ดู: 4258|ตอบกลับ: 30
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกที่เสริมมาแล้วด้วยซิลิโคน USA+กรอกระดูกจมูก(เรียบและเรียว) v-plast clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tukta25 เมื่อ 2014-1-18 23:30

ชื่อตุ๊กตาค่ะ  เสริมจมูกมาได้ 4 ปีแล้วค่ะ แก้กับคลีนิกเดิม 3 ครั้ง แต่ก้อยังเอียงอยู่ดี และก้อมีคนทักหลายคนว่าเหมือนกระเทย เรยขาดความมั่นใจเรยค่ะ. พอดีพี่สาวแนะนำให้มาลองปรึกษา ที่ v-plast clinic ดูเผื่อคุนหมอจะแนะนำเราให้สวยขึ้น เราก้อเรยลองมาปรึกษาที่คลินิกดู พบกับคุนหมอ อ.รอ.นพ. พิชาญศักดิ์ บุญมาศ รน. คุนหมอให้คำแนะนำอย่างดี เราเรยตกลงทำวันนั้นเรย.                                     .                                                                                                   . รูปนี้ก่อนทำค่ะ ลองสักเกตดูนะค่ะว่ามันจะเอียงมาทางขวา มันทื่อๆมองดูไม่มีมิติ.                                                                                                                                         วันที่ 4 หลังจากผ่าตัด เคสของตุ๊กตา กรอแต่งกระดูกจมูกและแก้จมูกที่เสริมมาแล้ว เรยจะมีอาการค่อนข้างบวมกว่าคนที่เสริมใหม่ค่ะ 3 วันแรกประคบเย็น แร้วก้อตามด้วยประคบอุ่นค่ะ.                                                                                                                                                                                                  วันที่ 5 ค่ะ เริ่มยุบลงเยอะแร้วค่ะ อีกไม่กี่วันก้อจะเปิดผ้าได้แร้วคร๊   อยากเหนๆ
.                  
3 อาทิดก่าแร้วคร๊ ไม่แข็งทื่อ ไม่เอียง ปลายมีหยดน้ำ ลองจับจมูกบีบๆดูรุสึกว่ามันนิ่มๆเหมือนยืดหยุ่นได้ ผิดจากตะก่อนมันจาแข็งๆเวลากระแดกแร้วรุสึกเจ็บ
คุนหมอบอกว่าประมาน 5 เดือนไปแร้ว บิดจมูกไปมาได้คร๊ เพราะซิลิโคนที่ใส่เปนอย่างนิ่ม  ช่วงเวลานี้ก้อคอยนวดๆจมูกค่ะ                                                                   .                                                                                                                                                 หน้าดูหวานขึ้น รุสึกมั่นใจกว่าเหมือนก่อน มองดูเปนธรรมชาติ ถูกใจคร๊ ยิ่งคุนหมอบอกว่าไม่เอียง ทำให้เรายิ่งมั่นใจมาก                                       เพิ่ลๆคนไหนสนใจอยากทำลองไปปรึกษาคุนหมอดูนะคร๊ คุนหมอให้คำปรึกษาดีคร๊.                                                                        ยินดีตอบคำถามกับเพิ่ลๆที่สนใจอยากทำนะคร๊ แบ่งๆกัลสวยคร๊ อิอิ
มารีวิวเรื่อยๆน่ะคร่รอชมยุ
ทำที่เดียวกะแจ๊บเลยค่ะ หายไวๆนะคะ สวยแน่นอน  :)
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-18 23:35:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kawtuu เมื่อ 2014-1-18 23:04
ทำที่เดียวกะแจ๊บเลยค่ะ หายไวๆนะคะ สวยแน่นอน  :) ...

ทำมานานยังคร๊
คิ้วยาวไปนะครับ จมูกโอเคเลยยย
รอชมค่ะ อัพเรื่อยๆนะ อยากไปแก้กับหมอวิชาญอยู่เหมือนกัน
คิ้วทำให้หน้าคุณแก่นะค่ะเราว่า จมูกสวยโอเคแล้วจ๊ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-20 16:27:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากแก้คิ้วยุเหมือนกัน แต่ไม่รุทำได้ป่าว
ต้นฉบับโพสต์โดย Tukta25 เมื่อ 2014-1-18 23:35
ทำมานานยังคร๊

2 เดือนกว่าแล้วค่ะ
เนียนมากค่ะ
กรอกระดูกเพื่ออะไรคะ หนูทำที่นี่เหมือนกันแต่ไม่ได้กรอเลย
มีรูปชัดๆกว่านี้มั้ยคะ เหมือนยังบวมๆอยู่หรอคะ
ดูหวานขึ้นกว่าเดิมนะค่ะ แต่ยังบวมอยู่ใช่ไหมค่ะ ถ้ายุบบวมทรงคงสวยกว่านี้แน่ๆ เลยค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
ยังบวมอยู่มั้ยคะตอนนี้
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-13 15:28:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย panrada1234 เมื่อ 2014-1-18 22:31
มารีวิวเรื่อยๆน่ะคร่รอชมยุ

ได้ครับ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-13 15:49:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย shitae เมื่อ 2014-1-19 18:02
คิ้วยาวไปนะครับ จมูกโอเคเลยยย

อาจจะเขียนยาวๆไปค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-13 15:50:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sasi_mi เมื่อ 2014-1-19 19:54
รอชมค่ะ อัพเรื่อยๆนะ อยากไปแก้กับหมอวิชาญอยู่เหมือน ...

ค่ะ ชื่อคุณหมอพิชาญศักดิ์นะคะ อิอิ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-13 15:51:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย chaboo_chaboo เมื่อ 2014-1-19 20:27
คิ้วทำให้หน้าคุณแก่นะค่ะเราว่า จมูกสวยโอเคแล้วจ๊ะ ...

อยากแก้คิ้วอยู่เหมือนกันค่ะ
แก้มาตั้ง4รอบแล้ว แต่ดูเนื้อไม่ค่อยบางใช่มััยครับ
ทรงปัจจุบันสวย เนียน เข้ากับหน้าสุดๆเลย
ถ้ายุบๆกว่านี้อีกคงเรียวเล็กแน่ๆ ลงรูปเพิ่มหน่อยนะครับ ติดตามๆ
ดูมาหลายรีวิวแล้ว เคสที่นี่มีแต่สวยๆเลยครับ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-29 21:03:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุนหมอดูแลดีค่ะ. ตอนนี้ก้อ 5เดือนแร้ว คุนหมอก้อยังนัดดูจมูกยุเรยค่ะ คุนหมอไม่ทิ้งคนไข้. เปนปลื้มก้อตงนี้ วันนี้ก้อไปพบหมอมา
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-29 21:09:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
บางทีกระดูกเรามันโปนขึ้นมาทำให้เวลาวางซิลิโคนไปแร้วทำให้เอียงค่ะ อีกอย่างทำให้ดูเรียวเล็กลงค่ะ ก้อเรยให้คุนหมอกรอ
เนียนมากค่ะ ซิลิโคนก็ไม่เป็นแท่ง หมอแก้ให้สวยมากๆ
ลงรูปเพิ่มหน่อยค่ะ ของพี่ยุบหมดยังคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้