ดู: 14560|ตอบกลับ: 33
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกทรงหยดน้ำ + ตัดปีก หมอกิตติชัย ยันฮี

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Channychan เมื่อ 2013-12-18 07:10

รีวิวนี้เป็นรูปตั้งแต่ปี 2552 ถึงปัจจุบัน ให้เห็นการเปลี่ยนแปลงในการทำจมูกแต่ละครั้ง
รูปแรก ด้านบนซ้ายตอนปี 2552 หน้าแบ๊วแก้มเยอะมาก แล้วเริ่มรู้สึกไม่ชอบปลายจมูกตัวเองที่ปลายกลมๆดูเนื้อเยอะๆก็ตัดสินใจทำจมูกกับหมอกิตติชัย โดยรีเควสว่าไม่เอาจมูกสั้นๆเชิดๆชอบโด่งยาว ก้ออกมาเป็นแบบในรูป
ด้านบนซ้ายก่อนทำ ด้านบนขวาหลังทำได้ห้าวัน ด้านล่างซ้ายประมาณสามอาทิตย์ ด้านล่างขวากว่าจะเข้าที่ประมาณสามเดือน

ชอบทรงดีแต่พอผ่านไปเกือบสองปีปัญหาเกิด ปลายจมูดหดเรื่อยๆจนเน้นเห็นเป็นรอยแดงๆที่ปลายจมูก ซึ่งมันขึ้นอยู่กับเนื้อของแต่ละคน ว่าจะหดขนาดไหน ทำให้จำเป็นต้องแก้ให้สั้นลงออกมาตามรูปต่อไปเลย
สองรูปด้านซ้ายทั้งบนและล่างเป็นจมูกอันแรก และสองรูปด้านขวาทั้งบนและล่างเป็นจมูกที่แก้ให้สั้นลง

หลังจากทำเสร็จก้ตัดสินใจไปจัดฟันทำให้โครงหน้าดูเปลี่ยนไป ช่วงแรกบอกตรงๆไม่ชอบเลยหน้ากระดูกมากๆ เหมือนจะคางเบี้ยวๆ
แต่พอปีที่สองฟันเริ่มเข้าที่หน้าก้ค่อยดีขึ้นหน่อยไม่เบี้ยวเหมือนเมื่อก่อน ดูตามรูปได้เลยค่ะ
รูปบนจัดได้ปีนึง รูปล่างซ้ายปีครึ่ง และล่างขวาสองปี และยังไม่ได้ตัดปีกจมูกจะดูมีปีกกางๆนิดนึง

หลังจากที่จัดฟันเสร็จเรียบร้อยก็ตัดปีกทันทีตอนแรกหมอไม่แนะนำให้ตัดเพราะมันไม่ได้ปีกเยอะมาก เราก้เลยบอกว่าตัดแค่นิดเดียวเพราะไม่ชอบที่มันจะดูปีกกางๆตอนยิ้ม ถอดเหล็กออกตัดปีก เป็นตามรูปด้านล้างเลยค่ะ

พอตัดปีกไปมีแต่คนทักว่าไปทำคางมาหรอ ไม่น่าเชื่อว่าตัดปีกออกไปจะทำให้หน้าเราเปลี่ยนได้มากเหมือนกันรู้สึกถูกใจมาก แต่ปัญหาก็เกิดอีก ผ่านมาหนึ่งปีกว่าจมูกหดอีกแล้ว อยากจะร้องไห้ ไม่อยากแก้ไม่อยากให้สั้นกว่านี้ ก้ทนๆจนเข้าปีที่สองเนื้อปลายจมูกดูบางลงเรื่อยๆ พอปรึกษาคุณหมอก้แนะนำว่าให้ใช้กระดูกหลังหูมาทำหยดน้ำตรงปลายจมูกแทนจะช่วยเรื่องนี้ได้ ด้วยความที่เนื้อปลายจมูกก้บางลงทุกวันๆ ทำให้ต้องทำอีกครั้ง ครั้งนี้ก้บวมมากเหมือนเดิม สองรูปบนหลังจากทำมา10วัน ยังบวมๆอยู่ ส่วนสองรูปล่างประมาณ14วันเริ่มยุบแล้วแต่ยังมีเขียวๆอยู่บ้าง

