ดู: 19117|ตอบกลับ: 53
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] รีวิวแก้ไขคาง ขูดซิลิโคนเหลว ที่ณพลักษณ์ ศัลยกรรมคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kares798 เมื่อ 2013-12-30 01:02

รีวิวแก้ไขคาง ขูดซิลิโคนเหลว ที่ณพลักษณ์ ศัลยกรรมคลินิก

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ สมาชิก วันนี้มา รีวิววแก้ไขคาง ขูดซิลิโคนเหลว ที่ณพลักษณ์ ศัลยกรรมคลินิก และมาเตือนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่กำลังคิดไปฉีดซิลิโคนเหลว หรือฟิลเลอร์นะค่ะ ไม่คุ้มกันเลยค่ะ ด้วยความที่เราเป็นคนคางสั้นมากก็ทั้งใส่ซิลิโคนแท่ง+เหลว แบบจัดเต็มค่ะ

เล่าไปถึงสมัย 10 กว่าปีที่แล้วเราก็เคยได้ยินมาว่าการฉีดมันไม่ดี มันไหล มันบวมย้อย จากหมอเสริมซิลิโคนแท่งให้เราครั้งแรก(ท่านอุตส่าห์เตือน T^T ) แต่เราก็ไม่ฟังคิดว่าถ้าดูแลดีๆๆ มันไม่มีทางเป็นอย่างนั้นหรอก(ตามนายหน้ากระเป๋าหิ้วบอก) ก็เลยไปฉีดครั้งแรกกับ หมอกาญจนา หมอกระเป๋าตามคอนโด โดยมีคนรู้จักแนะนำไป ก่อนอื่นต้องขอบอกสำหรับคนไม่ทราบ ว่าคนที่พาไปนะได้ส่วนแบ่ง หรือเงินค่าหัว เค้าจะมีวิธีการพูดโน้มน้าวว่าไม่เป็นอันตราย สลายเองได้ อย่าไปเชื่อเค้านะค่ะ เพราะจากประสบการณ์กว่า 10ปี สารซิลิโคนเหลวไม่เคยสลายไปเลยสักนิด ขอคอนเฟิร์มค่ะ

เวลาผ่านไปเรื่อยๆ ก็ยังไม่เกิดปัญหาอะไรขึ้น และแล้วด้วยความอยากสวย เราก็คล้อยตามนายหน้าเจ้าใหม่ ของหมอนิตยา หมออีกคน ท่านๆคิดดูนะค่ะ ไอ้ตอนนั้นเราทั้ง อัดแท่ง+เหลว มาแล้วคางเราก็แน่นแล้ว แต่พี่แก่ดันบอกว่าต้องเติมอีกนิด เสริมตรงนี้อีกหน่อย เพราะของแบบนี้มันต้องเติมเรื่อยๆๆๆๆ บ่ะไอ้เราก็โง่คล้อยตามอีก จนกระทั้งไอ้ครั้งนี้แหละ เราก็ได้ชื่อสมญานามมาว่า "ยัยคางแม่มด" มาสมจ๋ายยยย.....

ตามรูปนั้นไปแก้ไขมาแล้วนะหนึ่งรอบ ที่ ร.พ.บางมด แต่ก็ยังไม่หายแหลมมมมม...
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-30 00:49:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kares798 เมื่อ 2013-12-30 08:19

ต่อนะค่ะ

หลังจากไปได้คางแม่มดมาแล้ว เราก็กลุ้มใจมากยอมรับเลยจิตตก เลิกกับเพื่อนสนิท 5555 (แฟนนะแหล่ะ) เก็บตัวไม่อยากพบใครจนเพื่อนๆก็เลิกคบ (เพราะไป drama ใส่เค้า) จนบุคลิกและความมั่นใจในตัวเองหายไปโดยสิ้นเชิง คิดว่าใครๆก็เกลียดเรา เราหน้าเกลียด อ่ะยังไม่ได้บอกราคาค่าฉีดซิลิโคนเลยค่ะ ครังแรก 3,000฿ ครั้งสอง 6,000฿

เราก็เสาะหาที่จะแก้คางอย่างหนัก จนกระทั้งไปเจอที่ ร.พ.บางมด  หมอสุรสิทธิ์ ที่เค้าว่าเก่งมากๆๆๆ ทำให้เรามีกำลังใจขึ้นมาว่าฉานนน จะไม่หน้าเกลียดอีกแล้ววว และราคาแก้ไขคางในครั้งนี้ก็ต้องตกจายยย 50,000฿ โอ้แม่เจ้า เราฉีดคางไปแค่ 9,000฿ แต่ตอนเอามันออกนี้สิ T^T เล่นเอาเงินเก็บหมดกันไปเลยยย

แต่ถ้าแก้ไขแล้วผลลัพธ์ออกมาดีอย่างตั้งใจ เราก็ไม่คิดเสียดาย ก็อยากเตือนเพื่อนๆ ที่คิดไปเอาเจ้าซิลิโคนเหลวร้ายนี้ออกนะค่ะ หากที่ ร.พ. หรือคลีนิคมีให้เลือกระหว่าง ผ่าตัดด้านในปาก กับ ผ่าตัดใต้คาง ขอคอนเฟิร์มว่า การผ่าตัดด้านในปาก ไม่สามารถเอาซิลิโคนเหลวออกได้หมดจริง แม้ว่าหมอท่านนั้นจะเก่งแค่ไหนก็ตาม ผ่าตัดใต้คางให้ผลลัพธ์ดีกว่าค่ะ
     หมออรรถพันธ์แห่งณพลักษณ์คลีนิค ได้ให้คำอธิบายมาว่า เหมือนการเปิดลิ้นชักหาของ หากเปิดไม่ตรงจุด อีกทั้งเปิดในช่องเล็กๆ ตอนเอามือคุ้ยเขี่ยหาของ จะทำความเสียหายแก่ลิ้นชักได้เพียงใด แล้วจะหาของได้เจอไหม จะหมดไหม เหมือนคล้ายๆเคสของเรา หมอสุรสิทธิ์ เอาออกไปได้เพียงซิลิโคนแท่ง และซิลิโคนเหลวรอบๆเท่านั้น แต่อ้ายคางแม่มดของเราก็ยังยืดยาวเท่าเดิม และรู้สึกยาวกว่าเดิมด้วยเพราะเนื้อเยื่อมันย้วยและผิวหนังมันยานเสียแล้ว

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-30 00:59:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดี๋ยวมาต่อพรุ่งนี้นะค่ะ Gnite ง่วงแหล่ะ
หายไวๆ สวยๆครับ
มาเก็บข้อมูล อยากเอาออกเหมือนกันเจ้าซิลิโคลเหลว
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-30 10:22:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kares798 เมื่อ 2013-12-30 10:37

ขอบคุณนะค่ะ คุณ Pond
ยินดีค่ะ คุณ Netnapha

ต่อค่ะ

เราก็กลับไปหา หมอ สุรสิทธิ์ แห่งรพ.บางมด เพื่อที่จะแก้ไขอาการยืดยาว และแหลมของคาง ตามที่ ร.พ. ได้โฆษณาว่าสามารถกลับไปแก้ไขฟรีได้จนกว่าจะพอใจ แต่สิ่งที่ท่านบอกกลับมาคือ แก้ใหม่นะได้แต่ คางจะมีลักษณะขรุขระและเละกว่าเดิมนะ โอ้อย่างนี้ใครอยากจะทำใหม่ละ นี้ก็เป็นอีกหนึ่งที่อยากจะเตือนท่านๆๆ ไว้ว่าอย่าไปหลงคำโฆษณา ว่าจะแก้ไขใหม่ให้ฟรีจนกว่าจะพอใจ แต่จริงๆแล้วเค้าไม่ทำให้เราใหม่ฟรีๆ หรอก หรือถ้าทำก็ทำแบบลวกๆ หรือแกล้งทำให้เสียไปเลย เหมือนกรณีแก้จมูกกับ หมอปรีชา ทีสุขุมวิท ซอย 1 (ไว้คราวหน้ามารีวิวให้ค่ะ) ของดีแต่ฟรีไม่มีในโลกนะค่ะ ไม่เว้นแม้แต่คำมั่นสัญญาของหมอที่น่าเคารพก็ตาม หรือแม้แต่ร่างกายของเราเองเนื้อเยื่อต่างๆ ก็ไม่สามารถรับการแก้ไขติดๆๆๆ กันได้มันจะเปื่อยและยุบตัวได้ค่ะ ดังนั้นเราก็ต้องหาข้อมูลมาดีๆๆ (ตอนนั้นเรายังไม่รู้จักดั้งโด่ง) ก่อนตัดสินใจเข้าไปรักษาค่ะ

