ดู: 9228|ตอบกลับ: 40
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] ปรับรูปหน้ากับคุณหมอวี V-Plast Clinic ด้วยวิธี Microfat+ADPS+Botox+V-White Progr

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kunyingorn เมื่อ 2014-1-13 19:00

สวัสดีค่ะชาวดั้งโด่ง วันนี้อรจะรีวิวการเสริมความงามแบบไม่ต้องศัลยกรรมให้ชมสำหรับคนที่อยากสวย แต่ยังไม่พร้อมศัลยกรรมเหมือนอร

หน้าของอรก่อนทำค่ะ ><

เริ่มต้นปัญหาของอรมีอยู่ว่า ใบหน้าอรดูหย่อนคล้อย ไม่ค่อยเข้ารูป มีความหมองคล้ำ รูขุมขนกว้างทำให้เกิดสิวง่าย อรเลยเข้าไปปรึกษาคุณหมอวี (คุณหมอพิชาญศักดิ์) ที่ V-Plast Clinic อยู่แถวๆหน้าม.บูรพา บางแสน ตอนแรกคุณหมอวีแนะนำให้ทำศัลยกรรมโดยทำ Endotine V-Line และ Endolaser เพื่อปรับรูปหน้าที่หย่อนคล้อยแบบถาวรเลย
อรอยากทำนะคะแต่ยังไม่อยากให้คนที่บ้านรู้เยอะว่าไปศัลยกรรมมา และก็ยังไม่อยากผ่าตัดด้วยค่ะ เลยอยากทำแบบเบาๆไปก่อนค่ะ

คุณหมอวีเลยแนะนำ Step ที่ 1. ให้เติม Microfat + Adipocyte Stem cell เป็นการปรับรูปหน้าให้ได้รูปด้วย Microfat และ Stem cell ของเราเอง ทำให้หน้าเข้ารูปแถมยังช่วยให้ผิวใสเปล่งปลั่งขึ้นด้วยค่ะ

Step ที่ 2. ให้ทำ V-whiteโปรแกรม + Botox เพื่อกระชับรูขุมขน และกระตุ้นให้ใบหน้าขาวใสขึ้น

รูปนี้หลังเติม Microfat Stem cell ที่สกัดจากไขมันตัวเองได้ 1 อาทิตย์ค่ะ หน้าบวมอยู่เลย แต่แรกๆบวมกว่านี้ค่ะนี่ลดลงเยอะแล้วนะ

ตอนนี้ผลที่ได้ประทับใจมากๆ มีแต่คนถามหลายคนว่าไปทำอะไรมา หน้าสวยได้รูปขึ้น ผิวดูใสขึ้น ขาวขึ้น เด็กลงอย่างเห็นได้ชัด เลยแนะนำให้ไปปรึกษาคุณหมอวีเลยค่ะ จะได้สวยๆกัน

ทุกวันนี้ภูมิใจกับการปรับรูปหน้าครัังนี้มากๆเลยอยากมารีวิวให้คนที่สนใจได้ดูกันค่ะ ^^

ถ้าใครมีคำถามหรือข้อสงสัยเกี่ยวกับการปรับรูปหน้าของอร สอบถามมาได้นะคะ เต็มใจตอบทุกคำถามค่ะ ^^
microfat คืออะไรครับ ช่วยให้หน้าใสได้ขนาดนั้นเลยหรอครับ

แสดงความคิดเห็น

ใช่เลยค่ะ :)  โพสต์ 2014-1-15 16:25
microfatคือการดูดไขมันออกแล้วนำกลับเติมเข้าไปใหม่ค่ะ  โพสต์ 2014-1-13 20:06
หน้าใสขึ้นเลยค่ะ ช่วยเรื่องรูขุมขนได้จริงหรอคะ ว้าว
คุณหมอเก่งเรืรองการปรับรูปหน้าด้วยstem cell มั้ยคะ เพื่อนมีปัญหาแบบนี้เหมือนกัน จะได้แนะนำเพื่อนให้ไปปรึกษาคุณหมอค่ะ
ขอดู before เต็มๆ เห็นรูปหน้าไม่ชัดค่ะ
รอยสิวจะหายมั้ยครับเติมStem cell สนใจมากเลย ขอราคาด้วยครับ
ปรับรูปหน้าที่เดียวกับโอ๋เลยค่ะ ของโอ๋ทำแบบถาวร คุณหมอวีเก่งมากๆ ตอนนี้หน้ายังเรียวเป็น v เชพอยู่เลย ^^
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-15 16:41:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย modnam เมื่อ 2014-1-13 19:06
microfat คืออะไรครับ ช่วยให้หน้าใสได้ขนาดนั้นเลยหรอครับ ...

