ดู: 7925|ตอบกลับ: 33

[เสริมจมูก] ทำจมูกทรงหยดน้ำ + ตัดปีก กับหมอกิตติชัย ยันฮี

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Channychan เมื่อ 2013-12-17 23:46

รีวิวนี้เป็นรูปตั้งแต่ปี 2552 ถึงปัจจุบัน ให้เห็นการเปลี่ยนแปลงในการทำจมูกแต่ละครั้ง
รูปแรก ด้านบนซ้ายตอนปี 2552 หน้าแบ๊วแก้มเยอะมาก แล้วเริ่มรู้สึกไม่ชอบปลายจมูกตัวเองที่ปลายกลมๆดูเนื้อเยอะๆก็ตัดสินใจทำจมูกกับหมอกิตติชัย โดยรีเควสว่าไม่เอาจมูกสั้นๆเชิดๆชอบโด่งยาว ก้ออกมาเป็นแบบในรูป
ด้านบนซ้ายก่อนทำ ด้านบนขวาหลังทำได้ห้าวัน ด้านล่างซ้ายประมาณสามอาทิตย์ ด้านล่างขวากว่าจะเข้าที่ประมาณสามเดือน IMG_6413.PNG
ชอบทรงดีแต่พอผ่านไปเกือบสองปีปัญหาเกิด ปลายจมูดหดเรื่อยๆจนเน้นเห็นเป็นรอยแดงๆที่ปลายจมูก ซึ่งมันขึ้นอยู่กับเนื้อของแต่ละคน ว่าจะหดขนาดไหน ทำให้จำเป็นต้องแก้ให้สั้นลงออกมาตามรูปต่อไปเลย
สองรูปด้านซ้ายทั้งบนและล่างเป็นจมูกอันแรก และสองรูปด้านขวาทั้งบนและล่างเป็นจมูกที่แก้ให้สั้นลง IMG_6416.PNG
หลังจากทำเสร็จก้ตัดสินใจไปจัดฟันทำให้โครงหน้าดูเปลี่ยนไป ช่วงแรกบอกตรงๆไม่ชอบเลยหน้ากระดูกมากๆ เหมือนจะคางเบี้ยวๆ
แต่พอปีที่สองฟันเริ่มเข้าที่หน้าก้ค่อยดีขึ้นหน่อยไม่เบี้ยวเหมือนเมื่อก่อน ดูตามรูปได้เลยค่ะ
รูปบนจัดได้ปีนึง รูปล่างซ้ายปีครึ่ง และล่างขวาสองปี และยังไม่ได้ตัดปีกจมูกจะดูมีปีกกางๆนิดนึง
หลังจากที่จัดฟันเสร็จเรียบร้อยก็ตัดปีกทันทีตอนแรกหมอไม่แนะนำให้ตัดเพราะมันไม่ได้ปีกเยอะมาก เราก้เลยบอกว่าตัดแค่นิดเดียวเพราะไม่ชอบที่มันจะดูปีกกางๆตอนยิ้ม ถอดเหล็กออกตัดปีก เป็นตามรูปด้านล้างเลยค่ะ
พอตัดปีกไปมีแต่คนทักว่าไปทำคางมาหรอ ไม่น่าเชื่อว่าตัดปีกออกไปจะทำให้หน้าเราเปลี่ยนได้มากเหมือนกันรู้สึกถูกใจมาก แต่ปัญหาก็เกิดอีก ผ่านมาหนึ่งปีกว่าจมูกหดอีกแล้ว อยากจะร้องไห้ ไม่อยากแก้ไม่อยากให้สั้นกว่านี้ ก้ทนๆจนเข้าปีที่สองเนื้อปลายจมูกดูบางลงเรื่อยๆ พอปรึกษาคุณหมอก้แนะนำว่าให้ใช้กระดูกหลังหูมาทำหยดน้ำตรงปลายจมูกแทนจะช่วยเรื่องนี้ได้ ด้วยความที่เนื้อปลายจมูกก้บางลงทุกวันๆ ทำให้ต้องทำอีกครั้ง ครั้งนี้ก้บวมมากเหมือนเดิม สองรูปบนหลังจากทำมา10วัน ยังบวมๆอยู่ ส่วนสองรูปล่างประมาณ14วันเริ่มยุบแล้วแต่ยังมีเขียวๆอยู่บ้าง
