ดู: 8418|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] ขวัญ kpn รักษาหลุมสิว Golden Therapy by Meko

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kwankrub เมื่อ 2014-1-4 23:26

ดีครับเพื่อนๆผมอยากจะมาเล่าประสบการณ์ตรงเตือนหนุ่มๆวัยรุ่นทั้งหลาย
ที่ไม่สนใจดูแลผิวหน้าตัวเองและที่มีปัญหารอยแผลเป็นจากสิวครับ

เมื่อตอนเด็กๆผมเป็นคนผิวดีครับแต่ผมชอบเล่นบาสเก็ตบอลมาก และด้วยความที่เป็นเด็กผู้ชาย
การดูแลรักษาหน้าตาให้ดูดีก็เป็นเรื่องที่ผมมองข้ามไปเลยผมชอบเล่นบาสและเอามือที่ไม่ล้างมาจับหน้าเล่นจนเหงื่อออก
และกลับบ้านนอนไม่ยอมอาบน้ำแถมไม่ล้างหน้าครับ นั่นเลยเป็นเหตุที่ทำให้หน้าผมเป็นสิวเห่อเยอะมาก ทั้งๆที่ครอบครัวผมไม่มีใครเป็นสิวเลย

เมื่อผมเป็นสิว ผมก็ชอบบีบ แกะมันทุกเม็ด ไม่สนใจว่าจะเป็นรอยหรือหลุมทำให้หน้าไม่เรียบแต่พอเริ่มโตผมก็เริ่มอยากดูแลตัวเองมากขึ้นเริ่มสนใจเรื่องบุคลิกภาพผมพยายามดูแลรักษาความสะอาดแต่มันก็สายเกินไปแล้ว เพราะหน้าผมมีรอยแดงรอยดำจากสิวเยอะมาก ผลจากการแกะและบีบสิวที่เห่อสมัยเด็ก

ผมปล่อยไว้หลายปีไม่เคยรักษาแถมยังชอบแกะบ่อยๆซ้ำๆ ผิวหน้าก็ไม่เรียบ เป็นหลุมเยอะแยะเลยครับเป็นปัญหามากๆ
เพราะเมื่อผมไปที่ไหนความมั่นใจผมก็จะลดลงเพราะหน้าไม่เนียนดูสกปรก ตอนนี้ผมจะเข้าวงการแล้วเป็นงานที่ต้องใช้หน้าตา
จะเป็นปัญหามากครับ บางงานเลือกมาจากรูปภาพ ซึ่งสามารถใช้เทคนิคแต่งภาพลบสิวทำหน้าใสได้

แต่เมื่อหลายๆคนเจอตัวจริงก็จะมีคำพูดเสมอว่าทำไมไม่หล่อเหมือนในรูป ในรูปหน้าใสเชียว ยิ่งทำให้ผมเสียความมั่นใจมากขึ้นไปใหญ่ รู้สึกแย่ ตอนนี้ผมเลยคิดว่าต้องทำอะไรสักอย่าง อยู่ในวงการนี้มี แต่คนหล่อสวยดูดีทั้งนั้น

จนผมได้พบกับเมโกะคลีนิก เมื่อผมได้มีโอกาสรักษาหน้ากับ เมโกะคลีนิก ผมก็ได้รับคำแนะนำต่างๆและสิ่งหนึ่งที่ทางเมโกะแนะนำให้ทำก็คือ Gold therapy

Gold therapy
คือใช้เครื่องมือเพื่อเปลี่ยนผิวใหม่ ซ่อมแซมผิว และเร่งการสร้างคอลลาเจน คุณหมอบอกว่าปลอดภัยทุกสภาพผิว อีกทั้งช่วยให้ผิวยังฟื้นตัวได้เร็ว รักษาโดยให้พลังงานกระจายความร้อน ลงลึกถึงบริเวณจุดที่เป็นรอย จึงกระตุ้นการสร้างเซลล์ผิวใหม่ตรงจุด ไม่ทำลายผิวหนังชั้นบนในขณะที่พลังงานลงไปกระตุ้นผิวชั้นล่าง ระยะพักฟื้นแปบเดียวผลคือทำให้ผิวเนียนใสรูขุมขนกระชับ ลดริ้วรอยและหลุมสิวตื้นขึ้น การรักษาที่ได้ผลดีควรทำสัก 3ครั้งคับ แล้วแต่สภาพผิวและรอยแผลเป็นด้วย แรกๆผมก็ไม่ได้คาดหวังอะไร เพราะผมรักษามาหลายที่ก็ยังไม่ดีขึ้นเท่าไร