เคราะห์ซ้ำกรรมซัด คราวนี้ความทุกข์ใจก็มีมากขึ้นกว่าเดิม เหมือนคนวิตกจริต(จริงๆ) คางฉานนน ไม่สามารถรักษาให้หายได้แล้วอยากตัดหัวตัวเอง (แต่ไม่คิดจะตายนะค่ะ555) ระทมทุกข์ไปเป็นปีๆ จนวันหนึ่งได้ยินข่าวว่าสามารถฉีดสลายซิลิโคนออกไปได้จาก คลีนิกแพทย์สมชาย หมอนก ดีใจมาก เพราะไอ้คำพูดของหมอสุรสิทธิ์ว่าไม่สามารถผ่าตัดได้ฝังหัว และเงินเก็บของตัวที่ร่อยหรอจึงเหมือนพบทางสว่าง อาจมีแอบสงสัยว่าอ้ายสารพิษมันสลายและออกไปจากร่างกายทางเหงื่อหรือไงนะ แต่จริงๆแล้วสารที่ฉีดไปนั้น ไปสลายพังผืดและเนื้อเยื่อดีๆๆ ของเราไม่ได้ไปแตะต้องไอ้ซิลิโคนเหลวสารพิษแต่อย่างใด ครั้งแรกที่ไปสลายรู้สึกดีนะสุขภาพจิตดีขึ้น จากคางบวมๆใหญ่ๆยาวๆ ก็หดเล็กลงแต่ยังยาวอยู่ เลยไปซ้ำทุก 3เดือน (ตามรูป) จนหมอบอกว่าให้พอแหละ (สงสัยเนื้อเยื่อในคางเราคงหมดแล้วแหละ) ค่าใช้จ่ายต่อครั้ง 3,000฿-5,000฿

รอติดตามค่ะ ขอบคุณจขกท.สำหรับเรื่องราวดีๆ ที่มอบเป็นอุทาหรณ์ค่ะ ขอให้จขกท.สวยวันสวยคืนน่ะค่ะ
รอติดตามนะคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-30 12:53:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kares798 เมื่อ 2013-12-30 14:39

เวลาผ่านไปเกือบ 3ปี เราก็ไปฉีดสลายใหม่ที่คลีนิกเดิม เพราะมันเริ่มใหญ่แล้วแต่คราวนี้รูปร่างที่ได้ไม่เป็นที่พอใจเหมือนเก่า คางเริ่มเบี้ยวบูด และรู้สึกไม่ยุบลงเลย จึงเริ่มหาข้อมูลอย่างจริงจังอีกครั้งเรื่องการแก้ไขคางฉีดซิลิโคน พอ search คำว่า "แก้ไขคางฉีดซิลิโคนเหลว" ชื่อของ ณพลักษณ์ ศัลยกรรมคลินิก ก็เด้งขึ้นมาอันดับหนึ่งเลยค่ะ เราก็เลยไปดูรีวิวก็ได้เห็นความอัศจรรย์ ที่คางเคสเดียวกันกับเราสามารถกลับมาเป็นคางปกติได้ เย้เย้เย้... ดีใจจนแทบน้ำตาไหลเลยค่ะ (เวอร์)