พอผ่านไป2เดือนเริ่มงอแงว่าทำไมจมูกไม่เล็กซะที อยากจะทำใหม่ หมอก้บอกว่าให้ทนหน่อยเพราะใช้กระดูกอ่อนจะยุบช้ากว่าซิลิโคนอย่างเดียวต้องให้เลือดไปเลี้ยงกระดูกด้วย นาน3-4เดือนกว่าจะเข้าที่ ในรูปจะเห็นว่าจมูกดูบวมๆใหญ่ๆอยู่มาก
ก็รออีก2เดือนเป็น4เดือน รูปต่อไปด้านล่างหลังจากผ่านไป4เดือน เออจิงแหะมันยังค่อยๆยุบ แต่ยังไม่ค่อยเป็นสันดี ก็เลยทำใจเย็นๆรออีกหน่อย คิดว่าสักปีนึงถ้าไม่ดีค่อยแก้
ผ่านมา9เดือน เป็นแบบรูปต่อไปเลยค่ะ เข้าที่ดีปลายจมูกก้ยังไม่รู้สึกตึงหรอมีรอยเน้นรอยแดงให้เห็น มีหยดน้ำความยาวพอใจเลย
แถมให้อีกรูปแบบชัดๆ ระหว่างปี2552-2553
สุดท้ายที่อยากจะบอกนะคะ การทำจมูกจะดีหรอไม่ดีก้ไม่ได้ขึ้นอยู่กับหมอทั้งหมด ส่วนหนึ่งก้ขึ้นอยู่กับคนไข้ในการดูแลตัวเองหลังผ่าตัดด้วยว่าจะทำตามคำแนะนำที่คุณหมอบอกได้เคร่งครัดแค่ไหน เพราะอย่างเราทำเสร็จก้ต้องนอนประคบน้ำแข็งสามวัน ที่สำคัญต้องประคบให้ถูกวิธีนะคะ ต้องโดนจมูกบางคนกลัวจมูกเบี้ยวประคบแต่ตาก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลย หรอบางคนทำเสร็จแผลยังไม่หายดีก็ไปโดนประตูกระแทกอักเสบขึ้นมาก้ต้องโทษความซุ่มซ่ามของตัวเองแล้วค่ะ และอีกส่วนก้ขึ้นอยู่กับร่างกายและเนื้อของเราว่าเป็นอย่างไร บางคนเนื้อยืดได้เยอะก้ดีทำครั้งเดียวจบ แต่ถ้าเวลาผ่านไปเนื้อเราหดเองขึ้นเรื่อยๆก้ต้องทำใจนะคะ ถ้าไปฝืนอยากได้จมูกยาวๆมากเนื้อเราก้ไม่สามารถยืดได้ดั่งใจ หรอมีอีกอย่างคือเราก้อย่ารีเควสบอกให้คุณหมอช่วยแนะนำว่าดูจากจมูกของเราจะทำแบบไหนให้ออกมาสวยและไม่ฝืนธรรมชาติเกินไป ศัลยกรรมไม่ใช่เรื่องน่ากลัวค่ะ ขอให้เราเลือกคุณหมอที่ไว้ใจได้ เลือกสถานที่ผ่าตัดที่มาตราฐานดีปลอดภัย และที่สำคัญที่สุดคือเราต้องดูแลตัวเองดีๆ ผลก้จะออกมาดีเองค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2013-12-18 19:52:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมกเลยค่ะ
โพสต์ 2013-12-18 20:59:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำมาเท่าไรครับ สวยมากๆๆ  
โพสต์ 2013-12-18 23:51:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ค่าทำเท่าไหร่คะ? ตอนทำใหม่ๆบวมเยอะมั้ยคะ?
โพสต์ 2013-12-19 00:32:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกหดคืออะไรคะ? เพราะถ้าใส่ซิลิโคนเข้าไปความยาวก็คงจะเท่าซิลิโคน หนังอาจจะบางลง แต่ไม่เข้าใจค่ะว่า จมูกหดคืออะไรคะ มันค่อยๆหดสั้นลงๆเหรอคะ? แปลกดีเนอะ

