ดู: 2691|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] ฉีดฟิลเลอร์ร่องแก้ม ข้างละ 0.5CC ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย totoviva.haka เมื่อ 2014-1-29 10:07

เมื่อวันเสาร์ ที่ 16 มกราคม 2557 ได้มีโอกาส
ไปปรึกษากับคุณหมอของ Amed Clinic มา เนื่องจากตอนนี้กำลังสนใจ
และอยากจะฉีดฟิลเลอร์ร่องแก้มสักหน่อย อายุก็ไม่เยอะนะแค่แตะเลข 4ต้นๆ  
รู้สึกเวลายิ้มจะเห็นร่องแก้มชัดเจนมาก คือพี่ว่าต้องเริ่มหันมาดูแลตัวเองจริงๆแล้ว
ก็เลยเข้าไปปรึกษาคุณหมอ คุณหมอก็แนะนำว่าให้ฉีดฟิลเลอร์ ข้างละ 0.5CC
เพื่อเติมเต็มร่องแก้ม มันจะได้ดูตื้นขึ้นมา พี่ก็โอเคเลยเพราะตั้งใจจะมาทำอยู่แล้ว
หลังจากนั้นผู้ช่วยก็พาไปนอนแปะยาชาจนกว่ามันจะชาได้ที พอเริ่มชาคุณหมอลองจับตรงจุด
ที่จะฉีดฟิลเลอร์ ระหว่างฉีดถามตลอดเลยว่าเจ็บหรือป่าว พี่รู้สึกว่าคุณหมอใส่ใจคนไข้ดีตอนทำ
รู้สึกเจ็บแปล๊บๆตอนที่ตัวยากำลังไหลเข้าที่หน้า คุณหมอก็ทำต่อไปเรื่อยๆจนฉีดเสร็จ 1 ข้าง
และให้เราลองส่องกระจกดูว่าร่องแก้มมันตื้นขึ้นไหม รู้สึกมันดูตื้นขึ้นกว่าอีกข้างที่ยังไม่ได้ทำ
ณ จุดนี้ฟินเบาๆ เพราะเห็นความแตกต่างดี และก็ฉีดตามมาติดๆกับอีก1ข้างที่เหลือ
ไม่นานนักคุณหมอก็ฉีดเสร็จ ร่องแก้มทั้ง 2 ข้างของพี่มันดูเต็มและตื้นขึ้นกว่าเก่าเยอะมาก
ที่เห็นแดงๆไม่ต้องกังวลไปเดี๋ยวมันก็หายไปเอง1-2วัน แล้วเดี๋ยวทุกอย่างก็เข้าที่

ราคาเท่าไหร่คะ
ราคาเท่าไหร่คะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-11 14:45:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ฉีดร่องแก้ม มา 16,000 ค่ะ
ร่องแก้ม ของคุณพี่ดูตื้นขึ้นเห็นได้ชัดเลยนะค่ะ แถบดูเป๊ะ เด็กลงกว่าเดิมอีก
หมื่นหก ถือว่าคุ้มมากๆเลยค่ะคุณพี่ อย่างนี้อยู่ได้นานมั้ยคะ???
ร่องแก้ม ดูเต็มขึ้นมาเยอะเลยค่ะ
ร่องแก้ม ของคุณพี่ดูตื้นเห็นได้ชัดเลยนะค่ะ ไม่ทราบว่าใช้ของอะไรหรอ
ร่องแก้มตื้นขึ้นเยอะเลย ทำกับคุณหมอท่านไหนอ่า
เห็นชัดเลยค่ะ ดูแตกต่างมากๆ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-23 14:31:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Natural_namm ตอบกลับเมื่อ 2014-4-13 12:43
เห็นชัดเลยค่ะ ดูแตกต่างมากๆ

ขอบคุณจ๊ะ
รูปแรกยิ้ม รูปสองไม่ยิ้ม คือ before after เหรอครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้