ดู: 6886|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รบกวนถามเรื่องถอดสิลิโคนหน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
รบกวนผุ้รุ้หน่อยค่ะ เสริมคางสิลิโคนมา ตอนแรกยุบแล้ว พอตอนนี้บวมขึ้นมาอีก ทั้งบวมและปวดเลยค่ะ ได้ยังไม่ถึง 3 เดือนเลยค่ะ อีก 6 วันจะ 3 เดือน ไม่ไหวแล้วค่ะ เลยคิดว่าจะไปเอาออก เลยอยากรุ้ว่าถ้าเอาออกแล้วคเราจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมไหมคะ แล้วถ้ามันไม่เหมือนเดิม อย่างบางคนไปทำมาคางจะบุ๋มเลย มันจะมีวิธีไหน ทำให้เหมือนเดิมได้ไหมคะ ขอบคุณมากค่ะ

image.jpg (320.95 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

ตอนนี้แนะนำ เอาออกก่อนนะคะ เรื่องบุ๋มอะไรเอาไว้ก่อนค่ะ. เดี๋ยวมันจะอักเสบไปใหญ่ค่ะ
ผมว่าข้าในน่าจะอักเสบนะครับ ถึงได้มีอาการบวม ขนาดนี้ น่าจะต้องถอดด่วนเลย เพื่อป้องกันเนื้อเยื่อถูกกัดทำลายนะครับ
เสียดายแทนจังเลย ทำออกมาทรงสวยแท้ๆ แนะนำให้เอาออกตามที่คุณคิดไว้แหละค่ะ ถ้าขนาดว่าสามเดือนยังไม่หาย เคยมีคนรู้จักต้องเข้าโรงบาลเพราะว่า เหมือนเชื้อมันจะขึ้นสมอง มันเป็นส่วนที่ใกล้กันนะ อย่าประมาทเลย
ไม่บุ๋มหรอกซิลิโคน มันเป็นชิ้น ไม่เหมือนพวกสารที่ใช้ฉีดอันนั้นน่ากลัว ซิลิโคนเอาออก ซักพักหายบวมก็เหมือนเดิม
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-5 19:33:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณความเห็นทุกความเห็นมากเลยนะคะ มันปวดมากๆด้วยค่ะ เลยไม่รุ้ว่าคุณหมอจะถอดให้ไหมอะค่ะ กินยาก็ไม่หายเลย แล้วตอนก่อนทำ คุณหมอบอก ต้องกรอ กระดูกคางด้วยค่ะ กลัวว่าถอดออกจะแย่ยิ่งกว่าเดิมมากเลยไม่รุ้จะทำไงเลยค่ะ
ขอแนะนำให้ไปถอดออกด่วนเลยค่ะ ถ้าหมอคนที่ทำไม่ยอมถอดให้ ให้ไปหาหมอคนใหม่เลยค่ะ อย่าเสียดายเงินเดี๋ยวหน้าจะยิ่งเละยิ่งพังนะคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-6 09:29:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ค่ะ คิดแบบนั้นเหมือนกัน แต่ช่วงนี้ดันมาติดสอบอีก และไม่ได้อยุ่ใกล้ที่ทำเลยค่ะ ต้องใช้เวลาเดินทางอีกอะค่ะ
ไปทำที่ไหนมาค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-6 11:39:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ที่ รพ.ยันฮี ค่ะ 22,000 ที่จริง 18,000 แต่หมอบอกคางเรากระดูกนูนออกมาหน่อย ต้องกรอกระดูก เสียค่ากรออีก 4,000 บาทค่ะ ทีแรกคิดอยุ่ว่าจะทำไม่ทำดี คิดไปคิดมา ไหนๆเราก็มาละ เลยตัดสินใจทำ คิดผิดมากๆเลยค่ะ ไม่น่าเลย ไปถอดออกคางต้องเสียรูปแน่เลยเพราะหมอกรอกระดูกเราออกไปแล้วด้วยอะ
เข้าใจค่ะ ไปถอดจมูกมาหมอเหลาฮัมพ์ออกไปจมูกเลยแปลกๆเหมืนกัน ไม่น่าทำเลยเมื่อคิดย้อนไป
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-6 12:39:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ค่ะ เสียเงินไม่พอ ต้องมาเจ็บตัวอีก คิดว่าคงจะไม่กล้าไปเสริมอะไรอีกเลย เข็ดเลยค่ะ ถอดจมูกนี่คือถอดเอาสิลิโคนออกหรอคะ ทำมาได้กี่เดือนแล้วคะ ถึงถอดออก ตอนถอดเจ็บกว่าตอนใส่มากป่าวคะ
สลบค่ะเลยไม่รู้เรื่องเลยว่าเจ็บหรือไม่เจ็บ เดี๋ยวเอาไลน์ให้น่ะในข้อความแอดมาได้เลยค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-6 14:39:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รบกวนแอดมาหน่อยได้ไหมคะ พอดีเล่นในโทรสับ เปิดไม่เป็นอะค่ะ ID : niiwsohappy ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
เราทำจมูกที่ยันฮีเหมือนกันค่ะ เคสแก้ไข ทำแบบซิลิโคนนิ่มเอากระดูกอ่อนหลังหูมารองปลายเกือบสามหมื่นบาท กับหมอกิตติชัย มือหนักโคตรรรรร ขอบอกว่าเละมากทำได้แค่7วันต้องเอาออก เพราะเลือดคั่ง ตอนนี้จมูกเชิด หน้าเละรอบตาดำ คล้ำ ไปหมด ครบเดือนแล้วยังไม่หายเลย กำลังเขียนอยู่วันหลังจะมารีวิวค่ะ เลือกหมอดีๆนะคะ ขอแนะนำให้ไปถอดออกกับหมอพิชญ์ ค่ะ ที่ยันฮีเหมือนกันเพราะเราก็ไปทำกับหมอกิตติชัย แต่ตอนเอาออกขอเปลี่ยนหมอเอาออกกับหมอพิชญ์ แม้จะจ้องจ่ายก็ยอมแต่หมอพิชญ์ใจดีไม่คิดเงินค่ะ สู้ๆนะรีบไปเอาออกเลยนะคะ

