ดู: 3566|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] สอบถามผู้ที่ทำหน้าอก กับหมอเทพค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ตื่นเต้นจัง...  โทรไปจองคิวแล้วค่ะ ตื่นเต้นจังคิวไม่เยอะนะคะ  เราจองวันที่ 21 ธันวา  พนง.รับสายดุมากเลยอะ...  บริการดีไม๊อะคะ...  โทรไปบอกจองคิว เขาก็ให้รอสาย2 รอบแน่ะ เสียงเอะอะกัน และมีนินทาด้วยหาว่าเราจองเล่นอีก..... 55+  กัวอะ  เขาจะเอาใจใส่เราไม๊อ่ะ    เขาบอกโอเค วันที่ 21นะ 8.00-กี่โมงจำไม่ได้ และก็นิ่ง  เราก็ไม่รู้นึกว่าเขาจะมีตารางเวลาที่ให้เราเข้าไปว่าช่วงกี่โมง ก็เลยถามไปว่าไปกี่โมงก็ได้หรอคะ    เขาก็ดุ บอกว่า ฟังสิคะ ฟังพี่พูดให้จบก่อน มันเป็นอย่างนี้แหละ พอพูดมาพี่พูดไป พูดแข่งกันมันก็ไม่เข้าใจกันนะหนู    กำ.....   ก็เจ๊แกเงียบไปพักนึงเราถึงพูด  ฮืออออออออออออ

เข้าดูข้อมูลคนที่ไปทำแล้วสวย มา 2 3ปีแล้ว วันนี้ได้ฤกษ์โทรจองคิว  เจอแบบนี้เสียวแว๊บบบบบ กำลังใจทรุด... 555

อยากสอบถามผู้ที่เคยเสริมมาแล้วค่ะ  ว่าหลังจากเสริมแล้ว ปวดบวมมากในวันถัดไป อยากทราบว่า ทานยาอะไรดีที่ให้ลดปวดไวไว เราต้องพักฟื้นคนเดียว ช่วยเหลือตัวเองคนเดียว กัวมากค่ะ  

รบกวนแนะนำ ด้วยนะคะ....

ขอบคุณค่ะ
ไม่ต้องกลัวค่ะ เราทำมาวันที่ 23 ก.ย ที่ผ่านมา ไม่เจ็บเรย ตอนทำไม่รู้สึกเจ็บ จะตึงๆ ที่หน้าอก 2-3 วันแรกเท่านั้น ทานยาแก้ปวดที่คุณหมอให้มาก็พอค่ะ ส่วนเรื่องพนักงานไม่ต้องกลัวนะคะ พี่ๆ ใจดีค่ะแต่ว่าลูกค้าที่คลีนิคเยอะมาก ระหว่างที่เรารอทำก็มีคนโทรเข้ามาจองคิวเยอะมาก คงต้องคุยแบบรีบๆค่ะ ขอให้ออกมาสวยสมใจนะคะ ส่วนตัวเรา รักหมอเทพมากกกก เปะอย่างที่เราต้องการเรยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ สบายใจละ ขอให้หายไวไวนะคะ  โพสต์ 2013-11-7 13:24
เราทำได้12 วันคะ ขอบอกเจ็บมากคะ  6 วันเต็มลุกไม่ได้นอนอย่างเดียวคะ. ถ้าเราต้องทำไหม่หรือต้องแก้. เราคงไม่ทำกับหมอเทพแล้วคะ เขาด่าว่า. บริการไม่ดีคะ เราไปทำจ่ายเงินไม่ได้ทำฟรี  ห้องผ่าตัดน่ากลัวคะ. ไม่แน่ใจว่าปลอดภัยหรือเปล่าคะ. พนักงานต่างชาติเยอะคะ. ทำที่โรงพยาบาลน่าจะปลอดภัยมากกว่าคะ. หวังดีคะ.  แต่หมอเทพทำออกมาสวยคะ ยอมรับฝีมือคะ แต่ไม่มั่นใจความปลอด และไม่พอใจการบริการคะ
มาช่วยตอบนะคะ ถามว่าบริการดีไหม คือว่าเราว่านะ ถ้าไปทำก็ไม่ต้องไปใส่ใจอะไรมาก ทำเหมือนไปโรงบาลรัฐอะค่ะ จะได้ไม่เครียด เรื่องเอาใจใส่ ก็ต้องช่วยตัวเองอะค่ะตามๆเพื่อนไป เพราะเหมือนคนเยอะเหมือนโรงบาลรัฐจริงๆ พนักงานทีแรกวันที่ไปทำ เราก็ว่าเขาโหดไปนะ แต่พอเจอหลังจากนั้น รุ้สึกเหมือนเฉยๆแค่เสียงเขาแข็ง หน้าเขาดุเฉยๆมั้ง แต่เขาก็พูดจาปกติไม่ได้เพราะมากเหมือนคลีนิคอื่นอะค่ะ
ขอให้สวยๆนะคะ วันทำน่าจะมีเพื่อนไปรับกลับก็พอค่ะ พักฟื้นคนเดวน่าจะไหวนะคะ  เพราะยังก็ต้องทำให้ไหว โชคดีค่ะ

