ดู: 17885|ตอบกลับ: 34

[ปรับรูปหน้า/โบท๊อก/ร้อยไหม/ฟิลเลอร์] แก้ปัญหา ฉีดซิลิโคนเหลว อความิด อควาลิฟท์ ที่เกาหลีค่ะ ลายแทงสำหรับคนที่อยากไปค่

[คัดลอกลิงก์]
ขอเกริ่นก่อนนะคะว่า ก่อนอื่นเลย เป็นคนนึงที่ไม่คิดเลยว่าจะต้องมาโพสท์เกี่ยวกับการแก้หน้าซิลิโคนเหลวเลย กัสเคยรีวิวเรื่องจมูกล่าสุดเมื่อประมาณ5ปีที่แล้ว ครั้งนี้ขอข้ามเรื่องจมูกไปที่ การแก้ไข อความิด ซึ่งรวมไปถึง อควาลิฟ พาราฟิน ซิลิโคนเหลว น้ำมันละหุ่ง เลยละกันนะคะ หลังจากแก้จมูกรอบล่าสุดเสร็จ ชีวิตก็คือดี ไม่มีอะไร แต่ไอ้ก่อนที่จะแก้จมูกนี่สิ .......... โพธนามาที่ โอเคเหลาหน้าเลย เหลาโหนกแก้มมากับหมอสุขุมวิท35ปีที่แล้วสิงหา แพทย์ที่เชื่ยวชาญเรื่องกระดูกที่สุดของเมืองไทยนะคะ ตอนเหลาเสร็จ3เดือนแรกชีวิตคือดีมาก จนตอนเดือนที่4 ไปที่เลเซอร์ Tri rfเพราะรู้สึกว่าหน้าหย่อน บาปบุญเราก็ไม่กล้าพูดกะพนักงานว่า มือสากมากตอนนวดหน้าต่อด้วยRf สรุปหลังจากวันนั้น กลับมานอน เราเป็นฝีที่หน้าค่ะ เป็นเม็ดจะระเบิด แล้วกับประจวบกับว่าลืมมม ย้ำลืมว่าเคยฉีดลูกส้ม คืนนั้นเลยขับรถ ไปที่คุณหมอสัตว์ปีกสาขาห้วยขวาง  สรุป เขียนว่า คอลลาเจนค่ะ โล่งใจ แต่คอลลาเจนบ้าอะไรฉีดตั้งแต่ปี2จนตอนนี้จบมา2ปี 4ปียังอยู่ คุณหมอที่เหลาหน้าเราเลยจับเราเข้า Mri ct scanค่ะ สรุป คอลลาเจนคุณหมอสัตว์ปีกอยู่ครบค่า   เด๋วจะมาลงรีวิวรูปทรหดต่อพรุ่งนี้นะคะ เปนกำลังใจให้ทุกคนนะคะ ทุกปัญหามีทางออกเสมอค่ะ
โพสต์ 2013-11-20 10:57:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยังไงต่อ หาทางแก้ยังำงค่ะ ผื่อเราจะมีทางสว่างบ้างค่ะ
โพสต์ 2013-11-20 11:37:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุนสำหรับเรื่องราวค่ะ อ่านกระทู้คุณมานานแล้วเป็นคนที่เก่งมากเลยค่ะ ไม่เคยย่อท้อกะปัญหาเลย ขอให้หายเร็ววันน่ะค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-20 15:26:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สรุปไอ้ที่มีอยู่ในหน้าเราเนี่ยก็คืออเมซิ่งเจลเทือกนั้นซึ่งทางคลีนิคก็มาสตอว่าเป็นคอลลลาเจนอะไรก็ว่าไป  ไม่ฟ้องไม่ร้องอะไรทั้งนั้นนะคะ เพราถือว่ากรรมที่เค้าทำวันนึงเค้าจะต้องเจอ รูปเลยละกันค่ะ รูปแรกคือตอนยังไม่เหลาหน้านะคะ รูปที่สองผมดำคือตอนเหลาหน้าแล้ว รูปที่สามผมดำคือรูปที่โดนขูดคุณหมอที่เหลาแดก้มให้ช่วยขูดออกและรักษาให้หลังจากท่ีอักเสบติดเชือค่ะ

