ดู: 7352|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แชร์ประสบการณ์การทำจมูกที่ Blink Clinic สุขุมวิท 23

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดี เพื่อนๆ ชาวดั่งโด่งทู๊กกก คน สิ่่งนี้เป็นการรีวิว การทำจมูกครั้งแรก ของเราผิดพลาดประการใดๆ ขออภัยด้วยนะคะ

เอิ่มมม จะเกริ่น อย่างไรดี เอาเถอะค่ะ สำหรับเพื่อน ๆ ที่กำลังหาข้อมูล การทำจมูก เราอยากให้สิ่งนี้เป็นอีกข้อมูลทางเลือก
ที่เพื่อนจะดัดสินใจค่ะ การที่จะเสียเงินไม่ใช่เรื่องยาก ของ ผู้หญิงอยากุ้สวยอย่างเราๆ แต่ ทำแล้วมันต้อง คุ้มค่า พอใจ
เพราะเรายอม เสียสตางค์ เจ็บตัว ค่ะ

เราหาข้อมูลมาพอสมควร 1 อาทิตย์ เอ๊ะ....นานแล้วหรอ----มาเจอที่นี่ค่ะ ตอนนี้มีโปร 6,000 ค่ะ ----จัดไป

โทรสอบถาม จนท. บอกว่า ทำใหม่ 6,000 แก้ 12,000 มีการโอนมัดจำครึ่ง หนึ่ง แล้วค่อยนัดวันทำ

แต่เราเคส แก้ ค่ะ >>>>>
ซิลิโคนแท่งแรก ที่อยู่ กิน กันมา จาก รักษ์ราม 3 ปี แกนมันเริ่มเอียง แล้วก็เอียงขึ้นเรื่อยๆ ไม่รู้ทำไม????

รูปจะขึ้นไหมอ่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-12 17:37:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อัพอีกรอบจะขึ้นไหม รูปถ่ายกับ ซิลิโคนแท่งแรก
แล้วทำมาใหม่เปนไงมั่งค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-12 18:24:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แง ๆ กำลังทยอย อัพรูป ค่ะ รอก่อนนะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-12 18:32:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

นัดเที่ยง หมอทำเสร็จไวมาก ไม่ถึง 45 นาที ไปกะเพื่อนตุ๊ด นางก็ให้กำลังดี พอทำเสร็จกินข้าวกินยา นอนเลย ถึงบ้านก็บ่ายนิดๆ

ได้พักแค่เสาร์ ทิตย์เอง

ด้วยเทคนิคเกาหลีที่หมอ เคลมไว้ ช้ำน้อย ค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-12 18:34:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กรี๊ด ทำไมรูปไม่ขึ้น
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-12 18:36:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มารอชม คริ คริ ...
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-12 18:39:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เรียงตามรูปเลยนะคะ
ก่อนไปขึ้นเขียง แต่งหน้าบางๆ

ที่แปะพลาสเตอร์ คือเสร็จแล้ว

ที่บวมๆ อันนั้น 3 วันค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-12 18:44:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอใช้ซิลิโคนแบบมีขา ปลายหยดน้ำ อันนี้ไม่ได้ขอ แต่หมอจัดให้ค่ะ
นี่ 5 วันแล้ว ก่อนหน้านี้ก็ไปทำงานแบบบวมๆ ห้ามโดนน้ำ กินยาตามหมอสั่ง นัดตัดไหมอีก2อาทิตย์
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-12 18:45:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-12 18:47:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้ 8 วันค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-12 18:49:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตัดไหมมาแล้ว ได้แบบนี้ ยังบวมๆ ได้ประมาณ 16 วันค่ะ

14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-12 18:57:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จาก 1 วัน สิวขึ้นตรงดั้งเพียบ ตรงที่แปะพลาสเตอร์อ่ะ ค่ะ สกปรกสุดๆ
ตอนนั้นใช้ชีวิตไปเรื่อยๆ รอ แล้วก็รอ 1 เดือนให้เข้าที่