พอผ่านไป2เดือนเริ่มงอแงว่าทำไมจมูกไม่เล็กซะที อยากจะทำใหม่ หมอก้บอกว่าให้ทนหน่อยเพราะใช้กระดูกอ่อนจะยุบช้ากว่าซิลิโคนอย่างเดียวต้องให้เลือดไปเลี้ยงกระดูกด้วย นาน3-4เดือนกว่าจะเข้าที่ ในรูปจะเห็นว่าจมูกดูบวมๆใหญ่ๆอยู่มาก

ก็รออีก2เดือนเป็น4เดือน รูปต่อไปด้านล่างหลังจากผ่านไป4เดือน เออจิงแหะมันยังค่อยๆยุบ แต่ยังไม่ค่อยเป็นสันดี ก็เลยทำใจเย็นๆรออีกหน่อย คิดว่าสักปีนึงถ้าไม่ดีค่อยแก้

ผ่านมา9เดือน เป็นแบบรูปต่อไปเลยค่ะ เข้าที่ดีปลายจมูกก้ยังไม่รู้สึกตึงหรอมีรอยเน้นรอยแดงให้เห็น มีหยดน้ำความยาวพอใจเลย

แถมให้อีกรูปแบบชัดๆ ระหว่างปี2552-2556

สุดท้ายที่อยากจะบอกนะคะ การทำจมูกจะดีหรอไม่ดีก้ไม่ได้ขึ้นอยู่กับหมอทั้งหมด ส่วนหนึ่งก้ขึ้นอยู่กับคนไข้ในการดูแลตัวเองหลังผ่าตัดด้วยว่าจะทำตามคำแนะนำที่คุณหมอบอกได้เคร่งครัดแค่ไหน เพราะอย่างเราทำเสร็จก้ต้องนอนประคบน้ำแข็งสามวัน ที่สำคัญต้องประคบให้ถูกวิธีนะคะ ต้องโดนจมูกบางคนกลัวจมูกเบี้ยวประคบแต่ตาก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลย หรอบางคนทำเสร็จแผลยังไม่หายดีก็ไปโดนประตูกระแทกอักเสบขึ้นมาก้ต้องโทษความซุ่มซ่ามของตัวเองแล้วค่ะ และอีกส่วนก้ขึ้นอยู่กับร่างกายและเนื้อของเราว่าเป็นอย่างไร บางคนเนื้อยืดได้เยอะก้ดีทำครั้งเดียวจบ แต่ถ้าเวลาผ่านไปเนื้อเราหดเองขึ้นเรื่อยๆก้ต้องทำใจนะคะ ถ้าไปฝืนอยากได้จมูกยาวๆมากเนื้อเราก้ไม่สามารถยืดได้ดั่งใจ หรอมีอีกอย่างคือเราก้อย่ารีเควสบอกให้คุณหมอช่วยแนะนำว่าดูจากจมูกของเราจะทำแบบไหนให้ออกมาสวยและไม่ฝืนธรรมชาติเกินไป ศัลยกรรมไม่ใช่เรื่องน่ากลัวค่ะ ขอให้เราเลือกคุณหมอที่ไว้ใจได้ เลือกสถานที่ผ่าตัดที่มาตราฐานดีปลอดภัย และที่สำคัญที่สุดคือเราต้องดูแลตัวเองดีๆ ผลก้จะออกมาดีเองค่ะ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-20 11:57:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย สายน้ำ เมื่อ 2013-12-20 10:39
ที่ทำมาทั้งหมดทำกับคุณหมดกิตติชัย ยันฮี  ที่เดียวเล ...

