ดู: 8936|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ฐานจมูกเอียง ทำกับหมอคมกริชมาได้ปีกว่า เอียง ซิลิโคนไม่ยึด อยากแก้มากค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

เป็นคนฐานจมูกเอียง เนื้อปลายจมูกน้อยค่ะ จะโทษคุณหมอก้อไม่ใช่ แต่ตอนจะทำก้อถามหมอนะคะว่าทำแล้วจะเอียงมั้ย หมอบอกไม่นะคะ เด๋วหมอทำให้ได้ คุณหมอพูดจาดี ใจดีค่ะ เพื่อนไปทำที่นี่มาสวยค่ะ เลยตัดสินใจทำ พอทำไปได้เกือบเดือนก้อกังวลตลอด โทรไปถามพยาบาลบ่อยๆ ว่าเป็นอย่างนี้จะเอียงมั้ย จนครบเดือนก้อมาให้คุณหมอดู คุณหมอก้อจับดัดให้ ขอบอกว่า ตอนทำไม่เจ็บเลย แต่ดัดนี่สิ เจ็บมาก (น้ำตาแตกเลยค่ะ) คุณหมอให้คอยดันทุกวัน ผ่านมาได้ปีกว่าเกือบสองปีแล้ว เลิกกังวลค่ะ ไม่ใช่ไม่เอียงนะคะ แต่เพราะมานเอียงไปแล้วค่ะเลยเบื่อที่จะไปกังวล เพื่อนก้อพยายามบอกว่า ถ้าไม่สังเกตก้อไม่เห็นนะ ไม่น่าเกลียด แต่ตัวเราเองสิส่องกระจกทุกวันก้อแอบเครียดค่ะ แล้วก้อเคยมีคนบอกว่า แท่งซิลิโคนมานใหญ่เกินไป มานดูทู่ๆ ไม่เข้ากับหน้าเรา เพราะหน้าเราเล็ก แต่ก้อไม่รู้จะทำยังไง คือปัจจุบันถ่ายรูปหน้าตรงไม่ได้เลย ยิ่งรูปติดบัตร/สมัครงานนี่เห็นชัดมากเลย เคยลองโทรไปถามหลายๆที่ว่า ถ้าเป็นคนที่มีฐานกระดูกตัวเองเอียงอยู่แล้ว ถ้าแก้ใหม่ จะมีโอกาสที่จะไม่เอียงหรือมีวิธีไหนที่จะทำให้จมูกออกมาสวยๆบ้างมั้ย ส่วนมากก้อจะบอกว่า ฐานเอียงทำออกมา ยังไงก้อเอียงทั้งนั้น T^T นี่เราจะไม่มีโอกาส มีจมูกสวยๆกะเค้าบ้างเลยหรอ ใครมีคำแนะนำ หรือคุณหมอที่ถนัดด้านนี้มาแนะนำบ้างคะ....ส่วนตัวก้อดูๆ หมอเฉลิม หมอฉันทัส ไว้ค่ะ แต่ราคาค่อนข้างสูงค่ะ
ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ ^^
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-13 15:05:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย projectwhite เมื่อ 2013-11-13 15:11

รูปที่น่าจะพอมองเห็นชัดว่า เอียงจริงๆค่ะ และแท่งซิลิโคนก้อใหญ่ หัวตาโยกไปมาได้ ไม่ยึดติดเลยค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-13 15:11:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย projectwhite เมื่อ 2013-11-13 15:05
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย projectwhite เมื่อ 2013-11-13 15:11

ปล. รูปใหญ่เกิ๊นนนนนนนน 5555+
อาการเดียวกับเราเลย ตรงหัวตาโยกได้ เอียงถ่ายรูปหน้าตรงแล้วเครียด กลับไทยเมื่อไหร่จะหาที่แก้ละ ต้องทนดั้งเบี้ยวอีกเป็นปี เซ็งมากกกก
เหมือนกันเลยค่ะ เคยแก้ไปแล้วรอบนึง แต่ตอนนี้ก็ยังเหมือนเดิม สงสัยจะแก้ไม่ได้จริงๆ ปวดใจมาก ใครมีคำแนะนำ หมอไหนที่แก้ได้ยังไง ช่วยให้คำแนะนำด้วยน่ะค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-13 16:37:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย latte79 เมื่อ 2013-11-13 15:40
อาการเดียวกับเราเลย ตรงหัวตาโยกได้ เอียงถ่ายรูปหน้า ...

ใช่ค่า ต้องใช้ความอดทนอยู่กับดั้งเบี้ยวๆ แอบนอยด์ทุกวันเยย
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-13 16:39:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย chuva เมื่อ 2013-11-13 16:32
เหมือนกันเลยค่ะ เคยแก้ไปแล้วรอบนึง แต่ตอนนี้ก็ยังเห ...

