ดู: 2949|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ปัญหาปลายจมูกทะลุ"แก้ไขได้"นะคะ

[คัดลอกลิงก์]
จากที่ได้พูดถึงปัญหาปลายจมูกทะลุไว้ในกระทู้แรก ตอนนี้ได้รับการแก้ไขแร้วค่ะ ถึงจะยังไม่ได้กลับมาเป็นปกติ100%แต่ก้ออยู่ในเกณฑ์ที่พอใจมากๆค่ะ  ในช่วงแรกไปพบคุณหมอท่านนึงก้อโดนปฏิเสธกลับมาและบอกว่าเคสลักษณะนี้ค่อนข้างแก้ยากมากและต้องเกิดแผลเป็นที่ปลายจมูกคุณหมอไม่อยากรับไว้แก้ไข เพราะรุนแรงให้รอเวลาไปก่อน  ในตอนนั้นที่ได้ฟังท้อมากค่ะ คิดว่าคงต้องใช้เวลาอีกนานจึงจะได้รับการแก้ไข   แต่แร้วก้อเหมือนในความโชคร้ายก้อยังมีความโชคดีเข้ามา   มีคนแนะนำคุณหมอใจดีท่านนึงให้รู้จักและแนะให้ไปปรึกษา  เมื่อโทรไปนัดคิวและก้าวเท้าเข้าไปในร้านพนักงานหน้าเค้าเตอร์ก้อยิ้มรับอย่างเป็นมิตร  คุณหมอก็เรียกเข้าห้องตรวจและสอบถามถึงการเกิดปัญหาในครั้งนี้ พร้อมกันนั้นคุณหมอยังบอกอีกว่า>>>ถ้าแก้ตั้งแต่เนิ่นๆจะไม่โดนเล็มเนื้อออกเยอะขนาดนี้ แต่ในเมื่อมาถึงมือหมอค่อนข้างช้าเนื่องจากทิ้งแผลไว้เป็นเวลาเกือบปี คุณหมอก้อจะแก้ให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้ในตอนนั้น เพราะคุณหมอเข้าใจดีว่าแผลที่เปิดอยู่ตลอดเวลาและมีกระดูกอ่อนแทรกนูนออกมาไม่ว่าจะรอนานแค่ไหนก้อไม่มีวันปิดกันสนิท คุณหมอจึงทำการปิดแผล>อีก8-9วันให้ทำการตัดไหม ตอนนี้ครบ8วันแร้วค่ะ  แผลออกมาสวยมากกกกก คุณหมอเย็บแผลได้ละเอียด แผลเป็นไม่มีเรยค่ะ เป็นรอยยุบนิดหน่อย ดีใจมากๆค่ะตอนนี้ใช้ชีวิตปกติ ไม่ต้องปิดจมูกเวลาออกไปข้างนอกแร้วววว เย้ๆ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ดีใจด้วยน่ะจ๊ะ
ยินดีด้วยนะคะ กำลังใจสำคัญที่สุดค่ะ
ดีใจด้วยนะค่ะ
อยากรู้จังเเก้จากหมอไรค่ะ?
ดีใจด้วยนะค่ะ ขอให้สวยๆนะค่ะ
ไม่ทราบว่าอาการตอนนี้เป็นไงบ้างคะ แก้กับคุณหมอท่านไหนคะ
ยินดีด้วยนะคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-20 21:48:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

นี่คือรูปภาพ ระยะที่1ก่อนทำการปิดแผล ระยะที่2ทำการเย็บปิดแผลเรียบร้อยแร้ว   ระยะที่3แผลที่ทำการตัดไหมเรียบร้อยแร้ว
...ขอบคุณเพิ่อนๆทุกคนนะคะ
โดยการแก้ไขในครั้งนี้ได้รับการแก้ไขโดยคุณหมอ พงศกร คลีนิคคุณหมอตั้งอยู่ตรงข้ามโลตัสภูเก็ตค่ะ  คุณหมอใจดีมากๆหลังจากที่ทำการเย็บปิดแผลเรียบร้อยแร้วคุณหมอยังคงโทรถามอาการ พร้อมแนะนำให้นวดคลึงปลายจมูกเบาๆ(กรณีไม่มีอาการเจ็บเจ็บปวดบริเวณแผลที่เย็บ)เพื่อให้ปลายจมูกกลับสู่รูปทรงปกติโดยเร็วค่ะ  คุณหมอต้องการให้เข้าพบเพื่อตรวจความเรียบร้อยของแผลแต่ไม่สะดวกค่ะ คุณหมอจึงโทรถามอาการแทนยังไงก้ออุ่นนะค่ะที่ยังได้รับการเอาใจใส่ถามถึงอาการพร้อมทั้งยังบอกอีกว่าหากมีปัญหาหรือสงสัยอะไรถามคุณหมอได้ตลอดอีกด้วย  เพื่อนๆคนไหนที่อยู่ภูเก็ตหรือจังหวัดใกล้เคียงดิฉันแนะนำคุณหมอพงศกรเรยนะคะ  (ไม่ใช่หน้าม้าของคุณหมอนะคะ แค่รู้สึกดีใจ,ประทับใจที่ได้รับการแก้ไขจากคุณหมอด้วยความเต็มใจและเป็นห่วงเป็นใยด้วยดีนับจากที่ก้าวออกจากคลีนิคค่ะ)
ยินดีด้วยนะคะ ขอให้แผลหายไวๆนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้