ใช่ค่ะ จมูกทั้งหมดทุกครั้งที่ทำ ทำกับหมอกิตติชัยที่เดียวเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ตัดปีกจมูก มองเห็นแผลเป็นไหมค่ะ  โพสต์ 2013-12-21 14:00
ทรงสวยมากเลยค่ะ อยากทำกับคุณหมอเหมือนกัน ค่าเสียหายเท่าไหร่หรอค่ะ ??
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-18 08:36:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่าผ่าตัดทำจมูกค่ะ
ทำจมูกซิลิโคนแบบพิเศษ 15000 ค่าแก้จมูก 5000 ตัดปีก 8000 กระดูกหลังหูมาทำหยดน้ำ 8500
ทำที่ไหนคะ สวยจัง
รีวิวให้ติดตามละเอียดดีจังเลยคะ แอบสังเกตหน้าเรียวตามด้วยนะ ดูเหมาะกับจมูกดีจังเลย ^^
หน้าเรียวเพราะจัดฟันรึเปล่าค่ะ บอกหมอว่าไงค่ะได้ทรงนี้สวยมากค่ะ
อยากไปทำบ้าง
อยากดูรูปหน้าตรง ข้างค่ะสวยมากขอบคุณค่ะ
สวยค่า เป็นสาวลูกครึ่งเลย^^
สนใจเสริมจมูกกับ คุณหมอกิตติชัย    รับส่วนลด เสริมจมูก  ตาสองชั้น ยันฮี ฟรี!
ติดต่อพี่นุชได้ค่ะ^^  จองคิว  ดูแลให้ก่อนและหลังศัลยกรรมค่ะ มีเจ้าหน้าที่คอยดูแลให้ ฟรี ค่ะ      
ติดต่อได้ที่   tel.086-9797946     ด้วยประสบการณ์มากกว่า  10ปี
ทางเฟส  http://www.facebook.com/profile.php?id=100002588441047    เข้ามาดูรีวิวได้ค่ะ^^
รีวิว  หมอกิตติชัยค่ะ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=68378
จมูกสวยมากค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-18 19:29:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำกับหมอกิตติชัยที่ยันฮีค่ะ
หน้าเรียวส่วนหนึ่งก็เพราะจัดฟันด้วย แต่ทำจมูกก้ทำให้หน้าเปลี่ยนและดูมีมิติมากขึ้นค่ะ
ดูได้จากรูปแรกที่ยุบบวมแล้ว ตอนนั้นยังไม่ได้จัดฟันค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-18 19:34:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนทำจมูกครั้งสุดท้ายก้บอกแค่ว่าไม่ชอบปลายแหลมๆ อยากได้มีหยดน้ำ ส่วนความยาวหรอทรง ให้คุณหมอลองพิจารณาเองว่าขนาดไหนจะไม่ตึงเกินไปที่เนื้อเราจะรับไหวและออกมาสวยค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-19 15:23:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Channychan เมื่อ 2013-12-19 15:24

รูปด้านหน้าค่ะ

ทำกับคุณหมอมาเหมือนกันค่ะ จะ 2 เดือนแล้ว แต่ข้างๆ จมูกไม่ยุบเลย (ข้างซ้ายข้างเดียวนะค่ะ ที่ดูบวมๆ) เวลาจับดูเป็นก้อนแข็งๆ มีคนบอกว่าน่าจะเป็นพังผืด กำลังจะไปให้หมอดูให้อีกทีค่ะ กำลังเครียดเลยค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-19 16:23:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ สองเดือนแล้วจมูกยังดูบวมๆตุ๋ยๆอยู่เลย ช่วงแรกของเราก็บวมแข็งๆหมอบอกว่าเป็นพังผืดต้องคอยนวดกว่าจะเข้าที่ใช้เวลานานน่าดู  แต่ถ้าเป็นพังผืดอย่างเดียวไม่เบี้ยวไม่อักเสบก็ไม่ต้องเครียดนะคะ แต่ลองไปปรึกษาคุณหมอดูก็ดีค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-20 09:02:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mame_mareena เมื่อ 2013-12-18 00:26
ทรงสวยมากเลยค่ะ อยากทำกับคุณหมอเหมือนกัน ค่าเสียหาย ...

