ดู: 4089|ตอบกลับ: 30
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] หมอเทพพูดจาหยาบคาย

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yoryingsopha เมื่อ 2014-2-6 13:42

วันที่5/02/2014 ตื่นแต่เช้า แว้นมแเตอไซไปไหวเพระพรหมที่เซนทัลเวิล หลังจากนั้นก็ให้พี่วิน แว้นต่อไปที่ร้านตรงดิ่งหาหมอเทพ มาถึงแถวสะพนาลอย เลยแวะใส่บาตรท่านเป็นปัจจัย ท่านก้สวดบทกรวดน้ำให้ ในใจเราก้นึกถึง เจ้ากรรมนายเวร และอุทิศให้เจ้าที่เจ้าทางที่คลีนิคหมอเทพ และก็ซื้อน้ำกรวดให้อีกทีนึง  จะบอกว่าเราเข้าวัดบ่อย และสวดมนเพื่อนมอยู่เป็นเดือนๆ ถามคนแถวนั้น คลีนิกไปทางไหนค่ะ พอมาถึง ก็มีสาว2 และ ผญ รออยุ่แล้ว เรามาคนเดียว คนอื่นมากับเพื่อนหมด วันนั้น มีสาว2จากลาวมาทำนมด้วยนะ นางทำคนแรกเลย นางตลกเว่อ เสร็จเข้าไป ยื่นบัตรปชช. เราปวดท้อง ก้ไปเข้าห้องน้ำ พี่นกที่เค้าเตอ แอบเหวี่ยงเราเบาๆ บอกเรียกตั้งนานไม่ขาน คิดในใจ หนูไปขี้มาาาาาา ละก้หนิบบัตร เซนเอกสาร มันจะวุ่นวายแค่ตอนนี้ ที่หลายคยบอกแกดุ เพราะคนเยอะ ต้องอธิบายซ้ำๆ เราเลยเข้าใจแกเลย จากนั้นก้เอาชุดให้เรา เข้าห้องถอดเสื้อผ้า ถ่ายรูป เขียนชื่อที่อก รอหมอมาตรวจ หมอก็ไม่ถามไร เราชิงพูดก่อน หนูมีแฟนฝรั่ง ขออึ๋มๆคะ แกเลยขีดๆเขียนๆที่นม ก้ถามเราแฟนประเทศอะไร บลาๆ ละก้บอก งั้น เอา ไป400 นะ โอเคไหม เราก้คิดมาละ ว่าจะเอาประมาน400 ได้ปรึกษาคุณมิลล์ บอกไห้เอา425 เลย แต่เรากลัวเจ็บ ใจจริงอยากได้มากกก5555 แต่เอาวะ 400 ก้โอละ นมก้เนื้อน้อย เสร็จมารอคิว ขานชื่อ เดินขึ้นชั้นสอง เราชวนเพื่อนๆคุยตลอด จริงๆเราทไจมุกกะหมอบุญถิ่นมา คลีนิคน่ากลัวกว่านี้อีกนะ คลีนิคหมอเทพ ถือว่าสะอาดเลยทีเดียว พอขึ้นมาชั้นบน ข้างล่างอาจจะเอกสารเยอะ ดูรกๆ ปกติ เราไม่ตื่นเต้นเลย คนแรกที่ทำ เป็นสาว2 จากลาวจ้า นสักพักก้เรียกคนต่อไป เราเลยลุก อยากไห้ตัวเองได้ทำตอนเวลา9 มง มองเวลา เห้ยยยเป๊ะเว่อ ฤกดีๆๆ