ขอบคุณค่ะ เจ็บไม่นาน พอสวยก็ลืมเน๊อะความทรมาณ อิอิ  โพสต์ 2013-11-7 13:32
อะไรก็ต้องยอมถ้าอยากได้ถูกและสวยคร้าาาาาาาาา  โพสต์ 2013-11-6 22:19
ปล คือที่นี่เขาทำสวยจิงๆค่ะ ถูกด้วยมีความชำนาญมาก  โพสต์ 2013-11-6 22:17
มาช่วยตอบนะคะ ถามว่าบริการดีไหม คือว่าเราว่านะ ถ้าไปทำก็ไม่ต้องไปใส่ใจอะไรมาก ทำเหมือนไปโรงบาลรัฐอะค่ะ จะได้ไม่เครียด เรื่องเอาใจใส่ ก็ต้องช่วยตัวเองอะค่ะตามๆเพื่อนไป เพราะเหมือนคนเยอะเหมือนโรงบาลรัฐจริงๆ พนักงานทีแรกวันที่ไปทำ เราก็ว่าเขาโหดไปนะ แต่พอเจอหลังจากนั้น รุ้สึกเหมือนเฉยๆแค่เสียงเขาแข็ง หน้าเขาดุเฉยๆมั้ง แต่เขาก็พูดจาปกติไม่ได้เพราะมากเหมือนคลีนิคอื่นอะค่ะ
ขอให้สวยๆนะคะ วันทำน่าจะมีเพื่อนไปรับกลับก็พอค่ะ พักฟื้นคนเดวน่าจะไหวนะคะ  เพราะยังก็ต้องทำให้ไหว โชคดีค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-7 13:30:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย patsiba เมื่อ 2013-11-6 20:33
เราทำได้12 วันคะ ขอบอกเจ็บมากคะ  6 วันเต็มลุกไม่ได้นอน ...

ก็พอเดาสภาพออกค่ะ  ว่าน่าจะเก่าและดูไม่สะอาดมาก เพราะเปิดมานานหลายสิบปีแล้ว เคยดูคุณหมอออกราายการ  ว่าราคาถูก เพราะสถานที่ไม่ได้ใหม่หรู จึงไม่ได้เพิ่มราคาสูง  และทำเสร็จไม่ให้นอนพักค้างคืน กลับมาพักเองก็คงทรมาณ ออกแนวโหด  เฮ้ออออ

แต่เอาเถอะค่ะ ในเมื่ออยากสวย ต้องทำใจ  ยังไงก็ขอให้หายไวไวนะคะ นึกถึงอีก2 3เดือน น้องนมก็จะสวยแล้วนะคะ

ต้นฉบับโพสต์โดย Mew_rama5 เมื่อ 2013-11-7 13:30
ก็พอเดาสภาพออกค่ะ  ว่าน่าจะเก่าและดูไม่สะอาดมาก  ...

