ดู: 839|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] โบท็อคส์-ฟิลเลอร์ ซื้อยาเอง เลือกยี่ห้ออะไรดีคะ และที่ไหนรับฉีดบ้างคะ

[คัดลอกลิงก์]
เพิ่งรู้ว่าน้องเพื่อนเป็นดีเทลยา มีทุกสิ่งให้เลือกสรร เลยอยากซื้อยาเองเพื่อความมั่นใจ ใครพอแนะนำได้บ้างว่า โบท็อคยี่ห้ออะไรดีคะ อยากปรับหน้าเรียวค่ะ หน้าเดิมไม่ใหญ่มาก กรามไม่เยอะ แต่อยากให้ได้รูปค่ะ
เห็นน้องว่า โบ เยอรมัน จะเห็นผลดีแต่จะทำให้หน้าแข็งๆกว่า โบ เกาหลี จริงปะคะ

และฟิลเลอร์ด้วยค่ะ ระหว่าง restylane กะ Juvederm เลือกอะไรดี ต่างกันยังไงบ้างคะ 2 ยี่ห้อนี้

ใครพอมีความรู้แนะนำหน่อยค่ะ และรบกวนแนะนำคลินิคที่รับฉีดให้กรณีมียาไปเองด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่า
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-12 14:38:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถามเพิ่มอีกสองข้อค่ะ
1. ทั้ง โบท็อกและฟิลเลอร์ การฉีดมันต้องผสมอะไรไหมคะ หรือดูดจากขวดแล้วฉีดได้เลย
น้องเค้าบอกว่า บางที่ที่ราคาถูกคือเอาไปเจือจางก่อนฉีด...แต่เราลืมถามว่าหมายถึงโบ หรือ ฟิลค่ะ เดาเอาว่า น่าจะเป็นโบท็อคที่ผสมได้...
แตขอถามเพื่อความแน่ใจค่ะว่าปกติการฉีดพวกนี้เค้ามีผสมอะไรกันหรือเปล่า...

2. ฉีดไม่หมดต้องเก็บรักษายังไงคะ ฝากคลินิคไว้หรอคะ เก็บได้นานเท่าไหร่เอ่ย??

ไม่อยากรบกวนน้องเค้าเยอะค่ะ เพราะถ้าจะถามเราก็ต้องถามผ่านเพื่อนเราไปอีกที รบกวนสองต่อ แอบเกรงใจ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้