ดู: 1517|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ช่วยออกความเห็นหน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด as_monai เมื่อ 2009-6-27 02:10

พี่ๆน้องๆครับผมมีปัญหาอยากปรึกษานิดนึงหลังจากที่โมจมูกมาเมื่อสามปีก่อน คือผมจะแก้หัวตา ลงมาอีกจะลงได้อีกเยอะมั๊ยครับ พอดีมีผู้ใหญ่ทักว่า ตรงหัวตาถ้าสูงไปจะมีผลต่อเรื่องการเงิน แต่ติดปัญหาตรงที่ว่าของเดิมผมก็ค่อนข้างสูงอยู่แล้ว แต่ชอบปลายที่คุณหมอทำให้ถ้าจะเอาแกนออก ปลายจมูกก็จะไม่คมเพราะเนื้อผมเยอะนี่ขนาดตัดปีกออกไปแล้วนะครับ ตามรูปนะครับในรถนั่นเมื่อสมัยก่อนเดิมๆยี่สิบปีที่แล้ว แล้วอีกสองรูปก็เพิ่งถ่ายครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับชาว dungdong.com

as_momo.jpg (52.52 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ตอบว่าลดเฉพาะตรงหว่างตา แต่ปลายเอาไว้เหมือนเดิม ทำได้คับ

แต่ต้องกลับไปหาคุณหมอคนเดียวกับคนที่ทำให้นะคับ

เพื่อให้คุณหมอลดความโด่งของตรงหว่างตาให้ แต่ปลายคงไว้เหมือนเดิม

เพราะถ้าเป็นซิริโคนอันเดิม ควรเป็นคุณหมอคนเดิมคับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-27 01:30:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ครับปรึกษาแล้วคุณหมอคิดค่ายาสามพัน เรื่องของเรื่องคือผมอยากให้มันใกล้เคียงความสูงของเดิมมากที่สุด แล้วอีกอย่างอยากทราบว่าคนที่เคยรื้อ เช่นคุณเอเป็นต้น หรือคนอื่นๆนะ่ครับ มีคนบอกว่าตอนรื้อนี่มันจะบวมหรือระบมนานกว่าตอนทำครั้งแรกจริงหรือครับ
ไม่จิงคับ

ระดับความบวม ไม่มากไม่น้อยไปกว่าครั้งแรกหรอกคับ

ชิวๆ เหมือนกันอ่ะคับ เพราะซีเพิ่งไปรื้อ ถอยของใหม่มาเหมือนกันคับ อิอิ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-27 02:07:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด as_monai เมื่อ 2009-6-27 02:12

Thank u นะครับน้องซี เดี๋ยวหาตังไปแก้แล้ว แต่ต้องงดเหล้าซักอาทิตย์ จะลงแดงมั๊ยนี่ ว่าแล้ว ซิ่งรถไปทาวน์อินทาวน์์ แก้แล้วจะเอามาให้ดูใหม่ แล้วของน้องซี่เอารูปไปอัพ ในกระทู้นู้นรึยังครับ
ซีเก่งจัง น่ารักที่สุด
จุ๊บุ จุ๊บุ ณ จุดนี้
ขอให้ออกมาหล่อๆๆนะครับ
สำหรับความคิดพี่

