ดู: 22959|ตอบกลับ: 16

[เสริมคาง] ขูดซิลิโคนเหลวที่คางที่ชานิสาคลินิก ลาดพร้าว

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aimmalee เมื่อ 2013-12-20 00:33

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aimmalee เมื่อ 2013-12-20 00:29

ด้วยอยากสวยทางลัด แล้วต้องมาเป็นทุกข์ทีหลัง เมื่อประมาณปี 2552  ดิฉันได้ไปฉีดคาง โดยการแนะนำของเพื่อน พาไปฉีดกับหมอที่รู้จักที่คอนโดมิเนียมแห่งหนึ่ง หมอบอกว่าเป็นสารพวกคอลลาเจนเหลว ฉีดแล้วทำให้คางสวยได้รูปโดยไม่ต้องผ่าตัด ด้วยความอยากสวย จึงได้ตัดสินใจฉีดไป แต่ขอฉีดไม่มากกลัวหน้าเปลี่ยนเยอะเดี๋ยวคนทัก หลังจากนั้นไม่นาน ที่คางก็เริ่มมีอาการผิดปกติ รู้สึกเจ็บๆเป็นบางครั้ง บางทีผิวมีรอยช้ำๆม่วงๆ โดยเฉพาะเวลาเจออากาศเย็น บางทีเจออากาศร้อนผิวที่คางก็เป็นรอยแดงๆ อาการเหล่านี้ๆ เดี๋ยวเป็นเดี๋ยวหาย ตอนแรกๆนึกว่ามันเป็นช่วงปรับตัว เดี๋ยวคงหายไปเอง แต่มันก็ยังเป็นอยู่เรื่อยมา ระยะหลังที่คางเริ่มมีก้อนเป็นแข็งๆไตๆ ผิวที่คางขรุขระ รูปคางมันเป็นรอยตะปุ่ม และเจ็บเยอะขึ้น น้องสาวบอกว่าสงสัยสารที่ดิฉันฉีดมาเป็นซิลิโคนเหลว เพราะมีเพื่อนเขาไปฉีดที่จมูก ตอนหลังจมูกย้อยจนต้องไปผ่าออก เริ่มใจไม่ดีเครียดเลย เลยบอกน้องสาวให้ถามเพื่อนเขาให้ว่าไปเอาออกที่ไหน เขาให้เบอร์มา เป็นคลินิกอยู่แถวลาดพร้าว ซ.12  ชื่อคลินิกชานิสา คุณหมอชื่อ หมออนันต์ เข้าไปปรึกษาคุณหมอ คุณหมอบอกว่าต้องผ่าตัดเพื่อขูดซิลิโคนออก เพราะมันจับกับเนื้อเยื่อเป็นก้อน และทำยาก ที่สำคัญไม่สามารถเอาออกหมด 100% ตอนนั้นนึกโกรธตัวเองมากที่คิดตื้นๆ พลาดไปฉีด คุณหมอให้ข้อมูลละเอียดและแนะนำวิธีการผ่าตัดที่เหมาะสม ดิฉันตัดสินใจผ่าตัดเมื่อเดือนสิงหาคม 2556 ที่ผ่านมา ผ่าที่คางนอกปาก ตอนแรกก็กลัวมีแผลเป็น แต่ถ้าไม่เอาออกก็กลัวซิลิโคนมันจะทำให้เป็นเนื้อร้ายอะไรต่างๆ เลยยอมผ่า คุณหมอได้เสริมแผ่นซิลิโคนด้วยเพื่อให้คางได้รูป ซึ่งแผ่นซิลิโคนนี้ไม่เป็นอันตรายกับร่างกาย ถึงตอนนี้เรียกว่าผลหลังผ่าตัดดีมากค่ะ แทบมองไม่เห็นแผลที่ผ่า  เหมือนได้ยกภูเขาออกจากอก แต่ก็แอบหวั่นๆเรื่องซิลโคนเหลวที่หลงเหลืออยู่ แต่อย่างไรก็ตามก็มีความสุข และพอใจกับคางใหม่ค่ะ ต้องขอขอบคุณ คุณหมออนันต์มากค่ะ และต้องขอเตือนท่านใดที่กำลังตัดสินใจไปฉีดสารเสริมส่วนต่างๆ ขอให้ศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนนะคะ ต้องทำกับหมอวิชาชีพจริงๆ และคลินิกที่มีมาตรฐาน ไม่อยากให้ต้องมาพบกับความทุกข์ใจภายหลังเหมือนกับดิฉัน

ภาพนี้คางก่อนขูดซิลิโคนผิวเป็นตะปุ่ม

ภาพคางก่อนขูดซิลิโคนผิวเป็นตะปุ่ม

ภาพคางก่อนขูดซิลิโคนผิวเป็นตะปุ่ม

2เดือนหลังผ่าตัดแก้ไขขูดซิลิโคนเหลวออกแล้วใส่แผ่นซิลิโคนเสริม

ภาพคางหลังผ่าตัดแก้ไขขูดซิลิโคนเหลวออกแล้วใส่แผ่นซ ...