แสดงความคิดเห็น

เสียเงินอีก และเคสพี่คุณหมอรับผิดชอบ อย่าไงรคะ?  โพสต์ 2013-10-23 14:54
ตอนนี้เครียดมากค่ะไม่มั่นใจฝีมือหมอเลย ถ้าจะเสริมใหม่ เจ็บตัวหลายรอบ  โพสต์ 2013-10-23 14:53
หมอบอกว่าให้นวดๆให้นิ่มเอาวิตามินอีทาถ้านิ่มในสามเดือน เสริมใหม่ได้  โพสต์ 2013-10-23 14:52
ตอนนี้ จมูกใหญ่กว่าเดิม ไปไหนอายคน ไม่เหลือความสวยเลยค่ะ  โพสต์ 2013-10-23 14:52
เนื้อปูดๆตรงปลายจมูก และเเข็งมาก หมอบอก สาเหตุเนื้อหด จากเลือดคลั่่ง  โพสต์ 2013-10-23 14:51
มันน่าจะอักเสบมากแน่เลยค่ะเลยปวดแล้วมีอาการปวด...ยังไงพี่รีบไปเอาออกก่อนดีกว่าแล้วถ้าหายอยากทำใหม่ค่อยว่ากันโน๊ะ สุ้ๆนะคร่าาาเป็นกำลังใจให้ค่ะ....
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-7 11:56:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
@mindmax จ้าขอบคุณมากค่ะที่เป็นกำลังใจให้ @gva  ใช่ค่ะ เข้าใจความรุ้สึกเลย เราทำกับหมอกรีชาติค่ะ พอบอกจะไปถอดเค้าให้ถอดกับหมอคนที่ทำเลยอะค่ะจำใจค่ะ เอาออกกับใครก็ได้เจ็บทนได้ค่ะ แต่อยากให้มันกลับมาเป็นเหมือนเดิมมากที่สุดอะค่ะ ยังดีนะของเราอยุ่ในประกัน 6 เดือน จึงได้เสียแค่ค่ายาไม่เสียค่าเอาออก แต่ถ้าเลย 6 เดือนได้เสียอีกหมื่นนึ่งอะค่ะ ว่าจะไปพุธนี้แล้วอะค่ะ กลัวจัง เค้าบอกว่าเอาออกเจ็บกว่าตอนใส่มาก T___T
ตอนที่เราไปถอดออกแล้วดูดเลือดคั่งด้วย ไม่เจ็บค่ะ หมอพิชญ์ฉีดยานอนหลับ แล้วฉีดยาชาที่ปลายจมูกแค่เข็มเดียว เรายังไม่ฟื้นตัวดีเลยก็เสร็จแล้ว แป๊บเดียว หลังถอดก็ไม่เจ็บเลยค่ะ โล่ง สบาย ยุบไว หายไว แม้จะเหลือร่องรอยของความดำและจมูกยังบวมอยู่แต่มันก็ค่อยๆยุบลงแล้วค่ะ รีบไปถอดออกเลยนะคะ ไม่ต้องกลัวค่ะ เป็นกำลังใจให้นะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-8 17:35:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่ะ ขอบคุณมากๆเลยนะคะ ช่วยให้ตัดสินใจได้เยอะเลย จริงๆตอนนี้คางยุบลงมาแล้วนะคะ ไม่บวมเหมือนในรูปแล้ว แต่ก็จะเอาออกอยุ่ดี เพราะกลัวมันมีปัญหาขึ้นมาอีก  แล้วตอนนี้จมูกกลับมาเป็นเหมือนเดิมหรือยังคะ
เชิดค่ะ เหมือนในรูปโปรไฟล์ค่ะ ยังบวมอยู่เอานิ้วเคาะๆดูก็เจ็บ เซ็งเลย รอบตาดำคล้ำไม่รู้เมื่อไหร่จะหายโบกรองพื้นหนาๆยังเอาไม่อยู่เลยค่ะ รีบไปเอาออกนะคะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-8 23:22:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่ะ น่ากลัวจัง กลัวหน้าไม่กลับมาเป็นเหมือนเดิม
เอาออกเถอะค่ะ ก่อนจะเป็นหนักไปกว่านี้ เอาออกแล้วเสริมใหม่ก็ได้ค่ะ หากเอาออกแล้วไม่ได้รูปหรือรู้สึกไม่พอใจ ขอให้หายกังวลใจไวๆนะคะ
เอาออกหรือยังคะ ยังกลับมาบวมอยู่หรือเปล่า
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-11 14:21:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ยังคะ ไปพบหมอมาเมื่อวาน คุณหมอบอกมันเป็นผลข้างเคียง ให้กินยาและรอดูอาการไปก่อน คิดว่าถ้าบวมมาอีกคราวนี้ค่อยเอาออกค่ะ ตอนนีเยุบลงจากในภาพมากแล้วค่ะ ขอบคุณทุกความเห็นและทุกกำลังใจจ้า ^^
ทำคางกะหมออะไรคะ? เป็นกำลังใจให้นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้