ดู: 8567|ตอบกลับ: 20

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอก..แข็ง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Arissara48 เมื่อ 2013-12-7 02:35

สวัสดีค่ะ

หนูมีปัญหาหลังเสริมทรวงอกที่เสียใจมากคือหน้าอกแข็งมากด้านขวา หนูได้เสริมทรวงมาเมื่อ2ปีที่แล้วที่โรงพยาบาลมีชื่อเสียงมากเรื่องศัลยกรรม..
(ไม่ขิเอ่ยชื่อและแพทย์..เพราะหนูดวงไม่เอง)
ตอนเสริมหน้าอก หนูไม่ได้ศึกษาข้อมูลมากนัก คิดว่าทำโรงพยาบาลและมีพักฟื้นอยู่ใกล้แพทย์ ดีที่สุดหนูไว้ใจแพทย์เพราะหนูรู้ว่าแพทย์ทุกคนคาดหวังให้การผ่าตัดประสบความสำเร็จทุกเคส..

ตอนนี้หน้าอกหนูแข็งมากด้านขวา..(หนูศึกษาดูหลายเคสบอกว่าขยันนวดกนูนวดจนเจ็บมาก นอนทับหนังสือ น้ิงนมวางขิบโต๊ะทุกวิธี กายภาพยังบอกเลยว่าแข็งมากคุณหมอว่าไงค่ะตอนที่เข้ารับนวดบำบัด หนูเหนื่อยมากกับการนวดหน้าอกแข็งตั้งแต่เดือนแรกของการทำจนถึงปัจจุบัน) หนูคิดว่าร่างกายหนูอาจติบสนิงเี็วกับสิ่งแปลกปลอมที่เข้าร่างกาย

หนูควรทำอย่างไรค่ะ

มีหมอจะรับแก้ไขให้หนูไหมค่ะ?

นมแข็งนี่จะเป็นมะเร็งไหมค่ะ?แล้วจะเป็นอันตรายต่อชีวิตหนูไหมค่ะ?(หนูต้องทำงานเลี้ยงดูบุพการีทำหน้าที่ที่สำคัญที่สุดของหนูดูพูดตรงๆไม่ยากตายก่อนท่าน)

ถ้าผ่าตัดต้อวพักฟื้นนานไหมค่ะ?

หนูต้องไปทำงานทุกวันแม้วันหยุดนฤกษด์..(ถ้าหยุดงานหนูต้องโดนหักรายวันสูง..ปล.หนูทำงานกลางคืน)

ราคาผ่าตัดสูงไหมค่ะ? image.jpg

ถ้าใครใจบุญกรุณาช่วยให้คำแนะนำถือว่าทำบุญกับเพื่อนมนุษย์

ขอบคุณค่ะ

โพสต์ 2013-12-7 17:45:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
การที่นมแข็ง เกิดจากปัญหา การสร้างตัว และ การเกาะยึดของผังผืดนะค่ะ
ถ้านมแข็งไปแล้ว คุณจะทำการนวด แบบแรงๆ ทำนานไปแค่ไหน ก็ไม่หายแข็งค่ะ
ยิ่งนานเข้า อาจทำให้นมของคุณ ผิดรูปทรง การนวดนมควรจะทำหลังจากผ่าตัดวัน
ที่ห้าเเละนวดไปจนตลอดที่นึกได้แม้้จะทำมานานแล้วก็ตาม ปัจจัยที่มีส่วนทำให้นมแข็ง คือการที่ไม่ชอบใส่เสื้อชั้นใน แต่การที่ใส่เสื้อชั้นในมีโครง ก็มีส่วนอย่างมากที่ทำให้นมแข็ง ไปปรึกษา กับหมอเทพ ที่ประตูน้ำโพลีคลีนิคนะค่ะ ท่านช่วยได้ แบบไม่ต้องผ่าตัดใหม่ ถ้า เป็นลูกค้าของท่าน ท่านจะแก้ไข ให้ใหม่ โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น ส่วนวิธีแก้ของท่านก็คือ ท่านจะวางยาเบลอ เหมือนกับตอนที่ทำนมใหม่ๆ แต่จะไม่ผ่าตัดนะค่ะ ท่านจะมีเครื่องมือมาครอบที่ชั้นหน้านมภายนอก และทำการสลายผังผืดโดยการใช้เครื่องมือนี้ ครอบ และ นวดกระแทกเข้าไป หลังจากทำเสร็จ และฟื้นจากยาเบลอ ก็สามารถกลับบ้านได้ทัน และผลที่ออกมา นมนิ่มทันที  นี่คือประสปการณ์จริงที่ได้ทำมานะค่ะ เพราะนมก็เคยแข็งมากจนกลายเป็นสี่เหลี่ยมมาแล้ว ต้องขอบคุณหมอเทพ ประตูน้าโพลี่คลีนิคมากนะค่ะ ที่ทำให้นมกลับมานิ่มและสวยเหมือนเดิม
โพสต์ 2013-12-7 05:45:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลองปรึกษา หมอธีรพงษ์ พระราม2 หรือ หมอเทพประตูน้ำ ดูไหมคะ 2ท่านนี้เก่งเรื่องนมมากๆคะ
โพสต์ 2013-12-7 08:35:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลองปรึกษาหมอเทพ ประตูน้ำดูนะคะ เบอร์ค่ะ 02-2520633,02-2552280,02-2557767
โพสต์ 2013-12-7 09:12:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เบอร์หมอธีระพงษ์ค่ะ 081-9255525 ลองปรึกษาดูนะค่ะ ค่าผ่าตัดกับหมอธีระพงษ์ก็ไม่แพงด้วยค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-7 09:45:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากน่ะค่ะสำหรับคำแนะนำ
โพสต์ 2013-12-7 13:59:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอเทพประตูน้ำดูน่ะค่ะ ไม่แพงน่ะ ทำใหม่กับแก้น่าจะราคาเท่ากัน ยังไงก็ลองโทรไปถามดู
โพสต์ 2013-12-7 15:16:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลองหมอเทพประตูน้ำ ดูนะคะ  รีบแก้ไขก่อนจะเป้นอะไรมากกว่านี้ ดีว่าคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-8 00:28:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หนูขอบคุณมากเลยน่ะค่ะสำหรับคำแนะนำทางออกที่ดีให้หนูเดี๋ยววันจันทร์ช่วงเย็นหนูจะเข้าไปปรึกษาหมอเทพค่ัโทรไปแล้วเจ้าหน้าที่แจ้งว่าปรึกษาท่านๆด้ช่วง6โมงเย๋นเป็นต้นไป