เราเคยทำกับกิตติชัยค่ะ ผลก็ออกมาอย่างที่ได้เคยโพสไว้ค่ะ ของคุณถือว่าโชคดีที่ไม่มีปัญหาอะไรได้สวยสมใจเลย
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-19 14:25:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกหดในที่นี้ไม่ได้หมายความว่าซิลิโคนสั้นขึ้นนะคะ แต่หมายความว่า จมูกและร่างกายของแต่ละคนไม่เหมือนกัน จมูกบางคนหลังจากทำไปแล้วเป็นปี เนื้อปลายจมูกอาจเกิดการหดรั้งจนบางแล้วเห็นขอบซิลิโคน แต่ซิลิโคนก็ยังขนาดเท่าเดิม ถ้าเราไม่แก้ไข เวลาผ่านไปเรื่อยๆจมูกก้จะทะลุจนเห็นซิลิโคนได้ค่ะ บางคนผ่านไปสามปีถึงจะทะลุ บางคนก้อาจจะนานกว่านั้น ของเราไม่ได้ทำกับคุณหมอครั้งแรกค่ะ แต่ยอมรับว่าตอนที่ทำครั้งสุดท้ายใส่กระดูกหลังหูมันยุบบวมช้ามากๆ มากจนวิตกเลย เพราะทุกครั้งไม่เป็นแบบนี้ ผ่านไปสองอาทิตย์จมูกยังใหญ่มาก ผ่านไปสองเดือนก็ยังบวมๆไม่เข้าที่ จนจะเอาออกเลยเหมือนกัน แต่โชคดีที่ใจเย็นค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-19 14:33:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Channychan เมื่อ 2013-12-20 09:01

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Channychan เมื่อ 2013-12-19 14:57

ค่าค่าผ่าตัดทำจมูกค่ะ
ทำจมูกซิลิโคนแบบพิเศษ 15000 ค่าแก้จมูก 5000 ตัดปีก 8000 กระดูกหลังหูมาทำหยดน้ำ 8500

โพสต์ 2013-12-19 14:59:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สอบถามทำมาที่ไหนคะ สวยจังเลยคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-19 15:13:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำกับหมอกิตติชัยที่ยันฮีค่ะ

แสดงความคิดเห็น

สวยมาำกเลยค่ะ อยากได้แบบนี้บ้างจัง  โพสต์ 2013-12-19 15:33
โพสต์ 2013-12-19 16:26:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อาทิตย์นี้จะไปทำกับคุณหมอแล้ว ตื่นเต้นๆ แต่เห็นของคุณprajann และเกิดมีแรงฮึดขึ้นมา เมเป้นคนมีดังสูงมาก แต่มีฮัมตรงกลางจมูก ว่าจะไปเหลาแต่คุณหมอแนะนำให้เสริมให้ปลายจะได้เชิดกว่า ฮัมพ์ เมกังวลแค่ว่าจมูกเราโด่งขนาดนี้เสริมปลายมันจะเบี้ยวไหมแค่นั้นเอง แต่ก็เชื่อ และเข้าใจว่าคุณหมอเห็นว่าสวยกว่าแน่ๆ อาทิตย์นี้ จะได้เป็นศิษย์เดียวกันแระนะค่ะ ^____^
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-19 16:34:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นกำลังใจให้นะคะคุณเม แล้วอย่าลืมว่าประคบเย็นหลังผ่าตัดสำคัญมากนะคะ หลังผ่าตัดสามวันต้องประคบเย็นดีๆ ประคบให้โดยจมูกทั้งอันเลยไม่ต้องกลัวเบี้ยวค่ะขอให้นอนหงายตรงๆเป็นพอ ถ้าจะประคบดีจะทำให้เลือดหยุดเร็วไม่บวมมากและยุยบวมเร็ว ของเราตอนประคบกัวเย็นไม่พอ ใช้น้ำแข็งป่นใส่ถุงพลาสติกประคบเลย เย็นมากจนปวดหัวแต่ก็ทนค่ะเพื่อจมูกสวยๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-20 09:00:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย bbboa เมื่อ 2013-12-18 20:59
ทำมาเท่าไรครับ สวยมากๆๆ

ค่าผ่าตัดทำจมูกค่ะ
ทำจมูกซิลิโคนแบบพิเศษ 15000 ค่าแก้จมูก 5000 ตัดปีก 8000 กระดูกหลังหูมาทำหยดน้ำ 8500
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-20 09:01:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย vieeeew เมื่อ 2013-12-18 23:51
ค่าทำเท่าไหร่คะ? ตอนทำใหม่ๆบวมเยอะมั้ยคะ? ...

