ดู: 2042|ตอบกลับ: 16

[เสริมหน้าอก] ตามสัญญาจ้า พึ่งเป็นลูกสาวหมอเทพวันที่ 21/10/56 นี้เอง

[คัดลอกลิงก์]
สัญญาไว้ว่าจะมาเล่าประสบการณ์และรีวิวให้ดูก่อนทำและหลังทำจ้า

คืนวันที่ 20 ตุลา เป็นอะไรที่ตื่นเต้นมาก กลัวมาก คิดแล้วคิดอีกว่าจะทำรึไม่ทำดี กลัวเจ็บมากๆ นอนแทบไม่หลับเลย พอเช้าวันที่ 21 ตุลา วันนัดก็ไปหน้าคลีนิกเกือบ 8 โมงเช้า เราก็เห็นมีคนมายืนรอเยอะมาก พอประตูเปิดทุกคนก็รีบเดินเข้าคลีนิก เข้าไปยื่นบัตรประชาชนรอ เราก็มองไปรอบๆแล้วก็สงสัยว่าคนที่มากันเนี่ยเค้าจะกลัวเหมือนกับเรามั้ย เราก็เลยไปสะกิดสาวๆถามว่ากลัวมั้ย เค้าก็ตอบเหมือนกันว่ากลัวแต่อยากได้นม บอกได้เลยว่าตอนนั้นรู้สึกตื่นเต้นบวกกลัวจนตัวซีดไปหมด แต่เราก็เอาบัตรไปยื่นเสร็จแล้วก็มีเอกสารมาให้เซ็นต์เราก็อ่านๆ เสร็จแล้วก็เซ็นต์เอกสาร จ่ายเงิน 45,000 บาท แล้วก็ไปเปลี่ยนชุดรอคิวให้คุณหมอดูเต้าให้

พอถึงคิวต้องให้หมอวัดขนาดให้เราก็เลยเดินเข้าไปในห้อง

เรา:  คุณหมอทานข้าวรึยังคะ
หมอ : ยังครับผมทานกาแฟเรียบร้อยแล้ว

หมอ: (นม) เหี่ยวมากเลยนะ  มีลูกกี่คนแล้ว
เรา : 2ค่ะ

หมอ  ทำงานอะไร
เรา   ขายของ

หมอ  เอาไป 380 นะ จะได้เต็มเต้าพอดี
เรา    ใส่ได้อีกมั้ยคะ  

หมอ  ใส่ได้
เรา   เต็มแม็กได้เท่าไหร่คะ

หมอ  งั้นเอาไป 410 แล้วกัน ถ้าใส่มากกว่านี้มันจะน่าเกลียด
เรา   โอเคค่ะ

แล้วหมอก็เขียนชื่อย่อ วันที่ กับตัวย่อภาษาอังกฤษให้มันก็คืออาชีพที่เราทำ

จากนั้นก็ไปนั่งรอคิวขึ้นเขียง

เราได้คิวผ่าคนที่ 8 ได้ผ่าเกือบเที่ยง

ตอนโดนเรียกให้เข้าห้องผ่าตัด เดินไปก็กลัวไปแต่ก็คิดในใจว่าเอาวะ มาถึงนี่แล้ว เงินก็จ่ายไปแล้ว เพื่อโอกาสดีๆที่กำลังจะเข้ามา เอาวะเป็นไงเป็นกัน พอคิดจบก็อยู่บนเตียงผ่าซะแล้ว