หนูรบกวนถามคุณbenparis นิดนึงหน้าอกหนูจะนิ่มขึ้นแล้วหนูก้อขยันนวดก้อจะนิ่มเหมือนธรรมชาติใช่ไหมค่ะแล้วแก้รูปทรงที่ไม่เท่ากันตามที่เห็นในรูปได้ใช่ไหมค่ะ?

ขอบคุณมากน่ค่ะ
โพสต์ 2013-12-11 20:00:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นกำลังใจให้นะคะ ส่วนตัวไม่เคยทำนม แต่ก้ออยาก555
ขอให้ผ่านช่วงเวลาร้่ายๆนี้ไปได้ ปัญหาทุกอย่างสิ้นสุด เข้าใจความรู้สึกค่ะว่า เสียใจแล้ว ทุกวันต้องมาเครียด
ขนาดเราแค่จมูกยังเครียด จิตตก
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-9 21:03:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากค่ะสำหรับกำลังใจและคำปรึกษาทุกคอมเมนท์
ตอนนี้หรูไปผ่าตัดมาแล้วกับหมอเทพประตูน้ำค่ะ เมื่อวันที่26ธฺคฺ  ตอนนี้ครบ2อาทิตยแล้วแต่ยังช้ำอยู่
หนูทำ350ccค่ะ ตอนแรกกลัวใหญ่แต่พอทำจริงนิดหน่อยเล็กไปเพราะมันไม่เต็มโพรงที่เลาะ เหมือนนมยานเลย
แต่หนูโอเคแล้วขิให้ไม่แข็งก้อพอ แอบจิตตกกลัวแข็ง
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-9 21:06:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากลงรูปให้ดูค่ะอต่ลงไม่ได่
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-9 21:30:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
image.jpg (253.24 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-9 21:33:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลงได้แล้วค่ะขอบคุณเว็ปนี้มากน่ะค่ะ มีประโยชน์และให้คำปรึกษา รวมทั้งกำลังใจจากผู้เข้าชมมากค่ะ
โพสต์ 2014-7-1 23:35:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีใจด้วยค่ะที่น้องนมหายขอให้สวยๆนะคะ
เข้าใจความรู้สึกของคุณค่ะ  เพราะดิฉันก็แก้จมูกมารอบ2จิตตกเหมือนกัน
ที่ตัดสินใจแพทย์พลาดโดยที่ไม่ได้ศึกษา
ยังไงก็ขอให้หายไวๆนะคะ
โพสต์ 2014-10-8 07:33:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอให้แผลหายไวๆ นมสวย นิ่ม ไม่มีปัญหาเหมือนครั้งก่อนนะคะ  ไว้มาอัพเด
โพสต์ 2014-11-17 15:30:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขออนุญาติเจ้าของกระทู้นะคะ  ไม่ลองก็ไม่รู้อ่าจริงมั้ยคะ
ก่อนหน้านี้เคยเชื่อหมอว่าห้ามนวด 1 เดือนหลังจากทำ เราก็ไม่นวดเลยกลัวว่าจะไม่เท่ากันกลัวนู่นกลัวนี่ สุดท้ายคือนมแข็งตึงไปหมดปวดหลังก็ปวด เลยหาที่นวดใช้เวลาในการนวดก็นาน หมดกับค่านวดอีกนวดเป็นบ้างไม่เป็นบ้าง สุดท้ายนวดเองเลยหาวิธีนวดแต่ใช้เเรงสุดๆๆ จนรู้ว่าไม่ใช่แค่นวดนมอย่างเดียวแล้วจะนิ่ม จนตอนนี้นมนิ่มมาก แล้วก็ไม่อยากให้ใครที่ทำนมมาแล้วเจอปัญหาที่เราเคยเจอ ค่ะ