หลังจากที่ไปทำมา 1 ก.พ เราสังเกตอาการผิดปกติค่ะตรงหว่างคิ้ว ตอนนั้นพอรู้ได้โทรไปหา หมอ แต่ จนท ไม่ให้คุย ไม่ให้พบ
ไม่รู้ว่า เป็นโรคอะไร เรามีปัญหา ก็อยากจะปรึกษา แต่ จนท จะอ้างว่ายังไม่ครบ 3 เดือนเลยค่ะ ใจเย็น ๆ โอเค ฉันอาจใจร้อน

พอเข้าเดือน เดือน มี.ค เป็นแบบนี้เลย เอาไงดี มันคืออะไร แล้วทำไมหายบวมแล้ว เรายังเจ็บๆ แปลบๆ ตรงหว่างคิ้ว
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-12 19:22:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มองเผิน ๆ ทรงนี้สวยนะคะเราชอบ มากเลย แต่ๆๆๆๆๆๆ ต้องรอให้เลย 3 เดือนไปก่อน จัดให้ 4 เดือนเลยค่ะ ดูสิ จนท จะเอาอะไรมาอ้างอีก

ให้ชมก่อน แล้วสังเกต ดี ๆ นะคะ ตรงหว่างคิ้ว ว่าคืออะไร ไม่ใช่ภาพติดวิญญาณหลอน แน่ๆ

พยายามสังเกต หลายๆ อย่างนะคะ ว่าคืออะไร "สรุปว่า เอียงค่ะ" ต้องแก้ หะ อะไร ต้องแก้ เจ็บตัวอีกแล้วหรอ???

ตอนนั้นโทรคุยกับ จนทและเข้าไปที่คลินิควันพุธที่ 22 พ.ค 56 ค่ะ เราถามชื่อ เลย ว่าจะดูแล เคสนี้ไหม เพราะหมอรับประกัน นะคะ ว่าถ้าผิดปกติให้ปรีกษาหมอทันที แต่แหม กว่าจะเข้าถึงตัว หมอได้ ยิ่งกว่าซุปตา อีกค่ะ คิดในใจ

หลังจากนั้นเรื่องเงียบ ไม่ได้รับการติตต่อ รอ แล้วก็รอ อีก

พอวัน อาทิตย์ที่ 26 พ.ค 56 เราโทรไปมีอารมณ์ เลยจร้า.....

เรา----อ้างถึงเรื่องที่คุยไว้ บลาๆ...... หลายวันแล้วนะคะไม่ติดต่อมา สรุปยังไงค่ะ ปัดความรับผิดชอบหรอคะ??
จนท----ออ ป่าวค่ะ พอดีว่าติดลูกค้าเยอะมากอ่ะ ค่ะ เลย ไม่ได้ติดต่อไป  
เรา --- บอกว่านัดวันให้เราเลย ได้ไหม ถามย้ำค่ะ ว่าไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มใช่ไหม
จนท ---บอกว่า ไม่มีค่ะ ติดต่อ ....ชื่อ... ได้เลยค่ะ จะดูแลให้ คุณสะดวกวันไหนค่ะ
เรา ---- ศุกร์ที่ 31 ค่ะ ตอนบ่าย
จนท --- คิวเต็มค่ะ
เรา----จะถามกรูเพื่อ (คิดในใจ)
จนท---เป็นวันพุธที่ 29 บ่ายได้ไหมค่ะ
เรา----โอเค ค่ะ ตามนั้น

สนุกค่ะ รอรับฟังต่อค่ร้าาาาาาา
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-12 19:57:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อย่าเพิ่งเบื่อกันก่อนนะคะ ยาวๆไป  ได้คิวแก้ จมูก กับ ซิลิโคน แท่ง ที่ 3
เพื่อนบอกซิลิโคนไม่ใช่ ผู้ชายนะเปลี่ยนบ่อยแท้
อ้าวๆ นังหอย ถ้าไม่มีปัญหา ฉันจะแก้ เพื่อ ??? เจ็บตัว พักฟื้น สนุกหรอฟะ

