ดู: 1706|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พี่ๆช่วยด้วยครับบ

[คัดลอกลิงก์]
ผมได้ไปทำตา 2 ชั้นมากับคุณหมอท่านหนึ่ง ได้ปีกว่าๆแล้ว แต่ว่าเปลือกตาด้านขวายังบวมอยู่ ข้างซ้ายสวยแล้ว ช่วงแรกผมคิดว่าคงต้องใช้เวลา แต่ว่าวันนี้ผมได้สังเกตุเห็นว่า ที่รอยกรีดตาของตาขวานั้น เหมือนมีด้ายที่หมอใช้เย็บตาเหลืออยู่ใต้ชั้นผิวหนัง ผมอยากทราบว่ามันคือ สาเหตุที่ทำให้เปลือกตาผมยังไม่ยุบ ใช่ไหมครับ และจะแก้ไขยังไงดี พี่ๆช่วยตอบผมด้วยนะครับ
ผมก็ไม่ทราบอ่า

แหะๆ

แต่ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับ

สู้ๆ
ลองลงรูปดิเผื่อคนที่เขามีความรู้เรื่องทำตาจะได้ช่วยตอบบางทีการบรรยายอย่างเดียวอาจนึกภาพไม่ออกว่าเกิดจากสาเหตุอะไร
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-3-26 21:50:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ่ายแล้วมองไม่เห็นครับ ต้องใช้ตาเปล่าดู และก็ใช้ไฟส่องครับ เพราะว่าแผลที่กรีดมาได้หายหมดแล้ว แต่วันนี้แฟนผมสังเกตุว่ามีอะไรติดที่ตา ตอนผมหลับตานะครับ เขาก็เลยสังเกตุเห็นว่า เป็นเหมือนไหม อ่ะครับ แล้วถ้าเป็นไหมจริงๆ จะเอาออก ต้องกรีดตาใหม่ไหมครับ
ไปหาหมอเถอะค่ะ เร็วกว่า
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-3-26 22:29:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่ๆช่วยหน่อยครับ ไปที่ดรงพยาบาลได้ไหมครับ
แผลแห้งแร้ว...แต่ดูเหมือนมีไหมติดตา อืม น่าคิด

ถ้าเครียดมากออกไปให้หมอที่โรงบาลดูก่อนก้อได้ว่ามันคือไร

แต่ถ้าไม่รีบพรุ่งนี้ก้อไปหาหมอที่เราทำตรวจดูให้ก่อนก้อได้จ้ะ
ผมว่ารีบไปให้หมอตรวจดีกว่านะครับ เพราะผมเคยเป็นประมาณอะไรตำแล้วไม่เอาออก พอนานไปมันกลายเป็นส่วนนึงของเนี้อไปเลยนะครับยังไง รีบไปหาหมอท่านที่ทำให้ หรือถ้าไม่ชั้วร์แวะไปหมอ รพ ไหนก็ได้ครับเพื่อความชังร์นานไปเด๋วจาเอาออกยาก ยังไงขอให้หายเร็วๆ แล้วก็หล่อสมใจนะครับ
ควรไปหาหมอดีก่าน้าคัฟ
เพราะถ้าเปนไหมแบบที่ต้องตัด
ไ่ม่ช่ายไหมละลาย
ไหมก้อจะอยู่กับเราไปตลอดเลยคัฟ
ถ้าเปนไหมจิง ๆ ควรรีบไปเอาออกหั้ยเร็วที่สุดน้าคัฟ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้