพี่ว่าเหมือนอาซิ่มแก่ๆ ตอนนี้ก็มาชม และที่สำคัญเรื่องโหงวเฮ้งไม่เชื่อก็ต้องเชื่อน่ะค่ะ ธุรกิจพี่จากที่แต่ก่อนไม่ค่อยดี ตอนนี้ก็มีกำไรขึ้น ขายดีขึ้น แล้วยังได้เลื่อนตำแหน่งในระดับภาคอีกแต่พี่กว่าจะเปลี่ยนได้ขนาดนี้ พี่ก็แก้หลายจุดเหมือนกัน พี่จำได้ว่าพี่มาฉีดฟิลเลอร์ยกกระชับหน้ากับหมอที่เมโกะ หลายครั้งอยู่ แต่ผลลัพธ์ที่ได้ ถือว่าพอใจมาก และเปลี่ยนชีวิตพี่เลยจริงๆค่ะ ซึ่งไม่น่าเชื่อว่าฟิลเลอร์ที่เรารู้จักกันว่าฉีดจมูก ฉีดร่องแก้ม จะแก้ปัญหาอะไรได้มากมายเลย
หน้าพี่จะเปลี่ยนอย่างไรลองไปดูภาพกันน่ะค่ะ พี่เอาภาพมาให้ดูกัน อย่าตกใจน่ะค่ะ ติชมพี่ได้เหมือนเดิม มีอะไรแนะนำพี่ได้ แต่พี่บอกตรงๆ ว่าพี่ประทับใจมากๆ ค่ะ

ba sirin.jpg (31.28 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ba sirin.jpg

after.JPG (123.86 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

สวยขึ้นมากๆเลยค่ะพี่ หมอมนัสเก่งอะะะ
ยังดูใหญ่ๆนะคะ แก้ราคาแสนอัพน่าจะได้เรียวงามกว่านี้ ถ้าพอใจก็โอเคค่ะ
หน้าเด็กลงเยอะเลยค่ะ
ป้าสวยขึ้นเยอะเลย
หน้าเด็กลงเยอะเลย
หน้าดูเด็กลงเยอะเลยค่ะ
เอารูปมาลงอีกสิค่ะ อยากเห็นค่ะ
ไม่ว่าจะรุ่นไหนก็อยากสวยเน๊อะ สวยค่ะพี่
สาวและสวยขึ้นและค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้