ภาพคางหลังผ่าตัดแก้ไขขูดซิลิโคนเหลวออกแล้วใส่แผ่นซ ...

โพสต์ 2013-12-20 12:27:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พวกที่ไปฉีดตามคอนโดหิ้วกระเป๋า พวกนี้ไม่ใช่หมอค่ะ อย่าไปเรียกให้เกียรติพวกมันขนาดนั้น มันทำๆไปงั้นไม่ได้ไปเรียนสูงอะไรมาเอาแค่ประสบการณ์เกิดมีอาการแทรกซ้อนหรือปัญหาต่างๆ มันไม่รับผิดชชอบเราหรอกค่ะ
โทษน่ะค่ะ ระบายนิสสนึง เจอมากับตัวเองโกรธทั้งตัวเองโง่จัง แต่ก็รู้ทุกอย่างที่ทำคิดว่าจะรับผิดชอบกันนิดนึง แต่ไม่เลย
โพสต์ 2013-12-20 14:21:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่าไรคับ ขอเบอร์หมอด้วย

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-23 20:55:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย โด่งๆๆ เมื่อ 2013-12-20 14:21
ราคาเท่าไรคับ ขอเบอร์หมอด้วย

ตอนที่ไปทำ ที่คลีนิกคิด 30,000 บาท ค่ะ เห็นบอกว่าเป็นค่าขูดซิลิโคน 15,000 และค่าเสริมแผ่นซิลิโคนที่คางอีก 15,000 ค่ะ ยังไงคุณโด่งๆๆ  ก็ลองโทร.ไปถามที่คลีนิกดูอีกทีนะคะ เบอร์โทร.085-4871716,  02-5138828 ค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-23 21:13:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aimmalee เมื่อ 2013-12-23 21:17
ต้นฉบับโพสต์โดย Prittygirl เมื่อ 2013-12-20 12:27
พวกที่ไปฉีดตามคอนโดหิ้วกระเป๋า พวกนี้ไม่ใช่หมอค่ะ อ ...

ใช่ค่ะ ตอนที่เริ่มผิดปกติ โทร.ไปหาคนฉีดบอกว่าไม่เป็นอะไร เป็นอาการปกติหลังฉีด พอตอนหลังโทร.ไปเขาปิดเครื่องหนีหายไปเลยค่ะ
โพสต์ 2013-12-24 06:38:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยค่ะ
โพสต์ 2013-12-24 17:49:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูดีขึ้นกว่าเก่าค่ะ
โพสต์ 2014-1-2 11:29:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยินดีด้วยนะคะ หายแล้ววว ขอบคุณที่นำมาแชร์ประสบการณ์ค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-3 19:52:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย toy17 เมื่อ 2013-12-24 06:38
สวยค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-3 19:53:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Ninja.1986 เมื่อ 2014-1-2 11:29
ยินดีด้วยนะคะ หายแล้ววว ขอบคุณที่นำมาแชร์ประสบการณ์ ...

ขอบคุณค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-3 19:55:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ifitbaya เมื่อ 2013-12-24 17:49
ดูดีขึ้นกว่าเก่าค่ะ

โพสต์ 2015-2-1 19:15:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
             เราเป็นคนหนึ่งที่เคยใช้บริการของชานิสาคลินิค (ต้องบอกก่อนว่าเป็นคนไข้ัจริงๆ ไม่ใช่หน้าม้าแต่อย่างใด)

ก่อนหน้านี้เคยรักษาที่อื่นมาก่อนแถว...บิ๊กซี..ขอไม่บอกสาขาแล้วกัน อยากบอกว่าไม่ปลื้มคะ เสียดายเงินมาก

เลยอยากบอกทางสว่างเพื่อเป็นวิทยาทานให้คนอื่นๆ ที่กำลังมีความทุกข์เหมือนกันได้รับการแก้ไขที่ตรงจุดโดยไม่เสีย

ทรัพย์มาก   ถ้าใครต้องการแก้ไขฉีดซิลิโคน ไม่ว่าจะเป็นคาง ตา แก้ม หรือส่วนอื่นในใบหน้าหรือร่างกาย เราขอแนะนำ

