ดู: 10863|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ใครเคยแก้จมูกที่ พิกุลคลีนิคบ้างค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
จมูกเราตอนนี้เอียง แถบโยกได้เหมือนที่ปัดน้ำฝนเลยค่ะ เคยทำกับคุณหมอแถวสุขุมวิท 22 ไปปรึกษาแล้วแต่ได้คำตอบที่ไม่ค่อยดี ออกประมาณไม่ค่อยยอมรับความผิดพลาด ก็เลยตัดสินใจเข้าไปคุยที่ Pikul Clinic น่ะค่ะ

พอดีอยากทราบน่ะค่ะ เพราะเรามีนัดทำจมูกกับคุณหมอที่พิกุล ค่าแก้ 50000 บาท แต่ดูจากรูปคนไข้ที่ไปแก้แล้ว ออกมาสวยมากค่ะ เลยอยากทราบว่าใครเคยไปทำที่นี้บ้าง เพราะไม่ค่อยเห็นกระทู้ของพิกุลเลยน่ะค่ะ  รบกวนผู้มีปรปะสบากรณ์ให้คำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ
แก้ไม่โอเคค่ะ  รีวิวเฉพาะคนที่ทำสวยน่ะ  เรามาแก้ที่นี้ โดนไป3 รอบ ไม่มีอะไรดีขึ้นมาเลย สั้น โค้ง จมูกกดได้อีก คือน่าเกลียดมาก คือมีแต่โทษลูกค้าว่าจมูกแย่ตั้งแต่ทำกับหมอครั้งแรก  คือไม่ใช่ละ หมออาจจะเก่งนะ แต่ไม่ใช่ทุกเคสแล้วหมอก็มั่นใจฝีมือตัวเองมาก คือหลักฐานการแก้จมูกกับที่นี้ ตั้งแต่ครั้งแรกจนถึงครั้งที่ 3 มีครบพร้อมสิริโคนเหลามือที่ทุกวันนี้ยังเก็บไว้เป็นอนุสรณ์อีก ไม่ใช่คลีนิคนี้จะไม่รับผิดชอบแก้ให้นะค่ะ แต่แก้แล้วไม่ดีขึ้นสักที บายดีกว่า จ่ายไป 60000 พร้อมแก้อีก 3 รอบ ควรพอไหมค่ะ
กำลังหาที่แก้จมูกเหมืนกัน สนใจ พิกุล ราคา 60000บาท ส่วนเมโก๊ะเริ่มต้นที่ 80000บาท เคยเจอคนรีวิวแก้ที่เมโก๊ะ 200,000บาท เอ้อ แพงจัง แต่หมอเก่งมาก รอฟังรีวิวนะคะ
มีที่แนะนำ สนใจหลังไมค์ได้ครับ ให้ข้อมูลได้ครับ
แนะนำหมอทนงศักดิ์ครับ
เอเชียคลีนิกศัลยกรรม-หมอทนงศักดิ์ครับ ราคาแก้เริ่มที่ 30,000
เทคนิกเกาหลีพร้อมแต่งปลายจมูกด้วยกระดูกอ่อน สวยธรรมชาติ
พร้อมรับประกันให้ ไม่เบี้ยว ไม่เอียง ไม่มีทะลุครับ
ไม่ผิดหวัง สอบถามได้ครับ LINE ID: asia-clinic
หรือโทร. 081-4537199 ครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-2 17:08:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Misslorraine เมื่อ 2013-11-30 00:56
กำลังหาที่แก้จมูกเหมืนกัน สนใจ พิกุล ราคา 60000บาท ส่วน ...

