ดู: 19188|ตอบกลับ: 87
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] เสริมคางกับหมอพิสุทธิ์ 19-10-13 ช่วยดูหน่อยจร้าาา

[คัดลอกลิงก์]

ทำคางได้ 11 วันแล้วค่ะ แต่คางเป็นรอยบุ๋มระหว่าง แก้มกับคาง มีใครเคยเป็นแบบนี้มั้ยคะ หรือเป็นเพราะเราเป็นคนแก้มป่อง
ไม่กล้าถอดเมาท์เลยค่ะ >_<
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-31 18:17:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย plaplalove เมื่อ 2013-10-31 17:24
ของเราก็เพิ่งเสริมคางมาได้1อาทิตย์ คนล่ะที่กับจขกทน ...

อยากเห็นรูปจังค่ะ คุณ plaplalove
ว่าแต่เป็นแสนเลยเหรอแพงจัง แต่ถ้าทำแล้วสวยก็คุ้มนะคะ
เรายังคิดเหมือนกันถ้าไม่หายเป็นแบบนี้ ต่อไปถ้าฉีดโบท็อกซ์ เดี๋ยวกลับมาเป็นอีก เสียดายเงินอ่าาาา

ช่วงที่ผ่าเสริมคาง เราไม่เห็นเลยค่ะว่าคุณหมอเค้าทำไซส์ซิริโคนเท่าไหร่ เพราะมึนกับยานอนหลับ และเพิ่งตื่นรู้สึกตัวค่ะ มองเห็นแต่หลอดไฟแบบว่าโลกหมุ่น ๆๆ

ตอนนี้คงต้องอดทนรอให้ยุบก่อนค่ะ ตอนนี้ก็หน้ากากคงช่วยได้ถึงแค่ วันอาทิตย์นี้ เพราะปิดมาได้ 2 อาทิตย์จนเพื่อนๆถามทั้งออฟฟิศแล้วค่ะ ว่ายังไม่หายอีกหรือ (แบบว่าไม่กล้าเปิดเพราะอายค่ะ คางยาวเหมือนแม่มด) เซ็งๆๆๆจิต
ลองฉีดโบท็อกซ์ดูนะคะ เผื่อหน้าจะได้เข้ารูปขึ้นค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-30 17:57:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กังวลว่าจะเป็นแบบนี้ต่อไป
แล้วคางจะยุบหรือเปล่าค่ะ เพราะเหมือนคางแม่มดเลย ดูไม่ค่อบเข้ากะหน้า 5555
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-30 18:04:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เห็นเพื่อนๆที่ไปทำกับคุณหมอ ที่รีวิวก่อนๆ ไม่ค่อยเห็นใครบวมนานและมีแก็บ บุ๋มแบบนี้เลยค่ะ
แผลที่ญาทำในปากก็หายช้า และยังแสบอยู่เลย โทรหาคุณหมอ คุณหมอให้กินยาแก้อักเสบเพิ่มค่ะ ตอนนี้กังวลมว้ากกก
คุณหมอนัดตรวจวันเสาร์ที่ 2 นี้ค่ะ แต่ลึกๆก็ยังมีหวังว่าเป็นเพราะบวมๆๆๆ ต้องอดทนรอๆๆๆ   

