ดู: 5928|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ลดน้ำหนัก/ดูดไขมัน] ขอรายงานตัวค่ะ อยากทราบเรื่องตัดถุงไขมันใต้ตาค่ะใครมีข้อมูลรบกวนด้วยนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด Karstoon เมื่อ 2009-6-21 22:23

ดีค่ะเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ !! อยากทราบเรื่องตัดถุงไขมันใต้ตาค่ะใครมีข้อมูลรบกวนด้วยนะคะ
วินเคยถามหมอเฉลิมนะคัรบ เค้าบอกว่าตัดไขมันใต้ตาออก 10000 บาทอะ ครับ
ตัดแล้ว จะไม่มีตาดำใต้ตา อีกต่อไปชิมิคะ

แต่คนจีนว่าคนมีถุงใต้ตาจะรวยนิคะ
ไม่ทราบว่า ต้องการข้อมูลด้านไหนบ้างครับ

ถ้าเป็นเรื่อง ราคา แต่ละหมอก็ไม่เท่ากัน

ถ้าเป็นเรื่องฝีมือก็มีเก่งๆหลายท่าน

ทำแล้วไม่มีแผลเป็น แต่ไม่ช่วยเรื่องใต้ตาคล้ำนะครับ

ระยะพักฟื้นก็7-10 วัน ไม่เห็นรอยแผลเลยก็ประมาณ 6 เดือน

แต่ระยะแรกก็เห็นแค่แผลจางๆ ไม่ได้น่าเกลียด

ถ้าไม่หลับตาให้ใครดูก็ไม่เห็นแผลชัดๆ นานๆไปแผลก็จะดีขึ้นจนไม่ทิ้งร่องรอยไว้เลย

ต่อให้หลับตาให้คนจ้องก็ไม่เห็นแผลเลยครับ

ความเชื่ออีกข้อนึง คือ คนมีถุงใต้ตามักจะเป็นคนมีบริวารเยอะด้วยครับ
อืมม์ เอาไงดีล่ะเนี่ย
กำลังจะตัดถุงใต้ตาออกเหมือนกัน เยอะมากด้วยสิ
กลัวตัดแล้ว เสียโหงวเฮ้ง ไม่รวย ไม่มีบริวารจังอ่ะครับ
เพิ่งไปปรึกษาหมอกมล วัฒนไกร มาเย็นนี้เองครับ
คุยกับหมอ โอเคมาก ตัดแล้ว คงดูเด็กขึ้นอีก
เลยจองคิวเลย เรียบร้อยแล้ว
ค่าใช้จ่ายโดยประมาณ 12000 ครับ
แล้วจะมา update ให้นะครับ หลังตัดน่ะครับ
ว่าแต่เราจะเลือกเอา หล่อ เด็กลง
หรือว่า รวย บริวารเยอะดี
เพราะถุงใต้ตาเยอะมาก แต่ตอนนี้ยังรวยไม่เยอะเลย ยังอยากรวยกว่านี้อีกอ่ะครับ
:)
อืมม์ เอาไงดีล่ะเนี่ย
กำลังจะตัดถุงใต้ตาออกเหมือนกัน เยอะมากด้วยสิ
กลัวตัดแล้ว เสียโหงวเฮ้ง ไม่รวย ไม่ม ...
ต้นฉบับโพสโดย Krist69 เมื่อ 2009-6-22 22:27

ไม่ต้องกังวลนะครับ

คนไม่มีถุงใต้ตาแล้วรวย บริวารก็เยอะมีถมไป

มันมีองค์ประกอบอื่นๆด้วยนะครับ

ไม่ได้ดูที่ถุงใต้ตาอย่างเดียว

อะไรที่ทำมาแล้วดูดีขึ้น เป็นธรรมชาติ และดูสมดุลดี

โหงวเฮ้งไม่เสียแน่นอนครับ
ขอบคุณมากนะครับ สำหรับคำแนะนำครับ
หายกังวลเรื่องไม่รวย บริวารไม่เยอะไปหน่อย
แฮ่ะ แฮ่ะ
จะได้มีความมั่นใจ กล้าทำมากขึ้นครับ
เราจะต้องดูดีขึ้น ดูดีขึ้น ดูดีขึ้น หล่อขึ้น หล่อขึ้น หล่อขึ้น
เอาน่า ทำก็ทำ เสียเงินจองคิวไปแล้วอ่ะ สู้สู้
ขอบคุณมาก มาก ครับผม
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-23 20:31:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำให้ไม่อยากตัดเหมือนกันนะคะเนี่ย เรื่องโหงเฮ้ง ตอนนี้มีบิวารเยอะจะหายมั้ยคะ !!
กำลังทำธุรกิจอยู่ด้วยอ่ะ ถ้าบริวารหายละแย่แน่ ๆ
เอาลิงค์ ของเพื่อนๆ ที่โพสเกี่ยวกับการทำถุงใต้ตาไว้อ่ะคับ

http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=715&extra=page%3D3
ว้ามะมีรูปเลยงะ
อยากเห็นรูปคะ

