ดู: 1318|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เรื่องของสเตรียลอยย์ ที่สาวๆที่คิดจะผ่าตัดเสริมหน้าอกควรรู้จ้า

[คัดลอกลิงก์]
ขออนุญาตออกตัวก่อนนะคะว่าส่วนตัวยังไม่เคยผ่านการทำศัลยกรรมมาเลย
แต่เนื่องจากว่ากำลังจะขึ้นเขียงในวันที่ 21 ตุลาที่จะถึงนี้นั้นก็ได้เข้ามาหาข้อมูลอยู่เกือบ 3 ปี
จากแค่เข้ามาอ่านก็พัฒนามาเป็นสมาชิกเพื่อจะได้ดูรีวิวได้ค่ะ และจากข้อมูลที่ได้มาค่อนข้างน่าสนใจค่ะ เป็นเรื่องเกี่ยวกับผลข้างเคียงที่สาวๆหลายคนเจออาจจะมีอากาไม่เหมือนกัน อาการเหล่านั้นไม่ว่าจะเป็น ผด ผื่น สิว รอยแตกลาย หรือแม้แต่รอบเดือนมานานกว่าปกติ ทั้งหมดเกิดจากร่างกายทำการขับสเตรียลอยย์ออกจากร่างกาย เมื่อร่างกายขับออกจากร่างกายได้หมดอาการทั้งหมดจะหายไปเอง

สาวๆหลายคนวิตกกังวลจนต้องหาอะไรต่ออะไรมาทาหวังว่าอาการนั้นจะหายไปแต่ก็ไม่เป็นผล

นั่นเพราะว่าสารมันอยู่ภายใน  ร่างกายจึงต้องขับให้สารออกมาสู่ภายนอก

พิมในมือถือยากมาก ขอจบไว้แค่นี้ก่อนนะคะ หวังว่าข้อมูลจะเป็นประโยชน์ให้กับทุกคนนะคะ
แล้วถ้าเปนรอยแตกจะหายไปเองไหมค่ะ
รอยแตกลายนี้ไม่เกี่ยวกัยสารสเตียรอยนะค๊ะมันเป็นเพราะผิวหนังมันขยายตัวมากเกินไปค๊ะ ถ้าทาก่อนทำสัก 1 เดือนจะไม่มีรอยแตกค๊ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-10 01:19:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รอยแตกลายที่เกิดจากสารสเตรียลอยย์เกิดได้จริงค่ะ เนื่องจากสารสเตรียลอยย์ทำลายอิลาสตินและเม็ดสี อิลาสตินถูกทำลายผิวหนังจะเสียการยืดหยุ่นได้จึงทำให้เกิดรอยแตกลายค่ะ ข้อมูลนี้บังเอิญเจอจากกรณีที่มีเด็กนักเรียนกลุ่มนึงที่อยากขาวแบบเร่งด่วนแล้วพากันซื้อครีมเร่งขาวมาใช้ แต่เนื่องจากมีสเตรียลอยย์ในครีมมากผลที่น้องๆได้รับคือ ผื่น สิว และรอยแตกลาย ซึ่งแพทย์ก็ได้ให้ความรู้เกี่ยวกับอาการหรือผลกระทบจากการรับสารสเตรียลอยย์ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กันผิวขยายตัวกะทันหันแล้วแตกลาย  โพสต์ 2013-10-15 15:11
ของกัสไม่เป็นค๊ะ ทำ 2 เดือนแล้วทาไปรวาเมตหนาๆ ก่อนทำ 1 เดือน  โพสต์ 2013-10-15 15:10
ออค๊ะได้ดูอยู่ค๊ะข่าวครีมผิวขาวที่ผสมเตียรอยมันสะสมมากเลยผิวแตกลาย  โพสต์ 2013-10-15 15:08
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-10 01:25:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ส่วนรอยแตกลายถ้าเกิดแล้วจะหายมั้ยอันนี้ไม่แน่ใจค่ะเดี๋ยวจะลองค้นข้อมูลดูให้นะคะ  เพราะมันคนละกรณีกับรอยแตกลายขณะท้องเนอะ แต่ถ้าเป็นรอยใหญ่มันจะเห็นชัด ผิวหนังยืดหยุ่นยากจะกลับคืน
ข้อมูลเป็นประโยชน์มาก ขอบคุณนะคะ กำลังกังวลกะเรื่องสิวที่ขึ้นที่ตัว หลังจากเสริมหน้าอกเรยค่ะ เพราะปกติไม่เคยเป็น ขอบคุณนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้