จากนั้นก้เอาไม้รองแขน มัดแขนขา ฉีดยาสองเข็ม ไปอวกาศจริงๆด้วย เรานึกถึงพอแม่ตลอดเวลา พอ ตอนหมอยัดสิลี่ เรารุ้สึกตัวละ รุ้สึกว่ายัดแรงใช้ได้เลย รุ้สึกทั้งสองข้าง ตอนทำหมอสบถใส่หู ตลอดด แลแกจะโกรธ พวก พนักงานที่คลีนิค เย็บด้านซ้ายก้เอี้ยที พอมายัดสิลี่ด้านขวาแลฮีโกรธ คือเรารุ้ตัวละอ่ะ ยัดแรง และด่าไปด้วย55555 แต่เรานี่จากฤทธิ์ ยา คือนอนยิ้มมมมตลอดดดดด คือฟินมาจากไหนมิรุ้ พอเสร็จก้เข็นๆเราไป เจอสาวลาว ชีฟื้นละ ชีก้คุยกะเรา คือเราไม่เจ็บอะไรเลยยยยย ไม่หลับ ไม่มีอาการอะไรเลย แต่มันเหมือนอาการหนาว จะชัก ตัวสั่นๆ ก้เรียกพยาบาลบอกตัวหนูสั่นๆ นางก้บอกปกติ แต่คิดในใจ กุไม่ได้หนาวววว 555 ออกมาประมานเกือบสิบเอดมง คือชวนเพื่อนคุยตลอดดด พยาบาลบอก จะนอนไม่นอน ไม่นอนไช่ไหม แกก้มายกเตียงเราขึ้น ตอน11มงกว่า ประมานว้า มึงไม่นอน ก้กลับไปนะ สักพักสาวลาวชีก้กลับไป พี่พยาบาลคนไหม่มา เราก้บอกเอาเตียงลงที หนุอยากลองนอนดู แกก้เอาลง ละหลับตา แต่ก้ไม่หลับหรอก  ขอบอกว่าตอนย้ายเจียงไม่เจบเลยนะ แนะนำไห้ทำคิวแรกๆ555พยาบาลจะได้มีแรง สักเที่ยงเราก็ลุก ลงมาชั้นล่างมาถอดสาย ไม่เจบอีกละ ระหว่สงนั้นก้มีคนที่ทำไปแล้วมาฉีดคีรอยย อิจฉามากกก อยากหายไวไว ลงมาชั้นล่างก้ยังไม่เลิกสั่น พี่พยาบาลก้ไห้นอนห่มผ้าอีก บแกหนาวก้ยอมรับเหอะน้องง5555  บ่ายมงเพื่อนมารับ ยาเริ่มหมดฤท เริามปวด อีกหลายชีวิต รอทำ เห็นเราเดินออกก้ถามกันใหญ่ เจ็บไหม นี่ตอบแบบตรงๆ เจบบบบบจ้า555 พี่พยาบาลบอกใครหน้าไหนบอกทำนมไม่เจ็บ เจ็บทุกคน มาพักแถวอโศก มีมอป ต้องเดินเข้ามาอีกเป็นกิโลๆ คือถึกมาก ลุกเอวตั้งแต่วันแรก พี่พยาบาล บอกว่า ไห้พยายามลุกเอง นอนเอง จะฟื้นไว กินยาที่หมอไห้ไปก้พอ ไม่ต้องเชือในเนตมาก หลังจากทำนมเสรจ ผ่านไปหกชม.ค่อยกินข้าวอีกที จะดีมาก จะได้ไม่มีอาการเลือดคั่ง ต้องมาเจาะเลือด 5555

ตอนนี้วันที่สองละ พยายามลุกเองในท่าซิทอัฟ เดินเหินไปเข้าห้องน้ำ พยายามกินนมเยแะๆ โปรตีนจะช่วยเสริมสร้างฟื้นฟูร่างกาย อันนี้หมอคลีนิคหนึ่งบอกมา เช่นนมถั่วเหลือง และขอบคุณคุณมิลล์ ที่ช่วยแนะนำเรา ช่วงพักตัวจะมีเพื่อนๆคอยเป็นห่วงตลอด ขอให้ทุกคนโชคดี มีนม มีชัยไปกว้าครึ่งจ้าาาา

ปล.ที่บอกหมอพูดจาหยาบคือ เราตั้งไปงั้นหละ เอี้ยสัตว์ ปกติเราก็พูด 55555 ขำๆนะจเะ ^^ก
อย่าลืมมารีวิวเรื่อยๆ นะจ๊ะ
ที่อ่านมาหมอเทพพูดจาหยาบคายตรงไหนงง กับสิ่งที่เล่าและหัวข้ออะค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-6 13:48:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย namfon2521 เมื่อ 2014-2-6 13:42
อย่าลืมมารีวิวเรื่อยๆ นะจ๊ะ

ได้เลยจ้า วันนี้วันที่สอง เริ่มคันยุบยิบไต้ผ้าพัน เวลาเดินเหมือนนมจะฉีกเบาๆ ต้องคุฝอยพยุงนมตฝค้ะ
ไม่เจ็บแล้วใช่ไหมจ๊ะ เราอยากทำแ่ต่กลัวการพักฟื้น
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-6 13:53:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย huahinclub เมื่อ 2014-2-6 13:46
ที่อ่านมาหมอเทพพูดจาหยาบคายตรงไหนงง กับสิ่งที่เล่า ...

