ดู: 19810|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] เตือนสักคิ้ว6มิติราคาโปรโมชั่นผลที่ได้คือห่วยมากครบ1อาทตย์เป็นหนองทำไงดี

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ployprettygirl เมื่อ 2014-2-11 13:26

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ployprettygirl เมื่อ 2014-2-11 13:05

เมื่อวันที่31 มค 57ที่ผ่านมาไปสักคิ้ว6มิติที่ร้านที่อยู่ที่เดอะมอลบางกะปิแต่ขอไม่บอกชื่อนะคะ
เราซื้อดีลจากEnsogoในราคา2014บาทพอสักเสร็จก็บอกว่ามีค่ายานะ450บาทซึ่งไม่บอกก่อนตอนแรกแต่เราก็เอาวะ
จ่ายก็จ่ายและเค้าบอกว่าห้ามโดนน้ำ1อาทิตย์พอครบ1อาทิตย์ไม่มีวี้แววว่าจะตกสะเก็ดเลยเราก็อยากล้างน้ำเต็มทนละ
แต่พอกลับมาถึงบ้านกลับพบว่าตรงห่างคิ้วมีหนองเราก็กังวลมาทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ก็ทายาที่เค้าให้มาตลอด และกินยาแก้อักเสบบ้าง(เพราะบางวันลืม)แต่เราก็มานั่งทบทวนว่าเราทานอะไรแสลงไปรึป่าว ก็เลยนึกได้ว่าเผลอกินองุ่นดองไปนิสสนึง
และหลังจากนั้นจนถึงวันนี้เราก็ไม่ทายาที่ร้านขายมาอีกเพราะรู้สึกว่าพอทาแล้วแผลมันชื้นไม่แห้งสักที และก็เริ่มล้างหน้าสะเก็ดก็เริ่มหลุด
และสีแทบบบบบไม่ติดเลยยยยแถมตอนนี้คิ้วยังเป็นตุ้มเล็กๆตามรูขุมขนของคิ้วและปวดมากกกกและผิวรอบๆคิ้วเริ่มแดงและอักเสบและผิวลอกเป็นขุยๆ
ปล.ตอนนี้เลยไม่ทราบว่าสาเหตุจากอะไรและทำยังไงให้หายเร็วที่สุด
แต่ยังไงร้านนี้เราจะไม่ไปเหยียบอีก
อันนี้ตอนที่เป็นหนองคะ

อันนี้หลังจากหยุดทายาคะหนองแห้งคะแต่เป็นตุ้มๆแทน

เอาคัดตอนปัดจุมแอลกอฮอลล้างแผลก่อนเลยค่ะ และเอาเบนตาดีนลงอีกที บวกกับระวังอย่าให้แผลโดนน้ำค่ะ

ลองทำก่อน2-3วันถ้าไม่หายหรือไม่ดีขึ้นแนะนำให้ไปหาหมอค่ะ ขอให้หายไวๆนะค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-11 13:28:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้คือล่าสุดวันนี้คะหนองแห้งแล้วแต่เป็นตุ้มๆแทน แต่ทุกวันนี้ก็ล้างหน้านะคะเพราะไม่งั้นสะเก็ดแผลไม่มีแววว่าจะหลุดเลยคะ

แสดงความคิดเห็น

เหมือนระคายเคืองเลย อาจจะแพ้  โพสต์ 2014-2-21 23:44
ร้านรับผิดชอบม๊ะเป็นตุ่มเลยอ่ะ  โพสต์ 2014-2-11 20:53
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-11 13:30:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Akue เมื่อ 2014-2-11 13:22
เอาคัดตอนปัดจุมแอลกอฮอลล้างแผลก่อนเลยค่ะ และเอาเบน ...

ขอบคุณมากๆนะคะ
แต่มันจะไม่แสบหรือคะ
ตอนนี้กลังคิดๆอยู่ว่าถ้าทาฮีรูดอยจะเป็นไงเพราะกลัวเป็นแบบนี้ไปตลอด><
เรื่องแสบต้องเจออยู่แล้วนะค่ะ แต่มันจะทำให้แผลเราหายไวค่ะ ส่วนฮีรูดอยนั้นจะทาได้ตอนที่แผลแห้งแล้วนะค่ะ  คือเคสของคุณ จขกท ตอนนี้คือแผลติดเชื้ออักเสบแล้วเป็นหนองไงค่ะ เลยต้องฆ่าเชื้อและดูแลให้แผลแห้งโดยไวนะค่ะ ยังไงละก็ถ้าอยากสวยไวๆก็ต้องทนเจ็บแสบนิดนึง
หายไวๆ น่ะครับ