ฝากถึงสาวๆที่มีปัญหาหลังจากทำหน้าอกมานะคะ   

ตอนนี้โอตาเปิดรับนวดหน้าอก หมดปัญหาเรื่องอกตึงหลังจากทำศัลยกรรมมาแน่นอนค่ะ

รับรองนุ่มนิ่มแน่นอนรับประกันจ้า

****** โปรโมชั่นพิเศษ นวด 1 คนแถม 1คนนะคะ******

สนใจติดต่อ 085-5633336 โอตา

..........โทรมาสอบถามก่อนได้ค่ะ โอตาเป็นคนนึงที่มีปัญหาหลังทำหน้านมมากๆๆ ตอนทำมาตอนแรกหน้าอกตึงมาก นวดที่ไหนก็ไม่หาย
เสียตังไปมากกว่าตอนทำนมอีก กว่าจะนิ่มใช้เวลาหลายปีเลย พอมาช่วงหลังๆก็อาสานวดให้เพื่อนๆและคนรู้จักมาหลายคนจนเพื่อนๆดีขึ้น
ไม่ใช่นวดแค่นมอย่างเดียวแล้วจะหายตึง มันต้องต้องมีวิธีในการนวด มาทดลองได้ค่ะ        ขอบคุณค่ะ
โพสต์ 2015-5-28 15:44:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สู้ๆนะคะ เราเข้าใจหัวอกค่ะ เพราะเราเองก็เสริมนมมา แรกๆก็แอบนอยกลัวมีปัญมากๆ แต่ทำออกมาแล้วไม่มีปัญหาปลอดภัยดี เพราะเราเลือกหมอเชี่ยวชาญๆอ่านและศึกษารีวิวจากหลายๆที่เลยก่อนทำ ยังไงใครที่คิดจะทำเราว่าอย่ากลัวแพงเลยนะคะ เพื่อความปลอดภัยของตัวเองดีกว่า
โพสต์ 2016-6-24 20:07:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Benparis ตอบกลับเมื่อ 2013-12-7 17:45
การที่นมแข็ง เกิดจากปัญหา การสร้างตัว และ การเกาะยึด ...

สวัสดีคะ. พอดีสนใจเรื่องที่คุณบอกว่าหมอเทพมีวิธีคลายผังผืดโดยไม่ต้องผ่าตัดใหม่ อยากทราบว่าตอนนั้นของคุณแข็งระดับไหนคะ ของเรา 7 เดือนแล้วยังไม่นิ่มเลย แล้วหลังทำต้องพกฟื้นนานมั้ยคะ ขอทราบราคาคนที่ไม่ได้ทำจากคุณหมอด้วยคะขอบคุณค่า
โพสต์ 2016-12-25 14:04:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอแนะนำให้ไปแก้นะคะ ถ้าจะไป หน้าจะไปคลินิก หมอเทพคะ
โพสต์ 2017-8-4 16:24:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นมแข็งคือสาเหตุของพังพืดรัด พังพืดอันตรายมากถ้าปล่อยไว้นานมีทางเดียวต้องผ่าตัดใหม่ค่ะ
เพื่อความปลอดภัยของเราเอง ควรให้ผู้เชี่ยวชาญดูบ้างว่าพังพืดเราอยู่ในระดับไหน อันตรายหรือไม่
บางที่ก็ตรวจเจอ ซีด ซึ่งซีดทำให้เราเป็นมะเร็งเต้านมได้
แนะนำเลย ที่ศูนย์สุขภาพทรวงอกสตรี เค้าดูแลหลังผ่าตัดศัลยกรรมโดยเฉพาะ
ชื่อเฟส นวดนมซิลิโคน โทรปรึกษาเจ้าของร้านเลย ชื่อคุณหญิง0807536657
ร้านเค้าเปิดมา3ปีแล้ว ดาราไปกันเยอะ
เจ้าของร้านเรียนกายภาพทรวงอกเฉพาะทาง คือดีและปลอดภัยที่สุด แนะนำค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้