ออ..ลืมบอกคะ ว่าตอนโทรคุยกัน กัน จนท นาง นั้นบอกทางแก้ว่า คุณจะต้องถอดแท่งนี้ แล้วทิ้งไว้ 3 เดือน เพื่อให้ร่างกายสร้าง
เนื่อเยื่อ แล้วค่อยนัดวันมาใส่แท่งใหม่ หะ อะไรนะ รอ อีกแล้ว แต่ตอนนั้นไม่มีทางเลือก ยังไงก็ได้แต่ต้องแก้
นับแต่ที่ปรีกษามา บอกเลยไม่เคยได้คุยกะหมอเลยสักครั้ง ผ่าน จนท ตลอดค่ะ

----พอถึงวัน----

29 พ.ค 56 ไปทำงานเช้า เคลียร์งาน ลาบ่าย เพื่อการนี้ ..... ล้างหน้า ล้างตา รอบนี้ ยอมรับเลยว่ากลัวววว

เจอหมอ ดีใจฝุดๆ ได้คุยด้วยตัวเป็น ๆ หมอบอกไม่ต้องพักฟื้นหรอกใส่อันใหม่ไปเลย ไม่อยากให้เจ็บตัวหลายรอบ
หะ อะไรนะ นี่ ไม่ได้เตรียมใจ ใส่ อันใหม่มานะ แค่ เตรียมใจมาถอดเฉยๆ

พอถึงหมอก็จับๆ บีบ ๆ ตรงที่เป็นปัญหา ยังเจ็บมาก หมอบอกว่ามันเป็นพังพืดที่ร่างกายสร้างขึ้นมาหุ้ม ที่มีสิ่งแปลกปลอม
เข้ามาร่างกายเรา แล้วมันก็รั้งซิลิโคนลงไปที่ที่มีช่องว่าง หมอก็เสียดายแทน ทรงสวย

เรา---ถามหมอว่า หมอใช้แท่ง ใหม่ หรือ แท่งเดิม คะ? (ในใจคิดว่าเอา อันเดิมใส่ใหม่ เอาเป็นว่าคิดแบบกลัวๆ อ่ะ เหมือนถามไรโง่ๆ)

หมอ---บอกว่า เปลี่ยนอันใหม่ให้ ทรงนี้จะสั้นกว่าแทงเดิม จะทำให้หน้าดูหวานขึ้น

>>ทุกอย่างเย็น มาก มีแต่เสียงเพลง จากวิทยุที่หมอเปิด แต่มันก็ไม่ทำให้เราหายกลัว ที่จะโดนฉีดยาชา ที่จมูก 5 จุด
โอ้ว แม่เจ้า น้ำเล็ด เจ็บกว่าเดิม ทั้งดิ้น ทั้งจิกเสื้อ

>>>>รอบนี้นานกว่ารอบที่แล้วแฮะ บอกไม่ได้หรอกว่า กี่นาที เพราะทุกนาที กรูเจ็บ ยาชาเข้าไม่ถึงอีกตะหาก
คิดดู ต้องยกมือบอกหมอว่าข้างนี้เจ็บค่ะ เจ็บจืงไรจิง ยาชาไหลลงคอ ขมฝุดๆ มันจะชาได้ไง ยาชา มาอยู๋หลอดลม (คิดเบาๆ)
เราดิ้น อยู่นาน คิดแต่ว่าเสร็จยังวะ หมอบอกว่าได้ขูด พังพืด ออก เจ็บหน่อยนะ หมอค่ะ ไม่หน่อยค่ะ แบบนี้
ที่บ้านเรียกว่า +++มากกกกกก++++

รอบนี้ ทั้งบวม ทั้งช้ำ กว่ารอบที่แล้ว  เราว่าหมออ่ะ โอเคนะ พูดดี แต่เหมือนแอบรำคาญ คนไข้ นึดนึง ตอนเราตัดไหม เด๋วจะเม้า....