สังเกตุแก้มซ้ายคือตอบไปเลยจากที่แก้มอูมอูม หน้าคือแก่ขึ้น แต่คราวนี้เรื่องของเรื่องคือมีแก้มขว่าอยู่ด้วยก็เลยเหยียบเรือสองแคมละทีนี้
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-20 15:38:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คือพูดมาทั้งหมดก็ขอขอบคุณคุณหมอสุขุมวิท35มากมากเลยนะคะที่ช่วยรักษาให้คือ ผ่าประมาณ6ครั้งในรอบ1ปี ไปจนสนิทกับคุณหมอ คุณหมอและพี่พี่พยาบาลก็น่ารักมากค่ะที่ช่วยดูแลกัสขนาดนี้ จนไปไปมามาพอหน้าตอบได้สักพักก็ได้ไปฉีดสลายHyauronidase Dollyeye แต่อันนี้ฉีดโดยใช้Hyaluronicacid แท้นะคะ ข้อดีก็คือสลายได้ไม่ชอบใจก็สลายได้ ข้อเสียคือมันจะทำลายHyaluronic acidตามธรรมชาติในหน้าเราไปด้วย บรรลัยค่ะ Hyarulonidaseยังไม่ผ่าน Fdaและ อย นะคะ  ฟังหูไว้หูนะคะ ใครอยากจะฉีดก็ไม่ห้าม แต่เราฉีดแล้วสรุปใต้ตาโบ๋  หน้าแห้ง แสบตา ก้อนฟิลเลอร์แก้มขวาแลดูเด่นชัดขึ้นค่ะ อาการอักเสบคือเดี๋ยวแป๊ปแป๊ปก็มีตลอดนะคะ คือ2รอบสุดท้ายเรายอมมีแผลในหน้าละค่ะ ก็เลยหยุดการอักเสบได้ และคราวนี้หน้าบุบค่ะ แต่โชคดีเป็นตำแหน่งลักยิ้มเลยคิดว่าจะทำลักยิ้มไปเลย
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-20 15:53:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อันนี้คือรูปหลังจากผ่ารอบสุดท้ายแล้วมีลักยิ้มค่ะ เดวมาเล่าต่อนะคะ
โพสต์ 2013-11-20 15:56:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เจ้าของกระทู้ผ่านการฉีดมามากมาย ผมว่าน่าจะรู้จักกับ ณพลักษณ์คลีนิค ไว้หน่อยก็ดีนะคับ
ไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไรนะคับ เพียงแต่เป็นเคสประมาณเจ้าของกระทู้ จมูกฉีดสารนั้นเอง(ไบโอ)
คือผมจบที่นี่ที่เดียวเลย เรื่องขูด เล๊าะ พวกสารแปลกปลอมที่นี่ เอาออกผมว่าขั้นเทพเลยนะครับ
มีหลักฐานการเอาสารออกมาให้ดูด้วย น่าตกใจมาก!! แต่ถ้าแก้มาแล้วโอเค ก็ยินดีด้วยครับ
ปล อยากเตือนคนที่คิดจะฉีดสารเติมแต่งต่างๆ นะคับว่าอย่าเลยมันไม่มีทางสลายได้100%แน่นอน
แถมยังจะเป็นผลร้ายทำลายอีกนะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-20 17:20:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ณพลักษณ์คลีนิคไม่รับทำแก้มกับหน้าผากค่ะรับแค่จมูกกับคาง จมูกกัสแก้จบกับหมอฉันทัสเมื่อ3ปีที่แล้ว งานต่อไปคือความยาวที่เกาหลีค่ะบอกคุณหมอให้หน่อยสิคะว่าช่วยแก้ให้หน่อยอยากจบที่ไทยมาก แต่หมอไทยไม่รับ >~<กัสเลยต้องบินไปหาข้อมูลที่เกาหลีเนี่ยคะ