เนอะเตง ฐานเอียงนี่มานช่างน่าปวดใจมากเลย อยากแก้แล้วไม่เอียงอ่า ใครแนะนำได้ อยากให้ช่วยหน่อยนะค๊า^^
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ทั้งเอียง และ โยกได้ทั้งแท่ง ไปคุยกับคุณหมอก็ยังไม่ยอมรับ บอกว่าไม่เบี้ยว ตอนนี้บอกตรง  ๆ ว่าไม่กล้าแก้กับเขาแล้ว แถมจะคิดค่าแก้อีกด้วยน่ะค่ะ นั่งเถียงกันอยู่ตั้งนาน เบี้ยวดันบอกไม่เบี้ยว ให้ดูรูปก็แล้วอะไรก็แล้ว ยังบอกไม่เบี้ยง เสียดายเงินจริง ๆ
ลองศึกษาหมอยุทธพงษ์ เวิลด์ชามมิ่งดูสิค่ะ เราก้อกำลังดูๆอยู่ค่ะ
หมอไพศาลค่ะถ้าไม่ไกลเกินไปแนะนำที่นี่ค่ะ ^^
เบี้ยวค่ะเห็นชัดเลย
เค้าก็ทำกับคุณหมอคมกริชค่ะ ตอนทำไม่รู้สึกอะไรเลย ไม่เจ็บเลยค่ะ ไม่โดนดัดด้วย เพราะเราดันตลอดค่ะ ตอนแรกก็มีเอียงด้วย ซ้ายมั่ง ขวามั่ง 555+ แต่เราดันให้แกนมันตรงกลางตอนตื่นทุกเช้า ส่วนหัวตา พอกดดูเป็นเหมือนน้ำๆอยู่ในนั้น (เหมือนยังไม่ติด) แต่ตอนนี้ติดแล้วค่ะ โยกไม่ได้แล้ว สบายมากเลยค่ะ เข้ากับหน้า สวย มีแต่เพื่อนๆ ทักว่าเหมาะกับหน้า (เป็นเพราะเค้าหน้าใหญ่ด้วยมั้ง แกนเลยพอดี555+)
เบี้ยวมากค่ะ ชัดเจนเลยจ้า แพรก็ฐานเบี้ยวนะค่ะ แต่ทำมาแล้วแทบไม่เอียงเลยนะค่ะ สู้ๆนะค่ะ ^^

แสดงความคิดเห็น

คุนแพรทำที่ไหนครับที่ฐานเอียงแต่ทำออกมาไม่เอียง ผมสนใจมากคัฟ  โพสต์ 2013-12-14 04:23
เห็นรูปร่างซิลิชัดเจนเลยค่ะ เนื้อบางด้วยเนอะ เอียงค่ะ ซิลิไม่ติดหัวตาโยกได้ อย่าปล่อยเอาไว้นานเลยค่ะ หาหมอที่แก้ได้ตรงจุด ถ้าฐานกระดูกเราตรงไม่มีปัญหา มันอยู่ที่หมอแล้วค่ะ เรื่องวางซิลิแล้วเบี้ยวเนี่ย อาจจะเซาะโพรงในจมูกไม่เท่ากันแล้วพอวางซิลิมันก็เบี้ยว หมอน่าจะเสริมแบบใต้ผิวหนังนะ  ไม่ได้เสริมใต้เยื่อบุกระดูกซิลิมันเลยกระดกที่หัวตาค่ะ ปรึกษาหมอหลายๆคนค่ะ  คุณหมอที่เก่งเค้าจะดูออกเบื้องต้นนะ ว่าเกิดจากปัญหาอะไร
เอียงขวาเหรอคะ เสริมมาเหมือนไม่ค่อยโด่ง เสียที่เอียงใช่มั้ยคะ มีรูปด้านข้างมั้ยคะ กี่เดือนแล้ว
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-19 15:45:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีใครแนะนำหมอที่ถนัดด้าน แก้คนที่กระดูกฐานจมูกเอียงบ้างอะคะ ช่วยแนะนำกันเยอะๆนะคะ (เห็นมั้ยจ๊ะว่ามานเอียงมากจิงๆ)
แนะนำหมอจำรูญคะ. เหนเพื่อนๆมาแก้เยอะ
ปรึกษาเราได้คะ line  bowbokittynurse
ขอแชร์ครับ อาจจะยาวนิดนึง
ผมเป็นคนหนึ่ง ที่ฐานจมูกเบี้ยว และ! สันกระดูกดั้งไม่เรียบ
คือ...ผมทำตอนแรก หมอทำตามปกติ ผลคือว่า เบี้ยวครับ โดยไม่มีสาเหตุ
ซึ่งผมคิดว่า น่าจะมาจากการนอนของเรา ที่ชอบนอนตะแคง ไม่เป็นไร ไปแก้!!