โดนรัดแขนรัดขาไว้ จากนั้นก็โดนราดด้วยเบตาดีนแล้วก็โดนจิ้มน้ำเกลือ เค้าก็เอาสก๊อตเทปมายึดปิดตาเอาไว้ ในใจเรากลัวชิบหายเลย ขาสั่นไปหมด ทั้งหนาว สักพักได้ยินเสียงหมออยู่เหนือหัวเรา ได้ยินหมอพูดว่าเอาเลยนะ  อ้าวววววเฮ้ย ยังไม่หลับเลยอะเอาเลยเหรอออออ พอได้ยินหมอพูดว่าเอาเลยนะก็รู้สึกเหมือนหมอเอาเข็มหรือมีดไม่แน่ใจมาจิ้มที่รักแร้ ข้างซ้ายก่อนแล้วก็จิ้มข้างขวาตามมา ในใจคิดว่าเฮ้ยยยตรูยังไม่หลับเลยพอคิดเสร็จแค่นั้นนั้นก็รู้สึกว่า เราก็ลังโดนดูดไปที่ไหนก็ไม่รู้แล้วก็มีเสียงเพลงสนุกๆ เปิดให้ฟังเราก็ฟังจนเพลินเลย พอสักระยะเรารู้สึกแปล๊บที่รักแร้ข้างขวาเหมือนโดนเครื่องอะไรมาเจียเจ็บจนรู้เลยว่าตัวเองร้องออกมาถึงสองครั้ง แต่ก็ได้ยินเสียงหมอบอกว่า ชู่วววว อย่าร้อง แล้วเราก็นึกไปว่าอย่าพึ่งตื่นมาตอนนี้นะ อย่านะกลัวเจ็บ ขอหละหลับต่อไปอีกจนหมอจะผ่าเสร็จเหอะ  แล้วก็ยังได้ยินเสียงเพลงต่อไปอีกเรื่อยๆ แต่ก็เหมือนรู้สึกว่าหมอกำลังยัดซิลิโคนเข้าที่อกทีละข้างแต่ไม่เจ็บ

แล้วก็รู้ตอนหมอกำลังเย็บแผลเหมือนจะได้สติกลับมาแต่ก็ไม่เจ็บ จากนั้นก็รู้สึกเหมือนหมอผ่าเสร็จแล้ว แล้วก็มีผู้ช่วยมายกร่างขึ้นบนรถเข็นเพื่อเอาไปไว้ที่ห้องพักฟื้น  ในห้องพักฟื้นมีคนนอนเต็มไปหมด เราก็มึนหัวนิดๆ พอโดนย้ายมานอนเตียงพักฟื้นสักพักเราก็ได้สติกลับมาเลย ไม่เวียนหัวไม่อ้วก  

เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-25 20:02:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แต่ก็ต้องนอนรอไปเรื่อยๆเพื่อที่จะให้เลือดมันหยุดไหลก่อน  เราก็มองไปรอบๆเห็นใครฟื้นเราก็ชวนคุย ถามเค้าว่าเป็นไงบ้างเจ็บมั้ย
เพื่อนร่วมชะตากรรมที่ฟื้นก่อน เค้าตอบกลับมาว่าเจ็บ ปวด แล้วเราก็ดูสีหน้าเค้า คงจะเจ็บมากแน่ๆเลย สงสัยว่ายาหมดฤทธิ์เราคงจะเจ็บเหมือนคนอื่นแน่ๆ  เราก็นอนรอต่อไปเรื่อยๆ ประมาณ 3 ชม. ผู้ช่วยเค้าก็เอาเรานั่ง เราก็มองคนที่เค้าผ่าก่อนเค้ากำลังจะเอาสายระบายเลือดออกให้ เราก็มองเห็นตอนเค้าดึงสายออก เห็นแล้วดูเหมือนจะเจ็บมาก แล้วก็ตอนที่ฉีดยาแก้อักเสบเข้าที่รักแร้อีก ในใจคิดว่าโอ้ววว สงสัยจะเจ็บสุดๆ

และแล้วก็มาถึงคิวเราที่ต้องเอาสายระบายเลือดออก เราก็ลุ้นมากกลัวจะเจ็บ แต่พอก้มมองอีกที อ้าว เอาออกแล้วหรอ ทำไมไม่รู้สึกตัว  พอตอนจะโดนฉีดยาแก้อักเสบเราก็ลุ้นอีกว่าจะเจ็บอีก แต่ก็ไม่รู้สึก แล้วก็คิดว่าเอ๊ะ รึว่ายายังไม่หมดฤทธิ์

