ดู: 19167|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] Review : แก้จมูกใหม่กับ หมอไพศาล บางแค

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคับเพื่อนๆ ชาวดั้งโด่งทุกคน วันนี้ผมจะมีรีวิวภาพและประเด็นสำคัญต่างๆ ในการแก้จมูกใหม่ กับคุณหมอไพศาล บางแค ผมขออนุญาตไม่อธิบายทุกขั้นตอนนะครับ แต่ผมจะสโคปขั้นตอนหลักๆ สำหรับคนที่กำลังหาข้อมูลสำหรับการทำจมูกใหม่หรือแก้จมูกแบบผม โดยผมคิดว่าเป็นข้อพิจารณาที่มีความสำคัญมาก และอยากให้เพื่อนๆ เก็บไว้เป็นข้อมูลว่าเพื่อนๆ เหมาะที่จะทำกับคุณหมอท่านนี้หรือไม่

ขั้นตอนที่ 1 การเตรียมหาข้อมูลต่างๆ ก่อนตัดสินใจทำจมูก

ขั้นตอนนี้ถือว่ามีความสำคัญเป็นอย่างยิ่ง เพื่อนๆต้องหาข้อมูลหลายๆทาง ไม่ว่าจะเป็นรีวิว บทความต่างๆ ในเว็ปไซท์ หรือไม่ว่าจะเป็นการสอบถามข้อมูลจากคนที่ทำกับคุณหมอท่านนั้นๆ มาแล้ว ย้ำๆๆๆ "ต้องอ่านเยอะๆ ดูทั้งประวัติคุณหมอ ผลงาน เคสหลุดต่างๆ ความรับผิดชอบ ผลิตภัณฑ์ที่ใช้ รูปแบบที่คุณหมอถนัด เป็นต้น" ถ้าตัดสินใจถี่ถ้วนดีแล้วให้รีบจองคิวและทำเลย อย่าคิดเยอะ อย่านอยด์ ความสวยรอไม่ได้ ท่องไว้

ผมเลือกหมอไพศาลเพราะว่า รูปแบบจมูกที่หมอทำตรงกับความต้องการของผม ประวัติหมอน่าเชื่อถือ เคสหลุดน้อยไม่ค่อยพบ วัสดุมีให้เลือกหลายแบบ ระดับราคาไม่แพงจนเกินไปเหมาะสม (ของผมงานแก้ 20,000 = ซิลิโคนอเมริกา 16,000 + ค่าแก้ 4,000)  

ขั้นตอนที่ 2 การเตรียมความพร้อมในเรื่องต่างๆ สำหรับวันนัดคุณหมอ

สิ่งที่ต้องเตรียมหลักๆ คือ เตรียมใจ เตรียมตัว เตรียมเงิน

การเตรียมใจ คือ อย่าวิตกกังวลอะไรมากมาย ต้องคิดว่าเราหาข้อมูลต่างๆ มาเป็นอย่างดี เราเลือกสิ่งที่ดีที่สุดและเหมาะสมที่สุดสำหรับเราแล้ว คิดอย่างเดียวว่าเราต้องสวยขึ้น ดูดีขึ้นแน่นอน พกความมั่นใจไปให้เต็มที่
การเตรียมตัว คือ อาบน้ำสระผมให้เรียบร้อย ไม่ต้องแต่หน้าใดๆเลย ย้ำว่าขอให้หน้าไม่มีอะไรเลยสักอย่าง ผมก็ไม่ต้องเซ็ท ไม่ต้องทำอะไรกับมันเลย เป่าให้แห้งพอแล้ว ใส่เสื้อผ้าที่ถอดง่าย ที่ดีที่สุดคือเสื้อที่ไม่ต้องใช้การสวมทางศีรษะ เป็นเสื้อติดกระดุมหน้าดีทีี่สุด แต่ต้องใส่ให้มิดชิด ไม่โป๋เปลือย รองเท้าเลือกรองเท้าที่เดินง่าย ใส่สบาย ส้นสูงหรือรองเท้าที่เสี่ยงต่อการลื่นล้มให้เก็บไว้ก่อน แล้วอย่าลืมทานข้าวไปให้เรียบร้อยนะครับ เชื่อสิคับว่าทำเสร็จแล้วจะไม่อยากกินอะไรทั้งนั้น อ้อ เตรียมรูปตัวอย่างจมูกไปด้วยก็ดีนะครับ เวลาคุยกับคุณหมอจะง่ายขึ้น
การเตรียมเงิน คือ เตรียมเงินไปให้พร้อมจากบ้าน อย่าไปกดที่ตุ้เอาดาบหน้า เรื่องแค่นี้เตรียมได้นะครับ ประเด็นคือ อยากให้เอาใจไปจดจ่อกับการทำจมูก