เป็นการนำไขมันของเราเองมาฉีดเติมเต็มเข้าใบหน้า ช่วยให้ผิวเปล่งปลั่งสดใสได้ค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-15 16:42:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ลินลี่ เมื่อ 2014-1-13 19:14
หน้าใสขึ้นเลยค่ะ ช่วยเรื่องรูขุมขนได้จริงหรอคะ ว้าว ...

ช่วยเรื่องรูขุมขนได้จริงๆค่ะ อรทดสอบแล้ว อิอิ
ราคาเท่าไรจ๊ะ น่าสนๆๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย kunyingorn เมื่อ 2014-1-15 16:41
เป็นการนำไขมันของเราเองมาฉีดเติมเต็มเข้าใบหน้า ช่ ...

แล้วอยู่ได้นานแค่ไหนครับ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-17 09:42:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pond เมื่อ 2014-1-13 22:45
สวยดี

ขอบคุณค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-17 09:43:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nanahh เมื่อ 2014-1-13 23:09
ขอดู before เต็มๆ เห็นรูปหน้าไม่ชัดค่ะ

ได้ค่ะ เดี๋ยวลงให้ดูค่ะ
อยากจะแชร์ประสพการนะค่ะ แต่ขอบอกก่อนนะค่ะว่าไม่ได้อยู่เมืองไทยนานมากแล้วค่ะถ้าพิมผิดถูกยังงัยก็อย่าว่ากันนะค่ะ อยากจะให้ทุกคนเวลาจะตัดสิ้นใจอะไรก็ต้องรอบครอบอีกนิดนะค่ะ เพราะเข้าใจนะค่ะว่าใครๆก็อยากสวยอีกอย่างต้องใช่เงินไม่น้อยนะค่ะ พอดีไปทำฉีดไขมันตัวเองที่คลีนิคแห่งนึงที่บางแสนนะค่ะ คืนไม่ได้จะมาว่าเค้าหรือว่าทำไม่ดีนะค่ะ แค่บางสิ่งบางอย่างอยากให้ทุกคนระวังก่อนตัดสิ้นใจเพราะเวลาสอบถามอะไรก็ให้ละเอียดชัดแจนไปเลยนะค่ะ อย่าให้ทางคลีนิดตอบสั้นๆหรืออาจจะตอบไม่หมดนะค่ะเพราะเดียวจะเป็นเหมือนเรานะค่ะ แต่ทุกคนต้องเข้าใจนะค่ะว่าการที่เราไปทำนะผลที่ออกมามันไม่เหมือนกันอยู่แล้วนะค่ะ อย่าคาดหวังว่าคนอื่นทำออกมาสวยแล้วเราก็ต้องสวยเหมือนคนอื่นนะค่ะเพราะนี้คืนสิ่งแรกที่ทุกคนต้องทำความเข้าใจและต้องยอมรับก่อนที่จะไปทำ เพราะเหตุนี้เราขอบอกก่อนนะค่ะว่าเรารับได้ และไม่คิดจะว่าหมอเลย เพราะรางกายแต่ระคนไม่เหมือนกัน เราแค่อยากจะบอกเรื่องบริการหลังการขายนะค่ะ ทุกคนต้องทำนะค่ะเพื่อผลประโยนตัวเองเพราะว่าทำแล้วหลังจากนั้นคุณจะพูดอะไรมันก็ไม่มีประโยชแล้วค่ะ เราตัดสิ้นใจไปฉีด ก่อนฉีดก็มีเอกสารให้เราเช๊นนะค่ะแต่อยากบอกว่ามันเยอะเราไม่ได้อ่านหมดหรอค่ะแค่อ่านตัวแดงๆ เราใช่สอบถามเอาง่ายก่วา แต่บอกไวก่อนนะค่ะว่าสอบถามเอาก็ไม่ดีนะค่ะเพราะว่าพอเกิดเรื่องเราไม่มีลักฐานค่ะแต่จะเอารายละเอียดในเอกสารมาอ้างทางคลีนิดก็ไม่ได้นะค่ะเพราะไม่ระเอียดค่ะถ้าใครเคยเห็นมาแล้วนะค่ะ ทางคลินิดบอกเราว่ารับประกันหกเดือนค่ะจะไม่เสียค่าใช่จ่ายอะไรค่ะนี้คืนพนักงานเค้าอธิบายให้ทำนะค่ะ พอเจอคุณหมอเราก็ถามค่ะ หมอก็บอกว่าเรามีรับประกันให้ระหวางนั้นหมอจะทำให้ค่ะ พอทำแล้วเดือนนึงหมอนัดเราอีกเดือนนึงไปดู พอเดือนนึงไปดูก็นัดเราอีกสามเดือนไปดู ขอบอกว่านัดเราแต่ล่ะครั้งเราต้องบินกลับไปเมืองไทยค่ะ พอถึงเวลาเนื่องจากเรากลัวว่าจะเลยเวลาประกันค่ะเราเลยถามหมอว่ากลัวเลยประกันแล้วต้องจ่ายตังค่ะเพราะครั้งแรกเราหมดไปแสนกว่าค่ะแล้วคุณหมอก็ว่างั้นนัดก่อนประกันสองสามวันถ้าต้องทำก็ทำเลยค่ะ ก่อนครบประกันสามวันเราก็กลับไปผลสรุปว่าบางสวนมันย้อนค่ะคือเหมือนคนแก่ที่มีแก้มโยนนะค่ะหมอแนะนำให้เราฉีดโบทอกด้วยค่ะแล้วจะเก็บครางให้ด้วยค่ะ ที่สำคัญหมอบอกว่าถ้าทำตอนนี้มีการเสียงค่ะว่าสวนที่ทำไปถ้าไม่ติดดีแล้วฉีดไปอีกอาจจะตายได้ทำให้ไม่ติดเลยค่ะ เราคิดว่าเพราะตอนนี้ดูยังงัยมันก็ไม่ติดค่ะเพราะต่างจากเดือนแรกสองเดือนแรกมากค่ะ แล้วเราก็ไม่อยากเลยประกันค่ะ เราก็ว่าโอเคค่ะ เราก็สอบถามว่าเราต้องจ่ายตังสวนใหนอีกบางค่ะเพราะเราฉีดโบมันไม่เกียวตรงไขมันนะค่ะทางคลินิดก็ว่าต้องจ่ายโบทอกหมื่นกว่าบาทค่ะเราก็ว่าโอเคค่ะแต่ต้องมาฉีดอีกวันค่ะ ขอบอกนะค่ะว่าทำมัยต้องอีกวันนะค่ะเพราะใบนัดเขียนให้เรามาวันนี้แต่ทางคลินิดว่าไม่ได้นัดเราเอาใบให้ดูก็ว่าต้องโทรมาก่อนแล้วอยากถามจังว่าจะมีใบนัดไวทำไรงงงง แต่ชังค่ะเรื่องเล็กเพราะเรื่องใหญ่กำลังจะเกิดขึ้นค่ะ พออีกวันก็มาหาหมอค่ะสรุปว่าหมอก็ดูอีกรอบ รวมเป็นโบทอกที่ต้องฉีดกับฉีดเพิ่มไขมันอีกห้าจุดค่ะแล้วให้เราไปรอทีข้างนอกหลังจากนั้นก็มีคนบอกว่ารำกวนชำระค่าใช่จ่ายค่ะ ที่นี้เป็เรื่องค่ะ ต้องจ่ายค่าฉีดไขมันอีก5จุดแต่จ่าย80%เรางงมาก