ถ้าลดเฉพาะตรงระหว่างตาลง แต่คงความโด่งของปลายไว้

จมูกจะแอ่น เป็นทรงจมูกผู้หญิง หน้าจะดูหวานเลย

อันนี้แล้วแต่ชอบนะครับ

ดูจากรูปแล้วทรงจมูกสวยจริง

แต่โด่งเกินไปตลอดแนวจมูกเลยครับ

ทำให้ภาพรวมของทั้งใบหน้า จมูกโดดเด่นมากเกินไป

ถ้าว่าด้วยเรื่องโหงวเฮ้งแล้ว โด่งเกินนะครับ

จมูกแบบนี้ไม่ใช่มีผลแต่เรื่องการเงินตามที่มีผู้ใหญ่ทักเท่านั้น

ยังจะมีผลต่อเรื่องความรักด้วยนะครับ

ส่วนเรื่อง การแก้ไข คงหาข้อมูลมาคลาดเคลื่อนแล้วครับ

พี่เองทำผ่านมา25ปีแล้วมาแก้ รื้อยากก็จริง แต่ไม่บวม ไม่ระบมมากมาย

ก็เหมือนคนทั่วไปที่ทำหนแรกนะครับ
เหนด้วยกะพี่โอมเลยอ่าคัฟผม
ทรงจมูกโอเคเลยน้าคัฟ
แต่ว่ามันโด่งไปนิดส์อ่าคัฟ
ยังงัยโอเปิ้ลก้อเปนกะลังจัยหั้ยน้าคัฟ
Thank u นะครับน้องซี เดี๋ยวหาตังไปแก้แล้ว แต่ต้องงดเหล้าซักอาทิตย์ จะลงแดงมั๊ยนี่ ว่าแล้ว ซิ่งรถไปทาวน์อิน ...
ต้นฉบับโพสโดย as_monai เมื่อ 2009-6-27 02:07

ยังไม่ได้อัพเรยคับ

เร็วๆนี้แร่ะ  อัพบ่อย

ก็ไม่เห็นความแตกต่างอ่ะคับ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-27 13:16:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กำลังใจมากมาย ขอบคุณทุกๆคอมเมนท์ พี่โอมครับ ถ้าให้คุณหมอ แต่งซิลิโคนอันเดิมให้บางลงตลอดทั้งแกน จะทำได้มั๊ยครับ คือผมไม่อยากเสียตังเปลี่ยนอันใหม่  ส่วนเรื่องหัวตาแก้้แล้วจมูกแอ่นเป็นทรงผู้หญิง ก็ไม่เท่าไหร่ครับเพราะหน้าผมมันมาแนวนี้ ไม่ใช่คนคิ้วเข้ม หน้าผมมันออกแนวหวาน ไม่แน่นะหลังจากนี้จะแอบแต่งหญิงไปประกวดก็ได้ หรือพี่ว่าไงครับ อ๊ะล้อเล่นคร้าบ555 ณ จุดนี้ต้องขอขอบคุณ สำหรับทุกความเห็นนะครับ น้องซี คุณแอกคริว2009 พี่โอม น้องโอเปิ้ล ขอให้หล่อสวยกันทั้งเวปนะคร้บ
กำลังใจมากมาย ขอบคุณทุกๆคอมเมนท์ พี่โอมครับ ถ้าให้คุณหมอ แต่งซิลิโคนอันเดิมให้บางลงตลอดทั้งแกน จะทำได้ ...
ต้นฉบับโพสโดย as_monai เมื่อ 2009-6-27 13:16

แต่งจากของเดิมก็ได้ครับ

ถ้าของเดิมไม่ได้ทำมาหลายปี

ยังไม่มีหินปูนเกาะก็ไม่น่าจะมีปัญหา

สงสัยกลัวเปลี่ยนแกนใหม่ หมอจะเหลาไม่สวยเท่าของเดิมใช่ป่าวครับ

แต่ของพี่มันนานจนหมอบอกเหมือนวัตถุโบราณ

ซิลิโคนที่ถอดออกมามีแต่หินปูนกับตะไคร่

หมอบอก ปกติร่างกายเราจะสร้างของพวกนี้มาห่อหุ้มซิลิโคนอยู่แล้ว

พี่ก็ไม่คิดเอาของเดิมไว้อยู่แล้ว

ใช้คุ้มแล้วและอยากเปลี่ยนซิลิโคนรุ่นใหม่ของยุคนี้

และทรงเดิมก็ไม่สวย ดูแปลกๆหวานๆ

พี่ชอบแบบเข้มๆมากกว่า เลยเปลี่ยนทั้งหมอทั้งซิลิโคนซะเลย
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-27 18:04:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับพี่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้