พอเสร็จก็ประมาณ บ่าย 3 ทั้งร้อน อบ อ้าว เดิน อยู่เลือดไหลซะงั้น รีบ ขึ้น BTS กลับบ้านเลย อัดยานอน เพราะพรุ่งนี้ต้องไปทำงาน
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-12 20:01:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สภาพวันมาทำงาน ของฉันนนน บวมสุดๆ

สังเกตตรงหน้าผาก ที่โดนขูดพังพืดดด

19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-12 20:07:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รอบนี้มีการให้ฉีดยาด้วยนะคะ 3 เข็ม เข็มละ 500  ค่ายา 350 เราฉีดแค่ เข็มเดียว เพราะ ไม่ประทับใจ จนท .....
อาศัยกินน้ำ พักผ่อน เยอะๆ กินวิตามิน ให้ร่างกายแข็งแรง

ภาพวันที่ ศุกร์ 31 พ.ค 56 เย้ๆ ดีใจ จะได้หยุดแล้ว เสาร์ ทิตย์

เสารทิตย์ หน้า ตาบวมกว่าเดิม หลายเท่า ไม่กล้าเจอผู้คน เก็บตัว ใส่หน้ากาก เข้าหา คนอื่นนนน

20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-12 20:13:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รอ ๆๆ ค่ะ ตัดไหม อีก 2 อาทิตย์
มาดูนะคะ หน้าอินี่ เหมือนปอบเลย น่ากลัว ความบวม ช้ำ
รูปนี้ไปเปลี่ยนพลาสเตอร์ค่ะ จนท. พูดดีนะคะ แต่ นินทา ลูกค้าดังไปหน่อยแค่นั้นเอง

IMG03633-20130529-1248.jpg (392.48 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 37)

21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-12 20:17:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปขึ้นไม่ถูกจังหวะโทษทีนะคะ พอดีว่าเน็ตหลุด

22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-12 20:28:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาดูช่วงยังไม่ตัดไหม หน้า ปวก ๆ ไปก่อน คนแก่ อย่าร้องทัก เด๋วของเข้าตัว
บอกตรงนะคะ ว่า ตัวเองไม่กล้ามองกระจก สังเกต ตรงปลายจมูกดีๆ นะคะ ฉันได้ของแถมมาด้วย
คือ "รอยแผลเป็น" ถึงทุกวันนี้ สงสัยหมอกลัวว่า แฟนจะจำเราไม่ได้ในชาติ ต่อไป
เลยฝากแผลเป็นเอาไว้ จะได้ตามหากันจนเจออออ

อันนี้ตัดไหม แล้วค่ะ แต่.....ต้องไป 2 รอบ ไม่รู้จะเหลือไว้ทำไม สงสัยคงคิดถึงกันนนน
จากรอบแรก รอ 2 อาทิตย์ไปตัด แค่ 4 เข็ม  รอบ2 รอ 1 ทิตย์ไปตัดอีก 3 เข็ม งงกันไหม เด็กๆ

จึงมาในสภาพนี้

แต่ยังไม่ชินกะ ซิลิโคนแท่งที่3 ที่พร้อมจะอยู่กินกันไปยาวๆ เพราะแท่งนี้จิกหน้าเวลถ่ายรูปไม่ได้ เหมือนแท่งที่ 2 แบบนี้
^^ หนุกจังค่ะ story จบล่ะหราค่ะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-12 20:46:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพื่อน ๆ คะ ด้วยความที่รีบ ที่ต้องแข่งกะ ชั่วโมง wifi ถ้าลืมเล่าช่วงไหน inbox หรือ email : tipfani@hotmail.com มาถาม
ได้นะคะ เรายินดี แชร์ประสบการณ์ค่ะ.....

อ่ะ ต่อๆ ค่ะ พอตัดไหม 48 รอบ(ดูเยอะเนอะ) ไปแล้วนั้น
เราก็เฝ้ามองพัฒนาการ ซิลิโคนแท่งนี้มาเรื่อยๆ จน ตอนนี้ สิริอายุได้...อืมมม 29 ตุลานี้ ก็ 5 เดือนแล้วค่ะ
รอยแผลเป็นที่ได้รับก็ยังอยู่ ทั้งๆ ที่ตอนไปตัดไหม ก็บอกหมอ และ จนท แล้วนะคะ ว่ามันเป็นแผลเป็น