แสดงความคิดเห็น

บ้วนน้ำเกลือบ่อยๆนะครับ. ตั้งแต่ผมทำงานกับคุณหมอมา บ้วนน้ำเกลือตลอด  โพสต์ 2013-10-30 22:26
ทำวันเดียวกับผมเลยครับ. และหมอนัดวันที่2 เหมือนกันครับ. ของผมไม่เป็นนะครับ. แต่เพื่อนๆ  ที่ออฟฟิต คิดว่าผมไปฉีดโบท็อก หรือตัดกรามมา ตอนนี้หน้าผมเรียวมาก. เพราะน้ำหนักลดไป ต้อง4 กิโล. ยังไง ก็อดทนไว้นะครับ เดียววันที่2 ไปให้ดู มันอาจจะบวมอยู่ก็ได้.  ส่วนอาการปวดแปลบๆ. ผมก็ยังมีอยู่นะครับ. แต่ไม่มาก. ปากก็ยังชา
ซิลิโคนที่หมอใส่ให้ อาจจะเป็นsizeเล็กครับ เพราะซิลิโคนมีหลาย sizeจึงทำให้เป็นรอยตัดระหว่างส่วนแก้มกับคาง แต่บางครั้งมันอาจจะยังไม่เข้าที่ ต้องรอ 3 เดือน กรณีของผมมีอาการปากชา แต่มันจะหายไปเองครับ เอาเป็นว่ารอเวลาครับ เป็นกำลังใจสุดๆๆครับ
เราก็เป็นนะ แบบนี้เลยเป็นข้างซ้ายข้างเดียวด้วยแถมมีก้อนๆ แต่ตอนนี้มันเริ่มยุบล่ะ ก้อนๆก็ยังอยู่นะ คงต้องกินยาไปเรื่อยๆ อาทิตย์แรกเราก็กลัวเบี้ยวเลยไปหาพี่สรณ์เขาก็ให้ยาเพิ่มเเล้วก็สอนนวดมาตอนนี้ก็ ยุบลงเยอะล่ะ แต่คงต้องไปให้หมอดูอีกทีนึง ,,, ต้องรอเวลานะเราว่า เห็นพี่สรณ์บอกว่า 1-3 เดือนโน้น.
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-31 16:17:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YaYatika เมื่อ 2013-10-31 16:38
ต้นฉบับโพสต์โดย YaYatika เมื่อ 2013-10-30 18:04
เห็นเพื่อนๆที่ไปทำกับคุณหมอ ที่รีวิวก่อนๆ ไม่ค่อยเห ...

ตอนนี้ทั้งบ้วนน้ำเกลือ ทายาแผลในปาก กินใบบัวบกแบบแค๊บซุน และกินยาแก้อักเสบเลยค่ะ ( เยอะเลยค่ะ )

ขอบคุณมากนะคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-31 16:20:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YaYatika เมื่อ 2013-10-31 16:42
ต้นฉบับโพสต์โดย kan543 เมื่อ 2013-10-30 22:25
ทำวันเดียวกับผมเลยครับ. และหมอนัดวันที่2 เหมือนกันคร ...

ดีจังมีเพื่อนทำเหมือนกัน  แต่คุณโชคดีจังที่ไม่บวม ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ
ตอนนี้ก็ภาวนาว่าเป็นเพราะบวม ขอให้ยุบไปเรื่อยๆ เพราะไม่อยากทำไรเพิ่มแล้วค่ะ  
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-31 16:40:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lovelydear เมื่อ 2013-10-31 11:40
เราก็เป็นนะ แบบนี้เลยเป็นข้างซ้ายข้างเดียวด้วยแถมม ...

คุณ lovelydear พี่สรณ์เค้าสอนให้นวดยังไงบ้างคะ จะลองทำมั้งค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-31 16:43:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย teerapon เมื่อ 2013-10-30 22:55
ซิลิโคนที่หมอใส่ให้ อาจจะเป็นsizeเล็กครับ เพราะซิลิโค ...