สำหรับขั้นตอนนี้ สำหรับผมไม่มีปัญหาอะไร เพราะอย่างที่บอก ผมเริ่มที่ความคิดก่อนว่ามันต้องออกมาดี และเตรียมทุกอย่างพร้อมจริงๆ ผมโทรนัดคิดล่วงหน้าประมาณ 1 อาทิตย์ คิวหมอไพศาลไม่ต้องจองข้ามเดือนครับ ส่วนมากโทรไปมักได้เลย ไปให้เช้าหน่อยคับ ผมไปถึงประมาณ 11.15 ผมได้คิวที่ 2 ขนาดหมอเริ่มเที่ยงนะนี้ ..... ไปถึงเจ้าหน้าที่ก็อธิบายหลายอย่าง (อันนี้ข้ามไปนะคับ หาอ่านของท่านอื่นก็ได้คับ ไม่ต่างกัน) ผมเน้นที่การสนทนากับคุณหมอ ให้บอกความต้องการให้ชัดเจนไปเลย อย่าอาย อย่ากลัว บอกไปเลยว่าจะเอาแบบไหน ได้ไม่ได้หมอจะบอกเอง ผมก็จัดชุดใหญ่เลยทั้งแบบจมูก อ้อลืมบอก ผมแก้เพราะจมูกผมแกนเก่ามันเอียงแบบว่าเลื่อนได้ทั้งแกนเลย หมอบอกว่าของผมแก้ได้เสร็จแล้วจะไม่เอียง โด่งตามแบบที่ผมให้ดู แต่ปลายจะพุ่งมากไม่ได้เพราะของเดิมจะทะลุแล้ว ว่าแล้วก็รอเวลาแป็บเดียวเท่านั้นแหละคับ ก็เรียกคิวผมแล้วขึ้นไปเลย จัดการทุกอย่างทุกขั้นตอนแล้วเสร็จภายใน 30-45 นาที ข้อดีของหมอไพศาลคือ มือเบามากๆๆๆๆๆๆๆ ใจเย็นมากๆๆๆๆๆๆ อันนี้ผมชอบ

(มีภาคต่อ...ยังไม่จบ)

Slide3.JPG (100.2 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 15)

Slide2.JPG (98.16 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

Slide1.JPG (105.75 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-28 22:15:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gustdafee เมื่อ 2013-9-28 22:17

ขั้นตอนที่ 3 การดูแลตัวเองหลังจากทำจมูก

หลักจากทำจมูกเสร็จเรียบร้อย ก็ลงมาประคบเย็น และรับยากลับบ้าน แนะนำว่าให้ทำตามคำแนะนำของคุณหมอทุกประการนะครับ เพื่อตัวของเพื่อนๆเอง ทานอาหารอ่อนๆ แบบไม่ต้องเคี้ยวเยอะ ทานยาและทำความสะอาดแผลให้ตรงตามเวลา เคล็บไม่ลับในการทำให้แผลยุบเร็ว คือ น้ำมะพร้าว เรื่องจริงนะครับ มันช่วยเราได้จริงๆ ผมทานวันละ 4 ลูก ทานติดต่อกันเป็นเวลาประมาณ 5 วัน รับรองยุบเร็วสุดๆ แต่ผมเองเป็นคนช้ำง่ายอยู่แล้ว แต่นี่ก็ถือว่ายุบเร็วกว่าครั้งแรกเยอะมากๆ

ผมค่อนข้างผิดหวังกับการส่องกระจกครั้งแรกหลังลงจากเตียงผ่าตัดกับการแก้จมูกกับหมอไพศาล คือ ขาซิลิโคนที่อยุ่ตรงกระดูกอ่อนเหนือริมฝีปากบน ซึ่งแบ่งรูจมูกออกเป็นสองฝั่ง สำหรับผมนั้น ผมสังเกตได้ชัดเจนเลยว่ามันตั้งไม่ตรงรอบบุ๋มของริมฝีปาก มันเอียงอย่างชัดเจนไม่เซ็นเตอร์ ผมถามเจ้าหน้าที่ เค้าบอกว่ามันยังไม่ยุบเพิ่งทำยังบอกอะไรไม่ได้ นั้นแน่.....เอาแล้วคลินิกนี้เริ่มที่จะมีลูกเล่นกับผมแล้ว แต่ตอนนั้นผมยังมึนๆ ยาชาอยุ่เลยไม่พูดอะไรมากมาย เจ้าหน้าที่ยังบอกว่าเดี๋ยวไว้มาตอนเช็คไหมก็ได้ค่ะ หมอนัดอีกสามอาทิตย์ถัดไป ถ้าไม่ตรงเดี่ยวหมอดัดให้ เอาวะทำมาแล้วนิคับ ก็ต้องอดทนต่อไป

