ดู: 927|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เพื่อนๆมีวิธีให้หน้าอกนิ่มยังไงกันบ้างคะ

[คัดลอกลิงก์]
เราทำมาจะคบสองเดือนแล้วค่ะ ยังไม่นิ่มเท่าไหร่เลย บางทีนิ่ม บางทีตึง โดยเฉพาะเวลานอนงาย จะเป็นบล๊อคเลย แต่ตอนยืนและนั่ง จับๆมันก็นิ่มพอประมาณค่ะ  รู้สึกว่าเวลาออกแรงนวดเองทีไร หน้าอกกลับยิ่งแข็งอะ ไม่เหมือนไปให้ร้านนวดเลย แต่ตอนนี้ก็ไปนวดที่ร้านอาทิดละครั้งอยู่นะคะ แต่อยากให้นิ่มไวๆกว่านีจัง หลอน กลัวมันจะนิ่มได้แค่นี้อะค่ะ
เหนือหรือใต้กล้ามเนื้อค่ะ ถ้าใต้กล้ามเนื้อจะใช้เวลานานหน่อยน่ะค่ะกว่าจะนิ่ม ขยันนวดหน่อยนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
กลางคืนโนบราหรือเปล่าค่ะ ส่วนการนวดอย่านวดแรงเด๋วลายค่ะ ถ้าเปนหมอเทพจะสอนมาท่าเดียวเราก้อนวดท่าเดียว เรานิ่มนิดหน่อย ทำมาเดือนนึงค่ะ บางคนหมอให้นวดหลังจากเดือนกว่า แต่คงเฉพาะบางคนนะค่ะ แต่เราไปหาหมอตอนครบเดือนนึง พยาบาลสอนมาท่าเดียวแต่พยาบาลถามเราว่านวดหรือยัง เราบอกว่าเริ่มนวดบ้างแล้ว เขาก้อจับๆแล้วบอกว่าเริ่มนิ่มบ้างแล้ว เราไปอ่านเจอเรื่องการนวดแรงช่วงแรกๆสำหรับบางคนกลัวไม่คล้อย ได้คำแนะนำจากหมอเทพมาว่าช่วงแรกไม่ให้นวดเลยเพราะการผ่าตัดใหม่ๆทำให้เนื้อขยายถ้านวดแรงๆมันจะทำให้ลาย และหมอก้อไม่ให้ทาครีมอะไรเลยแม้กระทั่งครีมคนท้องแม้แต่การลดน้ำหนักฮวบฮาบก้อทำให้ลายได้นะคะ แกบอกยิ่งทายิ่งแตก เราก้อเลยเดินสายกลางนวดเบาๆทาออยบางๆตัวเดียวเอง
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-25 17:49:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราทำใต้กล้ามเนื้อ หมอธีค่ะ เห็นบางคนสองเดือนนิ่มมาก เราเลยงงว่าทำไมเรา ยังเป็นลูกอยู่เลย
ทำใต้กล้ามเนื้อต้องใช้เวลาค่ะ มันจะตึงแข็งเพราะส่วนหนึ่งก็เพราะมีกล้ามเนื้อคลุมอยู่. 2 เดือนแรกนอนหงายยกแขนวางเหนือศรีษะนมแข็งโป๊กตามการหดตัวของกล้ามเนื้อ นวดไปเรื่อยๆ ค่ะ 6-8เดือนนมจะเริ่มเด้ง ไม่นิ่ง ใต้กล้ามเนื้อดีระยะยาวค่ะ นมนิ่มช้า แต่ก็ยานช้ากว่าด้วยค่ะ เพราะมีกล้ามเนื้อช่วยพยุงอยู่เช่นกัน

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

สองข้างนี่นิ่มเท่ากันมั้ยค่ะ
ของเราข้างซ้ายนิ่มกว่า จับแทบไม่เจอซิลิโคนเลย
ส่วนข้างขวาตึงๆ เจ็บๆ ไม่นิ่มเลยค่ะ
กลัวจะเปนพังผืดจังเลยค่ะ
ทำมาสามเดือนกว่าๆแล้วค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-26 14:57:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราด้านขวานิ่มกว่าด้านซ้ายนิดหน่อยค่ะ แต่ก็ไม่ต่างกันมาก ><
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้