ค่าผ่าตัดทำจมูกค่ะ
ทำจมูกซิลิโคนแบบพิเศษ 15000 ค่าแก้จมูก 5000 ตัดปีก 8000 กระดูกหลังหูมาทำหยดน้ำ 8500
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-20 09:04:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Channychan เมื่อ 2013-12-20 09:05
ต้นฉบับโพสต์โดย nongdean เมื่อ 2013-12-18 10:35
หน้าเรียวเพราะจัดฟันรึเปล่าค่ะ บอกหมอว่าไงค่ะได้ทร ...

หน้าเรียวส่วนหนึ่งก็เพราะจัดฟันด้วย แต่ทำจมูกก้ทำให้หน้าเปลี่ยนและดูมีมิติมากขึ้นค่ะ
ดูได้จากรูปแรกที่ยุบบวมแล้ว ตอนนั้นยังไม่ได้จัดฟันค่ะ
ตอนทำจมูกครั้งสุดท้ายก้บอกแค่ว่าไม่ชอบปลายแหลมๆ อยากได้มีหยดน้ำ ส่วนความยาวหรอทรง ให้คุณหมอลองพิจารณาเองว่าขนาดไหนจะไม่ตึงเกินไปที่เนื้อเราจะรับไหวและออกมาสวยค่ะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-20 09:06:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย oratay เมื่อ 2013-12-19 15:52
ทำกับคุณหมอมาเหมือนกันค่ะ จะ 2 เดือนแล้ว แต่ข้างๆ จมู ...

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ สองเดือนแล้วจมูกยังดูบวมๆตุ๋ยๆอยู่เลย ช่วงแรกของเราก็บวมแข็งๆหมอบอกว่าเป็นพังผืดต้องคอยนวดกว่าจะเข้าที่ใช้เวลานานน่าดู  แต่ถ้าเป็นพังผืดอย่างเดียวไม่เบี้ยวไม่อักเสบก็ไม่ต้องเครียดนะคะ แต่ลองไปปรึกษาคุณหมอดูก็ดีค่ะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-20 09:07:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kiging เมื่อ 2013-12-18 09:02
ทำที่ไหนคะ สวยจัง

ทำกับหมอกิตติชัยที่ยันฮีค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Channychan เมื่อ 2013-12-20 09:06
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ สองเดือนแล้วจมูกยังดูบวมๆตุ๋ย ...

แล้วมันยุบลงไหมค่ะ หลังจากนวดๆๆ แล้ว ตอนนี้ก็นวดๆๆแต่ก็นอยส์อ่ะค่ะ เพราะมันแข็งๆ เป็นก้อนอ่ะค่ะ พี่เป็นเหมือนกันไหม ขอบคุณนะค่ะที่แนะนำ
ที่ทำมาทั้งหมดทำกับคุณหมดกิตติชัย ยันฮี  ที่เดียวเลยใช้ไหมค่ะ
ทำแล้วออกมาสวยมากเลย
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-20 11:54:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย oratay เมื่อ 2013-12-20 10:11
แล้วมันยุบลงไหมค่ะ หลังจากนวดๆๆ แล้ว ตอนนี้ก็นวดๆๆ ...

ยุบลงค่ะแล้วตรงที่เป็นก้อนๆแข็งๆก็นิ่มขึ้น เดือนที่3ก็ยังไม่ดีซะทีเดียวแต่สังเกตุได้เลยว่าดีขึ้นเรื่อยๆทุกเดือน กว่าจะเป็นที่พอใจจริงๆเกือบ5-6เดือนเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้