ดู: 1258|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] สอบถามเรื่องทำจมูกหมอบุญถิ่นค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
คือเราอยากทราบว่า  ซิลิโคนของหมอบุญถิ่น เป็นของอะไรคะ  ทำไมหมอทำราคาถูกจัง   ของอเมริกาหรือเปล่า  แล้วมันแข็งหรือนิ่มคะ   ราคาแก้หมอทำเท่าใหร่  แล้วหมอใส่ใจในรายละเอียดของคนใข้ไม๊  หมายถึงว่า ถ้าไม่ได้ก็บอกเลยว่าไม่ได้ ไม่ใช่ตะบี้ตะบันยัดใส่น่ะค่ะ  อยากให้เพื่อนๆ ที่ทำกะหมอช่วยให้คำตอบทีนะคะ  พอดีเรากำลังหาที่แก้จมูกอยู่น่ะคะ มองไว้สองที่ คือ หมอบุญถิ่น กะ หมอจำนงค์  แต่ว่าหมอจำนงค์ซิลิ อเมริกา แพงจัง สู้ราคาไม่ไหว     ก็อยากได้รายละเอียดของหมอบุญถิ่นน่ะค่ะ  รบกวนเพิ่อนๆ ช่วยตอบทีนะคะ
เรายังไม่เคยทำกับหมอบุญถินนะคะ แต่เท่าที่อ่านรีวิว หมอเค้าใช้ซิลิโครนอเมริกาค่ะ ที่เค้าคิดราคาถูกแค่ 5000 บาทเพราะเค้าไม่บวกเพิ่มคิดเงินลูกค้าซะเวอร์อะไรประมาณนั้น ก็แค่เอามีดกรีดจมูกใส่ซิลิโครนแล้วเย็บแค่นั้นเอง หมอบางท่านคิดแพงเป็นหลายหมื่นจนถึงแสนกว่าบาท เพราะเค้าบอกกำไรซะเยอะ ค่าเช่าที่ ค่าลูกจ้างพนักงาน ค่าภาษี ค่าฝีมือหมอ อะไรประมาณนั้นค่ะ
เคยเห็นรีวิวท่านนึง ถามหมอว่าทำไมหมอคิดถูกจัง หมอตอบมาประมาณว่า ซิลิโครนแผ่นนึงซื้อมาไม่กี่พันบาท ตัดแบ่งทำจมูกให้คนไข้ได้หลายคนอยู่ ก็เท่ากับว่าหมอบอกตรงๆเลยค่ะว่า ไม่จำเป็นต้องคิดแพงเค้ามีจรรยาบรรณดีค่ะ
เราพึ่งโทรไปนัดคิววันนี้เอง อยากได้ต้นเดือนมกราคม แต่เค้าบอกให้โทรมาใหม่ตอนวันที่ 20ค่ะ ถ้าได้ทำแล้วจะมารีวิวให้ดูค่ะ  

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณมากค่ะ เราจะรอดีรีวิวนะ ขอให้สวยๆ นะจ๊ะ  โพสต์ 2013-12-9 12:38
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้