สู้ๆ เอาใจช่วยค่ะ
ไปทำกับหมอเทพค่ะ ตอนโทรไปจองคิว พี่อะไรแล้ว? มีอายุเหมือนจะอาวุโสกว่าเพื่อนแกพูดดุน่ะ แต่ถ้าเขาไปเจอแก ตั้งคำถามแล้วเป็นผู้รับฟังที่ดี แกใจดีมากน่คะ แค่พูดแบบว่า เหมือนไม่สุภาพ แต่บอกเลยถ้ารู้จักแก โอค่ะ ตอนทำเสร็จไม่มีเพื่อนมาด้วยไปคนเดียว แกยังช่วยหิ้วของประคองเราไปส่งถึงที่ห้องพัก ให้เบอร์โทรส่วนตัวของแกอีกค่ะ แกสงสารแกบอกถ้าลุกไม่ได้ มีปัญหาอะไร โทรไปหาแกแบบซื้อข้าวซื้อน้ำเข้ามาให้หน่อย อะไรประมาณนี้ ขอถามว่า? แบบนี้มีที่ไหนอีกคร่ะ? ที่คลีนิค ข้างล่างดูเหมือนสกปรก พอขึ้นข้างบนสะอาดน่ะคะ เก่าแต่ดูสะอาดใช้ได้ พื้นที่ใช้สอยน้อย แต่คนไข้เยอะ อันนี้แออัดไปตอนทำเสร็จแล้วรอพักฟื้น แบบเตียงชนกันค่ะ ทำวันที่ 19/02/56 ค่ะ เสดก้อสี่ห้าโมงเย็น กลับห้องหลับเว่อร์ เจ็บแน่นมากค่ะ โทรให้แม่จากต่างจัวหวัดมาเฝ้า พอตื่นเช้า ตอนเที่ยง วันที่ 20/02/56 ก็เดินออกไปปากซอย นั่งแท็กซี่ไปทำจมูกต่อคร่ะ ชื่นชมตัวเองว่าอึดมาก เจ็บไหมก็เจ็บน่ะคะ แต่ไม่ได้มาก แบบเดินไปต้องพักเพราะเหนื่อยเร็ว ไปแถวเพชรบุรีซอย 7 ค่ะ แบบว่าทำจมูกตัดปีกได้คิวสุดท้าย เสร็จ สองทุ่มกว่าๆ กลับมาที่ห้อง สักพักแม่ก็นั่งแท็กซี่มาไม่รู้ซอย ต้องเดินออกไปรับแม่อีก พอแม่มาดูก็สบายเลยค่ะ ให้แม่ซื้อน้ำมะพร้าววันล่ะ สิบ ลูก อยู่จนอาทิตย์หนึ่งไปตัดไหม พี่คนนั้นทำแรงมาก ไม่บรรจงเลยคร่ะ ตัดๆ ดึงพรุดๆ ทายาที่แผลแรงๆ คิดในใจ เปลี่ยนกันทำดูไหม? นวดหน้าอกเบาๆ ส่วนตัวไม่ค่อยนวดค่ะ เหมือนจะขี้เกียจ แม่ก็กลับบ้าน เราก็ไปพักที่โรงแรมแถวเพชรบุรี ซอย 7 อยากบอกว่าเดินหาโรงแรมที่พักที่ไหนก็ไม่มี ซอยลึกเว่อร์ ตอนนั้นเจ็บแผลมากๆแบบจะเป็นลมคิดว่าเป็นเพราะตัวเองคร่ะ เดินไกลเดินเยอะ แบกกระเป๋า แดดร้อน เพิ่งตัดไหมมาเอง เกือบตายคร่ะ เสร็จสับได้ที่พักนอน พรุ่งนี้ไปตัดไหมจมูก ตัดเสร็จก็บ่ายแล้วไม่มีเที่ยวบินกลับ ต้องหาโรงแรมนอนอีก แต่หาที่พักใกล้ๆ เพื่อนที่อยู่แถว ดินแดง หล่อนเป็นทหารค่ะ แต่หล่อนไม่มาพบเลย ก็ซื้อตั๋วบินกลับไปสุราษฎร์ ต่อรถบัสเน่าไปท่าเรืออันนี้แทบเป็นลมคร่ะ พอถึงท่าเรือก็นั่งเรือต่อไปเกาะพะงัน ถึงที่หมายโดยปลอดภัย เจ็บแผลที่รักแร้ จมูกไม่เป็นอะไรเลยคร่ะ ไม่เจ็ย
ขอเล่าตอนวันที่ไปตัดไหมจมูกน่ะค่ะ ย้ายโรงแรมเสร็จ ก็แบบว่าไปช็อปปิ้งที่ยูเนียน มอล์ ลาดพร้าวคร่ะ เกะผมต่อ ไปสระผม ซอยผมเบาๆ แล้วก็ต่ออีก เดินซื้อเสื้อผ้า กินข้าวและก็กลับโรงแรม นอน ตื่นเช้าก็มุ่งไปสนามบินคร่ะ แต่ตอนเช็คอินมีคนบอกว่าถ้าคุณทำการผ่าตัดใน 1 เดือนห้ามขึ้นเครื่อง ถ้าจำเป็นจริงๆ ต้องมีหนังสือรับรองจากแพทย์เพราะถ้าเกิดปัญหาทางสายการบินจะไม่ร้บผิดชอบ เราก็ทำเฉยๆ กรุไม่เจ็บ กรุไม่ป่วย ทำมาก็คุ้มน่ะค่ะ เราสูง 175 หนัก 51 ทำมา 350cc อันนี้เลือกเอา หมอบอกเอา  400cc ไหม? เลยบอกใหญ่ไปค่ะ หนูทำแบบพอมี เพราะเท่าที่เห็น คนที่มาเสริมแทบทุกคนต้องอยากได้ใหญ่ แบบเท่าที่อกฉันรับไหว หมอเลยแบบว่าเอาให้ใหญ่เท่าที่ใหญ่ได้ เราไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ แฟนก้ไม่อยากให้เอาใหญ่ แต่ทำมาก็ใหญ่น่ะค่ะ ชอบมาก ของเราไม่แตกไม่ลาย เลยคร่ะ แผลผ่าที่รักแร้ยาวมากตอนแรก ตอนนี้แบบหายสนืท หายไปไหน? เหลือแค่ 3 เซนเองคร่ะ แล้วแทบดูไม่ออกไม่นูนเลย ต้องมาดูใกล้ๆสังเกตเอาค่อยเห็นเพราะรอยแผลมีสีเดียวกับผิวคร่ะ หน้าออกทำมาประทับใจค่ะ