เราก็โทรไปนัด ขอคำปรึกษากับพี่ดา ผู้ช่วยด้านหน้าตึก พอไปถึงวันนัดก็พบว่ามีเพื่อนๆๆ อีกหลายคนมานั่งรอ ทั้งมาขอคำปรึกษาเหมือนกับเรา และมาตามนัดตรวจรักษาหลังผ่าตัดตามช่วงเวลาเป็นระยะๆๆ (ที่นี้ดีมากไม่ทิ้งคนไข้) จนเราได้พบคุณเฟี๊ยส ภรรยาคุณหมอ อรรถพันธ์ และเป็นผู้เลาะเจ้าซิลิโคนเหลวร้ายออกร่วมกับคุณหมอ อรรถพันธ์ ให้เราด้วย อ่ะๆๆๆ ก่อนพบคุณเฟี๊ยสพี่ดาให้เราอ่านเอกสารรายละเอียดเกี่ยวกับการรักษาเยอะมากกกก ประมาณ 20 กว่าแผ่น อ่านจบไปได้แค่ 5 แผ่นได้ใจความว่า "ไอ้สารพิษที่ฉีดเข้าไปไม่ว่าจะเป็น ซิลิโคนเหลวหรือ ฟิลเลอร์ ยี่ห้อดังๆๆ นั้นยังไงๆๆ ก็ไม่มีทางสลายไปเองได้ และการฉีดสลายซิลิโคนนั้น แท้จริงแล้วคือการสลายเนื้อเยื่อดีๆๆของเรา และยังส่งผลหลังการผ่าตัด ให้คางขรุขระตามฤทธิ์ยาที่ฉีดเข้าไป (ฤทธิ์ยาอยู่ได้ถึง 2-3ปี)" โอ้แม่เจ้า..ฉานนน พึ่งไปฉีดสลายมาเอง แงแงแงงงงง..

หลังจากเรากรอกรายละเอียดจนครบถ้วนแล้ว (ขอแนะนำน้องๆ หรือเพื่อนๆ คนไหนจะไปผ่าตัดแก้ไขอะไรทุกแห่งนะค่ะ ต้องบอกหมอตามความจริง และเล่าทุกรายละเอียดนะค่ะ เพราะว่าจะส่งผลถึงการรักษาแก้ไขด้วยค่ะ และสังเกตง่ายๆ ว่า ร.พ.หรือคลีนิก ที่ดีก่อนรักษาแก้ไข ต้องซักประวัติว่าเราเคยทำอะไรและแก้ไขอะไรมาบ้างแล้ว เพื่อการรักษาที่ตรงจุดและไม่ให้คนไข้ช้ำมากค่ะ) เมื่อมาพบคุณเฟี๊ยส หลังจากผ่านกระบวนการไปประมาณเกือบ 3ชม.555+ หลังจากคุณเฟี๊ยสอ่านและซักถามประวัติเราแล้ว ก็ทำหน้าเครียดแล้วบอกเราว่าหน้าคุณช้ำมาก คุณมีความเสี่ยงสูงที่จะเกิดผิวหนังขรุขระ ผลมาจากฤทธิ์ยาสลาย ดิฉันไม่อยากรับเคสของคุณเลยเป็นเคสที่ยากมาก ต้องใช้เวลานานมาก ได้ฟังเพียงเท่านี้ใจเราก็หล่นไปถึงตาตุ่มมมคางเราจะไม่สามารถรักษาได้แล้วจริงๆหรือ!!!!  คุณเฟี๊ยสจึงบอกเราว่างั้นกลับมาหาดิฉันใหม่อีก 6 เดือนเพื่อดูว่าจะสามารถรับเคสนี้ได้ไหม หากสามารถรับรักษาแก้ไขได้ ก็ต้องต่อคิวอีก 6 เดือน (รวมเป็น 1ปี) เพื่อรอเจ้าสารฉีดสลายหมดฤทธิ์ก่อนนั้นเองงงง โอ้!!!ถ้าไม่ไปฉีดสลายมาใหม่เราคงได้แก้ไปแย้ววววว..
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-30 17:23:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kares798 เมื่อ 2013-12-30 17:51

ยินดีมากค่ะ คุณ Ohohlove และ
               คุณ Idjust4me

ขอบคุณที่ติดตามค่ะ

เราอดทนรอมาจนกระทั่ง 6 เดือน แล้วจึงโทรนัดพบคุณเฟี๊ยสใหม่ และในครั้งนี้เราก็กระโดดตัวลอยเมื่อคุณเฟี๊ยสรับรักษาเคสของเรา (ลุ้นยิ่งกว่าลุ้นหวยอีกคร๊า แฮ่แฮ่..)