แก้ที่พิกุลเรียบร้อยแล้วจร้า คุณหมอมือเบามาก ๆ ขนาดเป็นงานแก้ยังไม่ช้ำมากเลย แค่สองวันเท่านั้นก็ยุบหมดแล้ว ที่สำคัยไม่มีอาการเจ็บปวดตรงจมูกเลย สามารถลูบหน้าได้ไม่เจ็บ นอนตะแครงก็ไม่เจ็บจมุกค่ะ  ทรงจมูกออกมาสวยมากค่ะ แต่ต้องบอกก่อนว่า ถ้าชอบแบบพุ่ง ๆ แหลม ๆ คงต้องไปแก้ที่อื่นน่ะค่ะ แต่ถ้าชอบแบบมีสโลปก็แนะนำที่นี้เลยค่ะ ถ้าอยากดูรูปเพิ่มเติมก็แอดมาได้น่ะค่ะ happy9839 ขอบคุณค่ะ
เราก็ตัดสินใจแก้ที่พิกุลเหมือนกัน เราจะกลับถึงไทยเช้า 13ธค แล้วบ่ายสอง วันที่15 ธค 2013 เราผ่าแก้ไขเลย ไม่มีโอกาสได้คุยกะหมอก่อนแต่จากการหาข้อมูล มั่นใจว่าจะออกมาดีค่ะ รอเจ้าของกระทู้มาอัพเดท รีวิวนะคะ
แก้ราคาเท่าไรค่ะ ใช้ยานอนหลับไหม ลงรูปหน่อยซิค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-24 19:36:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nongdean เมื่อ 2013-12-12 07:52
แก้ราคาเท่าไรค่ะ ใช้ยานอนหลับไหม ลงรูปหน่อยซิค่ะ ...

แก้แล้วจร้า ครบ 1 เดือนพอดี ตอนทำเสร็จไม่บวมเลยน่ะค่ะ ไม่เจ็บด้วย หลังทำก็ไม่เจ็บหน้า หรือเจ็บแผลเลย ผลงานออกมาเป็นที่หน้าพอใจน่ะ (ตอนนี้น่ะค่ะ ) อาจจะไม่โด่งมาก แต่เราชอบนะค่ะ
คุณหมอไม่ได้ใช้ยานอนหลับค่ะ เป็นยาซึม แต่อาจจะแรงกว่าปกติหน่อย ถ้าสนใจดูรูป add line มาน่ะค่ะ happy9839
ลองเปิดใจอีกซักที่ดีมั้ยคะ เราก็แก้จมูกมา แก้ผ่านเอเจนซี่แถวทองหล่อ ตอนนี้ผ่านมาเกือบปีแล้ว จมูกไม่มีปัญหาอะไรทรงธรรมชาติค่ะ ยังไงถามเราได้นะ
somwink ตอบกลับเมื่อ 2015-6-11 17:23
ลองเปิดใจอีกซักที่ดีมั้ยคะ เราก็แก้จมูกมา แก้ผ่านเอ ...

ที่ไหนคะ
เราแก้ไขจากการฉีดฟิลเลอร์มาก่อน
แก้ครั้งแรกกับหมอหนึ่ง พิกุล โดยการใส่ซิลิโคนทันที จะบอกว่าตอนเหลาดูดีมาก ซิลิโคนดูสวยงามอ่อนช้อยมาก
แต่พอทำไปแล้วมันเอียง คด หมอให้รอผิวหนังยุบตัวหดตัวลงอย่างเดียว จนเล่าให้หมอฟังว่าหมอคนใหม่ทัก
รอปีนึงหมอแก้ให้ครั้งที่ 2 ตอนนี้ผ่านมาเกือบปีแล้ว เบี้ยวคดเหมือนเดิมเพียงแต่น้อยลง
มาพบคุณหมอ คุณหมอแจ้งแค่ว่าเป็นโครงสร้างเราเองที่เบี้ยวคดเนื้อยืดหดไม่เท่ากัน ให้รอสองปีจนครบรอว่าเนื้อหดได้แค่ไหนก็คงได้แค่นั้นทำอะไรไม่ได้มากกว่านี้
แต่เราต้องบอกว่าเรางงกับที่หมอบอกว่าโครงสร้างเดิมเพราะก่อนทำจมูก แม้แต่ก่อนฉีดฟิลเลอร์จมูกปลายจมูกเราก็ไม่เคยดูคดหรือเอียง ตอนนี้ถ่ายรูปหน้าตรงแล้วกังวลสุดๆ หลบตลอด
คิดดีๆค่ะว่าทำที่ไหน ไม่ว่าหมอเก่งแค่ไหน ก็มีพลาด อีกอย่าง งานที่เค้าเอามาโชว์คืองานดี งานไม่ดีเค้าไม่มีใครอยากเอามาโชว์ให้คนไข้ใหม่เสียศรัทธานะคะเราคิดว่างั้น
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้