ผมคิดว่าผมดูแลตัวเองดีมากๆ ทั้งอาหารการกิน ทานยา การทำความสะอาด ท่าทางการนอนแบบนั่งนอนคอตรง มีหมอนล็อคคอตลอด แม้กระทั้งวันที่ต้องแกะพลาสเตอร์ ผมประณีตมากๆ ใช้เวลาแกะอย่างน้อยๆเกือบ 10 นาที และแกะจากบนลงล่างตามคำแนะนำทุกประการ แต่....มันก็สังเกตได้ว่าหัวตามันเบี้ยว เอาน่าๆๆๆๆๆๆๆๆ บอกตัวเองว่ามันยังบวมอยู่ เดี๋ยวมันอาจเข้าที่ก็เป็นได้ แต่เวลาผ่านไป 1 อาทิตย์มันก็ยังเบี้ยว ผมจัดการโทรไปหาที่คลินิก เจ้าหน้าที่รับ ผมเล่าอาการให้ฟัง คำพูดที่ออกจากปากเจ้าหน้าที่ คือ เป็นเรื่องปกติค่ะ ยังบอกอะไรไม่ได้ ยังดูไม่ออก อย่าไปยุ่งกับจมูก ถึงเวลานัดคุณหมอจะเป็นคนบอกเองว่ามันเบี้ยวหรือไม่ และเรามีวิธีดัดให้ตรงค่ะ พูดเหมือนรำคาญ อยากตัดสายให้จบๆ ไป นันแน่...เริ่มมาอีกดอกครับท่าน ผมเองก็มีงานเยอะมากประกอบกับเจอคำพูดแบบนี้ ก็ต้องยอมตาม จะให้ทำยังไง อยากจะไปหาถึงคลินิก แต่นี้แค่โทรคุย ยังทำท่ารำคาญขนาดนี้ ถ้าไปถึงที่คงจะไล่เหมือนตัวอะไรเลยหรือป่าว เริ่มเสียความรุ้สึกขึ้นทุกวันๆๆๆๆ ใช่สิจ่ายเงินไปแล้ว ทำไปแล้ว ใครที่จะไปทำกับคลินิกนี้คิดให้ถี่ถ้วนก่อน ถ้าทำใจรับกับเหตุการณ์แบบนี้ได้ก็น่าจะผ่านจุดนี้ไปได้
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-28 22:15:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gustdafee เมื่อ 2013-9-28 22:18

ถึงวันที่คุณหมอนัด ผมไปไม่ได้เพราะติดงาน เลยต้องเลื่อนออกไปอีก 2 วันถึงไปที่คลินิก แต่ผมถามเจ้าหน้าที่แล้วนะว่ามาช้าสักวันหรือสองวันได้ไหมเพราะมันตรงกับวันทำงานลาไม่ได้ เค้าบอกไม่มีปัญหาค่ะ มาได้เลย พอไปถึงคำพูดแรกที่ต้อนรับผม คือ อ้าวมาไม่ตรงวันนิหน่า แล้วคุณเจ้าหน้าที่เรียกผมเข้าไปเช็คจมูก นั้นแน่...มันควรจะเป็นคุณหมอที่มาเช็คสิครับ มาให้คำแนะนำหรือแก้ปัญหาให้ ผมบอกว่าจมูกเบี้ยว ขาไม่ตรงกลางรอยบุ๋มของปาก แกนหัวตาเอียง รู้ไหมคับคำตอบของเจ้าหน้าที่คืออะไร เธอตอบผมว่าเป็นเรื่องปกติค่ะ เพราะคุณเคสแก้ซึ่งมันเบี้ยวมาก่อนแล้ว ยังไงแก้แล้วก็เบี้ยวได้ เห้ย.....ที่มาแก้ก็เพราะของเก่ามันเบี้ยว อยากให้ตรงเลยมาแก้ แล้ว่ก่อนทำหมอก็บอกว่าไม่เบี้ยวแน่นอนหมอแก้ได้ แต่ทำไม่คราวนี้เธอกลับบอกว่ามันเป็นปกติที่แก้แล้วจะเบี้ยว มันเริ่มไม่แฟร์สำหรับผมแล้วนะ แล้วยังมีหน้ามาบอกอีกนะว่า ต้องดัดแบบนี้นะค่ะ และต่อจากนี้อีกสามเดือนให้ดัดแบบนี้แบบนั้น ถ้ามันยังเบี้ยวอยุ่จะต้องโทษตัวเองแล้วนะค่ะ โทษหมอไม่ได้ เห้ย....ใช้อะไรคิดว่ะคับ ถ้าวันที่เช็คแกนตามที่นัดแล้วแกนมันตรงไม่เบี้ยว และภายในระยะเวลาสามเดือนผมดูแลตัวเองไม่ดี แล้วมันเบี้ยว อันนี้โทษผมได้เลยว่าเกิดจากผม แต่นี้อะไร ปัจจุบันเธอบอกว่ามันเบี้ยวด้วยปากของเธอเอง แต่อีกสามเดือนถ้ามันยังเบี้ยว ถือว่าเป็นความผิดของผมเอง ผมว่ามันไม่ถูกต้องเลย มันไม่ยุติธรรม .... เพื่อนๆว่าไหม?