ขอบคุณมากค่ะ สู้ๆค่ะ
บอกก่อนเรยว่าเราเพิ่งไปรึกษาหมอกมลมา ว่าจะทำ ตา คาง ปาก รวมแร้ว คาง 35,000 ตา 20,000 ปาก 15000 พอไปถึงหมอจับคางละบอกทำเสริมคางปกติเหมือนคนอื่นไม่ได้ เพราะเราทำมาหน้าเราจะออกมาเหมือนเจ้าของกระทู้เรย เราเรยต้องใช่วิธีผ่าตัดดมยา เสริมขากรรไกร  2 ข้างละหน้าเราจะดูยาวขขึ้น ค่าใช้จ่ายในการทำคือ 150,000 เราเรยกลับมาเกบตังก่อน แต่ทำตา กับปากไปแบ้ว ลองดูที่หมอ กมล ทาวอินทาว
ของเราก็เพิ่งเสริมคางมาได้1อาทิตย์ คนล่ะที่กับจขกทนะคะ เราเป็นคนคางถอยมาก เสริมมา คางก็เป็นคล้ายๆคุณจขกทเลย วันนี้เพิ่งไปพบคุณหมอมา บอกไปว่าเราไม่ชอบคาง มันเป็นรอยบุ๋ม เห็นขอบซิลิโคนชัด แก้มดูห้อยๆไงไม่รู้  ถ้ามองด้านข้างจะสวย แต่หน้าตรงนี่รับไม่ได้อย่างแรง (คิดเองว่า คงเพราะเป็นคนแก้มเยอะ และหน้าซีกซ้ายและขวาก็ไม่เท่ากัน TT)

คุณหมอก็บอกมาว่าคางยุบช้า แต่มันจะยุบลงแน่นอน TT จริงๆเราเห็นตอนทำ คุณหมอเหลาซิลิโคนเหลือเล็กอยู่นิดเดียว ยังถามไปเลยว่ามันจะพอมั้ย เพราะคางสั้นมาก แต่พอใส่เข้ามาที่คางทำไมมันดูใหญ่แบบนี้ สงสัยมันยังไม่ยุบจริงๆแหละ รอต่อไปค่ะ

อีกอย่าง ก่อนหน้านั้นเราก็ไปปรึกษาหมอกมลมา แต่เค้าบอกว่าเราเสริมแบบคนทั่วไปไม่ได้ ผ่าตัดขากรรไกรก็ไม่พอ ต้องเสริมแบบใช้ วัสดุeptfeอะไรสักอย่าง ใส่ไปหน้าคาง แต่ก็ยังไม่พอ ต้องใส่แบบเป็นแท่งๆตรงแนวกรามอะไรไปด้วย ราคา1แสน แบบว่าช๊อคเลยวันนั้น 55 ตอนโทรไปถามราคาเสริมคาง พนักงานบอกว่า25000 พอไปเจอหน้าหมอ หมอบอกคาง1แสน ถ้าไม่เสริมแบบนี้ หมอไม่ทำให้ เหอะๆ ปรึกษาจมูกไปด้วย จมูกเคสเราหมอบอก1แสน9หมื่น5พันมั้ง เหอๆ แบบว่า เพลียมาก หมอจะใช้แต่Gortexอะไรก็ไม่รู้ให้เรา แบบธรรมดาก็มีแต่ทำไมไม่พูดถึง งงมาก คือจริงๆเราแค่จะเหลาจมูกอ่ะ หมอไม่ง้อ ไม่แคร์ ไม่รับฟังอะไรใดๆ เหอๆ เคยได้ยินแต่หมอที่รัชดาทำจมูกเป็นแสนๆ ไปเจอกับตัว หมอกมลก็หลายแสนเหมือนกัน -*- แต่ถ้าทำขนาดนั้นแล้วอาจจะสวยเหมือนดาราไปเลยก็ได้ 555+

นี่ก็เก็บตังค์ หาข้อมูล ว่าจะไปผ่าตัดกระดูกขากรรไกรในอนาคต เพราะเราต้องการให้หน้าดูเป็นธรรมชาติที่สุด นี่เสริมซิลิโคนแก้ขัดไปก่อน เพราะคางถอยมากกกก ทนหน้าตัวเองไม่ไหวอ่ะค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-31 18:00:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย chaaengaey เมื่อ 2013-10-31 16:47
บอกก่อนเรยว่าเราเพิ่งไปรึกษาหมอกมลมา ว่าจะทำ ตา คาง  ...

