ดู: 727|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] เรื่องมันเศร้า

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ขอระบายนิดนึงน่ะ
คือว่า ไปเสริมจมูกมาค่ะ แล้วรู้สึกว่ามันไม่ค่อยโด่งเท่าที่หวังไว้เลย
ซิลิโคน อเมริกาค่ะ 13550
หลังจากที่หยุดเรียนไปหลายวัน รอแผลหายช้ำ
พอไปโรงเรียนโดนเพื่อคนนึงเดินมาดึง ผ้าปิดจมูกออก
แล้วเพื่อนก็ยืนพิจารณา แล้วพูดว่า ทำมาเท่าไหร่อ่ะ? ซิลิโคลอะไร?
ก็เลยบอกไปว่า 13550 ซิลิโคลอเมริกา
แล้วเพื่อนก็บอกว่า นี่ทำแล้วหรอ ดูไม่ค่อยโด่งเลย เสียดายตังค์เน๊อะ
แล้วเพื่อนอีกคนก็บอกว่า เห้ย! มึงดูดิ ของกูยังไม่ได้เสริม ยังโด่งกว่ามันเลยว่ะ (พูดเสียงดังด้วย T^T)
ความรู้สึกตอนนั้น ใจหายมากเลย รู้สึกอายมาก เพราะเรียนรวมกับห้องอื่น
โดนหลายอยาก ทั้งเบี้ยวบ้างหละ จมูกโตบ้างหละ ไม่โด่งบ้าหละ
ควรจะแก้ใหม่ดีไหม่ค่ะ ช่วยรบกวนบอกทีน่ะค่ะ จิตตกมากบางครั้งถึงกับส่องกระจกแล้วน้ำตาคลอเบ้าเลยว่า เรามันแย่ขนาดนั้นเลยหรอ
ก็เข้าใจอยู่ว่า เราอย่าไปใช้ชีวิตโดยขึ้นอยู่กับคำพูดของใคร อย่าเก็บมาคิด
แต่ถ้าโดนกับตัวเองมันจะรู้สึกใจหายมากๆเลยค่ะ  ขอโทษที่ไม่เอารูปมาลงน่ะค่ะ
LINE ID : phat-922
ขอดูรูปด้วยคะ
สงสาร จขกท จังเลยค่ะเป็นเพื่อนที่แย่มากๆคนเสริมจมูกมาใหม่ๆน่าจะให้กำลังใจกันมากกว่าจขกท สู้ๆนะคะเพื่อนคนไหนไม่ดีก็ห่างๆไปเป็นกำลังใจให้ค่ะเดี๋ยวจมูกเข้าที่ก็สวยแล้วค่ะ^^
พี่คนนึงที่เสริมมาแล้วไม่โด่งทรงก็ไม่สวย แพงก็แพงไม่มีใครว่า
ยังคิดมากเลยค่ะ อย่าไปถือสนใจเพื่อนคนเราก็ชอบติ โด่งก็ติอีก เป็นกำลังใจให้อีกคนนะค่ะ
เดี๋ยวก็สวยค่ะ
สงสารจัง อย่าไปใส่ใจในคำพูดคนอื่นเลยนะค่ะ สู้ๆๆนะตราบใดที่เรายังหายใจ มันต้องสวยขึ้น น้ำเชื่ออย่างงั้นค่ะ เป็นกำลังใจให้นะ

แสดงความคิดเห็น

มีไรอยากระบาย ไลน์มา คุยกันได้นะจ๊ะ ID: luknam.w  โพสต์ 2014-1-2 18:18
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้