สรุปสุดท้าย หมอดีเลยทีเดียว แต่ทำไมเคสหลุดถึงต้องเป็นผมด้วย เศร้าใจว่ะคับ พนักงานในห้องผ่าตัดดีมาก พนักงานหน้าเคาเตอร์พูดจาคล่องบริการดี แนะนำดี (ก่อนรับตังจากเรานะ) แต่ After Sale Service ผมคิดว่าแย่มากสำหรับผมนะ โดยเฉพาะอย่างยิ่งคำพูดของเจ้าหน้าที่ที่ผมได้เล่าไว้

ถ้าคลินิกได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้ ผมพูดเรื่องจริง ติดต่อผมเข้ามาได้ถ้าคิดว่าคุณอยากแก้ไขข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้น ด้วยสำนึกของการเป็นสถาบันการให้บริการทางการแพทย์ ด้วยสำนึกของคำว่าผุ้ให้บริการ ไม่ใช้คำว่า พ่อค้าแม่ค้า.... ที่มองเงินเป็นตัวตั้ง อ้อลืมบอกเพื่อนๆไปว่า ผมยังสงสัยว่าทำไมเวลารับเงินไปแล้วถึงไม่มีใบเสร็จหรือเอกสารการรับเงินให้เรา ???? ใครรู้เหตุผลบอกผมด้วยนะครับ