คือหมอแกหงุดหงิดพี่ๆพยาบาลมาค่า เย็บจักแร้ไป ด่าอิเหี้ย อิสัตว์ไป ยัดสิลิโคนไป ด่าอิเหค้ยไป55555 คือหนูก้ขำๆคะ ไม่ได้อะไร ตั้งกะทุ้ไห้ตื่นเต้นดี

แสดงความคิดเห็น

หมอเทพพูดแบบนี้เลยหรอคะ  โพสต์ 2014-2-7 22:51
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-6 13:57:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย namfon2521 เมื่อ 2014-2-6 13:50
ไม่เจ็บแล้วใช่ไหมจ๊ะ เราอยากทำแ่ต่กลัวการพักฟื้น ...

เจบใช้ได้เลยค่ะ แต่ถ้ามีคนดูแลจะดีมาก การลุกลำบาก แต่เราพยายามฝืนลุกเอง ตั้งแต่วันแรก ถ้ากินยาที่หมอให้มา ก้จะช่วยได้เยอะคะ
รอชมความคืบหน้าคร่า หมอนัด 30 มีนา มีเวลาเตรียมตัวเดือนกว่าๆเลยค่ะ ไม่ทราบว่า จขกท ทำเหนือ หรือ ใต้กล้ามเนื้อคะ แล้วแผลรักแร้เป็นไงบ้างคะ และเตรียมตัวยังไงบ้างคะ  เห็นบางคนเป็นลมก็มีอ่ะแอบกลัวนิดนึง
ต้นฉบับโพสต์โดย yoryingsopha เมื่อ 2014-2-6 13:53
คือหมอแกหงุดหงิดพี่ๆพยาบาลมาค่า เย็บจักแร้ไป ด่าอิ ...

แต่คือโดยรวมชอบหรือไม่ชอบหมออะค่ะ เราก็ทำกับหมอดูลักษณะหมอแล้วเขาก็แรงใช่หย่อยแต่ก็ขำๆนะเพราะเขาพูดเสียงดังอยู่แล้วเลยไม่คิดอะไร ชอบพยาบาลเขาพูดภาษาอีสานกันสนุกดี
ของเราตอนทำน่ะ  ไม่รู้สึกตัวเลย  หลับตลอด 55555
ต้นฉบับโพสต์โดย ampfine84 เมื่อ 2014-2-6 13:59
รอชมความคืบหน้าคร่า หมอนัด 30 มีนา มีเวลาเตรียมตัวเดื ...

นัดหมอ 13 กุมภา เตรียมใจเรื่องหมอกับพยาบาลไว้แล้วคะ จะทำตัวเฉย ๆ ไม่สนใจอะไรจะได้ไม่โดนดุคะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-6 14:17:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ampfine84 เมื่อ 2014-2-6 13:59
รอชมความคืบหน้าคร่า หมอนัด 30 มีนา มีเวลาเตรียมตัวเดื ...

เราแนะนำให้ทานโปรตีนไว้เยอะๅนะคะ เช่นนมถั่วเหลือง เนื้อไก่ ปลา เมลดพืช ทำบุญเยอะๆคะ วึนไปทำอย่าลืมใส่บาตร กรวดน้ำให้เจ้าที่คลีนิคนะ จะบอกว่าก่อนทำ เราแอบกินเบียก่อนหน้า1อาทิต แต่ก้ไม่เปนไร เพื่อนเราอีกคน ก้ไม่เปนไร ฟื้นมาไม่อ้วกรแนะนำไปไหว้พระพรหมคะ ขอพรให้ไม่เปนอะไจ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-6 14:20:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย huahinclub เมื่อ 2014-2-6 14:10
แต่คือโดยรวมชอบหรือไม่ชอบหมออะค่ะ เราก็ทำกับหมอดู ...