ให้ไปที่นี่คะ ชานิสาคลินิค   คุณหมออนันต์ ใจดี สุภาพ ให้เกียรติลูกค้า ที่สำคัญไม่พูดจาหรือแสดงกิริยา หยาบ

คายใส่คนไข้ และให้ข้อมูลที่เป็นจริง คุณหมอผ่าตัดใช้เวลาไม่นาน ประมาณ 1-2 ชม./เคส ไม่ต้องถึง 6-7 ชั่วโมงให้เสีย

เวลา และไม่ต้องรอคิวนานข้ามปี คุณหมอแก้ไขด้วยความเข้าใจอย่างแท้จริง โดยคำนึงถึงความต้องการของคนไข้เป็นหลัก

ไม่ใช่ทำตามความเข้าใจตัวเองโดยไม่ปรึกษาคนไข้ (บางที่ทำตามใจผู้ช่วย) และคุณหมอฝีมือละเอียดคะ เย็บแผลสวย

มากจริงๆ มีความพิถีพิถันในการผ่าตัด ที่สำคัญราคาไม่เว่อร์ เกินจริง ไม่หากินกับความทุกข์ของคนไข้  (ไม่ถึงแสน ก้อสวย

ได้คะ) และพนักงานในคลินิคทุกคนก้อบริการดี ห้องผ่าตัดสะอาด มีมาตรฐานเชือถือได้คะ คนที่กำลังลังเลอยู่ว่าจะแก้

ที่ไหนดีไม่ต้องลังเลเลยนะคะ แก้ที่คุณหมออนันต์คะ ครั้งเดียวจบ หรือถ้ามีปัญหาตรงไหน คุณหมอก้อดูแลให้จนกว่า

เราจะพอใจคะ ที่สำคัญไม่ปฏิเสธการรักษา ไม่อัดยาชาจนเขียว บวม ช้ำ (หลังจากทำมีบวมบ้างเล็กน้อย แต่ไม่เขียวเลย)

เราบอกได้แค่นี่้ แต่เพื่อนๆ จะตัดสินใจอย่างไร อ่านแล้วก้อใช้วิจารญาณคิดดูเอาเองนะคะ  สุดท้ายนี้ขอให้เพื่อนๆ ที่ร่วม

ชะตากรรมทุกคนโชคดี

แสดงความคิดเห็น

แถวบิ๊กซี ชื่อ ณ..คลินิคใช่มะคะ ไม่ปลื้มเหมือนกันค่ะ ผู้ช่วย(เมียหมอ)พูดจาแย่สุดๆ ไม่เคยฟังคนไข้ ตัวเองพูดฉอดๆ หมอก็ฟังแต่เมีย  โพสต์ 2015-6-11 21:09
โพสต์ 2015-2-11 15:44:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยอมรับเลยค่ะ ที่ดีหมอให้คำแนะนำดีไม่ตกหล่น เราสงสัยอะไรตอบให้หมด เข้าใจและเห็นปัญหาของเรา บริการก็ดีค่ะ ไม่ใช่หน้าม้าแน่นอนเพราะใช้บริการผ่าไขมันกระพุ้งแก้มที่นี้ ถูกใจจนอยากแก้จมูกกับที่นี้เลย เพราะหมอยอมรับความเสี่ยงของจมูกเราและเข้าใจปัญหาของเราที่เกิดขึ้น คือเปนหมอที่เรากล้าตั้งคำถามกล้าที่จะถาม
โพสต์ 2015-6-7 22:50:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กำลังหาที่แก้คางอยู่พอดี จมูกไปแก้จ้างบิ๊กซีมาแระ แสนกว่าๆ จนไปสามปี
โพสต์ 2015-6-8 11:15:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ เรา ก็ จะ ไปปรึกษาคุณหมอ อนันต์ เห็นบอกพร้อมเสริม 4หมื่น บริการดี แต่ ที่ เรา มองๆ ตอนนี้มี หมอ อนันต์ กับ หมอ จำรูญ แต่ หมอ จำรูญ รีวิว ไม่เยอะเลย
โพสต์ 2017-5-31 15:12:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กำลังจะไปปรึกษาคุณหมออนันเช่นกันค่ะ และ อีกที่ที่หมายตาไว้ นพรัตน์คลินิคะ  มีปัญหาที่ใต้ ตา  ( พลาดอีกเหมือนกันค่ะ โกรธตัวเองจิงจิง) ใครมีข้อมูลเคยไปเอาออกที่ไหนมาบ้าง ผลเป็นเช่นไร มาแชร์กันหนอ่ยค่ะ แอบกลัว  ว่าหลังเลาะออกจะไม่เรียบ ค่ะ เครียดจิง จิง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้