ดู: 1506|ตอบกลับ: 3

[เสริมจมูก] ช่วยแนะนำหมอเก่งๆที่แก้พังพืดกะปลายบุ๋มให้หน่อยคะ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีคะเพื่อนๆชาวดั้งโด่ง เราเคยเข้ามาโพสเมื่อหลายปีก่อนเรื่องปลายจมูกที่บุ๋มด้ายซ้ายคะ หลังจากนั้นก็พยายามหาหมอที่สามารถแก้ไขจมูกที่มีปัญหานี้ เหนื่อยและก็ท้อจนแอบน้อยใจในโชคชะตาที่ไม่โชคดีเหมือนหลายๆคน จนถึงตอนนี้เรื่องปลายที่บุ๋มก็ดีขึ้นได้จากการที่พักเนื้อจมูกและครั้งล่าสุดจากการที่ให้คุณหมอท่านนึงช่วยเติมเนื้อที่บุ๋มให้ซึ่งก็ดีขึ้นมาในระดับที่พอใจถึงแม้จะยังไม่ถูกใจมาก แต่คุณหมอใจดีมากๆคะ แต่ตอนนี้ดันเกิดปัญหามีพังพืดขึ้นที่ข้างปลายจมูกดานซ้ายเป็นก้อนกลมปูดขึ้นซึ่งเกิดภายหลังจากที่ให้คุณหมอท่านนี้ช่วยเอาซิลิโคนอันเก่าที่คุณหมออีกท่านใส่ไว้ซึ่งหว่างตาสูงมากเกิน คุณหมอท่านล่าสุดเลยแก้ให้เตี้ยลงพร้อมกับเติมเนื้อที่ปลาย
เคยคิดอยากจะเก็บตังไปแก้ที่เกาหลีเพราะว่าคงเป็นเคสแก้ที่ยากและอยากเอ็กซ์เรย์ดูโครงสร้างภายในจมูกจะได้เห็นปัญหา แต่ก็ัวจะสู้ราคาไม่ไหวคะ เลยอยากจะขอคำแนะนำเผื่อว่ามีใครที่รู้จักคุณหมอที่เก่งที่สามารถช่วยแก้ใขได้ เพราะเบื่อกับการผ่าแก้พังพืดไป2รอบแล้วคะทำให้ตอนนี้ไม่มั่นใจเลยต้องใส่แว่นปิดบังซึ่งช่วยได้รึป่าวไม้รู้อะคะ เศร้ามากๆๆ ขอบคุณมากนะคะ  

โพสต์ 2013-11-23 05:18:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้าใจจขกท.ค่ะ ได้ลองใช้กระดูกอ่อนหลังใบหูมาค้ำส่วนที่รั้งไหมค่ะ อาจจะช่วยยืดได้
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-24 01:32:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากนะคะ ตอนนี้ที่ปลายมีกระดูกหลังหูรองอยู่แล้วคะ แต่ตอนนี้กังวลเรื่อพังพืดก้อนกลมนูนที่ข้างจมูกซ้ายมากคะขูดออก2ครั้งแล้วก็กลับมาใหม่

แสดงความคิดเห็น

เคามีฉีด สลายพังฝืดนี้คะ  โพสต์ 2013-11-30 20:51
โพสต์ 2013-11-24 11:08:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นวดๆๆบ่อยๆน่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้