ดู: 1462|ตอบกลับ: 8

[หน้าอก] ทำใจ ให้ไปทำหน้าอก ยังไงดีคะ

[คัดลอกลิงก์]
คือ วนเวียนมาดูเว็บไซต์ ได้ 3-4 ปีแล้ว.. อยากจะทำ แต่ทำใจไม่ได้สักที กลัวเจ็บ กลัวที่บ้านบ่น
แต่จุดนี้ ต้องลางาน เลยกะว่าจะอาศัยช่วงเปลียนงานไปอัพอึ๋ม ก่อนเริ่มงานที่ใหม่
แต่ยังไงก็ยังทำใจไม่ได้ กลัวว่าจะถึงวันแล้วจะป๊อดแหกก่อน

อยู่แถวประตูน้ำอ่ะคะ...กะว่าจะทำกะหมอเทพ
ให้พี่มาเฝ้าสักวันสองวัน นอกนั้นอยู่คนเดียวได้ไหม
ต้องเก็บตัวหลบหน้าพ่อแม่กี่วันดีอ่ะคะ ถึงจะทำตัวไม่เจ็บเป็นปกติได้
วางแผนครั้งนี้จริงจัง มีอยู่ 2แผน

- ในกรณีลาออก เปลี่ยนงาน ... 2 อาทิตย์ ไปทำงานได้ยังอ่ะคะ
- ถ้าไม่ได้ย้ายที่ทำงาน... ลาพัก 6 วันพอไหมคะ

ดูแลตัวเองยังไงดีให้หายเร็วๆ กลัวววววววมว๊ากกกกกกกกกกกกกก

โอ๊ยยย ทำใจ ยังไงดีอ่ะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-5 08:28:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด

อยากสวยอย่างงี้ค่ะ

อยากสวยอย่างงี้ค่ะ
โพสต์ 2013-11-5 08:50:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำใจว่า เราไปสวยนะ ไม่ได้ไปป่วยค่ะ อย่าคิดว่าเราไปหาหมอเพราะเราป่วย ต้องคิดเสมอว่า เราไปทำสวย มันต้องสวยแน่นอน ทำแล้วเรามั่นจัยว่าต้องดีขึ้นแน่ะๆค่ะ ทำสักทีจะได้ผ่านไปสักที ทำแล้วก็แล้ว ให้คิดแบบนี้ค่ะ อิอิ

แสดงความคิดเห็น

ทำซักทีจะได้ผ่านไปซักที โอ๊ะโดนเลย ไม่ทำเราก็ครุ่นคิดมารว่ม3ปี หยึ๊ย  โพสต์ 2013-11-5 13:23
โพสต์ 2013-11-5 13:15:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สู้ๆนะคะส่วนของเค้ารอดูโบนัส ถ้าจะทำก็เป็นตังเก็บกลัวปีหน้าเศรษกิจย่ำแย่ สำหรับคนที่ไม่มีผลด้านงบ ก็แนะนำให้ทำเลยค่ะ จะได้สวยๆมั่นใจๆ
โพสต์ 2013-11-11 13:25:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คิดซะว่ามันคือ "โรค" ถ้าไม่รักษา มันก็ไม่หาย
ถ้าไม่ทำ มันก็จะแบนแบบนี้ไปตลอดชีวิต

พี่เพื่อนไปทำมาเกือบอาทิตย์ เริ่มช่วยเหลือตัวเองได้ แต่ก่อนหน้านั้น ต้องมีคนมาดูแลตลอดจริงๆค่ะ
โพสต์ 2013-11-30 14:47:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อาการเดียวกันนะคะ อกแบนแบบไม่มีเลยมีแต่ลูกเกดติดฝาบ้านจะทำนมคิดแล้วคิดอีกตัดสินใจ ได้คิว 11 ธค นี้ ตื่นเต้นมากๆและก็กลัวมากๆ เป็นสาวต่างจังหวัด จะทำต้องวางแผนล่วงหน้าวางแล้ววางอีกเพราะเดินทางก็ไกลปัญหาที่พักโน้นนี้นั้นสารพัด ก็เริ่มท้อ แต่พอมาคิดดู ตื่นเช้ามาทุกวันก็คิดอยู่นั้นล่ะว่าทำไมมันแบน เมื่อไหร่จะมีบ้าง ใส่ชุดวายน้ำต้องรีบโดดลงสระอายตัวเอง จะเจ็บและลำบากนิดๆหน่อยก็จะทนแล้วค่ะ เป็นไงเป็นกันเพราะเบื่อนมแบนๆนี้เต็มทนแล้ว สู้ๆนะคะ
โพสต์ 2013-12-6 01:41:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ได้คิว  วันเดี่ยวกันเลย แต่จะไปวันที่ 9 แทน กลัวนะแต่อยากให้ผ่านไปเร็วๆ
โพสต์ 2016-11-17 17:37:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แนะนำที่เลอแบ็งค็อคค่ะ  แผลหายไวไม่พักฟื้นด้วยค่ะ
โพสต์ 2020-2-3 18:03:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลองดูที่อัคราคลินิกน้า หมอใจดีคุยง่ายมาก บรรยากาศคลินิกก็สวยงามช่วยให้ผ่อนคลายด้วย ตอนเราไปทำ จะบอกว่าหมอมืออย่างเบาเลย พักฟื้นไม่นานค่ะ ไม่ได้เจ็บแบบที่คิด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้