ดู: 4790|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกรับโหงวเฮ้งกับหมอมนัสเมโกะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีทุกคน กับเวปไซด์ ดั้งโด่ง  อยากจะเล่าประสบการณ์การเสริมจมูกไม่น่ากลัวอย่างที่คิดคะ

ชื่อ  วรรณมาศ นะคะ  เรียก"มาศ" ก้อได้คะ  ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนนะคะ กว่าจะตัดสินใจมาทำการเสริมจมูก กับคุณหมอมนัสเมโกะ

ดูมาหลายหมอมาก พิจารณาเยอะมาก เพราะไม่เคยทำ คนใกล้ตัวที่บ้านไม่มีใครทำคะ  แม่ก้อไม่อยากให้ทำ กว่าจะทำได้

ก้อเริ่มแก่แล้วคะ  เพื่อนก้อเชียร์ให้ทำตั้งแต่ 10 ปีที่แล้ว กลัวไม่หมดคะ  ประกอบกับมีลูกเล็กตลอด คนโต 9 ขวบ คนเล็ก 1 ขวบ 7

เดือน กำลังซนมากคะ   กว่าจนได้ทำอายุก้อปาไป 38 ละ   ช่างทำผมประจำก้อบอกให้ไปทำเถอะ สวยแน่  พอเจอคำนี้คะ ยอมไม่ได้

เพราะไหนๆ ก้อจะแก่ละ ขอสวยสักคะในชีวิต คงทำให้ชีวิตมีความสุขขึ้นเยอะ  

ก้อทำให้เริ่มไปหาหมอที่คิดว่า ต้องทำให้สวยแน่คะ

1. หมอคนแรก คือ หมอสมศํกดิ์  รัชดา 24 ไปปรึกษาหมอ กว่าจะได้พบก้อ ประมาณ 6 โมง  ลืมบอกไปคะ ว่า มาศอยู่ชลบุรี  บ้านบึง

ชลบุรี  เดินทางไป-กลับประมาณ 2 ชั่วโมงครึ่งคะ พบหมอสมศักดิ์ ดีใจมากคะ ทำใจกับราคาไปบ้างแล้วคะ น่าจะอยู่ 190,000 บาท

ก้ออยากจะทำนะคะ  เพราะเจอน้องคนหนึ่งอายุ 30 คะ ทำกับคุณหมอผ่านไปหนึ่งเดือน อายุเหลือประมาณ 23 เค้าสวยขึ้นมากคะ

ทำให้มาศอยากจะทำกับหมอสมศํกดิ์มากคะ  ต้องนอนโรงพยาบาลหนึ่งคืน หมอเก็บรายละเอียดรูปถ่ายเองทั้งหมด  แต่พอพบหมอ

คุณหมอบอกราคาแทบหงายหลัง   350,000 บาท  (สาม แสน ห้า หมื่น บาท คะ ) วันนั้นช็อคมาก รีบกลับบ้าน แทบไม่ทัน งง

กับราคา ตั้งสติอยู่นานกว่าจะได้ขับรถกลับบ้าน  

2. หมอคนที่สอง คือ หมอวันชัย สีลมคลีนิค  สีลม 23  ไปถึงหมอกำลังผ่าตัดคนไข้อยู่คะ รอประมาณ ครึ่งชั่วโมง ได้เจอคุณหมอ  

คุณหมอพูดเสียงดังเลย  แบ๊น แบน   ทำไมรออะไร ไม่ทำ ทำได้แล้ว จะทำให้สวยเลย  อย่างนี้ซิน่าทำให้ ท้าทายดี  หมอก้อพูดดีนะคะ

ใจเย็น ตกลงราคา ซิลิโครนอย่างดีเลยคะ หมอไม่ตัดปีกนะคะ แต่เย็บปีกจมูกเข้า ราคาอยู่ที่ 65,000 บา   ก้อเลยนัดวันทำละ แต่

ต้องเลื่อนเพราะไม่มีคนเลี้ยงดู  ประกอบกับดูสถานที่แล้ว เล็กไปนิดคะ  มีผู้ช่วยแพทย์คนเดียว  แล้วบอกให้เตรียมผ้าเย็นมาเองด้วย