แต่ถ้าตัดแล้วต้องใช้เวลาในการพักฟื้น 1-2 อาทิตย์นะคะ
อาการบวมจึงลดลงค้รา
ข้อมูลมาฝากจ้า
เราก็ไปปรึกษากับคุณหมอกมลมาแล้วเหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่ได้จองคิว
เพราะติดว่าจะเป็นช่วงที่แฟนกลับมาหาพอดี
คุณได้คิววันไหนค่ะ ทำเสร็จแล้วเป็นไงบ้างบอกด้วยนะ อยากรู้ว่าตอนทำหลับรึป่าว แผลเป็นไง ถ้ามีรูปก็ดีนะ อยากทำใต้ตามากๆ
ผมได้กลางเดือนหน้าครับ ถ้าทำเสร็จแล้วจะเอามาให้ดูครับผม แล้วไปปรึกษาคุณหมอมา คุณหมอเป็นไงบ้างครับ แนะนำโอเคไหม แล้วรู้สึกพอใจไหมครับ มั่นใจที่จะทำกับคุณหมอหรือเปล่า สำหรับผมเองรู้สึกว่าโอเคกว่าทุกๆ คนที่ผมปรึกษามาเกี่ยวกับเรื่องตานะครับ แล้วก็หมอเค้าเป็นเลขาสมาคมศัลยแพทย์ตกแต่งด้วย ก็เลยรู้สึกโอเคขึ้นอะครับ
เดี๋ยวทำเสร็จแล้ว จะมาแชร์ละกันนะครับคุณ nannysally
ของเราหมอกมล รัตนไกร บอกว่าให้เติมไขมันเราไม่ค่อยมีแค่เติมไขมันเข้าไปอย่างเดียวเพราะเบ้าตาเราลึก ทำให้เกิดร่อง แต่มันไม่ถาวร 6-18เดือนเอง
เราอยากกรีด หมอบอกว่าจะกรีดก็ได้ แล้วเอาไขมันตรงแก้มเราเติมตรงร่องนั้นเหมือนกัน แต่เราไปปรึกษาที่คุณหมอนิเวศ เสริมศีลธรรม
เค้าบอกเราว่าข้างขวามีถุงไขมันเยอะกว่าข้างซ้าย กรณี ของเราเป็นไม่มาก อายุยังน้อย ให้ทำเลเซอร์จากด้านใน จะทำให้ไม่เห็นแผลด้านนอก แล้วค่อยมาดูกันว่าควรเติมไขมันเข้าไปอีกรึเปล่า ถ้าเติมเลยจะยุ่งเพราะอาจกลายเป็นถุง2ชั้น เราไม่รู้ว่าจะทำแบบไหนดี ว่าจะลองปรึกษาหมอหลุยส์ อีกคน
ปรึกษาหลายหมอก็ดีนะครับ
แต่ปรึกษาแล้วได้คำตอบเดียวกัน ก็ช่วยให้เรา make sure ขึ้น
แต่ถ้าได้คำตอบคนละแนวทางล่ะก็ อันนี้เครียดเลย ตัวใครตัวมัน ต้องตัดสินใจเองแล้วหละครับ
ยังไงก็สู้ๆ นะครับ
แม่ผมเคยไปทำคับ ไปทำมาแล้วใต้ตาไม่หย่อนเรย แต่แผลบวม ช้ำนาน แรก ๆ ต้องใส่แว่นดำใบใหญ่ แต่อย่างว่าล่ะ มันก็แล้วแต่เนื้อคนเรา  แต่รับรองทำมาแร้ว สวยยยย

แสดงความคิดเห็น

ทำกับหมอไหนคะ  โพสต์ 2012-4-11 17:24
คุณ Krist69 ได้ทำใต้ตารึยังค่ะ เราทำมาแล้วที่ สยามสวอน วันนี้วันที่2 จะบวมมากกว่าวันแรก แต่หมอบอกว่าวันที่สามจะเริ่มโอเคแล้วล่ะ ไม่มีแผลด้านนอก ก็ดูแลง่ายดีนะ รอดูประมาณวันที่4 ผลเป็นยังไง จะเอารูปลงให้ดูค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้