โพสต์ 2013-11-20 20:29:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โห สารที่ฉีดเข้าหน้าอันตรายเนอะ
โพสต์ 2013-11-21 08:12:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณกัส รอคำแนะนำอยู่นะคะ เผื่อมีาทางสว่าง

ขอบคุณที่ช่วยแชร์ประสบการณ์ เอาใจช่วยคะ
โพสต์ 2013-11-21 11:39:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุนกัสแล้วรูจมูกคุนกัสเท่ากันไหมค่ะ พอดีดูจากกระทู้ทีแล้วเพราะตอนนี้มีปัญหารูจมูกเชิดไม่เท่ากันค่ะ
โพสต์ 2013-11-22 08:09:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณกัส ไม่รีวิวต่อแล้วเหรอคะ
โพสต์ 2013-11-22 12:00:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณกัสสุดยอดมากอ่ะ หลังจากที่เคยรีวิวเรื่องแก้จมูก คุณเป็นคนที่ใจสู้มากๆค่ะ ขอคารวะเลย ขอให้คุณแก้ปัญหาให้จบสิ้นซากเสียบัดนี้เลย เป็นกำลังใจให้ค่ะ อะไรนักหนาก็ไม่รู้เนอะ กับผู้หญิงตัวเล็กๆ เห้อ จริงๆแหล่ะค่ะ ไอ้เรื่องฟิลเลอร์กับซิลิโคนเหลวเนี่ย มันเป็นบ่อนทำลายชีวิตจริงๆค่ะ ถ้าใครลองได้ฉีดไปแล้ว ค่าฉีดก็แพงนะคะกับสถาบันที่ไว้ใจได้บางคนก็เลือกแล้วเลือกอีกกับคลีนิคที่เป็นที่ยอมรับแต่พอฉีดมาแล้วก็เห็นบวมอักเสบ ย้อย ทำให้หน้าดูพิลึกพิลั่น ก็ต้องหาหมอแก้อีก เสียทั้งเงินที่แพงมากๆแล้วต้องทุกข์ใจอีก มีอยู่ท่านนึงค่าฉีดฟิลเลอร์40000ก็ว่าแพงแล้วนะ ต้องมาเสียค่าแก้เริ่มต้นที่85000 ป๊าดดดดด สงสารและเห็นใจเลยค่ะ ถ้าคนไม่มีเงินจะทำยังไงคะ เห้อ คงต้องให้เวรกรรมตามไปถึงผู้ที่กระทำเราแล้วค่ะ ว่ากรรมจะเล่นงานเค้ายังไง ใ้ห้คนที่ไปฉีดตกนรกทั้งเป็น
โพสต์ 2013-11-22 12:05:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก็ต้องขอขอบคุณคุณหมอที่เป็นมือหนึ่่งในเรื่องขูดฟิลเลอร์และซิลิโคนเหลว ที่ได้เผยแพร่ภาพและรีวิวคนไข้ต่างๆที่เคยฉีดสารพวกนี้ เป็นวิทยาทาน ตัวเราเองไม่กล้าจะฉีดสารใดๆเข้าร่างกายเลยค่ะ เห็นคนไข้ของหมอแต่ละรายเล่าประสบการณ์ที่ต้องทนทุกข์และต้องเสียค่าใช้จ่ายที่แพง เห้อ รู้สึกเห็นใจมากๆค่ะ คนที่ยังไม่ได้ไปฉีดอะไรก็ดูไว้เป็นอุทาหรณ์นะคะ อย่าไปฉีดเลยเนอะ ปัญหามันมีตามมาให้เราแก้แน่นอนค่ะ ส่วนที่ว่าแพงก็ต้องเห็นใจคุณหมอเนอะ แต่ละท่านต้องใช้เวลา5ชั่วโมงขึ้นไปบางท่านก็เป็น10ชั่วโมงเพื่อเอาของเน่าๆเกาะในจมูกออกให้หมด บางคนก็บอกเหมือนตายแล้วเกิดใหม่ ก็คงจะจริงอ่ะคะ กับคนที่ผ่านเหตุการณ์อันโหดร้ายมา อันนี้ไม่ได้เป็นม้านะคะ พูดจากใจจริงเตือนจากใจจริงค่ะ ^^