ขอแนะนำผู้ที่ต้องการผ่าตัดแก้ไขคางกับ ณพลักษณ์คลินิก นะค่ะ เข้าไปกด Fanpage: Noppaluck Cosmetic Surgery แล้วตั้ง Get Notification หรือตั้งรับข้อความใหม่ๆของทาง ณพลักษณ์คลินิก เพราะไม่แน่ อาจจะมีข้อความได้คิวแทรกขึ้นมาได้ คุณเฟี๊ยสจะรับคนไข้ที่ตอบรับข้อความของเธอเร็วที่สุดค่ะ และพยายามรักษาผิวหน้าตนเอง อย่าให้เป็นสิวอักเสบบริเวณต้องการผ่าตัดขึ้นมาได้ ไม่อย่างนั้นอาจโดนปฏิเสธให้เข้ารับการผ่าตัด แล้วต้องรอคิวใหม่เป็นครึ่งปีเลยค่ะ (สงสารแทน)

ก่อนผ่าตัด คุณหมอนัดตรวจความพร้อม พร้อมรับยาห้ามเลือดและแก้อักเสบมาทานก่อน 1วัน เราก็ตั้งนาฬิกาปลุกตามเวลาที่คุณหมอให้ 4 เวลาอย่างเคร่งครัด...

ณ วันผ่าตัด 26 ธ.ค. 56 คุณเฟี๊ยสนัด บ่าย3โมง (ที่นี้รับคนไข้ผ่าตัดแค่วันละคน เป็นอะไรที่ทุ่มเทและปราณีตมาก ปลื้มมมมม..) คุณหมออรรถพันธ์ เรียกเข้าไปคุย และพูดทุกอย่างเหมือนที่คุณเฟี๊ยสพูดมาแล้ว และดูทั้งสองท่านจะไม่ชอบ การสลายคางของคนไข้มาแล้ว เอามากๆๆๆๆๆๆๆๆ (หนูขอโทษษษ..ถ้าหนูรู้ว่ามีผลกระทบมากขนาดนี้หนูจามายยยทำ ) เซ็นสัญญาและก็ถึงเวลาผ่าตัด เราต้องล้างหน้าทั้งหมด รวม 6รอบ แปรงฟัน 4ครั้ง เช็ดน้ำยาฆ่าเชื้ออีก 4 รอบ เรียกได้ว่าโอกาสติดเชื้อนั้น แทบจะเป็นศูนย์เลยทีเดียว คุณเฟี๊ยสจะเป็นคนวาดโครงหน้าให้ ซึ่งขั้นตอนนี้เธอก็ให้ความกรุณาในการบรรจง แต่งโครงให้อย่างปราณีต เพราะมีความรู้สึกว่าเธอเขียนและลบแล้วเขียน และเดินวนไปวนมาอยู่หลายครั้ง ขอบพระคุณคุณเฟี๊ยสมากๆๆๆจริงๆค่ะ (ดังรูป) แล้วจากนั้นคุณหมออรรถพันธ์ ก็จะเป็นผู้ตัดสินใจ หน้างานขณะผ่าตัดอีกครั้งหนึ่ง ละเอียดมากกเจงเจงๆๆๆ

หวังว่าจะมีข่าวดีจากคุณหมออีก6เดือนน๊ะค่ะ คุณkares798 มีเฟสไม่คะ อยากจะขอคำปรึกษาเรืองเข้าพบคุณหมอ(พอจะเริมเห็นแสงสว่าง)
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-30 17:49:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถึง คุณ Netnapha ยินดีให้คำปรึกษาที่นี้ได้เลยค่ะ แต่เฟสนั้นยังไม่เปิดตัวเท่าไรขอโทษด้วยนะค่ะ แต่จะมาอัพรูปให้ดูเรื่อยๆๆๆ ค่ะ ^ ^
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-30 19:21:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
     มีเหตุการณ์ระทึกขวัญเล็กน้อย เนื่องจากในวันผ่าตัดการไฟฟ้า เกิดจะมาตัดไฟตอน 4ทุ่ม (เฮ้อ!!!บุญมีแต่ก็มีกรรมเหมือนกัน) เราเข้าห้องผ่าตัดประมาณ 5โมง เสร็จเกือบๆๆจะ 4ทุ่ม (นี้คุณเฟี๊ยสเร่งเวลาให้นะเนี้ยไม่งั้นคงต้องใช้ไฟฉาย จริงๆได้ยินอย่างนั้นนน..)