ทีนี้

แก้ใหม่ หมอเค้าขูดร่อง + ขูดกระดูกดั้ง และลดขนาดของซิลิโคนลง
ผลคือ ยิ้งเบี้ยวกว่าเก่า!!! (ลองติดตามกระทู้ของผมได้ที่ผมเคยโพสไว้)

ทีนี้ไปแก้อีก 1 รอบเป็นรอบที่ 3 หมอเค้าบอกว่ากระดูกส่วนกลางของผม มันมีปุ่มกระดูกอยู่
ต้องเหลา! เหลาออกให้เรียบ

ทีนี้คุณหมอ ก็เหลาๆๆๆๆ นานมากๆครับ ตอนเหลาทรมานมาก มากกกกกกกกก
เหมือนมีมีอะไรพุ่งเข้ามาในหัวเราตลอด และก็เสียวๆด้วย
กลัวหมอเค้าทำแรงไปทะลุถึงสมอง(ว่าไปนั้น)

พอเหลาเสร็จก็ใส่ซิลิโคนใหม่ แต่คราวนี้เป็นขนาดเท่ากับตอนแรก

ตอนนี้ผมทำมาได้ 4 วันละครับ โดยภาพรวมตอนนี้ยังไม่เบี้ยว

แต่อย่างที่บอกในตอนแรก ผมเป็นคนที่ฐานจมูกเบี้ยวอยู่แล้ว แน่นอนว่ามัน...เบี้ยว!

แต่ไม่มาก พอยอมรับได้

รู้ไหมครับ ผมยอมลงทุนซื้อโซฟานอนจาก Homepro มาเพื่องานนี้เลย และเวลานอนผมก็ Soft คือ สำหรับคนคนหักมาใส่ไว้ทุกคนแล้วนอนที่เก้าอี้ตัวนี้ เพื่อใหเแน่ใจว่า ผมจะไม่นอนตะแคงหรือเอียงคอแน่ๆ!!

และทีนี้ผมให้คุณหมอนัดผมทุกๆ 1 อาทิตย์ เป็นเวลา 6 เดือน โดยที่ไม่มีเงื่อนไข เพื่อติดตามผลของจมูกที่แก้ เพราะถ้าเกิดเบี้ยว จะได้รีบแก้ไขได้ทันตั้งแต่ต้นๆ ซึ่ง...คุณหมอเค้าก็โอเค

ทีนี้แหละครับ มาคอบดูว่า จมูกผมจะเป็นยังไง เพราะคราวนี้ถ้าเกิดเบี้ยวอีก ผมจะไม่แก้แล้ว ผมจะเอามันออกไปเลย เบื่อ เหนื่อยที่ต้องเสียเซลฟ์ เวลาถ่ายรูปก็ไม่มีความมั่นใจเลย

แต่คราวนี้แหละ ผมจะลองดู ทุกๆคนลองทำตามแบบผมก็ได้นะครับ แล้วมาแชร์กันว่าเป็นไงกันบ้าง
ฐานเอียงก็ต้องเหลาตะไบกระดูก ปรับฐานก่อนเสริมอ่ะค่ะ รู้สึกว่าแกนใหญ่ไปด้วยน่ะ จมูกเล็กนิดเดียวเองหมอใส่สิริโคนให้ใหญ่จัง ค่อยๆหาข้อมูลค่ะ อย่านอยส์อะไรมากมาย ครั้งแรกถือว่าเป็นประสบการณ์ บทเรียนไป เราก็เพิ่งแก้ได้ สิบห้าวันคร่ะ ดีขึ้นมากเหมาะกับหน้า ทำครั้งแรกไม่มีปัญหาเอียงเบี้ยวอะไร ปกติสวยดีค่ะะ แต่ว่าสูงไป พุ่งไป โด่งไปหน้าดุก็เลยไม่ชอบเลยเปลี่ยนให้ดูช๊อฟลง ดูเด็กลงด้วยค่ะ ขอบมาก
ทำมาแล้วเอียงเหมือนกันค่ะ ซิลิโคนโยกได้ด้วย นอยด์ทุกวันมาจะครบปีแล้วค่ะ ถ้าจขกทได้ที่แก้แล้ว แชร์บ้างนะค๊า
เ็นเหมือนกันเลทั้งโยได้ตรงหัวตา และเบี้ยว ทำมา 7 ปีแล้ว กำลังจะแก้ต้นปีหน้าที่ขอนแก่น ขอให้ออกมาสวยๆ เหมือนๆ ไม่มีปัญหาอีกทีเถิด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้