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-24 03:16:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอออกตัวก่อนนะคะ ว่าไม่ใช่หน้าม้าของคลีนิคใดเลยย ที่จะรีวิวทั้งหมดนี้ เพียงแต่เข้าใจหัวออกของแต่ละคนที่โดนหลอกฉีดอีสารบ้านี่ และต้องการจะช่วยคนที่เจอปัญหาที่แก้ไม่ได้แล้ว อย่างที่รู้คนที่ฉีดแก้มกับหน้าผากหมอไทยรับแก้น้อยมากก ตัวกัสเองก็จะทำและตัดสินใจเช่นกันนะคะ
ที่นี่คือที่แรกที่ไปนะคะ
1.เซจินซองยองอึยกวา คลีนิคศัลยกรรมเซจิน คุณหมอคิมเซจินเป็นผู้ดูแลเรื่องการเอาสารออกนะคะ ที่เกาหลีในอินเตอเนตเนเวอร์รีวิวว่าคนที่ทำที่นี่เหมือนขึ้นสวรรค์เกิดใหม่และเป็นที่ที่รีวิวดีที่สุดค่ะ และกัสก็รู้สึกถูกใจกับที่นี่เช่นกันค่ะ คือไปที่แรกชอบที่นี่เลย เพราะเทคนิคคือใช้เครื่องเลเซอร์ดูดไขมัน ที่ชื่อว่าAccusculpt เข้าไปละลายที่160องศาและบีบเอาสารออก ซึ่งตอนดูวีดีโอนี่คนที่โดนทำนี่เหมือนโดนกระทืบหน้ามา คนที่ทำบางคนคือหน้าแข็งแล้วก็อาการดีขึ้นนะคะ คุณหมอบอกว่าถ้าให้เค้าตีเป็นเปอร์เซ็นต์เค้าตีให้กัสได้75% หลังจากเอาสารออกแล้ว คุณหมอจะทำUlthera ซึ่งจะยกกระชับหน้าของเราขึ้นไปเพื่อไม่ให้หน้าห้อย ถามถึงเรื่องความปุรุปุรุ คือปรุประ กัสถสมคุณหมอว่าหน้าจะเป็นคลื่นมั้ย คุณหมอบอก ตั้งแต่ทำมายังไม่มีซักคนที่หน้าเป็นคลื่นเลย และข้อดีของวิธีนี้ก็คือไม่ทำลายเนื้อเยื่อของเราจะละลายสารพร้อมไขมันเราออกมานะคะ ฟังหูไว้หูนะคะ ส่วนตัวกัสคิดว่าเหมาะกับคนที่ฉีดมานานหน้าอูมและอยากให้หน้าเรียวค่ะ คือเรียวสมใจเลย ง่วงล้าวว วันนี้1ที่ก่อนน้าาา Goodnite ka
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-24 03:19:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วิธีค่ะ
อุปกรณ์และวิธีค่ะ
สารค่ะ
สารพร้อมไขมันกับเลือดเราค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-24 03:29:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด

Before- After ka
โพสต์ 2013-11-24 07:08:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เย้ คุณกัสมาแล้ว รีเฟรชคอยทุกวันเลย
โพสต์ 2013-11-24 07:14:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น้องกัสคะ ช่วยเช็คจดหมายหลังไมค์ด้วยนะคะ ถ้าสะดวกขออนุญาติแอดไลน์จะได้ไหมคะ