ค่าผ่าตัดทำจมูกค่ะ

ตอนทำจมูกธรรมดาไม่ใช้กระดูกหลังหูบวมไม่นานค่ะแต่ก็บวมมาก ทำทีไรบวมจนตาปิดทุกทีค่ะ พอผ่านประมาณ2-3 อาทิตย์ก็เห็นทรงแล้ว พอผ่านไปสัก 1-2 เดือนก้จะเข้าที่ แต่ตอนใช้หลังหูบวมนานมากค่ะ 2 อาทิตย์แล้วก็ยังจมูกบวมๆหน้าเขียวๆอยู่ ผ่านไปสองเดือนจมูกก็ยังไม่เห็นสัน กว่าดีเป็นทรงสวยก็เกือบ 4 เดือนค่ะ คุณหมอให้เหตุผลว่าเป็นเพราะเราใช้กระดูกหลังหูจึงต้องรอให้เส้นเลือดมาเลี้ยง กว่าจะเข้าที่จึงต้องใช้เวลามากกว่าซิลิโคนอย่างเดียวค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-20 09:07:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย gva เมื่อ 2013-12-19 00:32
จมูกหดคืออะไรคะ? เพราะถ้าใส่ซิลิโคนเข้าไปความยาวก็ค ...

จมูกหดในที่นี้ไม่ได้หมายความว่าซิลิโคนสั้นขึ้นนะคะ แต่หมายความว่า จมูกและร่างกายของแต่ละคนไม่เหมือนกัน จมูกบางคนหลังจากทำไปแล้วเป็นปี เนื้อปลายจมูกอาจเกิดการหดรั้งจนบางแล้วเห็นขอบซิลิโคน แต่ซิลิโคนก็ยังขนาดเท่าเดิม ถ้าเราไม่แก้ไข เวลาผ่านไปเรื่อยๆจมูกก้จะทะลุจนเห็นซิลิโคนได้ค่ะ บางคนผ่านไปสามปีถึงจะทะลุ บางคนก้อาจจะนานกว่านั้น ของเราไม่ได้ทำกับคุณหมอครั้งแรกค่ะ แต่ยอมรับว่าตอนที่ทำครั้งสุดท้ายใส่กระดูกหลังหูมันยุบบวมช้ามากๆ มากจนวิตกเลย เพราะทุกครั้งไม่เป็นแบบนี้ ผ่านไปสองอาทิตย์จมูกยังใหญ่มาก ผ่านไปสองเดือนก็ยังบวมๆไม่เข้าที่ จนจะเอาออกเลยเหมือนกัน แต่โชคดีที่ใจเย็นค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-20 09:08:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย maedusaa เมื่อ 2013-12-19 16:26
อาทิตย์นี้จะไปทำกับคุณหมอแล้ว ตื่นเต้นๆ แต่เห็นของค ...

เป็นกำลังใจให้นะคะคุณเม แล้วอย่าลืมว่าประคบเย็นหลังผ่าตัดสำคัญมากนะคะ หลังผ่าตัดสามวันต้องประคบเย็นดีๆ ประคบให้โดยจมูกทั้งอันเลยไม่ต้องกลัวเบี้ยวค่ะขอให้นอนหงายตรงๆเป็นพอ ถ้าจะประคบดีจะทำให้เลือดหยุดเร็วไม่บวมมากและยุยบวมเร็ว ของเราตอนประคบกัวเย็นไม่พอ ใช้น้ำแข็งป่นใส่ถุงพลาสติกประคบเลย เย็นมากจนปวดหัวแต่ก็ทนค่ะเพื่อจมูกสวยๆ
โพสต์ 2013-12-20 22:07:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Channychan เมื่อ 2013-12-20 09:07
จมูกหดในที่นี้ไม่ได้หมายความว่าซิลิโคนสั้นขึ้นนะค ...

