ดู: 1224|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกมา สองปี จมูกยุบตัว มีรอยแผลเป็นรูด้านขวา

[คัดลอกลิงก์]
ปีแรกเราเสริม และตัดปีกจมูกค่ะ
เดิมทีแรกๆ มันโด่งอยู่นิดหน่อยนะคะ  ค่อนข้างพอใจ ไม่เชิด รูเท่า แกนตรงไปๆมาๆ ปีที่สองเริ่มเบี้ยวอย่างเห็นได้ชัด และมีรอบแผลยุบตัวตรงบริเวณรูขวา ข้างที่ผ่าตัด เนื่องจากหมอบอกว่ามันอักเสบเรื้อรัง เป็นๆหายๆ มีสะเก็ตเหลืองออกมาบ่อยๆ ต้องรีบไปเอาออกตอนนี้ไปเอาจมูกออกแล้วคะ แต่หมอรับผิดชอบดีนะคะ เอาออกให้ฟรี แล้วหมอบอกว่าจะเอาเข้าให้ฟรีด้วยคะ

แต่เรากลัวปัญหาเดิมๆที่จะเกิดขึ้นอีก หมอไม่แต่งปลายให้ ปลายเราใหญ่ อยากให้ทำรูให้เท่ากันด้วย หมอบอกว่าทำไม่ได้ ทำให้ปลาเล็กไม่ได้ (ไม่ขอบอกชื่อหมอนะคะ หลังไมค์ได้คะ)
แต่เราไปปรึกษาหมอยุทธพงมา แกบอกว่า ต้องตัดไขมันตรงปลายจมูก แล้วยกรูจมูกให้เท่ากัน อ่านพวกรีวิวไปๆมาๆ เราก็กลัวบ้าง เพราะส่วนใหญ่เคสของหมอยุทธพง มีแต่คนที่พื้นฐานจมูกยาวๆอยู่แล้ว เลยทำออกมาแล้วสวย เราจมูกสั้น
เราขอไม่โด่งมาก ให้พอดีกับเนื้อ อยากได้แนวเกาหลีๆ ดูเป็นธรรมชาติแต่เป็นธรรมชาติแบบสวย เนียนแบบไม่รู้ว่าไปทำมา ไม่ใช่ไม่แตกต่างอะไรจากเดิม แต่ขออย่างเดียวไม่อยากทะลุ อยากจบกับจมูกแล้วคะ

เราควรจะทำไงดี หาหมอใหม่ดีไหม หรือ กลับไปหมอเดิม จะได้ไม่ต้องเสียตัง
ทำกับหมอไหนดีคะ ที่แต่งปลายได้สวยๆ มีหยดน้ำ ไม่ขอโด่ง อยากได้ที่ไม่มีปัญหาคะ

แบบที่อยากได้
แอดไลน์ราหน่อยค่ะ ส่งให้ในข้อความแล้วค่ะอยาดปรึกษา รูจมูกไม่เท่ากันค่ะ
หมออะไรค่ะ หลังไมค์ทีค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้