ดู: 2164|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] สอบถามคนเคยเสริมคางครับ

[คัดลอกลิงก์]
สอบถามเรื่องคางครับ
1 อยากทราบว่าถามเสริมคางจะช่วยให้หน้าเรียวขึ้นจริงไหม ปกติเป็นคนพอมีคางอยู่บ้าง แต่แก้มเยอะ
2 การผ่าด้านนอกต่างจากด้านในปากอย่างไร นอกจะรอยแผล
3 ถ้าไปทำมาสามารถนำมือท้าวคางได้ไหม

ใช่ครับ หน้าเรียวยาว , ผ่าในปากดีกว่าไม่มีแผล , ได้ถ่าเลย1ปีแล้ว
ไม่ควรทำครับ

เนื้อโหนกแก้มเยอะ แล้วทำคางให้ยาว จะเป็นแม่มดแบบหนังเรื่องหุ่นไล่กา

โหนกแก้มกางออก แล้วไปเสริมคาง โหนกจะยิ่งถูกเน้นหนักเข้า

อย่าเข้าใจผิดว่าโหนกเยอะต้องใช้คางช่วยให้หน้ายาว คนที่ใช้คางเพิ่มให้ดูเรียวจะเป็นคนหน้ารูปไข่เป็นทุนเดิม

แต่คนโหนก+เนื้อแก้มเยอะ พอไปต่อคางลงมา มันจะกลายเป็น 3 เหลี่ยมคว่ำครับ
ดูหน้าภาพรวมแล้ว  ก็ดูสมดุลดีแล้วน๊ะ  แล้วด้านข้างคางก็สวยด้วย  ถ้าทำอาจเหมือนความคิดข้างบนบอกน๊ะ  เพราะเคยเห็นคนรูปหน้าแบบนี้ทำแล้วดูไม่เปลี่ยน  แล้วดูค่อนข้างแย่กว่าเดิมด้วย
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-15 15:08:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sutabordee เมื่อ 2013-12-15 00:58
ไม่ควรทำครับ

เนื้อโหนกแก้มเยอะ แล้วทำคางให้ยาว จะเป ...

ขอบคุณครับ  แล้วมีวิธีแก้ไขได้อย่างไรบ้างอ่ะครับ เนื้อโหนกแก้มอ่ะครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-15 15:09:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย thunyaras เมื่อ 2013-12-15 10:42
ดูหน้าภาพรวมแล้ว  ก็ดูสมดุลดีแล้วน๊ะ  แล้วด้านข้างคา ...

ขอบคุณครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-15 15:10:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ek_narin89 เมื่อ 2013-12-15 00:22
ใช่ครับ หน้าเรียวยาว , ผ่าในปากดีกว่าไม่มีแผล , ได้ถ่ ...

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล
ศัลยกรรม เป็นการปรับเท่านั้นครับ ไม่ใช่การเสก

เค้าโครงโดยกำเนิด สามารถปรัับให้ดูดีขึ้น ไม่ใช่เปลี่ยนเป็นคนอื่นครับ

สุนารรี ราชสีมา เค้าก็สวยดูดีได้ในแบบของเค้า

ถ้าเป็นดาวมยุรี กลับเป็นความผิดพลาดครับ

ศัลยกรรม คงทำให้รูปหน้าสุนารี กลายเป็นมาช่านั้น เป็นไปไม่ได้

Emily Deschanel

ตัวอย่างครับ รูปหน้าใหญ่มากแถมเบี้ยวชัดเจน ก็สามารถสวยได้ด้วยองค์ประกอบอื่นที่ไม่ใช่รูปหน้า

หน้าแป้นโหนกแก้มใหญ่เนื้อโหนกแก้มมาก การตัดออกเป็นไปได้แค่หน่วยเป็นมิลลิเมตรเองครับ

ผมว่าหาจุดเด่นอื่นบนหน้าเพื่อปรับดีกว่าครับ

เช่นตา ปาก จมูก เน้นมันขึ้นมาให้ได้

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-15 18:43:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sutabordee เมื่อ 2013-12-15 17:17
ศัลยกรรม เป็นการปรับเท่านั้นครับ ไม่ใช่การเสก

เค้าโ ...

ขอบคุณครับ
ลองโบท๊อก กับเมโสแฟตดูนะครับ  น่าจะช่วยได้
ถ้าอยากทำจิงๆ ก็ต้องเสี่ยงครับ ผม แนะเกาหลี ครับ นั่นคือทำการตัดกระดูกออกเลยหน้าเรียวเล็กจริง
ถ้าอยากทำจิงๆ ก็ต้องเสี่ยงครับ ผม แนะเกาหลี ครับ นั่นคือทำการตัดกระดูกออกเลยหน้าเรียวเล็กจริง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้