ก้อเลยลองดูอีกสักทีดีกว่า

3. หมอมนัสเมโกะ  นัดเข้าพบก้อไม่เจอหมอคะ  หมอไปต่างประเทศ ครั้งแรกเข้าไปเจอแต่ คนดูแลเคาร์เตอร์ เค้าก้อบอกตัดปีก

ขูดฟิลเลอร์  ตะไบ และเสริมจมูก ทั้งหมด 165,000 บาท  แพงเหมือนกัน แต่ไม่มาก ก้อถามเค้าว่าบอกกลับเมื่อไรคะ จะมาหาหมอ

อีกทีดีกว่า  ไปอีกคะอาทิตย์ถัดไป  เจอคุณหมอมนัสละคะ  แกก้อหล่อว่าใน ยูทูบเยอะคะ  หลงเสน่ห์คำพูดของแก ตั้งแต่ในยูทูบ

ว่า แกจะทำให้ธรรมชาติ รับกับใบหน้า ดูแกในรายการขบคมเซียน  ชอบคุณหมอสัมภาษณ์  ว่าแกไปว่าถ้าทำแล้วสวยก้ออยู่ที่ โครง

กระดูกศรีษะ 80 %  แกมีหน้าที่แค่ 20% ทำให้สวยขึ้นคะ   เจอคุณหมอเองคะ คุณหมอก้อลดราคาให้คะ เหมานะคะ 90,000

บาท  ในใจคิดว่า ราคาใช่คะ  สถานที่ก้อดีมากคะ ใหญ่โต สะอาดที่จองรถสะดวก ทุกอย่างเพรียบพร้อม  คุณหมอถามคำเดียวเลยคะ

"ดูผลงานหมอมาก้อเยอะนะ เมื่อไรจะตัดสินใจครับ"  ได้เราใจก้ออยากทำละคะ ราคาโดน หมอโดนใจ  ก้อบอกคุณหมอ ขอดูวันนัด

เลยคะ  อยากให้หน้าซิ้ม ๆ  หายไปซะทีเถอะ
javascript:;[img][/img]
เดืม4.jpg (177.22 KB, จำนวนดาวน์โหลด: 0)
เดิม3.jpg (117.47 KB, จำนวนดาวน์โหลด: 0)
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-23 13:09:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หนูไปทำหมอวันชัยมาเครียดมากไม่สวยเลย  ดีนะพี่ไม่ทำ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณคะ ที่เข้ามาทักกัน หมอเค้าก้อประสบการณ์เยอะนะคะไม่ชอบสถานที่คะ  โพสต์ 2013-9-25 09:45
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-25 10:29:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
และแล้ว เราก้อตัดสินใจทำการเสริมจมูกกับคุณหมอมนัส วันที่เขัารับการผ่าตัดรอนานไปนิดนึงคะ จากการกลัวก้อเลยไม่กลัวอยากทำให้เสร็จซะที  ต้องขอขอบคุณ ผู้ช่วยที่ห้องผ่าตัด เจ้าหน้าที่เตรียมเคส ตัดขนจมูก เนียนมาก ใจเย็น และพี่ที่ฉีดยาชาให้ พี่เค้าก้อคุยกับเรา ให้เราไม่เครียดนะคะ เค้ายังแซวนะคะว่า "เดี๋ยวจะมาบอกว่า รู้งี้ทำตั้งนานละ ออกมาสวยถูกใจแน่ๆ เชื่อฝีมือหมอมนัสเถอะ"  พี่เค้าใจดีมากคะ เค้าเห็นเคสมาเยอะ ฉีดยาชาสัก 5 เข็ม เห็นจะได้สักพักก้อเริ่มชา คุณหมอก้อเข้ามาให้ห้องคะ  เริ่มเลย หมอจะทำให้สวยที่สุด พอได้ยินว่า สวยที่สุด ก้อดีใจคะ หวังอย่างเดียวคะ ขอให้หน้าซิ้ม ๆ หายซะที่เถอะ เพี้ยง
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-28 14:02:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ระหว่างผ่าตัดประมาณ 1 ชม. คุณหมอบรรจงฝีมืออย่างปราณีต  คุณหมอบอกว่าจะทำให้สวย ปลายจมูกพุ่ง จะทำให้ชีวิตพุ่ง รุ่งทุกอย่าง