ระหว่างผ่าตัดคุณหมออรรถพันธ์ ได้พูดและอธิบายขั้นตอนทุกอย่าง รวมถึงสอนสั่งวิธีที่ถูกในการรักษา และใช้ของใหม่แกะกล่องทุกชิ้นในห้องผ่าตัด รวมถึงเครื่องแต่งกายของแพทย์และผู้ช่วยทุกท่านอย่าง Professional (ก็เราเห็นในหนังอย่างนี้อ่ะ แฮ่ แฮ่..)

ก่อนมาผ่าบอกตามตรงว่าทำใจระบมและเจ็บและทรมาน เอาไว้มาก่อนแล้ว เพราะขนาดผ่าตัดจมูก เรายังเจ็บและทรมานมากๆๆตอนระหว่างผ่าตัด(เราเป็นคนกลัวเลือด) และระบมมากกๆๆ ในวันแรกๆๆหลังผ่าตัด เราขอให้คุณหมออรรถพันธ์ทำให้เราหลับไปเลยได้ไหม แต่ท่านปฏิเสธ เอาก็เอาล่ะ..เป็นไงเป็นกันเพื่อคางที่กลับมาเป็นปกติไม่เป็นแม่มดอีกต่อไป..
     แต่แปลกและประหลาดมากกก ความรู้สึกเจ็บแทบจะไม่มีเลยแม้กระทั่งเข็มแรกของยาชา (ขอแจ้งไว้ตรงนี้เลยคุณจะโดนยาชาในเคสของคางนี้ร้อยเข็มมม) ตอนแรกคิดฉานนนตายแน่แล้ววววแต่ไม่เป็นอย่างนั้น ปลื้มมม ปลื้มมมม มากกกกๆๆๆๆๆ ตอนผ่าตัดก็ไม่มีความรู้สึกอึดอัด ทุกข์ระทมทรมานแต่อย่างใด คุณหมออรรถพันธ์ชวนเราคุยและสอนสั่งไปเรื่อยๆๆ และมีแอบโกรธแทนเราตอนท่านไปเจอซิลิโคนเหลวพิษร้ายตัวร้าย เราถึงกับแอบขำเลยทีเดียว สักพักเราก็หลับๆตื่นๆ มั้งเพราะได้ยินท่านว่าเรามีกรนด้วยยย
     มีอยู่เหมือนกันครั้งหนึ่งที่เราตื่นขึ้นมาแล้วมีอาการหวิวๆๆกลัวเพราะคิดไปต่างๆๆนาๆๆ อาการกลัวเข้าห้องผ่าตัดกลับมาอีกแว้ววว..  แล้วอยู่ๆๆ ก็มีมือมากดเบาๆที่หัวเหม่ง ตบๆและวางๆมืออยู่อย่างนั้นนน สักพักอาการหวาดกลัวต่างๆๆก็หายปายย โอ้!!!!เราจะเวอร์ไปไหน แต่เป็นอย่างนั้นเจงเจงๆๆๆๆๆๆ (มายรู้ว่าเป็นมือใคร แต่มั่นใจว่าเป็นมือหมอของเซียนแพทย์คุณหมออรรถพันธ์ 555 คิดเอาเอง เวอร์เจงๆๆ)
     ถึงคราวจะเลาะเจ้าซิลิโคนพิษร้ายออก คุณหมอเฟี๊ยสก็เข้ามาช่วยเปลี่ยนมือคุณหมออรรถพันธ์ แล้วบอกเราว่าเนื้อเยื่อเราแย่มากมาก ยุ่ยมาก เปื่อยมาก แล้วท่านทั้ง 2 ก็คุยและปรึกษากันไประหว่างผ่าตัด เราก็นอนฟังเพลิน ส่วนตัวเราคิดว่าท่านทั้ง2 เป็นคู่ที่ลงตัวกันมากทั้งศาสตร์และศิลป์ คุณหมอเฟี๊ยสจะมีลักษณะปราบ พูดตรง ส่วนคุณหมออรรถพันธ์มีลักษณะปลอบ ทำให้เราสบายใจ รวมทั้งเชื่อในฝีมือท่านทั้ง2 เต็ม 100%+++

