ดู: 3670|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] ปรึกษาหน่อยคับ หนังตาตก

[คัดลอกลิงก์]
ผมมีปัญหาเรื่อง หนังตาตก แต่กำเนิด
มันทำให้ดูแล้วตาไม่เท่ากัน
ผมเลยไปทำที่ ยันฮี โดยวิธี ตัดกล้ามเนื้อตา
หลังจากทำมา 2-3 เดือน มีคนทักว่า ข้างที่ทำมา ดูใหญ่กว่าอีกข้างนึง
แต่ในตอนนั้นก็ไม่ได้คิดอะไรเพราะ คิดว่ามันยังไม่เข้าที่ มั้ง
เพราะหมอบอกว่า ประมาณ 6 เดือน ถึงจะเข้าที่
พอหลังจาก 6 เดือนไปแล้ว ตาตกลงมาจนดูเล็กว่าอีกข้างหนึ่ง
แต่ว่าก็ยังดีกว่า ก่อนทำ แค่นิดหน่อย
ความต่างของตา ทั้ง 2 ข้าง ยังเยอะอยู่
พอกลับไปหาหมอที่ยันฮี หมอแนะนำว่าไม่ควรทำ
เค้าพูดเหมือนว่า เค้าไม่มั่นใจ ว่าจะออกมาดี
เพราะ การผ่าซ้ำที่เดิมมันทำยาก
ขนาดผมพยามดื้อกับหมอ ว่าผมอยากทำอีกครั้ง
เค้าก็ยังยืนว่า เค้าไม่อยากทำให้ แนะนำว่าไม่ให้ทำ
เลยลองไปหาหมอที่อื่นดู เค้าก็พูดคล้ายๆกัน กับหมอที่ ยันฮี
เลยมาลองถาม ดูว่า รู้จักหมอที่ไหน
เก่งๆ เรื่อง ผ่ากล้ามเนื้อตา บ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ

แล้ว งง อีกอย่าง หลายๆที่มักจะ
มีการตั้งราคาของการ ผ่ากล้ามนื้อตา (หลังจากที่เคยทำมาแล้ว)
แต่พอจะทำ ก็ไม่ค่อยอยากทำให้ ผมละ งง -*-
คือปรกติถ้าเป็นเคสยากแล้วไ่่ม่มีความชำนาญ หมอมักจะไม่อยากทำครับ เขาติดราคาไว้แต่ไม่เคยทำก็มีครับคือเรียนแต่ทฤษฎีมาแต่ไม่เคยปฏิบัติอ่ะครับ
ดังนั้นเราต้องไปหาหลาย ๆที่ครับ เพราะแต่ละที่ชำนาญต่างกัน
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-4-13 11:38:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใครรู้จักหมอเก่งๆ ก็แนะนำ หน่อยคับ
ถ้าเรื่องกล้ามเนื้อตาเนี่ย...ก้อต้องคุงหมอนพรัตน์ ส่วนตัวก้อทำกะหมอท่านอยู่ แร่ะหมอกมลอีกท่าน..

ส่วนเรื่องที่ทำออกมาแร้วตาดูตกลงมาไม่เท่ากันนั้น อันนี้น่าจะเป็นอยู่ที่ฝีมือของคุณหมอท่านเองจร้า..
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-4-13 20:06:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคำตอบนะคับ

ใครมีคำแนะนำอีก ช่วยแนะนำทีนะคับ
เพิ่งไปทำกับคุณหมอต่อพงศ์  แถวรัชดามาได้๒ อาทิตย์แล้วไม่ช้ำไม่บวมเก็บได้เนียนมากเลย ไปทำงานเพื่อนที่ทำงานยังดูไม่รู้เลย หน้าไม่ช้ำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้