ทุกคนเหมือนพูดเป็นเสียงเดียวกัน ว่า " ไม่เป็นค่ะ เด๋วก็หาย เชื่อหมอสิคะ อย่าเชื่อเพื่อน เชื่อแฟน พวกเค้าไม่ใช่หมอ"
นี่ไงค่ะ ที่หมอแอบ รำคาญ ลูกค้า คือไม่ทราบว่าที่พูดกันแบบนี้ ทั้งคลินิค หมายความว่าไง จะไม่รับรู้ อะไรเลย
ฉันได้เงิน เธอได้แก้ แล้วจะเอายังอีก ประมานนี้หรอ ????  จนท บางคนบอก ยังไม่ครบ 3 เดือน เลยใจเย็น ๆ

มาอีกแระ นี่พวกหล่อนจะไม่คิดพูดอะไรให้มันต่างกว่านี้หรอ ณ จุดนี้ กรูรอมา 5 เดือนแระ ไม่หาย หมายความว่าไง อิปวก....(คิดในใจ)

เคยถามไปทาง facebook ของคลินิค เหมือนกันนะคะ เหมือนเดิมค่ะ เรื่องเงียบบบบบ

ณ ตอนนี้ก็ยังไม่รู้จะยังไง ดี จะปล่อยไป หรือ ไฟท์ ให้ถึงที่สุด หรอ ทำบุญกรวดน้ำหรอ?? ถือว่า ซวย ตัวใหญ่ๆ
ลักษณะแผลเป็นที่เกิดขึ้นมันเป็นเหมือนคีลอยด์ อ่ะคะ
แผลเป็นนูน แต่งหน้าลำบากมาก เหมือนต้องหาแป้ง มา ทมๆ ให้เต็ม ยาวประมาณ ครึ่ง เซน
อันนี้เป็นภาพปัจจุบัน ถ่ายจาก บีบี กากๆ อย่าว่ากันนะคะ
สังเกต ที่ปลายจมูก ที่อื่นๆ อย่าไปมองมัน มันเป็น ร่องรอยอารยธรรมเก่าแก่ ช่วงมรสุม ชึวิตค่ะ แลดูเยอะเนอะ ชะนีนางนี้

25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-12 21:19:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อุเหม่ เขิล จุง มีคนติดต่อ มหากาฬ ของเราด้วย ขอบคุณนะคะ

เด๋วถ้าได้มีโอกาสคุยกะทางคลินิคจะมาเล่าให้ฟัง นะคะ ว่ายังไง แต่ทุกวันนี้ก็ปล่อยวาง กรวดน้ำ เผื่ออะไรจะดีขึ้น

อยากให้ทุกคนมีสติๆ  ในการเลือก ให้มากๆ นะคะ เพราะทุกวันนี้ ธุรกิจพวกนี้ พุดขึ้นยังกะดอกเห็ด เราเป็นผู้บริโภค
เรามีสิทธิ์เลือก ถามให้ครอบคลุม ถึงวัสดุ อุปกรณ์ วิธีการทำ การบริการของเจ้าหน้าที่ ราคา ข้อมูลสถานที่ติดต่อ
แต่เราต้องมาหาข้อมูลอีกที นะคะ อย่าเพิ่งรีบตัดสินใจ เพราะความใจร้อน ของตัวเอง

ของอย่างนี้มันอยู่ที่ดวงด้วยค่ะ หมอทุกท่าน เก่งๆ ดังๆ  มีเคส หลุด แทบทั้งนั้น หมอแต่ละท่านมีความชำนาญต่างกันค่ะ
อยู่ที่ว่าจะมีใคร ออกมาแชร์ บ้าง......

เราก็ทำไม่เยอะหรอก ลองไปเรื่อย ๆ anti ศัลยกรรมค่ะ แต่ช่วงนี้ เสี้ยนเข็ม ไม่ได้โดนเข็ม botox มาหลายเดือน เหมือนอาหารไม่ย่อย

แท่งแรก ซิลิโคน หมอเหลาเอง 3 ปี รักษ์ราม

แท่งที่ 2 ซิลิโคน แบบมีขาปลายหยดน้ำ 4 เดือน บริ้ง คลินิค

แท่งที่ 3 ซิลิโคน แบบมีขา ปลายเชิด ปัจจุบัน เพื่อนบอก ฉันเริ่มเหมือนกระเทย

จบแล้วค่ะ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านกันนะ ฝากรูปไว้ให้ดู เพื่อเปรียบเทียบความเปลี่ยนแปลงค่ะ  บะบาย

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้