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-30 20:53:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังผ่าตัดออกมาทันทีตามรูปนะค่ะ

ที่เห็นข้างแก้มม่วงๆ นั้น คือสีที่คุณหมอวาดไว้ ออกมาไม่เจ็บไม่ปวดไม่บวมมีสติ และขับรถกลับบ้านเอง แถมกินแซนวิชก่อนนอนอีกด้วย (หรือเราอึดเกินปายยย)

วันที่1 ไม่มีระบม ชิลๆๆ ไม่ต้องกินข้าวต้ม เมื่อเปรียบกับแก้ครั้งแรกแล้วต่างกันมากมายยย

วันที่2 โค-ตะ-ระ สะ-บายยยยย ทำไมการผ่าตัดมันชิลเยี่ยงนี้

วันที่3  ไปกินบุฟเฟ่ 5555+

***ม่ายได้ถ่ายรูปไว้***

ติดตามความสวยอยู่นะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

มาารีวิวต่อนะคะอยากรู้ค่ะว่าหายแล้ว คางจะขรุขขระรึเปล่า เอาใจช่วยค่ะ  โพสต์ 2013-12-31 00:38
เขาไม่ได้ฉีดยานอนหลับ แล้วทำไมหลับๆตื่นๆล่ะคะ  โพสต์ 2013-12-31 00:35
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-30 23:42:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พรุ่งนี้พี่มาอัพเดทให้นะค่ะ ขอบคุณสำหรับคะแนน และการติดตามคร๊า Gnite

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-31 09:53:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย natachaz เมื่อ 2013-12-30 23:15
ติดตามความสวยอยู่นะค่ะ

จะมา update ให้เรื่อยๆนะคะ
ก่อนเข้าห้องผ่าตัด คุณหมอให้กิน ยาแก้อักเสบ+ห้ามเลือด+คลายเครียดค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-1 10:26:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kares798 เมื่อ 2014-1-1 22:26

Happy New Year 2014 คร๊า   เราอดเที่ยว

มาอัพเดทค่ะ

หลังผ่าตัดก็ไม่ได้มีข้อห้ามอะไรมาก เช่นไม่ให้กินของแสลง (หน่อไม้,ของหมักดอง) นอกนั้นเคสเรากินได้หมด, กินยาตรงเวลา ไม่ให้แผลโดนน้ำ นอนหมอนสูง นั่งนอนเลยยิ่งดีค่ะ ที่นี้เค้าไม่ให้ประคบทั้งร้อนและเย็นค่ะ
     เมื่อวานไปเจอข้อมูลมาค่ะ หากต้องการให้แผลยุบเร็วให้กินน้ำมะพร้าวช่วย และก็มีกินใบบัวบก (น้ำ หรือแคปซูปก็ได้ค่ะ) วันนี้ว่าจะไปหามาลอง

วันที่5 วันนี้เจ็บหนืดๆๆ เบาๆๆ ส่งท้ายปีเก่า

วันที่6 วันนี้เจ็บจี๊ดๆๆ เบาๆๆ แต่ก็ชิลค่ะ (รู้สึกแผลยุบลงด้วยยย)

ของเราคุณหมอนัดตัดไหม วันที่ 3 มค. 57 หากเปิดพลาสเตอร์แล้วจะมารีวิวให้ดูอีกนะค่ะ

ปีใหม่นี้ขอให้ประสบแต่ความสุข โชคดี สวยๆๆ เฮงๆๆๆ รวยๆๆๆ กันทุกๆๆๆๆ ท่านนะค่ะ
และขอบุญกุศลที่ลูกเผยแพร่ประสบการณ์ดีๆ นี้ส่งผลแก่ คุณหมอเฟี๊ยสและคุณหมออรรถพันธ์ ผู้มีพระคุณให้ประสบแต่ความสุขความเจริญยิ่งๆๆๆขึ้นไปๆๆๆๆ และบุญกุศลที่เหลือขอให้ส่งผลให้คางของข้าพเจ้าสวยๆๆๆหายป่วยๆๆๆ ด้วยเทรญ สาธุ สาธุ สาธุ 5555+