เราเลยถามใหนบอกว่ามีประกันใหนบอกว่าจ่ายแค่โบทอกใหนบอกว่าไม่มีอย่างอื่นอีกค่ะ เลยให้เราไปคุยกับคุณหมอค่ะ แต่สุดท้ายไม่ได้เจอเลยค่ะคุณหมอได้คุยแค่ผู้ช่วย แล้วที่ได้คือว่าหลังทำแล้วต้องฉีดเพิ่งต้องจ่ายจากราคาเดิมเหลือ80%ค่ะเราเลยถามว่าแล้ะความหมายว่ารับประกันคืออะไรเลยไเ้คำตอบว่าเราแนะนำหลังจากหกเดือนถึงสองปีค่อยฉีดเพิ่มได้แล้วระยะเวลานี้คือรับประกันเสียราคานี้หลังจากนั้นจ่ายราคาเต๊มค่ะเราเลยว่าแล้วความหมายที่รับประกันมันอยู่ใหน เพราะเราต้องบินไปบินกลับแล้วหมอยังบอกเราว่างั้นนัดก่อนประกัน แต่ในเมื่อหกเดือนถึงสองปีราคาเท่ากันแล้วคุณจะบอกเราทำมัยว่ารับประกัน
เหมือนคุณซื้อของยังอยู่ในเวลารับประกันพอมันเสียเอาไปคืนคุณต้องจ่ายเงินเพื่อเอาสิ้นค้าคืนมัย พูดง่ายเหมือนเค้าไม่มีรับประกันค่ะ แค่ในเวลาสองปีมาเพิ่มต้องจ่ายน้อยลงไปนิดนึงค่ะอีกอย่างติดไม่ติดเราก็ไม่รู้ค่ะ ไม่เห็นมีเครื่องอะไรมาวัดเลยค่ะ แล้วยังจะมีสวนที่เกินมาอีกค่ะแก้ก็ต้องมานั่งเสียตังค่ะไม่เห็นมีความรับผิดชอบเลยค่ะ พนักงานแต่ล่ะคนก็ตอบไม่เหมือนกันค่ะ เราเลยบอกไปว่าในเมื่อในสองปีต้องจ่ายเท่ากันแล้วจะมานั่งเสียงฉีดตอนนี้ให้มันตายไปทำมัยล่ะเราโมโหมาก แล้วเคายังถามเราว่าแล้วคุณต้องการจ่ายเท่าไรถึงจะพอใจเราเลยตอบไปตรงๆเลยค่ะว่ามันยังอยู่ในเวลารับประกันต้องไม่เสียอย่างมากต้องเสียแค่โบทอกค่ะเค้าว่ารอถามคุณหมอก่อนค่ะเดียวแจ้งให้ทราบถึงตอนนี้เราก็ยังไม่ได้รับคำตอบอะไรเลยค่ะ สุดท้ายอยากให้ทุกคนรอบครอบนะค่ะถามให้ระเอียดเลยนะค่ะเราพะผลประโยชตัวเราค่ะ
ดิฉันเคยทำหน้าอกกับหมอวีเหมือนกันค่ะ คุณหมอทำดี ดูแลหลังการทำดีมากๆ ตอนนี้สนใจอยากปรับรูปหน้ากำลังตัดสินใจค่ะ รอดูรีวิวอยู่นะคะ
พี่สาวไปเติมไขมันที่ v-plast มาเหมือนกันนะคะ 3 ปีแล้ว ยังติดดีอยู่เลยค่ะ คุณหมอนัดไปดูอาการเรื่อยๆ ดูแลดีมากๆค่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-18 22:46:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย อังศิณา เมื่อ 2014-1-17 11:18
อยากจะแชร์ประสพการนะค่ะ แต่ขอบอกก่อนนะค่ะว่าไม่ได้ ...