จากนั้นเค้าก็โทรตามญาติให้ญาตมารับกลับ เราก็เดินตัวปลิวลงมาชั้นล่าง มาถอดสายน้ำเกลือแล้วก็เอากระดาษวิธิปฏิบัติตัว แล้วก็ยาแก้อักเสบกับยาแก้ปวด พอเดินออกมาหาญาติ คนที่นั่งรอคิวเค้าก็มองเราใหญ่เลย ประมาณว่าสงสัยว่า อีนี่มันพึ่งผ่านมมารึว่าผ่ามาหลายวันแล้วทำไมมันถึงเดินยิ้มออกมาเลย น้องที่มารับก็ถามว่าเป็นไงบ้างเจ็บมั้ย เราก็ตอบว่าตอนนี้ไม่รู้สึกเจ็บอะไรมาก ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะยายังไม่หมดฤทธิ์รึป่าว

แล้วเราก็เดินกลับที่พักไป

อ้อ ลืมบอกไปว่าตอนที่เราเดินลงมาจากชั้น 4 เราก็ถามคนที่เค้าถือกระปุกน้ำเกลือพยุงเรามาว่า ทำไมถึงไม่เห็นเหมือนมะเช้าเลย ตอนนี้กับมะเช้าต่างกันมากเลย มะเช้านี้ดุมาก แต่ตอนนี้เหมือนเป็นคนละคน  เค้าก็เลยบอกว่าก็ตอนเช้าอะคนมันเยอะแล้วมักจะวุ่นวายกันเลยต้องดุ บอกว่าตอนเช้าให้มาคนเดียวไม่ต้องพาญาติมาก็พากันขนมาทำไมเยอะแยะจนคนไข้ไม่มีที่นั่ง
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-25 20:07:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด

เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-25 20:09:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด

เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-25 20:11:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้ลุ้นรอนมหายบวมแล้วก็รอให้นิ่ม สาธุขออย่าให้มีปัญหาอะไรเป็นพอ กลัวจะได้ไปแก้
โพสต์ 2013-10-25 20:14:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แล้วหลังจากกลับมาบ้านเจ็บและปวดไหมคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-25 20:18:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่เจ็บไม่ปวดอะไรมาก มีปวดแต่กินยาพาราก็หาย เจ็บทนได้ค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-25 20:19:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อันนี้รูปพึ่งถ่ายมะกี้ค่ะ ลองใส่บิกินี่บังหัวนมไว้ อิอิ image.jpg

เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-25 20:21:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เหมือนได้ 500 cc เลย
โพสต์ 2013-10-25 20:50:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใหญ่จังคะ หายไวๆนะคะ
โพสต์ 2013-10-25 21:16:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หายไวๆ นะคะ รอชมพัฒนาการความสวยค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-26 10:22:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณทุกกำลังใจค่ะ ตอนนี้ก็อ่านๆอาการหลังทำไว้บ้างเผื่อจะเกิดกับตัวเอง
โพสต์ 2013-10-26 10:42:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยๆ นมบวมจากวันแรกเยอะเลยค่ะ รอยแตกนี่รอยเก่าไหมคะ เป็นรอยสีขาว ทาครีมกันท้องแตกที่นมด้วยจะดีมากค่ะ ทาหลังอาบน้ำได้นะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-26 11:42:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอยแตกมันเป็นรอยเก่าจ้า อะไรก็เอาไม่อยู่แล้วอิอิ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-26 19:41:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้วันที่ 6 แล้ว แต่ยังแน่นอกอยู่เลย มะไหร่มันจะเริ่มยุบหละเนี่ย คับอกไปหมดแถมยังตึงๆแข็งๆด้วย ลุ้นมากๆ
โพสต์ 2013-10-29 06:41:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จขกท.มีภาพก่อนทำมั๊ยคะ แล้วน้ำหนัก ส่วนสูงเท่าไรคะ หนูก้อจองคิวเอาไว้แล้ว ได้ทำวันที่10ธ.ค 56 ส่วนสูงหนู 158. หนัก 42. อยากได้ 400cc. คิดว่าหมอจะจัดให้ได้มั๊ยคะ ขอให้น้องนม จขกท.ออกมาสวยคล้อย สมใจนะคะ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้