ดู: 2363|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จมูกใหม่กับหมอสิทธิชัย...เลอลักษณ์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ชื่ออ๊อฟนะคะ รีวิวจมูกกับหมอสิทธิชัยจ้ะ คือไม่ค่อยมั่นใจว่ามันโอเครึป่าวแต่คนรอบข้างก้อทักว่าดูดีขึ้น ยังไงเพื่อนๆติชมได้นะคะ

ได้คิวนัดวันที่ 30 ม.ค. ค่ะ 11.30 น. ไปก่อนเวลาประมาณ 10 นาทีค่ะ พอไปถึงเราเอารถมาก้อต้องเข้าไปจอดด้านหลัง(ร.พ.สวยมากๆ)  ขึ้นไปชั้นสองก้อจะเจอเคาท์เตอร์ แล้วก้อไปแจ้งคิวนัดค่ะ เค้าจะให้เราไปนั่งรอแปปนึงก้อจะมีพี่เค้ามาแนะนำศิลิโคนแบบต่างๆ ของเราเลือกญี่ปุ่นเกรดเอค่ะ (เห็นอ่านมาหลายกระทู้เค้าบอกไม่ค่อยแตกต่างจากอเมริกามาก)   พอเลือกเสร็จนั่งรออีกประมาณ 10 นาทีก้อจะมีพี่เค้าเรียกขึ้นข้างบน (ถ้าพาเพื่อนไปด้วยก้อให้ไปรอข้างบนได้นะ) ไปจ่ายเงิน+รับยา สเตปต่อไปเค้าก้อจะให้เราไปนั่งรอคิวถ่ายรูปแล้วรอเรียกเข้าห้องผ่าตัดค่ะ
              พอถึงคิวจะมีพยาบาลมาเรียกเข้าห้องตอนนั้นตื่นเต้นมาก กลัววววววค่ะ  แต่ก้อสู้ๆ  เข้าไปปุ๊บเค้าจะให้เราล้างหน้าเอาเครื่องสำอางค์ออกให้หมด แล้วใส่หมวกคลุมผมและเสื้อคลุมจากนั้นก้อจะพาเราไปรอขึ้นเขียงค่ะ ^^ พยาบาลของหมอสิทน่ารักมาก ชวนคุยให้เราหายกลัว พอหมอเข้ามาก้อจะถามว่าอยากได้แบบไหนพร้อมกับมาดูเนื้อจมูกเราค่ะ หมอเป็นกันเองมาก ตลกอีกต่างหาก ของเราบอกหมอว่าอยากได้โ่ด่งๆ แต่ให้เข้ากับหน้า สวยๆ  หมอเลยบอกเอาธรรมชาติเน๊อะ เราก้อเลยบอกไปว่าแต่ไม่ต้องธรรมชาติเกินนะคะ(แอบกลัวจะไม่โด่ง) หมอก้อหัวเราะแล้วให้เราไปนอนที่เตียง  จากนั้นเค้าก้อเอาอะไรมาทาบที่หน้าเราก้อไม่รู้แล้วก้อขีดๆ เราก้อกลัวว่าเค้าจะฉีดยาชาเลยเกร็งสะหน้าย่นเลย  หมอก้อหัวเราะแล้วบอกให้เราหันไปดูหมอทำหน้าย่นแบบเรา 5555+  หมอบอกให้ทำหน้าสบายๆหมอแค่จะวัดดูทรงของจมูกจะได้สวยๆจ้ะ ไม่เจ็บไม่มีเข็มใดๆทั้งสิ้น สักพักพยาบาลก้อจับเรามัดแขน 2 ข้างเอาน้ำยามาทำความสะอาดหน้าเราอีกครั้ง(ในรูจมูกด้วยนะ) แล้วก้อบอกให้เราทำตัวสบายๆ ถ้าจะหลับก้อหลับไปเลยนะคะ แล้วก้อรู้สึกเหมือนมีอะไรมาจิ้มที่แขนยังไม่ทันได้ถอดเข็มออกเราก้อหลับไปสะแล้ว....(ก่อนหลับแอบดูเวลาประมาณ 13:05 แล้วพอเสร็จพยาบาลก้อมาสะกิดเราบอกเสร็จแล้วจ้ะ ห๊ะ!!!  เหมือนหลับไปแปปเดียวเองหันไปดูนาฬิกา 13:45 โหนานจัง จากนั้นพยาบาลเค้าจะประคองเราไปห้องพักฟื้นพอเริ่มดีขึ้นก้อไปถอดชุดคลุมแล้วกลับบ้านได้แบบสบายๆเลยค่ะ ไม่เจ็บไม่ปวด แต่แนะนำนะคะอย่ากินอะไรไปก่อนทำเพราะไปอ่านมาทีหลังว่ามันจะทำให้เราคลื่นไส้อาเจียนหลังจากฟื้นตัวมาสัก 2 ชม.

มาดูรีวิวกันดีกว่าค่ะ

อันนี้ภาพก่อนทำนะคะ

ปัจจุบัน 1 สัปดาห์แล้วค่ะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
สวยจัง ธรรมชาติมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้