ดู: 7986|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ช่วยตัดสินใจเลือกหมอในการทำจมูกด้วยครับ หมอชาตรี หมอเฉลิม หมอไพศาล

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย artter เมื่อ 2013-10-6 09:38

(*ขออนุญาติเปิดโหวต กระทู้เดิมลบไม่ได้) สวัสดีครับ พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนคือผมติดตามข่าวสารและเก็บข้อมูลในเวปมาซักระยะ ก็อยากจะทำจมูก  คือผมชอบสไตล์ของหมอชาตรี สยามคลีนิคอ่ะครับ แต่ก็พอจะทราบข่าวว่าถูกตรวจสอบไป และเพิ่งหาข้อมูลได้ว่าคลีนิคจะเปิดกลางเดือนตุลาคม แต่ไม่ทราบคนทำว่าคนเดิมรึเปล่า ขอความกรุณาท่านที่รู้บอกด้วยนะครับ รบกวนจริงๆ

สำหรับเรื่องที่ปรึกษาคือผมเป็นคนมี จมูกคล้ายๆ ชมพู่ คือสั้นแล้วก็บานน่ะครับ แล้วเห็นรีวิวของน้องคนนึ่ง (มิวสิค ขออนุญาตใส่เครดิต รูปน้องไว้ตรงนี้เลยนะครับ) ในเวปของเราก็ทำที่สยามคลีนิคแล้วดูดีมากเลย มีภาพประกอบมานะครับ ผมถามหลายคนแล้วว่าจมูกผมคล้ายกับน้องเขาเปล่า บ้างก็ว่าคล้าย บ้างก็ว่าไม่เท่าไหร่ อยากจะรบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ในเวปช่วยดูให้หน่อยว่าถ้าผม ทำแล้วมันจะออกมาดีรึเปล่า พอได้มั้ย ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^

ประเด็นสุดท้ายคือผมเริ่มลังเลว่าตกลงจะทำกับหมอไหนดี โดยส่วนตัวฝังใจหมอชาตรีมากเพราะจมูกความน่าจะเป็นทรงของหมอชาตรีคงจะพอได้ แต่ทางคลีนิคดันมีปัญหาก่อน เลยเริ่มลังเลใจว่าหมอเฉลิม เพราะมีรีวิวว่าทำออกมาดี เนียน ไม่ค่อยมีปัญหา แล้วก็มีเสียงแว่วๆ ว่าหมอไพศาลก็ทำสวย จริงๆ ดูจากรีวิวหมอไพศาลสวยมากครับ แต่คิดว่าไม่เหมาะกับจมูกผม ส่วนหมอเฉลิมไม่มั่นใจ เลยจะขอความช่วยเหลือพี่ๆ เพื่อนๆ ดูและกดโหวตให้ด้วยนะครับ ว่าจมูกสั้นๆ แบบผมนี่เหมาะกับหมอไหน ขอบคุณมากครับ (ปล.ไม่สดวกลงรูปเต็มหน้าต้องขออภัยจริงๆ ครับ)

เลือกได้เพียง 1 ตัวเลือกโพล, จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 125 คน แสดงผลโหวต

โพลสิ้นสุดแล้ว

28.00% (35)
58.40% (73)
13.60% (17)
กลุ่มสมาชิกของคุณไม่มีสิทธิโหวต
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

จะเลือกหมอไหนให้ดูรูปทรงจมูกที่อยากได้ครับ ถ้าหมอสามารถทำจมูกแบบที่เราอยากได้ ๆ ก็ไปเลยครับ

ภาพbefore after สุดท้ายดูดีๆครับ เราคิดว่ามันเบี้ยว แต่ทำไมถึงยังดูดีอยู่.. เพราะเขาเป็นคนหน้าตาดีครับ ไม่ทำก็น่ารักอยู่แล้ว

เพราะฉะนั้นคิดว่าแยกไปดีกว่าครับ ว่าทำจมูกแล้วจมูกสวย กับคนหล่อทำจมูกแล้วหล่อ

ประมาณว่าคนหน้าตาดี ตดเหม็นยังไงก็หอม

ขอโทษที่ตอบนอกประเด็น

แต่ลองคิดดูดีๆครับ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

อย่างแรกต้องดูฝีือว่าเราชอบฝีมือคุณหมอท่านไหนครับ แต่ถ้าถาม ผมชอบฝีมือคุณหมอเฉลิม

ราคาสูง แต่โด่งสมใจ
อุต่ะ น้องมิวดั้งโด่ง 55555
ปล. เลือกหมอที่ตนเองไว้วางใจดีกว่านะ
ความหล่อกระแทกตาค่ะ ดูดีขึ้นมากจมูกดูเป็นธรรมชขาติดีแล้วค่ะ
หล่อมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-17 15:56:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย style เมื่อ 2013-10-6 14:17
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

จะเลือกหมอไหนให้ดูรูปทรงจ ...

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ ผมมั่นใจว่าถ้าคุณเห็นน้องในรูปก่อนทำทุกอย่างซึ่งไม่ได้เอาลงคุณจะไม่พูดแบบนี้ ขอบคุณครับ.
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-17 15:56:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย strangers เมื่อ 2013-10-7 18:57
อย่างแรกต้องดูฝีือว่าเราชอบฝีมือคุณหมอท่านไหนครับ  ...

หลายคนก็แนะนำหมอเฉลิม ขอบคุณสำหรับคำแนะนำประกอบการตัดสินใจครับ.
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-17 15:56:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย memorieo เมื่อ 2013-10-8 12:42
อุต่ะ น้องมิวดั้งโด่ง 55555
ปล. เลือกหมอที่ตนเองไว้วาง ...

ครับผม
หมอเฉลิมค่ะ
หมอเฉลิมครับผมทำออกมาแล้วเป๊ะมากๆโด่งธรรมชาติด้วยกหมอชาตรีระวังเบี้ยวนะคับเห็นหลายคนแล้ว
ปลายแดงๆเบี้ยว
หมอเฉลิม ไม่ผิดหวังแน่นอน
คุณหมอยังเป็นคนเดิม ผมเพิ่งไปทำมาสดๆ ร้อนๆวันนี้นี่เอง ราคาไม่แพง คุณหมอใจดีมาก
ต้นฉบับโพสต์โดย lioninter เมื่อ 2013-11-21 22:45
คุณหมอยังเป็นคนเดิม ผมเพิ่งไปทำมาสดๆ ร้อนๆวันนี้นี่ ...

หมอไหนอะครับ หมอเหลิม หรือ หมอชาตรี อะครับ
เราพึ่งทำที่ไศาลบางแคได้4วันครับ ก็โอเคน้า แต่ยังไม่ยุบเลย555 (ลองดูรีวิวของเราได้เด้อ)
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-22 16:57:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย best.pcrdn เมื่อ 2014-3-22 06:26
เราพึ่งทำที่ไศาลบางแคได้4วันครับ ก็โอเคน้า แต่ยังไม ...

คับผมขอบคุณมากคับบ.
สอบถาม จขกท ทำจมูก ปาก คาง และทำหน้า คลิกนิกไหนคับแนะนำสำหรับคนที่คิดจะเปลี่ยนตัวเองหน่อยคับ ขอบคุณ
เลือกที่ปลอดภัยดีกว่าคับ
ฝาก บีบี คลินิคไว้พิจารณาอีกทางเลือกนะค่ะ คุณหมอเก่งทุกคนค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้