ชอบมากคะ หมอใจดี พยาบาลใจดี วันที่ไปทำ แอบเม้ากะพี่ๆ บอกในเนตเขาว่าพี่ๆดุกันนะ แต่จริงๆไม่ดุเลย แกก้บอก ดุนะ ดุจริงๆ กะพวกเรื่องมนก พุดไม่รุ้เรื่อง ถามเยอะ ดื้อๆ มาดีๆ อย่างเราพี่ก้ใจดี 5555ขำๆคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-6 14:24:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kwangtung01 เมื่อ 2014-2-6 14:14
นัดหมอ 13 กุมภา เตรียมใจเรื่องหมอกับพยาบาลไว้แล้วคะ  ...

พยายามมีสติ อย่าตื่นเต้นคะ มันจะทำไห้ความดันเราไม่ปกติ ถ้าไม่กลัว ไม่ตื่น จะตื่นมาแบบไม่อ้วกคะ เหนหลายคนออกมาร้องโอดโอย และอ้วก เพราะกลัวทุกคนคะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-6 14:28:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nanami2532 เมื่อ 2014-2-6 14:13
ของเราตอนทำน่ะ  ไม่รู้สึกตัวเลย  หลับตลอด 55555 ...

ไม่เจบเลยเนาะ มาเหนือยตอนรึกษาตัว ได้ไซอะไรมาคะ
ทำเหนือหรือใต้กล้ามเนื้อกันเหรอคะถึงไม่เจ็บ ตอนนี้กำลังตัดสินใจอ่ะค่ะ กลัวทำเหนือแล้วจะมีปัญหาตอนให้นมลูกค่ะ เพราะยังไม่แต่งงาน
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-6 14:54:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ampfine84 เมื่อ 2014-2-6 14:43
ทำเหนือหรือใต้กล้ามเนื้อกันเหรอคะถึงไม่เจ็บ ตอนนี้ ...

หมอเขียนที่ใบนัดว่าsmน่าจะเป้นเหนือนะคะ เราสอบถามมา ทำเหนือก้ไห้นมลุกได้คะ แต่ทรงมันจะเสียง่ายตอนมีลุก ซึ่งเราเนื้อน้อย และอาจจะไม่มีปัญหาเรื่องยานค่ะ ต้องดูแลดีๆคะ ส่วนเพื่อนเราอีกคนที่ทำใต้มา ฟื้นมาก้ไมรอ้วกไม่มึนคะ แต่รักษาตัวก้เจบคะ เราก้เจบ ที่แผล และตอนเดินคะ
หมอให้410cc จ้า   วันนี้เพิ่งไปคลายผ้ามา ค่ะ ระบมตรงช่วงเนินอกนิดหน่อย
ขอบคุณ จขกท มากๆเลยจ้า ขอให้สวยๆ ชิดๆ นิ่มๆ ไวๆนะค้ะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-6 15:36:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ampfine84 เมื่อ 2014-2-6 15:03
ขอบคุณ จขกท มากๆเลยจ้า ขอให้สวยๆ ชิดๆ นิ่มๆ ไวๆนะค้ะ ...

วุ้วววว ได้เยอะเบลยนะคะ 410 ขอให้ไหย่ๆชิดๆ เช่นกันนะคะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-6 16:02:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nanami2532 เมื่อ 2014-2-6 15:00
หมอให้410cc จ้า   วันนี้เพิ่งไปคลายผ้ามา ค่ะ ระบมตรงช่ว ...

ขอไห้นิ่มๆไหย่ๆ ชิดๆนะค้า
ก่อนเสริมนม ไซต์อะไรค่ะ ที่บอกว่าฐานนมมีน้อยขนาดไหนหรอค่ะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-6 17:25:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย vararuk เมื่อ 2014-2-6 16:51
ก่อนเสริมนม ไซต์อะไรค่ะ ที่บอกว่าฐานนมมีน้อยขนาดไหน ...

รอบตัว28.5 คะ ไส่เสื้อในa70 ไม่เตมคะ
เหมือนเราเลยตอนนี้ใส่ A70 มีแต่หัวนม 555+น้อยใจในวาสนาทั้งบ้านใหญ่หมด มีเราได้มานิดเดว
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-7 08:53:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ouou เมื่อ 2014-2-7 08:36
เหมือนเราเลยตอนนี้ใส่ A70 มีแต่หัวนม 555+น้อยใจในวาสนาท ...

น้อยใจจริงๆค่ะ อิจฉาคนอื่น ใส่อะไรก้ไม่สวย โดนล้อแต่เดก ไส่ผ้าขนหนูยังหลุดเลย ขอทำเถอะคะ รอมา23 ปีละถพ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้