ขอหายและ สวยๆนะคราบเป็นกำลังใจให้
หายไวๆน๊ะค่ะ รอชมตอนเอาผ้าออก
  อยากทราบว่าถ้าหนูโทรไปจองคิวปรึกษาคุณหมอหนูจะต้องรอนานไหมค่ะ(ตอนนีอยู่ต่างประเทศ)หรือว่าตามเวลาทีนัดไว้   กะว่าลงเครืองแล้วจะไปที่คลินิกเลย เผื่อจะได้หาห้องพักไว้ให้ลูกกะสามี แล้วคลินิกเปิดกี่โมงค่ะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-3 13:51:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kares798 เมื่อ 2014-1-3 14:28
ต้นฉบับโพสต์โดย netnapha เมื่อ 2014-1-2 05:07
หายไวๆน๊ะค่ะ รอชมตอนเอาผ้าออก
  อยากทราบว่าถ้าหนูโทร ...

ถ้าจองคิวนัดปรึกษาไม่นานนะค่ะ แต่น่าจะโทรนัดก่อนมาถึงไทย 2-3วัน เป็นอย่างน้อยค่ะ
แต่ถ้าจองคิวผ่าตัด ต้องรอคิวอย่างน้อย 6 เดือน ตอนนี้ที่พี่รู้มา คิวเต็มถึง ก.ค.57 แล้วค่ะ
ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะค๊า..

เพิ่มเติมนะค่ะ
น่าจะเปิดช่วงบ่ายค่ะ เพราะคุณหมอท่านทำงานถึงดึกมาก (สังเกตจากใน FB)

เบอร์ติดต่อ:02-574-2022
FB: Noppaluck Cosmetic Surgery
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-3 13:56:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย keng33 เมื่อ 2014-1-2 00:56
ขอหายและ สวยๆนะคราบเป็นกำลังใจให้ ...

ขอบคุณคร๊า
อยากทราบค่ะก่อนหน้านี้ฉีดซิลิโคนอะไรไปเอ่ย
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-3 17:27:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย twowayfarago เมื่อ 2014-1-3 14:53
อยากทราบค่ะก่อนหน้านี้ฉีดซิลิโคนอะไรไปเอ่ย ...

ไม่ทราบว่ายี่ห้ออะไรนะค่ะ แต่พอบอกคนฉีดได้ คุณนิตยา และคุณกาญจนา
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-3 18:03:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มารีวิวเพิ่มคร๊า

ขอคอนเฟิร์มเพื่อความมั่นใจของทุกท่านนะค่ะ การฉีดสารเคมีทุกอย่างเข้าร่างกายเวลาผ่านไปสารเคมีเหล่านั้นจะห้อยย้อยจนผิดรูป หรือแย่หน่อยอักเสบเน่าขึ้นมาแน่นอนค่ะ เพื่อนและคนรู้จักของดิฉัน ประสบปัญหาอย่างนี้ทุกคน และจะไปเอาออก ทีนี้ราคาแพงกว่าเดิมเป็นหลายร้อยเท่าตัวเลยทีเดียว และถ้าโชคร้ายหน้าตาหรืออวัยวะที่ไปฉีดมา ก็จะเสียหายและ ไม่อาจกลับมาเหมือนเดิมได้อีกเลย (คอนเฟิร์มจากประสบการณ์ตรง ตอนนี้ซิลิโคนอิฉานนนไหลมาใต้คางเรียบร้อยแล้วคร๊า..)

วันที่8 เอาสายยางออก+ตัดไหม

วันที่9 เริ่มยุบ

เราไปต่างจังหวัดน๊า วันจันทร์อัพใหม่ค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้