ดู: 2720|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำจมูกมาเกือบอาทิตย์นึงแล้ว หน้ายังบวมอยุ่เลย ทำไงดี

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูกมาเกือบอาทิตย์นึงแล้วค่ะ
ปลายจมูก กับ หน้ายังบวมอยุ่เลยค่ะ
ทำไงดี
หน้าเกลียดมากๆเลยอ่ะคะ
ต้องใช้เวลาเท่าไหร่อ่ะคะ หน้าถึงจะยุบอ่ะคะ
อาทิตย์เดียวเองค๊าบบบบ บางคนบวเป็น 15 วัน ถึง 3 อาทิตย์ยังมีเลยครับ
มันอยุ่ที่แต่ละคน และการดูแลด้วยครับ ... ทานน้ำมะพร้าวเยอะๆ ครับ ช่วยได้นะ
เดินมากไม่เป็นไรเหรอ??? ค่ะ...
ตามรีบนเลยคัฟ
แนะว่าอย่านอนเยอะด้วยคัฟ
หั้ยนอนปกติวันละ 7-8 ชม.อ่าคัฟ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-4-18 21:17:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วถ้ายาลดบวมที่หมอให้มาหมด
หน้าจมูกยังบวมอยุ่
ต้องหาซื้อตามร้านขายยามกินอีกไหมอ่ะคะ
รึว่าแค่น้ำมะพร้าวก้อช่วยได้
:) เช่นกันคร้า เปงอาทิตก่าแร้วปลายจมูกเหมือนจาบวมๆๆ
ผมก็เป็นอีกคนหนึ่ง ไปแก้จมูกมา ตอนนี้ผ่านมา 5 วันแล้วหน้าหายบวม แต่ ยังบวมตรงระหว่างคิ้ว กับ จมูกอ่ะครับ จะต้องทำไงดี มันถึงจะเข้ารูปปกติ
นี้เลยเดินเยอะหาอะไรทำ อย่านอนมาก กินยาลดบวม ประคบเย็น1-3 วันแรกหลังจากยุบก็ประคบร้อนต่อ แล้วก็นอนหมอนสูงๆ หน้าตรง ประมาณ 2 อาทิตย์ ถ้ามีน้ำมะพร้าวก็ซื้อมาทานด้วยก็ดี ทำความสะอาดรูจมูกบ้างก็ได้นะค่ะ ทำตามนี้รับรองหายแน่ๆๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้