ดู: 3025|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ดั้งโด่ง BY คุณหมอศิริพรชัย สามปีผ่านไป เป็นยังไง มาดูกันค่ะ...............

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะทุกๆท่าน..... เนื่องจากเว็ปดั้งโด่งเป็นจุดเริ่มต้นในการอยาก(ทำ)สวยของเรา......วันนี้จึงกลับมาเยี่ยมเว็ปอันเป็นที่รัก หลังจากหายไปนานมากค่ะ ถือโอกาสนี้รีวิวดั้งของตัวเองแบ่งปันให้เพื่อนๆที่สนใจอยากเข้าสู่วงการศัลยกรรมไว้เป็นข้อมูลแล้วกันนะคะ

เอาภาพ Before ไปดูเล่นก่อนนะคะ คงไม่ต้องอธิบายอะไรมากมายว่าทำไมถึงไปเสริมดั้งเป็นอันดับแรก .....

จะมุมไหนก็หาไม่เจอเลยนะดั้ง ตอนนั้นอ้วนด้วย อ้วนมาหลายปี โดนแก้มเบียดบังความโด่งไปอีก กลับมาดูภาพเหล่านี้ทีไรก็แอบอมยิ้มไม่ได้เลยเนอะ ว่ามั้ยคะ อิอิ.....
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-1 22:10:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมื่อตอนแรกที่คิดอยากจะทำดั้งจึงมาปรึกษาพี่กู๋ พี่กู๋เกิ้ลผู้เชี่ยวชาญไปสะทุกเรื่องจึงเปิดทางให้เรามาเจอดั้งโด่ง ดอท คอม นี่ล่ะคะ เชื่อมั้ย ตอนนั้น เราร้องอู้ฮู็........ มีคนมารีวิวดั้งกันเยอะแยะมากมายเชียวหรอ นั่งเปิดดูทั้งวัน ด้วยความตื่นตาตื่นใจที่เห็นเพื่อนๆหลายๆคนทำมาแล้วสวยหล่อ ไปเจอกระทู้ของคุณหมอศิริพรชัยก็ปิ๊งเลย เหมือนรักแรกพบ (เว่อร์ไป) ชอบจังทรงแบบนี้ โดยไม่ได้สนใจหมอท่าอื่นอีกเลย เลยตัดสินใจโทรจองคิวทันที ยอมรับนะคะกลัวอยู่สองสิ่งคือ
1.กลัวทำแล้วจะเบี้ยวมาก เอียงมาก
2.กลัวโด่งไปจะทะลุ

ตอนนั้นไม่กลัวเจ็บเพราะใจมันพร้อมจะสวยแล้ว ฮ่าๆ

แต่หลังจากจองไปดันมาอ่านเจอกระทู้คนที่ทำกับหมอศิริพรชัยแล้วมีปัญหาก็เยอะอยู่นะ เริ่มกลัว แต่ใจมันบอกให้เสี่ยง เพราะศัลยกรรมต้องพร้อมรับความจริงที่ต้องเจอ ถ้าจะมีผลข้างเคียงใดๆขึ้นมาก็ต้องยอมรับแล้วค่อยแก้ไขแล้วกัน คือตอนนั้นคิดแบบนี้ เอาล่ะก่อนไปทำมีรดน้ำมนต์เพื่อเสริมสิริมงคลนิดหน่อย ขอให้ทำแล้วปลอดภัยไม่ต้องแก้ใหม่ก็พอ วันนั้นเป็นวันที่ 8 ตุลาคม 2553 (เลข 8 คนจีนว่าเลขมงคล) ตอนนั้นราคาที่ทำก็อยู่ที่ 15,000 บาทค่ะ

บอกหมอว่าขอแบบธรรมชาติ ไม่ต้องโด่งมากเพราะเราเป็นคนเนื้อจมูกน้อย กลัวจะทะลุจริงๆ ไม่มีปริ้นแบบอะไรไปให้หมอดูหรอกค่ะ ให้หมอปั้นให้ตามความเหมาะสม หุหุ....จากวันนั้นถึงวันนี้เรารู้จักกันมาครบสามปีพอดีเลยนะ ยินดีที่รู้จัก ซิลิโคนจ๋า.......สิ่งที่มาเป็นส่วนหนึ่งในชีวิต ตอนนี้ชินเหมือนเป็นอวัยวะส่วนหนึ่งจริงๆเลยล่ะ

ต่อไปนี้จะบอกข้อดี ข้อเสียในเคสของเราเป็นข้อๆแล้วกันนะคะ

ข้อดี
1.ดั้งโด่งขึ้น โดยเฉพาะเวลามองด้านข้าง
2.ดูดี สวยขึ้น
3. มั่นใจ บุคลิกภาพดีขึ้น
4. ใส่แว่นกันแดดเท่ๆได้ แว่นไม่ตกล่ะ

ข้อเสีย
1.ถ้ามองด้านตรงจะเอียงไปทางขวานิดนึง
2.ซิลิโคนมันเคลื่อนได้นิดหน่อย โยกได้ เหมือนหมอจะเสริมให้ไม่แน่นเท่าไหร่ เพราะตอนทำแค่แปะพาสเตอร์ก็ออกไปเดินช้อปปิ้งได้ล่ะ ไม่บวม ไม่ช้ำเหมือนของบางที่

สิ่งที่อยากแชร์ อยากแบ่งปันให้เพื่อนๆก็มีเท่านี้จ้า ต่อไปก็อยู่ที่เพื่อนๆเองว่าจะเลือกทำกับคุณหมอท่านไหน หาข้อมูลดูดีๆ เลือกที่ปลอดภัย ขอให้โชคดีกันทุกคนค่ะ อ่ะนี่คือ After

ขอบคุณที่รับชม ติชมได้ตามสบายเลยค่ะ
น่ารักไปเลยนะ

แสดงความคิดเห็น

les
ขอบคุณค่ะ ^_^  โพสต์ 2013-11-2 21:13
ว้าว ทำแล้วสวยมีความสุข ยินดีด้วยค่า

les
ขอบคุณค้า ตอนนี้พอใจแล้วค่ะ ถือคติเป็นผู้หญิงอย่าหยุดสวยค่ะ  โพสต์ 2013-11-2 21:15
โอ   ว้าว
คนละคนเลยค่ะ  
ลองเอารูปเก่ามาเทียบรูปปัจจุบันหน่อยสิคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-2 21:16:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aochan เมื่อ 2013-11-2 19:39
โอ   ว้าว
คนละคนเลยค่ะ  
ลองเอารูปเก่ามาเทียบรูปปัจจุ ...

ได้ค่ะ ...... ยังกับคนละคนจริงๆด้วย
ต้นฉบับโพสต์โดย les เมื่อ 2013-11-2 21:16
ได้ค่ะ ...... ยังกับคนละคนจริงๆด้วย

สวยจริง อยากสวยมั่ง

les
ขอบคุณค้า  โพสต์ 2013-11-5 23:52
น่ารักขึ้นจริงๆค่ะ
สวยขึ้นมาก เหมือนคนละคนเลย
สวยมากคะ โบหน้าเรียวมาด้วยรึเปล่าคะ หรือว่าผอมลงคะ
สวยขึ้นเยอะเลยจ้า
ทรงจมูกเดิมคล้ายเราตอนนี้เลยค่ะ กำลังจะไปปรึกษาคุณหมอวันศุกร์นี้ ทำออกมาเเล้วน่ารักเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้