อ๋อ….อย่างนี้นี่เอง เข้าใจแล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะที่อธิบาย ปลายจมูกหดรั้งบวกกับอาการหนังบางลง เลยทำให้ซิลิโคนจะทะลุนั่นเอง

เกิดกันหลายคนเลยเนอะ เราด้วยแหล่ะค่ะ
โพสต์ 2013-12-24 13:31:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปทำมาและค่ะ แต่คราวนี้คุณหมอบอก ไม่ต้องเสริมก็ได้ ให้เหลาพอ แต่เหลาทั่งแท่งเลย เพราะมีกระดูกที่ฮัมพ์ และด้านด้านข้างที่ใหญ่มาก ตอนทำคุณหมอเตือนและว่า เตรียมช้ำได้เลย ตอนทำเหมือนมีลิ้มมาไส้ ทุบที่จมูกลยค่ะ กัวมันทะลุมาโดนตามาก แต่ก้แอบคุยกะคุณหมออยู่ว่าเอาเรียวๆตรงๆนะค่ะ เป็นไงหละ อยากนั่นยากนี่ ออจากห้องผ่า ปวดหัวเลย มึน พอถึงบ้าน ก้เริ่มบวม ประคบเย็นได้แป้บนึงก้เผลอหลับไป พอตื่นมาวันแรก หน้าจำแทบไม่ได้บวมจนตาปิดไปครึ่งนึง พอนิวันที่สอง บวมน้อยลงหน่อย ตอนนี้ก้ม่วงทั่งหน้า ประคบเย้นได้แค่ช่วงค่ำ เพราะว่าต้องมาทำงานไม่ได้พักเลย ทำงานแบบ บวมๆนิแหระ 5555 มีเคล้ดลับลดบวมลด รอยช้ำบอกได้เลยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ คุณ Channychan
โพสต์ 2013-12-24 15:43:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก้อใช้กระดูกอ่อนหลังหู ไม่น่าหล้ะของเรา2เดือ จมูกก้อยังดูใหญ่ๆอยู่ พออ่านแล้วค่อยโล่งใจหน่อยเพราะแอบนอยเหมือนกันว่าทำไมมันเข้าที่ช้าจัง ขอบคุณน่ะค่ะที่ให้ความรุ้
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-24 17:29:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย maedusaa เมื่อ 2013-12-24 13:31
ไปทำมาและค่ะ แต่คราวนี้คุณหมอบอก ไม่ต้องเสริมก็ได้  ...

ขอบอกว่าอึดมากเลยนะคะที่ทำงานต่อได้เลย เพราะของเราขนาดประคบอย่างดีพอวันที่ 3-4 หน้าบวมจนตาปิด กลายเป็นคนมองโลกแคบไปเลย 555 แต่ประคบดีก็เลยยุบบวมเร็ว นอนหมอนสูงๆก็ช่วยได้ค่ะ ลองสังเกตุดูแล้วนอนหมอนต่ำตื่นมาหน้าจะบวมกว่า ขอให้หายไวๆนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-24 17:32:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย joontop เมื่อ 2013-12-19 14:59
สอบถามทำมาที่ไหนคะ สวยจังเลยคะ

ทำกับหมอกิตติชัยที่ยันฮีค่ะ
โพสต์ 2013-12-25 09:47:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณนะค่ะ วันที่สาม ตาเริ่มยุบ แต่มาย้อยลงที่แก้มแทน บวมแทน หน้าเป้นซานตาครอสไปเลย แอบช้ำที่ร่องแก้ม เหมือนเป้นคนแก่อีก กรรม สุขสันต์วันคริสมาสนะค่ะ ^^______^^
โพสต์ 2014-1-5 20:14:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากๆๆๆ
โพสต์ 2014-1-6 11:42:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่ขอแอดไลน์หน่อยได้ไหมค่ะ จะรบกวนปรึกษาหน่อย
สะดวกไหมค่ะ ถ้าไม่สะดวกไม่เป็นไรค่ะ
พอดีทำกับคุณหมอมาเหมือนกัน ตอนนี้ได้ 2 เดือนเต็มค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-6 14:01:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย oratay เมื่อ 2014-1-6 11:42
พี่ขอแอดไลน์หน่อยได้ไหมค่ะ จะรบกวนปรึกษาหน่อย
สะดวก ...

คุยทางข้อความเฟซได้มั้ยคะ ขอชื่อเฟซพี่ด้วยค่ะเด่วทักไป
โพสต์ 2014-1-7 09:17:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Channychan เมื่อ 2014-1-6 14:01
คุยทางข้อความเฟซได้มั้ยคะ ขอชื่อเฟซพี่ด้วยค่ะเด่ว ...

OA Tamonwan ค่ะ...
ขอบคุณนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้