แต่พอลองทำดูเท่านั้นแหล่ะครับ เพียงครั้งแรก ผมก็เห็นผลขึ้นทันทีหน้าตึงขึ้นเนียนขึ้นเยอะมากหลุมสิวแทบจะเรียบเลยด้วยซ้ำ ผมทำวันแรกและ พักตัวพร้อมดูแลหน้าตามคำแนะนำ ของเมโกะ คลีนิกอยู่5วัน เพราะหลังทำอาจเกิดรอยแดง และรู้สึกร้อนหน้า อาการจะค่อยๆ ดีขึ้นประมาณ 2-3 ชั่วโมง 1-2 วันหลังทำ จะมีสะเก็ดบางๆ แล้วลอกออกสามารถแต่งหน้าได้ หลังจากนั้นผมไปพบเพื่อนๆ เพื่อนๆถามทุกคนว่า หายไปแปบเดียวทำอะไรมา หน้าเนียนขึ้นมาก ซึ่งทำให้ผมดีใจมากๆ

ตอนนี้ผมทำ Gold therapy ไปได้สองครั้งแล้วครับ หน้าเรียบขึ้นมากหลุมสิวที่มีมานานไม่รู้จะรักษายังไงดี ตอนนี้แทบมองไม่เห็น แต่งหน้าทำงานตอนนี้มองไม่เห็นรอยดำรอยแดง ของสิวแล้ว จากตอนแรกต้องแต่งหน้านานและหนาเพื่อลบรอย หลุมสิวและรอยดำรอยแดง ผมดีใจมากครับที่ได้มาที่นี่ ตอนนี้ ผมจะรักษากับเมโกะเรื่อยๆจนกว่าจะเรียบเนียนใสเป็นปกติครับ ซึ่งผมว่าน่าจะอีกไม่กี่ครั้งปัญหาที่คาใจผมมานานจะต้องหมดไปทำงานในวงการได้อย่างสบายใจสำหรับผม

ผมว่า Gold therapy คอร์สนี้ของทาง เมโกะดีมากๆนะครับ เพราะในเวลาไม่ถึง3เดือน หน้าผมเรียบเนียนขึ้นมากจากที่เมื่อก่อนเคยไปรักษาที่อื่น ใช้เวลานานมากยังไม่เห็นผล บางที่ก็หลายเดือนและผลรับออกมาก็ไม่ได้พอใจมากเท่าไหร่ หรือบางที่ก็แทบจะไม่เปลี่ยนเลยด้วยซ้ำรู้สึกเสียดายเงินเสียดายเวลามาก

แต่เมื่อผมได้พบกับเมโกะ คลินิกผมคอนเฟิร์มคับใครมีปัญหาแบบผมรับรองว่าหายชัวร์แน่นอนเพราะผมการันตรีเลยจากตัวผมเองที่ใบหน้าเป็นทั้งสิวทั้งหลุมรอยดำ เยอะมากก็ดีขึ้นเยอะจากวันแรกที่เข้าไปรักษาครับหลังจากหล่อแล้วอย่าลืมดูแลสุขภาพผิวจากภายในด้วยการทานผักผลไม้ นอนพักผ่อน และมือก่อนล้างหน้าหรือจับหน้าทุกครั้งนะครับเดียวจะเป็นแบบผม

ใสเชียวคะ แต่ตัวจริงก็หล่ออยู่แล้วจ้า
กี่วันทำทีอ่ะค่ะ น่าสนมากเลย แพงมั้ยค่ะ
รักเลยครับ พี่ขวัญ kpn
ราคาคอสเท่าไรครับเนี่ยยยย
คอร์สนึงทำกี่ครั้งหรอคะ รอยสิวหายไปเลย น่าเนียนขึ้นมาก
อยากทราบราคาเหมือนกันค่ะ
หล่อขึ้นเยอะเลยยยยยยครับ อยากหล่อแบบนี้มากจัง
แต่งหน้าหนาไป
แหม่ๆๆ รูปมีรองพื้น กะไม่รองพื้น มันเทียบกันม่ได้นะค่ะหนู อยากได้หน้าสดเหมือกันทั้งคู่ค่ะ เทียบชัดๆ สิค่ะ อันนี้ ไม่ชัดเจนค่ะ
รูปหลังเหมือนแต่งหน้าเลยค่ะ
ขอแบบไม่รองพื้นนะ after อ่า
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-12 15:24:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ น้อมรับติชมได้ครับ แต่ผมรู้สึกว่าหน้าของผมว่าผมดีขึ้นจริงๆ

เพราะแต่ก่อนผมไม่สนใจตัวเองเลยครับ แต่พอมาตอนหลังเริ่มทำ เห็นผลลัพธ์ดีขึ้นตามลำดับ

แต่ต้องใช้เวลาครับ

17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-12 15:27:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครับบ ฝากติดตามให้กำลังใจขวัญได้ที่ FB ที่ขวัญ KPN23 Fanpage หรือ IG : kwankpn23 คราฟ
อยากทราบราคาด้วยครับ สนใจเหมือนกัน
หน้าใสขึ้นมากเลยค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

หน้าเนียนขึ้นมากเลยค่ะ
ครั้งละเท่าไหร่คะ .......
อยากทำบ้างครับ
บัจจุบันขวัญหล่อมากค่ะ
หล่อค่ะ หน้าเนียนใส
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้