หายไวๆจ้า น่ากัวเหมือนกันนะคะแผลหนอง
หายไวๆนะครับ น่ากลัวจัง
โห เป็นแบบนี้เลยเหรอ สักไม่ติด ไม่สวย ไม่พริ้วเลยอ่า แถมอักเสบเป็นเม็ดตุ่มอีก
กินยาแก้อักเสบ มันจะยุบไหมอ่า ลองไปหาหมอผิวหนังดีมั้ย
เราก็เคยสักนะ ทางร้านจะให้ยาทาฆ่าเชื้อแบบครีมมาทาทุกครั้งหลังอาบน้ำ ห้ามโดนน้ำ 7 วันเหมือนกันค่ะ แต่ก็ต้องทาให้ทาฆ่าเชื้อทิ้งไว้ทั้ง2 ข้าง แล้วใช้สำลีเช็ดออก เช็ดตามแนวคิ้วนะคะ แล้วก็เช็ดครั้งเดียวแล้วทิ้ง แล้วใช้แผ่นใหม่เลย อย่าเช็ดไปเช็ดมาซ้ำๆ ด้วยสำลีแผ่นเดียว ให้ทาฆ่าเชื้อ 3 วันแรก อีก 4 วันที่เหลือให้ใช้วาสลีนป้ายคิ้วไว้ทุกวันค่ะ เจ้าของกระทู้เป็นตุ่มหนองขึ้นทั้งคิ้วเลยหรอคะ แบบนี้ไปหาหมอที่โรงพยาบาลตรวจดีกว่านะคะ ไม่รู้ติดเชื้อจากสาเหตุอะไร ยังไงขอให้หายเร็วๆ นะคะ
หายไวไวนะค่ะ
เออเคยสักสามมิติ โปรโมชั่น แต่ได้คิ้วถาวรมาแทน เซ็งเลยค๊าบ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-12 08:36:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ANNA_16 เมื่อ 2014-2-11 14:26
หายไวๆจ้า น่ากัวเหมือนกันนะคะแผลหนอง ...

ขอบคุณนะคะ ใช่คะน่ากลัวน่ารังเกียจมากคะรับไม่ได้จิงๆคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-12 08:44:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย andamon เมื่อ 2014-2-11 17:11
โห เป็นแบบนี้เลยเหรอ สักไม่ติด ไม่สวย ไม่พริ้วเลยอ่า ...

ใช่เจ็บตัวฟรี เสียงตังฟรี(แม้จะน้อยก็เสียดายถ้าได้งานแบบนี้)เมื่อวานไปหาหมอแลวหมอบอก รูขุมขนอักเสบ อาจแพ้หมึกหรือไม่ก็เครื่องมือไม่สะอาด พอเป็นราคาโปโมชั่นเลยใช้หมึกห่วยๆมั้งคะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-12 08:48:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย poomaitee เมื่อ 2014-2-11 17:36
เราก็เคยสักนะ ทางร้านจะให้ยาทาฆ่าเชื้อแบบครีมมาทาท ...

ของเราเขาไม่ได้ให้ยาฆ่าเชื้อนะคะ
แต่เขาให้ซื้อเพิ่มแต่เป็นแค่ครีมแก้ระคายเคืองเท่านั้นอะเราทาได้5วันอีก2วันลองทาวาสลีนดูแต่ก็เท่านั้นแหละ แต่ตอนนี้ไปหาหมอมาแล้วคะ

แสดงความคิดเห็น

หมอบอกเป็นรูขุมขนอักเสบ อาจจเกิดจากผิวหนังเราหรือเครื่องมือไม่สะอาด  โพสต์ 2014-2-12 08:50
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-12 08:52:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไว้จะมาอัพเดตอาการนะคะ ขอใช้ยาที่หมอให้มาก่อนคะ ขอบคุณทุกๆกำลังใจนะคะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-19 10:18:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประมวลภาพตั้งแต่ทำจนปัจจุบันนะคะ

ร้านนี้จะเป็นครั้งแรกและครั้งสุดท้ายที่จะเข้า
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-19 10:22:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอาภาพไม่เขียนคิ้ว Vs.ปัดคิ้วเพิ่มหางนิดหน่อยมาเทียบ
จะเหนว่าหางคิ้วหาย สุดท้ายต้องเขียนคิ้วอยู่ดี

ปกติต้องไปซ้ำอีกรอบนะคะ หนึ่งเดือนหลังจากสักครั้งแรก ทางร้านเค้าบอกให้ไปซ้ำหรือเปล่าคะ ซ้ำเพื่อจะซ่อมส่วนที่ไม่ติด แหว่ง อ่ะค่ะ ถ้าผิวมันมากหมึกมันจะไม่ค่อยติดค่ะ ต้องซ้ำ
จขกทหน้าสวยมากค่ะ
น่ากลัวมากอ่ะ เราไปสักสามมิติมา โดนน้ำได้ตั้งแต่วันแรก แต่ต้องทาวาสลีนก่อนและหลังล้างหน้า เรื่อองหนองไม่มี คิ้วสีเค้มดี ทำมาเดือนกว่าๆละ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-4 17:34:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย PrueksaPolly เมื่อ 2014-2-27 13:55
จขกทหน้าสวยมากค่ะ

ขอบคุณคะ ^^ ถ้าบอกว่าNo ศัล จะเชื่อมั้ยเนี้ยย55+
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-4 17:36:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ปกิตตา เมื่อ 2014-2-21 23:55
ปกติต้องไปซ้ำอีกรอบนะคะ หนึ่งเดือนหลังจากสักครั้งแ ...

เค้าบอกคะว่าให้มาซ้ำแต่จ่ายราคาเต็ม 9,xxx เราก็เลยไม่อยากเสี่ยงขนาดครั้งแรกแบบนี้ครั้งหลังใครจะกล้าคะ ว่ามะ555+
เราทำแถวเอกมัยตลอดนะคะ ร้านนี้ทำดีคะ ไม่มีปัญหาเลยวันนี้ก็พึ่งไปเติมมาหลังจากไม่ได้เติมมาปีหนึ่งได้คะ

ร้านนี้ที่เราทำเขาไม่ได้สักนะคะ เป็นการเพ้นซ์คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้