ดิฉันทำมาไม่มีปัญหาอะไรนะคะ เพราะศึกษาผลงานของคุณหมอพิชาญศักดิ์มานานหลายปี เพื่อนก็เคยทำmicrofat กับคุณหมอเมื่อหลายๆปีก่อนทุกวันนี้ก็ยังสวยดีอยู่เลยค่ะ ทั้งที่อายุเพิ่มขึ้นแล้ว ดิฉันก็เลยเชืีอใจฝีมือคุณหมอมากๆค่ะ น่าจะอยู่ที่เราดูแลด้วยนะคะ ^^
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-18 22:52:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nanahh เมื่อ 2014-1-13 23:09

รูปก่อนทำค่ะ หน้าตอบ ผิวหย่อนคล้อยนิดๆ รูขุมขนกว้าง มีสิวด้วย เครียดมากค่ะตอนนั้น

ต้นฉบับโพสต์โดย kunyingorn เมื่อ 2014-1-18 22:52
รูปก่อนทำค่ะ หน้าตอบ ผิวหย่อนคล้อยนิดๆ รูขุมขนกว้า ...

หน้าตอบมากเลยค่ะ ก่อนทำ หลังทำแล้วสวยขึ้นเยอะเลย ราคาเท่าไหร่คะ
ทำแล้วหน้าเปลี่ยนเลย สวยขึ้นมากค่ะ
สวัสดีทุกคนอีกครั้งนะค่ะวันนี้จะมารายงานความคืบหน้านะค่ะหลายวันก่อนเราแชร์ประสพการที่เราได้ไปทำมาแล้วเพื่อที่จะให้ทุกคนก่อนจะตัดสิ้นใจทำอะไรให้ศึกษาและบริการหลังการทำให้ชัดแจ้นนะค่ะ ก็ขอขอบคุณมากค่ะเพราะหลังจากที่ได้โพสไปนั้นทางคลินิด็ได้ติดต่อกลับมาเรียบร้อยแล้วค่ะแต่ยังไม่ได้ทำอะไรนะค่ะก็รอเรากับไปเมืองไทยเพื่อที่จะนัดพบคุณหมอ(ก่อนที่เราจะมาโฟสทำมัยไม่มีใครยอมติดต่อมาเลยนะค่ะแอบคิดนิดๆ) แล้วจะมาส่งข่าวว่าจะมีไรเปลี่ยนแปลหรือไม่นะค่ะ อีกอย่างทางคลีนิกได้แจ้งมาคราวๆนะค่ะว่าส่วนค่าใช่จ่ายจะเก็บแค่ค่าอุปกรเท่านั้น อีกอย่างเราขอแจ้งให้ชัดแจ้งอีกครั้งนะค่ะเพื่อไม่ให้ใครเข้าใจผิดว่าเรามีเจตนาว่าร้ายคุณหมอนะค่ะ เพราะเราก่อนจะไปทำเราก็ศึกษาหาข้อมูลเกี่ยวกับคุณหมอมาอย่างดีนะค่ะ คุณหมอดีจริงๆนะค่ะใจดีมากกกค่ะ ขอย้ำว่าที่เราโฟสคือเราไม่ค่อยพอใจบริการหลังทำแต่ไม่ให้หมายถึงว่าทำมาไม่สวยไม่ดีแต่อย่างใดนะค่ะ หลังบริการคือการแจ้งว่าประกันหรือค่าใช่จ่ายอื่ยๆนะค่ะเพราะทางพนักงานเราคิดว่าสวนนี้ต้องจัดแจนให้มากกว่านี้ basic know algae น่าจะละเอียดกว่านี้นะค่ะไม่ใช่ว่าคนนั้นตอบอย่างคนนี้ตอบอย่างนะค่ะพอมีปัณหาไม่มีใครมารับผิดชอบนะค่ะพอเราว่ามีปัณหาก็แค่บอกให้เราดูกระดาษที่เราเช้นแค่นี้นะค่ะ เราเข้าใจนะค่ะว่าทางคลีนิกก็เปลี่ยนพนักงานเพื่อที่จะได้ดียิ่งขึ้นนะค่ะ หวังว่านี้คือความคิดเห็นนะค่ะไม่ใช่จะมาว่าร้ายใครให้เสียเวลาเพราะทางคลีนิกต้องรู้ดีว่าเวลาผ่านมานานแค่ใหนถ้าเราจะคิดร้ายกับคุณหมอเราทำตั้งแต่ตอนแรกแล้วค่ะอีกอย่างที่เป็นหวงเพราะว่าหลังจากเราเกิดเรื่องเราก็ไม่ได้เจอคุณหมอเลยเราเลยเป็นหวงว่าจะมีใครรายงานเรื่องเราให้ทราบหรือเปล่านะค่ะ หวังว่าทุกท่านคงเข้าใจเจตนาเรานะค่ะเพราะที่เราเจอนั้นมันรายเรื่องแต่เราคิดว่าไม่ควรเอาเรื่องเล็กๆน้อยๆมาใส่ใจขอเอาแค่ประเด็นพอนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
เติมไขมันเจ็บมั้ยคะ
ผิวใสขึ้นมากเลยค่ะ ทำทั้งหมดเท่าไหร่คะ สวยๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้