เราก้อหวังเช่นนั้น การผ่าตัดดำเนินไปเรื่อยๆไม่เจ็บแล้ว เจ็บเฉพาะฉีดยาชาคะ แต่ก้อที่ถูกใจอีกอย่างของที่เมโกะนะคะ ผู้ช่วยห้องผ่าตัด เค้า

จับมือเราตลอดเลย ชอบมากคะ หายกังวลไปเยอะเลย เหมือนมีเพื่อนอยู่ใกล้  ตลอดเวลาที่อยู่ในห้องผ่าตัด อบอุ่นมากคะ พอเสร็จก้อถ่าย

รูปกันใหญ่ เก็บไว้เป็นที่ระลึก ฮ๋า ฮ่า ดีนะ ไม่ลง face ด้วยอายเค้าอะ  
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-28 14:23:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ทุกอย่างจากห้องผ่าตัด ประทับใจมากคะ  ตัดสินใจไม่ผิดที่เลือกเมโกะ การดูแลดีมาก เหมือนโรงพยาบาลชั้นหนึ่งคะ  คุณหมอออกไปแล้ว

ยังมาแอบดูผลงานชิ้นโบว์แดง ของแกเลย ทั้งที่มีคนรอผ่าตัดอีก 4 คิว (ที่นี่รับเสริมจมูกวันละ 5 คิว)  แต่ผู้ช่วยห้องผ่าตัดทำให้เราเป็น

ลูกค้าเพียงคนเดียว ถ่่ายรูปอีกเยอะมาก ขอบคุณพนักงานทุกคนของเมโกะนะคะ กับการเปลี่ยนแปลงตัวเองครั้งใหญ่ของเรา

1380352136725_resize.jpg (18.17 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

1380352138461_resize.jpg (16.24 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-2 17:22:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-2 17:32:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กว่าจะได้มาลงรูปให้เพื่อนดู ก้อนานหน่อยคะ ทำงานเยอะ แถมยังมีลูกเล็กอีก ต้องขอโทษที่ให้รอนานนะคะ

เป็นไงคะ หน้าตาที่รอมานาน หายคะ หน้าซิ้มๆ หายไปแล้วคะ ดีใจมาก การเปลี่ยนแปลงครั้งนี้ ทำให้รู้สึกเสียดายว่า

ทำไม ไม่ทำตั้งนานแล้วคะ มัวกลัวอะไรอยู่ไม่รู้  เกือบจะแก่แล้ว แต่ก้อยังทันคะ  

ตั้งแต่จมูกหายเจ็บคะ สามีจากที่ไม่อยากให้ทำ ไม่ยอมให้ไปไหนเลยคะ และความรักครั้งใหม่แต่คนเดิมก้อกลับมาอีก

ครั้ง ขอบคุณ เมโกะ มากคะที่ทำให้ชีวิตเปลี่ยนไปในทางที่ดี ขอบคุณจริงๆ จากใจ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-6 14:50:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
0
ดูดีขึ้นจริงๆค่ะ
เด็กเล็กแล้วก็สวยขึ้นมากๆเลยค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย mart8822 เมื่อ 2013-10-6 14:50
0

กรี๊ดดด หน้าเด็กลงมากอะคะ ดูสาวกว่าเดิมอีก 10 ปี ดั้งเปลี่ยนชีวิตจริงๆคะ สวยฝุดๆๆๆ
หน้าเด็กมาก ทำอะไรมาบ้างค่ะ
สวยค่ะ ราคาแต่ละหมอก็ไม่ใช่เล่นเลย
เด็กลงมากค่ะ คุณพี่
ทรงจมูกสวยดีค่ะ ดูเด็กลงด้วย
ตอนนี้เป็นไงบ้างคร่าาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้