เหตุการณ์ข้างต้นทั้งหมดเป็นเหตุการณ์ที่ผมประสบกับตัวเองล้วนๆ ซึ่งก็อาจไม่เกิดกับอีกหลายๆท่านที่ถือว่าโชคดีมากๆ ไม่จำเป็นต้องเชื่อผมทั้งหมดนะครับ ใช้วิจารญาณของเพื่อนๆเองในการตัดสินใจทุกอย่าง ผมไม่ได้มีเจตนาที่ไม่ดีกับคลินิกนี้ แต่อะไรที่มันไม่ดี ผมก็อยากบอกให้ทุกท่านทราบว่าสำหรับผมผมเจอแบบนี้ครับ อะไรที่ดีผมก็เชียร์เต็มที่ครับ และด้านล่างนี้ก็เป็นรูปของผมครับ ทั้งหมดก็ประมาณ 25 วันครับ ท่านใดมีข้อสงสัยก็โพสข้อความไว้ได้ แล้วเราค่อยมาคุยกันนะครับ
ดีนะค่ะมาอ่านก่อน เป็นอีกหนึ่งประสบการณ์ ขอบคุณที่มาแชร์ค่ะ แต่ จขกท.หล่อแล้วนะค่ะ ยังไงก็ขอให้ไม่เบี้ยวอย่างที่คิดนะค่ะ
เห็นใจพี่มากเลยค่ะ  ดีมากเลยค่ะที่พี่มาแชร์
สู้ๆๆนะคะ เปนกำลังใจให้อีกหนึ่งกำลังใจ   ขอให้มันเข้าที่เข้าทาง ไม่เบี้ยวแบบที่เราคืดไว้นะค๊ะ  ^^
ศัลยกรรมบางทีก็เป็นเรื่องของดวง   สู้สู้ ครับ ขอณที่มาแชร์
เคสแก้เจ็บไหมค่ะ สนใจหมอไพศาลอยู่ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ อย่าไปยอมสิค่ะ มันวีนเรามา เราต้องวีนกลับ เราเสียเงินไปทำนะคะไม่ใช่ไปทำฟรี พูดจาหมา ๆ แบบนี้ได้ไง ก่อนรับตังค์อะไรก็ทำได้หมอ พอทำแล้วได้ตังค์แล้วพูดจาไม่รับผิดชอบ แบบนี้น่าตบปากนะคะ โกรธแทน จขกท
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-29 21:06:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลองไปปรึกษาหมอดูได้คับ เคสแก้ผมว่าไมาเจ็บนะ อย่างที่บอก หมอมือเบาคับ แต่ให้ระวังและเผื่อใจกับ after sale service และความรับผิดชอบหากเกิดการเบี้ยว อย่าได้มาต้องนั่งเป็นทุกข์เหมือนผม อย่าต้องมาเจอกับคำพูดว่าโทษหมอไม่ได้นะ ต้องโทษตัวเอง.... แม้งเจ็บวะคับ
พี่สาวผม 2 คน คน1 ทำได้3เดือน อีกคนทำได้1เดือน
บทสรุปนางเบี้ยวทั้งแท่ง ทั้ง2นางครับ
ซิลิแข็ง โด่งสมใจ เอียงเว่อ
ของเดิมทำที่ไหนมาค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-27 22:16:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ของเดิมทำที่คลินิกชมพู ติดถนนรัชดา หน้าห้างดังคับ   
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-27 22:18:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใกล้ครบสองเดือนแล้วคับ เด่วจะถ่ายรูปมารีวิวให้ดูนะคับ ล่าสุด.... เบี้ยวเหมือนเดิมไม่ดีขึ้น แถมแกนโยกได้ซ้ายขวาอย่างลื่นไหล เหอๆๆๆๆ เจริญละคับ หมอไพศาล....
ไปหมอสมปองเลยค่ะบริการหลังการขายดีรัปประกัน 6เดือนไม่สวยเบี้ยวเอียงแก้ฟรี
ผมพึ่งไปทำกับหมอไพศาลบางแคมาเหมือนกันปลายจมูกเบี้ยวครับคุณหมอนัดทำให้ใหม่วันที่10/05/2014 กลัวบวมเหมือนกัน
ครั้งแรกทำกับคุณวันที่8/4/14อยากเห็นรูปเราaddline:ccpu19เราทำมาไม่บวมมากไม่ชำเลยยยแต่เนื้อปลายจมูกเยอะมันเลยกดเบี้ยวเซ็งอยู่
เป็นกำลังใจให้คะ แต่ก็ดูโด่งสวยดีนะคะจากภาพ แต่ยังไงก็ขอให้สมหวังคะ สู้ๆ
ทีแรกว่าจะไปแก้ ลังเลระหว่างวีคูนกับหมอไพศาล เจอแบยนี้เริ่มเอียงไปทางวีคูณเลย
เป็นกำลังใจให้ค่ะ การทำศัลกรรมมีความเสี่ยง ต้องศึกษาดีดีค่ะ
จมูกสวยมาก :)
เราก็ทำกับคุณหมอค่ะ ตอนนี้ยังโอยุ ไม่มีปัญหาอะไร ชอบมากเลย
สู้ๆนะครับเป็นกำลังใจให้นะครับ  แต่ทรงสวยมาก  หล่อมากอ่ะพี่ อ่านกระทู้ทีเดียวลังเลเลย
สู้ ครับ จขกท ผมเองตอนแรกก็จะทำที่ไพศาลเหมือนกันแต่พอไปคลีนิคแล้วความคิดก็เปลี่ยนไปเลย พนง.พูดจาห่วยแตก เหมือนไปขอทำฟรี ผมรู้สึกแย่ตั้งแต่ยังไม่ทำเลย จากตอนแรกที่อยากทำกับหมอไพศาลมากๆ กลายเป็นเหลือ0 แล้วติดลบ วันนั้นพอปรึกษาหมอเสร็จ กลับบ้านแล้วเปลี่ยนใจทันทีเลยคับ บาย ผมเลยมาเลือกหมอที่สบายใจดีกว่า แต่ยังไง จขกท ก็สู้นะคับทำมาแล้วต้องดูดีขึ้นอยู่แล้วครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้