150,000 เลยเหรอคะ แพงจัง ของเราคุณหมอบอกไว้ก่อนค่ะว่าอาจจะมีแก๊บด้านข้างนิดหน่อยเพราะมีแก้มค่ะ ถ้าหากจะเสริมด้านข้างด้วยจะแลดูใหญ่ไป แต่เราก็ตุ้มๆต่อมๆอยู่ค่ะว่าจะออกมาแบบไหน รอดูต่อไปค่ะ  (
เราก็อายสภาพคางตอนนี้มากเหมือนกันค่ะ ออกไปข้างนอกที ต้องเอาผมมาปิดๆแก้มอำพรางคางไว้ TT

เครียดๆ เลยไปหารีวิวคางเก่าๆมาอ่านอ่ะค่ะถึงได้รู้สึกดีขึ้น เพราะดูจากที่รีวิว เห็นรูปแล้ว มันจะยุบเยอะมากจริงๆ แต่ต้องใช้เวลาเป็นเดือน ตอนนี้มันเยอะไป พอมันยุบก็หวังว่าจะพอดีกับหน้าอ่ะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย YaYatika เมื่อ 2013-10-31 16:40
คุณ lovelydear พี่สรณ์เค้าสอนให้นวดยังไงบ้างคะ จะลองทำม ...

เราว่าไปให้พี่เขาสอน1-1ดีกว่านะ กลัวว่าถ้าบอกไปจะเข้าใจไม่ตรงกันแล้วเดี๋ยวมันจะอันตรายนะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-1 08:54:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lovelydear เมื่อ 2013-10-31 21:07
เราว่าไปให้พี่เขาสอน1-1ดีกว่านะ กลัวว่าถ้าบอกไปจะเข ...

เครรจร้า เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองถามดูค่ะ ขอบคุณจร้าา
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-1 08:56:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย plaplalove เมื่อ 2013-10-31 19:23
เราก็อายสภาพคางตอนนี้มากเหมือนกันค่ะ ออกไปข้างนอกท ...

สู้ๆนะคะ อดทนรอไปด้วยกันเนอะ
ขอให้หายไวๆนะคะ รอชมเรื่อยๆจ้า
วันนี้ ไปหาหมอ มาหรือเปล่าครับ. และคุณหมอแนะนำอะไรเพิ่มเติมไมครับ. วันนี้ผมไปหาหมอมา. หมอสอนวิธีนวดให้ครับ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-3 14:01:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kan543 เมื่อ 2013-11-2 20:50
วันนี้ ไปหาหมอ มาหรือเปล่าครับ. และคุณหมอแนะนำอะไรเพ ...

หมอสอนวิธีนวดมาเหมือนกันค่ะ เราก็ถามว่ามันจะหายบุ๋มมั้ย หมอบอกหายค่ะแต่ต้องรอ3 เดือน ช่วงนี้คุณหมอบอกว่าอย่าได้แคร์สื่อ 5555 บอกอีกว่านวดบ่อยๆ จะได้เข้าที่เร็วค่ะ ใจชื้นขึ้นมาหน่อยค่ะ รอเวลาต่อไปค่ะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-3 14:21:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ตอนนี้ 2 อาทิตย์ค่ะ
สู่ๆ ค่ะ คางแบบเดียวกันเลย คิดอยากจะไปทำอยู่คะ กำลังหาข้อมูล
ตอนหมอใส่ซิลิโคนให้ หมอใส่ให้ทรงอะไรค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย YaYatika เมื่อ 2013-11-3 14:01
หมอสอนวิธีนวดมาเหมือนกันค่ะ เราก็ถามว่ามันจะหายบุ ...

ชอบที่หมอ. บริการดี. แล้วตอบทุกคำถามนี่แหละครับ. อย่างไงผมเป็นกำลังใจให้นะครับ. จริงๆ คางของพี่. ก็สวยกว่าเดิมนะครับ.
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้