โพสต์ 2013-11-24 07:33:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เหมือนเจอทางสว่างเลยค่ะ รอๆๆ
โพสต์ 2013-11-24 14:43:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณคุณกัสค่ะที่มาเล่าประสบการณ์ เราคงไม่มีปัญาไปถึงเกาหลี คงจะแพงมาก ๆ  แค่ในประเทศไทยก็ลำบากแล้วค่ะรอติดตามอยู่ค่ะ
โพสต์ 2013-11-24 14:58:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของเราผ่าออกที่แก้มสามครั้งและสามหมอค่ะ หมอแรกผ่าแผลไม่ติดเชื้้อ แต่ไม่ดีเพราะพังผืดรั้งหน้าเสียรูปค่ะ ผ่าครั้งที่สองหมอแถวรัชดาค่ะ เริ่มดีขึ้นพังพืดไม่เกาะ แต่หน้ายับและก้อนๆไม่ออก กลับมาใช้ชีวิตอยู่เมืองนอก หมอเมืองนอกรับเป็นคนไข้ ครั้งที่สามหมอเมืองนอกผ่าเอาออกให้ พอฟื้นตัวที่ห้องผ่าตัดพวกพบาลเข็นมาพักที่ห้อง อาเจียนมากมาย และได้ส่องกระจกดู หน้าเล็กดูไม่บวม ดีขึ้นแล้ว รู้สึกหน้าโล่งเบา พอได้สามวันดีมากไม่บวม พอวันที่สี่บวมปูดเป็นอะไรมาปูดบวมข้างแผล กลับไปหาหมอด่วน หมอเจาะออกส่งตรวจ คิดว่าเกิดเป็นต่อมน้ำลาย พอผลตรวจปรากฎว่าไม่ใช่ต่อมน้ำลาย สาเหตุเป็นถุงน้ำอักเสบค่ะ เนื่องจากก้อนเนื้อออกมันนิ่มๆเป็นโพรง ทานอาหารไม่ได้เป็นเดือนๆพอทานอาหารพองปูดบวมทันทีค่ะ
หมอต้องคอยเจาะน้ำออกให้ทุกวัน ฉีดเข้าไปล้างแผลข้างในให้ค่ะ ทนเอาผ้าปิดบังหน้าเป็นเดือนกว่าค่ะ รอแผลยุบ ตอนนี้แผลยุบลง หน้าดูดีขึ้นเล็กลงมาแล้วค่ะและไม่อักเสบค่ะ หมอบอกว่ารอให้แห้งจะเติมไขมันใส่เข้าไป อันนี้เจอกับตัวเองมา โชคร้ายที่สุด และโชคดีที่สุดได้รับการรักษาที่เมืองนอก ใครที่คิดจะฉีดสารอะไร อยากฝากคนที่กำลังคิด อย่าคิดที่จะฉีดเลยค่ะ ปัญหาตามมาภายหลัง เพราะเอาออกยากมาก ของเราเป็นทุกข์ทรมานมาสามปีและผ่าตัดต้องมาพักฟื้นเป็นนาน ตอนนี้ผ่าได้เกือบถึงสองเดือนแล้วค่ะ
โพสต์ 2013-12-1 16:52:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ติดตามอยู่นะคะ ถ้าจะสะดวกช่วยรีวิวต่อ ขอบคุณน้องกัสมากคะ
โพสต์ 2014-1-17 11:25:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่ะคือเพิ่งไปฉีดมาค่ะ 2วันแล้วมีปัญหาบวมแดง แล้ว อยากจะไปเอาออกที่เกาหลี ตอนนี้หน้าแย้มากโดนฉีดมาทั้งหน้าค่ะ และเคยฉีดมาก่แนหน้านี้หลายปีแล้วและหลายครั้งคืออาการหนักมากค่ะ เลยอยากถามว่าถ้าไปทำจะใช่เวลานานแค่ไหนค่ะในการทำและ พักฟื้นค่ะ ขอบคุณค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้