เก่งจังเลย มีกำลังใจเพิ่มตั้งหลายกองค่ะ  โพสต์ 2013-11-28 14:45
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-19 16:07:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Prittygirl เมื่อ 2013-11-17 09:20
ไปทำกับหมอเทพค่ะ ตอนโทรไปจองคิว พี่อะไรแล้ว? มีอายุเ ...

ขอบคุณสำหรับการแชร์ประสบการณ์นะคะ  ทั้งอึดทั้งบู๊นิดๆ  555  แปลว่าไม่ได้น่ากัว ทรมาณอย่างที่คิด  แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับสภาพร่างกายด้วยมั๊งคะ  เห็นบางคนทรมาณเป็นสัปดาห์เลย....  

นี่ก็นั่งนับวันนับคืนอยากให้ถึงวันไวไว  นัดนานไปหน่อย... ติดปีใหม่อีกด้วย อิอิ...
ต้นฉบับโพสต์โดย Mew_rama5 เมื่อ 2013-11-19 16:07
ขอบคุณสำหรับการแชร์ประสบการณ์นะคะ  ทั้งอึดทั้งบู๊น ...

ปกติเป็นคนค่อนข้างดูแลตัวเองคร่ะ ทำโยคะตอนเช้า เต้นเอโรบิกตอนเย็น เป็นมังสวีรัสกินปลา ไม่ดื่มแฮลกอฮอร์ และก่อนที่จะผ่าตัดยิ่งเตรียมพร้อมเป็นเท่าตัว ผลที่ได้รับน่าภูมิใจค่ถ
ก็โดนคล้ายกันแถมอาเจ้รับสายพูดเบาๆฟังไม่ค่อยชัด แต่เค้าได้คิว11ธคตื่นเต้นมาก
ต้นฉบับโพสต์โดย patsiba เมื่อ 2013-11-6 20:33
เราทำได้12 วันคะ ขอบอกเจ็บมากคะ  6 วันเต็มลุกไม่ได้นอน ...

อยากบอกว่า หมอทำสวยมาก. แต่พนักงาน ย่ำแย่ที่สุด. ดุเหมื่อนหมาเลย
มากๆของมากๆเลย เจอกับตัว ที่นี้มีดีแค่ฝีมือหมอ. จบ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-4 15:47:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำมาแล้ววววววว ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะ หมอคุยกะเรากันเองมากถามนั่นนี่ ไม่ถามคำตอบคำนะ พี่ที่เค้าเตอร์ก็พูดจากันเองนะ แต่เพราะความเป็นผู่ใหญ่ที่เจอลูกค้าเรื่องมากและเบี้ยวบ่อยๆมั้งเลยทำให้แกดูเครียดๆ แต่เรานั่งรอคิวแกก็ไม่มีไรนะ ก็เข้าใจอะเน้อะ รัสายเยอะลูกค้าเข้ามาก็ถามจุกจิก บางทีก็รมบ่อจอย

เรารอคิวนานเพราะมีลูกค้าคนนึงไปก่อนหน้าแปลงเพศ พนักงานก็เอานมมาให้เรากินด้วยนะ พูดว่ารอคิวอีก 3ชม.  เด๋วจะเป็นลมเพราะเราทานข้าวไป8โมง

สรุปที่คนบอกบอกดุ อาจเป็นวันที่ลูกค้าเยอะหมอ พยาบาล ผุ้ช่วยเลยเครียดมั้ง แต่วันที่เราไปถือว่าโชคดี เป็นกันเองทุกคนค่ะ
สำหรับเราคิดว่าเขาพูดห้วนๆกันเพราะส่วนมากเขาจะพูดภาษาอีสานกัน พี่คนที่รับสายเขาก็เสียงดูดุแต่จริงๆก็ไม่ได้ดุอะไรนะฟังหูไว้หู บางคนโดนดุเพราะอาจทำไรไปไม่ถูกกติกาก็มีโดนดุเขาห้ามกินอาหารแสลงหรือห้ามแกะผ้าหลังจากทำกี่วันไม่ทำตามและมาหาหมอก็ต้องเจอดุบ้างแหละ ชอบป้าผู้ช่วยหมอมากหลายๆคนบอกดุแต่เราว่าป้าน่ารักตลกดีพูดเสียงห้วนๆตรงดีค่ะชอบ ที่สังเกตุดูนะมีผู้หญิงคนนึงทำไปไม่กี่วันกลับมาเพราะผ้าที่พันหลุดน่าจะแกะเขาก็ดุมันก็ถูกของเขานะ ยังไงก็แล้วแต่เราคิดว่าเราแข็งแรงมั่นใจฝีมือหมอไม่ต้องกลัวอะไรทั้งนั้นค่ะเชื่อเหอะ สู้ๆๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย Mew_rama5 เมื่อ 2014-1-4 15:47
ทำมาแล้ววววววว ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะ หมอคุยกะเรา ...

ได้ทำวันที่ 21 ธ.ค.รึป่าวค่ะถ้าใช่ก็หมอเดียวกันวันเดียวกันเลยค่ะ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้